[Funland] Ngoại tình có nên tha thứ??

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại tình chả bao giờ do một người, giữa 2 vc không có kẽ hở thì người thứ 3 không chen vào được. Ai tự tin mình là thánh thì vào lên án ngoại tình. Xử lý ly hôn hay bỏ qua sẽ tùy theo hoàn cảnh, không có đáp áp chung miễn đừng dùng tiêu chuẩn kép: sex bên ngoài gia đình đều là điều sai trái cho bất kể vợ hay chồng, chứ đừng bảo phụ nữ là dâm đãng - lẳng lơ - mất nết, đàn ông lại là đổi gió - phong độ...

hai.tranhr

Xe container
Tiện đây em phỏng vấn cụ câu này luôn nhớ ;;).
Hôm qua e mới pv đc mỗi sư thichduthu2011 thôyy ;;)
Lói thế chừ nàm tình thì cạ 2 cùng thung thướng, cơ mà đội đàn ông cụng mệt bm chừ có phải nằm im nà xong đâu mà dùng chữ "ĐƯỢC" khú khú :D

aitymo

Xe điện
Cụ có thể bỏ qua nếu:
Cụ không chịu xúc than cho vợ
Cụ bỏ bê
Cụ đi xa dài ngày
Cụ trên bảo dưới không nghe
Cụ không kiếm được tiền
........
Còn lại thì phải chia tay để giải phóng cho đôi bên ...

red_dragon88

Xe buýt
Vụ này nếu tha thứ đc thì tha ko đc thì thôi.
Em biết có trường hợp vk ck hục hặc, vk bỏ đi theo giai mấy tháng, ck thì cũng thuộc dạng phong lưu. Ấy thế mà cuối cùng lại quay về hàn gắn, vẫn khoe ảnh gia đình hạnh phúc.

Supercub_90

Xe điện
Nghĩ ny hoặc người chồng mình trong lúc còn bên mình, vẫn ôm ấp tình cảm với người khác, em bị mất cảm giác với họ luôn quá
Phức tạp mợ nhỉ :D . Vậy cứ khi nào lên giường hãy coi nó là chồng hay ny, còn lúc khác thì coi như không :D.

otothanglong

Xe điện
Thử tưởng tượng đối phương đã vần vò mặn nồng với kẻ khác về nằm cạnh xem nó cảm giác thế nào ?, ghê bỏ mịa tiễn đi cho lành.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tha thứ hay không tùy thuộc nhiều vấn đề.
Thứ nhất tình cảm vợ chồng đang tốt đẹp hay đã quá tồi tệ. Suốt thời gian sống chung hai người đối xử với nhau ra sao, còn tôn trọng nhau không.
Thứ 2: Đối xử yêu thương con hay không ? Tình cảm lứa đôi với em nó tách rời vấn đề con cái. Hết yêu bạn đời rất đáng buồn không phải tội lỗi vì tình cảm không thể cưỡng cầu, yêu người khác cũng ko phải tội lỗi với đứa con. Người ta đối xử với con tốt đẹp trách nhiệm hay không hoàn toàn không phụ thuộc vấn đề này.
Thứ 3: Sự ổn định, bình yên của gia đình bao năm qua có đang được duy trì không? Đó là các thói quen, nền nếp trong sinh hoạt của gia đình
Thứ 4: Bố mẹ hai bên có được các con dâu rể chăm sóc không? Đây cũng là vấn đề quan trọng. Nhiều nhà các bố mẹ già vẫn đang được con dâu phục vụ là chính, ông con giai giờ mà tự ái đầy mình bỏ vợ thì khổ cho các cụ rất nhiều. Lấy vợ sau không chắc được đứa biết hầu mẹ già cho mình.
Thứ 5: Kinh tế

Em chưa rơi hoàn cảnh này, nhưng tháy mặt bằng chung là các cụ ông rất khí phách khi bỏ vợ ( hoặc khuyên người khác bỏ vợ) vì vợ ngoại tình. Như kiểu bản thân mình một bồ đạo đức cả đời không bao giờ ăn nằm ai khác ngoài vợ, gái bu đầy đường và có 3 đầu sáu tay lo được mọi viêc nếu thiếu vợ. Thực sự thì bỏ vợ sẽ khiến các ông hả hê và thỏa mãn tự ái, nhưng cuộc sống xáo trộn và gây khổ cho con cái cha mẹ rất nhiều nếu cô vợ đó vốn tốt, chẳng qua... ngoại tình say nắng thôi. ( còn nếu chả được nước mẹ gì thì bỏ là OK). Hơn nữa các cụ ông thường không phải nuôi con, hẩy hết cho đàn bà thì rảnh quá luôn lại hóa sướng như thanh niên. Chứ giờ một nách mấy đứa con gái nó nhìn nó chạy mất dép, rồi sáng tới tối cơm nước chợ búa học hành của con sẽ khiến các cụ muốn chết hơn sống. Em nghĩ khi ra quyết định thì xem đối phương thế nào, chứ ai chả có lúc sai lầm nhỉ. Hoặc đó chả phải ngoại tình, vui vẻ tí chút, say nắng mất kiểm soát , còn thì họ vẫn là vợ hiền mẹ đảm dâu ngoan... thì chả tội gì vì muốn 1 cái đĩa sạch sẽ mà các cụ thay vì lau nó đi lại vứt đi để mua cái khác . Ngoài ra trước khi bỏ nhau thì nhìn lại bản thân mình: có từng tơ tưởng, lên giường với ai khác bạn đời chưa. Tấm chiếu sạch thì OK còn cũng nham nhở rồi thì làm gì còn tư cách :)
Mợ còm được đấy! Cụ chủ thớt đâu rồi nhỉ?

sactimtn

Xe tăng
Như tiêu đề nhà em viết. Mắt nhắm mắt mở, mồm thì bảo tha thứ bỏ qua nhưng lòng lăn tăn quá. Cứ mải làm thì thôi. Ngơi tay là hình ảnh ấy nó cứ quanh quẩn trong đầu. Việc ngoại tình này vẫn còn. E chưa bắt được quả tang lần nữa. Giờ lại còn chơi cả Tinder nữa. Bế tắc quá các cụ ạ😢😢
Nếu cụ tha thứ thì hãy thử nghĩ như thế này. Coi như là đã bỏ vợ và lập gia đình mới và vợ mới cũng đã qua 1 lần đò. Em nghĩ như vậy sẽ nhẹ nhàng hơn.
với điều kiện là vợ cụ đã dứt hẳn vụ ngoại tình kia. Còn không thì em nghĩ TAN cho nhanh

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ ny hoặc người chồng mình trong lúc còn bên mình, vẫn ôm ấp tình cảm với người khác, em bị mất cảm giác với họ luôn quá
Có cô vợ say nắng anh bs phụ khoa, và họ đã xxx với nhau mỗi lần gặp nhau ở phòng khám. Ở nhà, khi xxx với chồng, anh chồng hăng hơn khi vừa xxx lại vừa được vợ kể câu chuyện xxx ở phòng khám.
(Film xxx)

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em không ôm ấp được thứ chồng lăng nhăng ở ngoài, nghĩ đến cảnh 2 thân xác trần truồng ấy bên cạnh nhau, về lại sờ vào người mình, thấy gớm không chịu được.
Đúng thật, chỉ cần ck mà nhìn đứa nào, hoặc cười tươi với đứa nào là mình đã ko ưng lộn mề lên rồi. Lại còn nhìn thấy thì đau đến chết.

Maihong_

Xe điện
Có cô vợ say nắng anh bs phụ khoa, và họ đã xxx với nhau mỗi lần gặp nhau ở phòng khám. Ở nhà, khi xxx với chồng, anh chồng hăng hơn khi vừa xxx lại vừa được vợ kể câu chuyện xxx ở phòng khám.
(Film xxx)
🫠🫠🫠

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thật, chỉ cần ck mà nhìn đứa nào, hoặc cười tươi với đứa nào là mình đã ko ưng lộn mề lên rồi. Lại còn nhìn thấy thì đau đến chết.
Mới nhìn với cười tươi mà đã đau thì cụ nào của mợ cũng căng đây :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mới nhìn với cười tươi mà đã đau thì cụ nào của mợ cũng căng đây :D
Dạ cười tươi với nhìn lâu là ko ưng (ko phải đau), còn nhìn thấy đóng phim thì mới là đau. Em có phải kiểu nhõng nhẽo vớ vẩn đâu mà

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Em k bắt tận mắt. Mà chỉ biết là chúng nó vào ks với nhau thôi. Điện thoại có định vị nên vào lần nào em biết lần đó cụ ạ. Tối về nhà em hỏi thì chối=))=))=))=)) Nghĩ hồi đó hâm rảnh việc thật
Mợ giỏi quá. Mợ làm sao để định vị được qua điện thoại? Mợ có thể chia sẻ bí quyết cho các cụ các mợ theo dõi thớt này có thêm kinh nghiệm ko ạ?

red_dragon88

Xe buýt
Em nghĩ tha thứ hay không tùy thuộc nhiều vấn đề.
Thứ nhất tình cảm vợ chồng đang tốt đẹp hay đã quá tồi tệ. Suốt thời gian sống chung hai người đối xử với nhau ra sao, còn tôn trọng nhau không.
Thứ 2: Đối xử yêu thương con hay không ? Tình cảm lứa đôi với em nó tách rời vấn đề con cái. Hết yêu bạn đời rất đáng buồn không phải tội lỗi vì tình cảm không thể cưỡng cầu, yêu người khác cũng ko phải tội lỗi với đứa con. Người ta đối xử với con tốt đẹp trách nhiệm hay không hoàn toàn không phụ thuộc vấn đề này.
Thứ 3: Sự ổn định, bình yên của gia đình bao năm qua có đang được duy trì không? Đó là các thói quen, nền nếp trong sinh hoạt của gia đình
Thứ 4: Bố mẹ hai bên có được các con dâu rể chăm sóc không? Đây cũng là vấn đề quan trọng. Nhiều nhà các bố mẹ già vẫn đang được con dâu phục vụ là chính, ông con giai giờ mà tự ái đầy mình bỏ vợ thì khổ cho các cụ rất nhiều. Lấy vợ sau không chắc được đứa biết hầu mẹ già cho mình.
Thứ 5: Kinh tế

Em chưa rơi hoàn cảnh này, nhưng tháy mặt bằng chung là các cụ ông rất khí phách khi bỏ vợ ( hoặc khuyên người khác bỏ vợ) vì vợ ngoại tình. Như kiểu bản thân mình một bồ đạo đức cả đời không bao giờ ăn nằm ai khác ngoài vợ, gái bu đầy đường và có 3 đầu sáu tay lo được mọi viêc nếu thiếu vợ. Thực sự thì bỏ vợ sẽ khiến các ông hả hê và thỏa mãn tự ái, nhưng cuộc sống xáo trộn và gây khổ cho con cái cha mẹ rất nhiều nếu cô vợ đó vốn tốt, chẳng qua... ngoại tình say nắng thôi. ( còn nếu chả được nước mẹ gì thì bỏ là OK). Hơn nữa các cụ ông thường không phải nuôi con, hẩy hết cho đàn bà thì rảnh quá luôn lại hóa sướng như thanh niên. Chứ giờ một nách mấy đứa con gái nó nhìn nó chạy mất dép, rồi sáng tới tối cơm nước chợ búa học hành của con sẽ khiến các cụ muốn chết hơn sống. Em nghĩ khi ra quyết định thì xem đối phương thế nào, chứ ai chả có lúc sai lầm nhỉ. Hoặc đó chả phải ngoại tình, vui vẻ tí chút, say nắng mất kiểm soát , còn thì họ vẫn là vợ hiền mẹ đảm dâu ngoan... thì chả tội gì vì muốn 1 cái đĩa sạch sẽ mà các cụ thay vì lau nó đi lại vứt đi để mua cái khác . Ngoài ra trước khi bỏ nhau thì nhìn lại bản thân mình: có từng tơ tưởng, lên giường với ai khác bạn đời chưa. Tấm chiếu sạch thì OK còn cũng nham nhở rồi thì làm gì còn tư cách :)
Còm của mợ thực tế vô cùng 😁

Chopchopchop

Xe buýt
Mợ giỏi quá. Mợ làm sao để định vị được qua điện thoại? Mợ có thể chia sẻ bí quyết cho các cụ các mợ theo dõi thớt này có thêm kinh nghiệm ko ạ?
Em chia sẻ hết ở thớt này rồi mà. Nhưng thú thực lâu rồi nên em ko còn nhớ chi tiết cụ thể như nào nữa. Với lại hơn 5 năm trôi qua rồi, có lẽ công nghệ đã có nhiều thay đổi