[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

Lancercui

Xe tải
Nếu đã nhiều tuổi rồi, con cái có đầy đủ rồi thì nhắm mắt làm ngơ để sống đi. Nhục đấy nhưng cố mà chịu. Ly hôn xong cũng chả dễ để làm ván mới đâu. Ly hôn khổ con cái thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Gia đình em ly hôn thật rồi các cụ các mợ ạ. Chuyện không thể cứu vãn được nữa. Thủ tục đã xong. Toà hẹn 15 ngày nữa. Đau xót các cụ ạ. E cảm ơn các cụ, các mợ đã cho e lời khuyên ạ
Em xin chia buồn với cụ! Thà một lần đau... Giờ cả hai nên sống văn minh cho con cái đỡ khổ.

LaziCat

Xe container
Hình như trong 15 ngày này vẫn kịp nghĩ lại hay sao ấy cụ :)). Em fun thui. Nhưng mà thủ tục nhà cụ nhanh thật, k hoà giải gì ạ? Em nghĩ cụ sẽ có cảm giác hụt hẫng, trống trải 1 thời gian sau đó sẽ là 1 trang mới tươi sáng hơn trong cuộc đời ạ :).
Em cũng thấy thời gian quá nhanh so với các cuộc ly hôn khác. Kể cả hai bên đều k muốn hoà giải thì thủ tục của toà vẫn phải có bước "hoà giải" :D.
Anyway, dù sao mọi việc cũng xong rồi, cụ chủ nhận nuôi con thì sẽ khá vất vả đấy ạ, nhất là bé gái lại mới vào lớp 1. Chỉ hy vọng mợ kia tuy k ở cùng con nhưng cố gắng chăm lo cho nó được chút nào hay chút ấy. Một điểm sáng là bé còn nhỏ, hồn nhiên trong sáng nên chưa bị ảnh hưởng nhiều về mặt tâm lý. Nếu cả bố và mẹ vẫn tạo cho bé cảm giác được yêu thương thì bé sẽ ổn thôi, cụ chủ đừng quá lo lắng. Chúc cụ và con gái luôn bình an, mạnh khoẻ.
E năm nay 34. Có cô con gái năm nay vào lớp 1. E nuôi ạ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tầm này đàn ông mới bắt đầu khởi sắc. Em kết hôn năm 29t, vợ 24t; sau biết nhiều ông bạn kết hôn lần đầu sau 30t.

LaziCat

Xe container
Thế thôi cụ ạ. Cho mợ ý đi lấy chồng.
Cụ được nuôi con là ok rồi, sẽ vất vả đấy. Cố gắng bù đắp cho con, nó đã thiệt thòi rồi.
Lấy chồng đâu có dễ thế nàng :D. Khi còn trẻ cũng nâng lên đặt xuống chán chê nhưng vẫn cần cái duyên mới đi đến kết hôn. Giờ dở dang, ẩm ương, yêu thì dễ nhưng lấy thì...
Tóm lại "hết duyên tự đi" thôi nhưng đi bằng cách này thì hơi đau lòng cho đối phương.

Payroll

Xe điện
Cụ cố lên nhé, đàn ông nhận nuôi con cũng có vất vả đấy. Nhiều người tầm tuổi cụ mới lấy vợ nên giờ cụ vẫn còn trẻ chán, chỉ lưu ý có tập 2 thì hạn chế để con gái mình bị tổn thương

Nhạc

Xe container
Hình như trong 15 ngày này vẫn kịp nghĩ lại hay sao ấy cụ :)). Em fun thui. Nhưng mà thủ tục nhà cụ nhanh thật, k hoà giải gì ạ? Em nghĩ cụ sẽ có cảm giác hụt hẫng, trống trải 1 thời gian sau đó sẽ là 1 trang mới tươi sáng hơn trong cuộc đời ạ :).
Tối đa 6 tháng hay sao ý cụ ạ

cỏ và mây

Xe điện
Em cũng thấy thời gian quá nhanh so với các cuộc ly hôn khác. Kể cả hai bên đều k muốn hoà giải thì thủ tục của toà vẫn phải có bước "hoà giải" :D.
Anyway, dù sao mọi việc cũng xong rồi, cụ chủ nhận nuôi con thì sẽ khá vất vả đấy ạ, nhất là bé gái lại mới vào lớp 1. Chỉ hy vọng mợ kia tuy k ở cùng con nhưng cố gắng chăm lo cho nó được chút nào hay chút ấy. Một điểm sáng là bé còn nhỏ, hồn nhiên trong sáng nên chưa bị ảnh hưởng nhiều về mặt tâm lý. Nếu cả bố và mẹ vẫn tạo cho bé cảm giác được yêu thương thì bé sẽ ổn thôi, cụ chủ đừng quá lo lắng. Chúc cụ và con gái luôn bình an, mạnh khoẻ.
Thực ra em đọc k có bước hoà giải có đôi chút buồn mợ Kat ạ :(. Có thể là 2 bên nóng vội k muốn hoà giải nữa, có thể là cạn tình nên k hoà giải nữa. Dù là gì cũng buồn ạ :(
Nhưng đúng là con cái còn bé cũng dễ thích nghi hoàn cảnh hơn. 1 điểm nữa là bố mẹ bé còn trẻ cũng còn dễ làm lại cuộc đời - k nhất thiết là có gia đình mới mà có thể lựa chọn cách sống vui vẻ hơn ạ :)
Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua. Chúc cụ N.M.H nhanh lấy lại tinh thần, tận hưởng cuộc sống tự do mới mẻ cùng với con gái ạ :)

my.eb

Xe điện
Lấy chồng đâu có dễ thế nàng :D. Khi còn trẻ cũng nâng lên đặt xuống chán chê nhưng vẫn cần cái duyên mới đi đến kết hôn. Giờ dở dang, ẩm ương, yêu thì dễ nhưng lấy thì...
Tóm lại "hết duyên tự đi" thôi nhưng đi bằng cách này thì hơi đau lòng cho đối phương.
Ơ, thế đang yêu thắm thiết bị chồng bắt gặp đến mấy lần thì chẳng buông tay cho nàng đi lấy chồng thì gì nữa nhỉ? Ko lẽ phí cả một cuộc hôn nhân mà chẳng được việc gì :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ được nuôi con là ok rồi, sẽ vất vả đấy. Cố gắng bù đắp cho con, nó đã thiệt thòi rồi.
Cặp với zai độc thân thì may còn hy vọng kết hôn, chứ zai có vợ con rồi thì còn lâu họ chịu bỏ vợ con đi lấy bồ nhé! Mà cặp kè thì một thời gian rồi chán. Em chứng kiến mấy vụ rồi, các mợ ấy bỏ chồng bỏ con đi với bồ, sau bơ vơ... Chung cư em lắm mợ single-mom thế không bít, nhiều mợ rõ xinh. Em cũng thân thân với vài mợ, cũng thèm nếm của lạ, nhưng không dám nhích :D

cỏ và mây

Xe điện
Tối đa 6 tháng hay sao ý cụ ạ
Bây giờ lên trình bày với toà là chán nhau lắm rồi toà họ cũng k nài nỉ hoà giải hay sao í ạ :D. Chứ đúng trình tự thì 6m là tối thiểu chứ ạ?

LaziCat

Xe container
Ơ, thế đang yêu thắm thiết bị chồng bắt gặp đến mấy lần thì chẳng buông tay cho nàng đi lấy chồng thì gì nữa nhỉ? Ko lẽ phí cả một cuộc hôn nhân mà chẳng được việc gì :D
Cụ chủ buông tay thì đúng rồi nhưng đâu phải để người kia đi lấy chồng 😂!
Phí một cuộc hôn nhân hay đáng giá một cuộc ly hôn?! Ranh giới mong manh lắm nha :D

A98

Xe container
Em xem phim Hàn, thấy bảo có bằng chứng ngoại tình thì toà duyệt li dị ngay và luôn, không biết VN mình có thế không?

barca6996

Xe container
Ù uôi,cùng phận đờn bà mà mợ lại dùng từ "cho", có phải sở hữu của đờn ông đâu :D tụ tán do duyên, hết duyên thì giải tán thôi mà

barca6996

Xe container
Em tưởng lấy vợ mới khó chứ mều, hay khó khăn trong việc lấy chồng là nhiều đơn quá không biết xét đơn nào ag:Dmà không biết nâng lên đặt xuống cái giề đây, ây dà🤔

Nhạc

Xe container
Bây giờ lên trình bày với toà là chán nhau lắm rồi toà họ cũng k nài nỉ hoà giải hay sao í ạ :D. Chứ đúng trình tự thì 6m là tối thiểu chứ ạ?
Hi bảo chán thì họ ký cho bỏ thôi chứ trẻ con đâu mà ngta dỗ dành. Cơ quan bao việc hehe

Chopchopchop

Xe buýt
Chia buồn với cụ. Nhưng mới có mấy ngày mà lại bắt được lần nữa, thì cái ung nhọt này cần phải cắt ngay, càng để càng đau. Mấy năm trước trong vòng có 3 tháng em bắt liên tục cả chục lần, lần nào cũng như rơi xuống vực, mấy tháng trời sống ko ra hồn người. Nhưng lúc đó ko nghĩ đc, cứ cố gắng để giữ cho con một gia đình. Nhưng cuối cùng cũng ko nuốt nổi nỗi đau.

Chúc cụ sớm lấy lại được thăng để chăm sóc con cái. Mọi chuyện sẽ có thời gian chữa lành vết thương lòng.

my.eb

Xe điện
Ù uôi,cùng phận đờn bà mà mợ lại dùng từ "cho", có phải sở hữu của đờn ông đâu :D tụ tán do duyên, hết duyên thì giải tán thôi mà
À vâng, em cũng chẳng nghĩ sâu xa đến thế :D
Thôi thì em tiếp thu và sửa đổi ngay đây ạ, thống nhất là "để mợ ý đi lấy chồng", thế là được phỏng cụ :D

my.eb

Xe điện
Cụ chủ buông tay thì đúng rồi nhưng đâu phải để người kia đi lấy chồng 😂!
Phí một cuộc hôn nhân hay đáng giá một cuộc ly hôn?! Ranh giới mong manh lắm nha :D
Em chém chơi chơi ý mà Mều, nắm ý thôi, chả nghĩ sâu xa gì đâu :D

Supercub_90

Xe điện
Gia đình em ly hôn thật rồi các cụ các mợ ạ. Chuyện không thể cứu vãn được nữa. Thủ tục đã xong. Toà hẹn 15 ngày nữa. Đau xót các cụ ạ. E cảm ơn các cụ, các mợ đã cho e lời khuyên ạ
Chúc cụ vững vàng.
Ly hôn không phải vấn đề hiếm gặp và cũng không quá khó để vượt qua.
Hy vọng sau đây cụ sẽ có thêm những bài học mới để cân bằng cuộc sống và đến với người tiếp theo.