[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Trên 40t nên tha thứ ạ :-t
Không phải do tuổi tác, nghe như kiểu già rồi thì nhắm mắt cho qua ấy. Mà do chín chắn hơn, biết nghĩ cho gia đình, cho con cái, biết dừng để tìm đúng sai trong chuyện này.... À nếu nhiều lần thì cũng giải tán giữ gì của nợ ấy :P

Website
www.mocconghoa.com
Đến hoàng thân Philip chồng của Nữ Hoàng Anh còn ngoại tình, và vương tôn Wiliam lừa dối Kate còn được tha thứ thì dân thường cũng nên xem xét nguyên nhân ngoại tình và học hỏi Nữ Hoàng.
Thông tin công nương Kate bị cắm sừng hay quá mà em không biết, mợ cho xin cái link ạ?

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF

onano69

Xe container
Các Kụ ọp phơ mà ngoại tình thì nên được tha thứ :)) mà chả tha thứ thì cũng vẫn ngoại tình ;))

juve99

Xì hơi lốp
Em không ôm ấp được thứ chồng lăng nhăng ở ngoài, nghĩ đến cảnh 2 thân xác trần truồng ấy bên cạnh nhau, về lại sờ vào người mình, thấy gớm không chịu được.
E thấy các chị e phụ nữ đều sạch sẽ thơm tho mà :">

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thớt mấy tháng nhưng chuyện nhà em lâu rồi. Đúng là phụ nữ ko quyết đoán đc như các cụ. Buồn cười nhất là mình ko làm gì ầm ĩ, chuyện chỉ 1 vài ng trong gia đình biết, phía nhà tiểu tam ko ai biết gì, kể cả anh chồng. Và nhà mình tan còn nhà kia vẫn êm đềm.
Nhà kia mà biết chắc gì mợ đã giải tán Sói dễ dàng?!

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em k bắt tận mắt. Mà chỉ biết là chúng nó vào ks với nhau thôi. Điện thoại có định vị nên vào lần nào em biết lần đó cụ ạ. Tối về nhà em hỏi thì chối=))=))=))=)) Nghĩ hồi đó hâm rảnh việc thật
Cụ quả là người có sức chịu đựng rất tốt,em là phụ nữ mà em vào vị trí của cụ em giải tán ngay lần đầu tiên,để có lần thứ 2 thì không thể là vk mình được nữa rồi,ám ảnh lắm

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ quả là người có sức chịu đựng rất tốt,em là phụ nữ mà em vào vị trí của cụ em giải tán ngay lần đầu tiên,để có lần thứ 2 thì không thể là vk mình được nữa rồi,ám ảnh lắm
Mợ ý là pn đó mợ! Vửa sinh con thì Sói léng phéng! Thế gian được vợ thời hỏng chồng! Haizzzz

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ ý là pn đó mợ! Vửa sinh con thì Sói léng phéng! Thế gian được vợ thời hỏng chồng! Haizzzz
Dạ vâng ạ,đau đớn lắm khi 1 trong hai phát hiện đối phương có người khác cụ ạ
Phải mạnh mẽ lắm mới tha thứ được

Lệ Cẩm

Xe điện

chukienden

Xe buýt
Cái hoàng gia Anh này cũng chả khác lò nuôi gái karaoke quê em là mấy. Ngoại tình cặp bồ từ đời này qua đời khác. Vậy mà chúng nó vẫn dùng truyền thông tẩy trắng, làm như sạch sẽ lắm.
Hoàng gia Anh là gốc Pháp mà cụ! Dân Pháp thì lãng mạn, phong lưu và đặc biệt ăn tạp mà

hongnhungdo

Xe buýt
Em nghĩ tha thứ hay không tùy thuộc nhiều vấn đề.
Thứ nhất tình cảm vợ chồng đang tốt đẹp hay đã quá tồi tệ. Suốt thời gian sống chung hai người đối xử với nhau ra sao, còn tôn trọng nhau không.
Thứ 2: Đối xử yêu thương con hay không ? Tình cảm lứa đôi với em nó tách rời vấn đề con cái. Hết yêu bạn đời rất đáng buồn không phải tội lỗi vì tình cảm không thể cưỡng cầu, yêu người khác cũng ko phải tội lỗi với đứa con. Người ta đối xử với con tốt đẹp trách nhiệm hay không hoàn toàn không phụ thuộc vấn đề này.
Thứ 3: Sự ổn định, bình yên của gia đình bao năm qua có đang được duy trì không? Đó là các thói quen, nền nếp trong sinh hoạt của gia đình
Thứ 4: Bố mẹ hai bên có được các con dâu rể chăm sóc không? Đây cũng là vấn đề quan trọng. Nhiều nhà các bố mẹ già vẫn đang được con dâu phục vụ là chính, ông con giai giờ mà tự ái đầy mình bỏ vợ thì khổ cho các cụ rất nhiều. Lấy vợ sau không chắc được đứa biết hầu mẹ già cho mình.
Thứ 5: Kinh tế

Em chưa rơi hoàn cảnh này, nhưng tháy mặt bằng chung là các cụ ông rất khí phách khi bỏ vợ ( hoặc khuyên người khác bỏ vợ) vì vợ ngoại tình. Như kiểu bản thân mình một bồ đạo đức cả đời không bao giờ ăn nằm ai khác ngoài vợ, gái bu đầy đường và có 3 đầu sáu tay lo được mọi viêc nếu thiếu vợ. Thực sự thì bỏ vợ sẽ khiến các ông hả hê và thỏa mãn tự ái, nhưng cuộc sống xáo trộn và gây khổ cho con cái cha mẹ rất nhiều nếu cô vợ đó vốn tốt, chẳng qua... ngoại tình say nắng thôi. ( còn nếu chả được nước mẹ gì thì bỏ là OK). Hơn nữa các cụ ông thường không phải nuôi con, hẩy hết cho đàn bà thì rảnh quá luôn lại hóa sướng như thanh niên. Chứ giờ một nách mấy đứa con gái nó nhìn nó chạy mất dép, rồi sáng tới tối cơm nước chợ búa học hành của con sẽ khiến các cụ muốn chết hơn sống. Em nghĩ khi ra quyết định thì xem đối phương thế nào, chứ ai chả có lúc sai lầm nhỉ. Hoặc đó chả phải ngoại tình, vui vẻ tí chút, say nắng mất kiểm soát , còn thì họ vẫn là vợ hiền mẹ đảm dâu ngoan... thì chả tội gì vì muốn 1 cái đĩa sạch sẽ mà các cụ thay vì lau nó đi lại vứt đi để mua cái khác . Ngoài ra trước khi bỏ nhau thì nhìn lại bản thân mình: có từng tơ tưởng, lên giường với ai khác bạn đời chưa. Tấm chiếu sạch thì OK còn cũng nham nhở rồi thì làm gì còn tư cách :)

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
chủ yếu là phụ thuộc vào sự chịu đựng của người phụ nữ cụ ơi, chứ cái món này nó khác mọe gì cái món cờ bạc đâu mà mong chờ hối cải,
Cụ nói thế thì chịch gây nghiện như cờ bạc thật à? Tỷ lệ hối cải ở đàn ông được bao nhiêu %? Nếu ko hối cải sẽ tất yếu dẫn đến li hôn, vậy số lượng cặp vc li hôn nhiều lắm

Maihong_

Xe điện
Nghĩ ny hoặc người chồng mình trong lúc còn bên mình, vẫn ôm ấp tình cảm với người khác, em bị mất cảm giác với họ luôn quá