[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

gnud_ht

Xe buýt
Đàn ông thường khó tha thứ hơn phụ nữ nhỉ.
Đàn ông ngoại tình phần nhiều do ham của lạ.
Đàn bà ngoại tình khi hết yêu.
Lý do gì đi nữa cũng khiến người bị lừa dối cảm thấy tổn thương và đau đớn.
Sau cùng có thể tha thứ hay không thì vẫn không quên được. Dù vẫn yêu nhưng mà hận.
Ai cũng có lúc lầm lỡ, nhưng ko thể lầm lỡ nhiều lần 🙂

Chỉnh sửa cuối:

Chopchopchop

Xe buýt
Còm của mợ làm em nhớ tới một bà cô họ. Ngày xưa cô ấy xinh, nổi tiếng một vùng và lấy được ông chồng khá đẹp zai, làm ăn buôn bán giỏi. Ai cũng bảo cặp đôi vàng ngọc. Năm cô ấy hơn 30t thì bị chồng bắt quả tang ngoại tình với một ông em họ của chồng cô ấy. Ai cũng tưởng ông chú này sẽ bỏ vợ nhưng không, ông ấy đưa vợ con đi biệt xứ. Cách đây vài năm em có gặp lại họ bên xứ người, dù họ có vẻ hạnh phúc nhưng nụ cười của chú em cảm nhận vẫn có vẻ không viên mãn. K biết có phải do e tự suy diễn không :(. Dù sao cũng phải khâm phục chú ấy, một người đàn ông bao dung, độ lượng.
Có những người đàn ông họ cũng nghĩ cho con cái, họ cũng sợ bố mẹ đau lòng, một số người thành đạt họ còn vì sĩ diện và danh dự. Và họ lựa chọn tha thứ để giữ lại tất cả những thứ đó. Nhiều khi chỉ là cái vỏ bọc.

Em có biết một gia đình người ck bắt quả tang mấy lần với những người khác nhau vẫn tha thứ, nhưng rồi sau đó người ck cũng có người phụ nữ khác, thì lúc đó người vk lại giãy nảy lên lên án người ck và đòi ly dị mặc dù cũng vẫn đang có người khác

Chỉnh sửa cuối:

barca6996

Xe container
Phụ nữ ngoại tình thì chắc 99% tan vỡ. Đàn ông ngoại tình có tan vỡ k còn tuỳ thuộc vào thần kinh thép của vợ và sự hối cải của chồng.
Chị Thanh Tâm anh Bồ Câu ngày nào là đây chứ đâu :D đúng như chã bẩu trên thông chăn dưới tường nệm hehe :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E đàn ông. E thấy lựa chọn tha thứ của e nó không đúng đắn rồi
Đừng tin vào những lời chém gió ở đây cụ ơi. Ngoài đời em thấy vẫn có đàn ông tha thứ cho vk còn khi chưa vướng vào mình thì cứ nói cho sướng miệng thôi (em cũng vậy :D )

LaziCat

Xe container
Có những người đàn ông họ cũng nghĩ cho con cái, họ cũng sợ bố mẹ đau lòng, một số người thành đạt họ còn vì sĩ diện và danh dự. Và họ lựa chọn tha thứ để giữ lại tất cả những thứ đó. Nhiều khi chỉ là cái vỏ bọc
Nếu chỉ là cái vỏ bọc thì thà xoá đi làm ván mới cho xong còn hơn cả đời sống trong ấm ức, bất an và nghi ngờ...

LaziCat

Xe container

VuNgoanMuc

Xe điện
Tu vấn thì thế cho nhanh :))
Cụ chủ không thể bỏ được hình ảnh xxx trong đầu thì còn tư vấn gì nữa, có 2 lựa chọn hoặc chấm dứt, hoặc cụ đi tìm 1 em baby đường 1 thời gian là hạ hỏa, lấy độc trị độc :D

Chopchopchop

Xe buýt
Nếu chỉ là cái vỏ bọc thì thà xoá đi làm ván mới cho xong còn hơn cả đời sống trong ấm ức, bất an và nghi ngờ...
Nếu người vk ko tái phạm nữa và sửa chữa thì cũng ko cần phải xoá mợ ạ. Rồi thời gian cũng xoa dịu dần

Lyquangdieu1

Xe tăng
Gặp em 1 lần là ký giấy luôn cho nhẹ đầu.
Đời còn dài, sống chi khổ vậy.

windy1

Xe điện
Đèn nhà ai nấy sáng. Không tha thứ được thì chia tay. Nếu như nắm chắc bằng chứng ngoại tình 100%, chứ không phải do lòng nghi ngờ, vợ mình đang ngoại tình.

cỏ và mây

Xe điện
Như tiêu đề nhà em viết. Mắt nhắm mắt mở, mồm thì bảo tha thứ bỏ qua nhưng lòng lăn tăn quá. Cứ mải làm thì thôi. Ngơi tay là hình ảnh ấy nó cứ quanh quẩn trong đầu. Việc ngoại tình này vẫn còn. E chưa bắt được quả tang lần nữa. Giờ lại còn chơi cả Tinder nữa. Bế tắc quá các cụ ạ😢😢
Cái này cụ vẫn đang nghi ngờ đúng k? Nếu đã chọn tha thứ thì nên rộng lượng 1 chút cụ ạ :).