[Funland] Ngồi im hay bước ra!

benthoi

Xe buýt
các cụ nói thì dễ chứ trong trường hợp cụ thể nó khác , nó còn tùy vào mỗi người ông taxi một là hiền hoặc bị mất tinh thần vì thái độ hung hãn của thằng kia nên không có ý định phản kháng . gặp người lỳ lợm máu chiến thì thằng kia nó lại có thái độ khác . em thì chỉ thấy thương cho chú taxi kia thôi chứ khuyên nên làm thế nào khó lắm với người hiền lành khi va chạm mà không làm sao về người là may rồi .

Mitsu

Xe tải
Em xin chia sẻ với các Cụ tình huống này. Chả là T7 vừa rồi em đi trên đường Nguyễn Văn Cừ đoàn cầu Chương Dương về Cầu Đuống. Đến đoạn đèn xanh đỏ thứ 2 từ cầu xuống thì phía trước đang đèn đỏ mà phía sau có 1 chú Kia Forte cứ bấm còi inh ỏi đòi vượt. Chẳng hiểu nó có mắt k mà cứ đòi vượt lúc đấy. E thì k tránh dc để nó vượt vì em đang đi làn sát dải phân cách, nếu muốn cho nó vượt thì em phải vượt qua vạch tiến lên phía trước. Như thế thì mình phạm lỗi vượt đèn đỏ rồi còn gì. Chỉ mất khoảng 10s nữa thì đèn xanh. Đi qua thì em tạt vào làn giữa. Vì chủ động nhìn gương nên em tránh dc cú tạt đầu sát sạt luôn. Chú ý ép thẳng vào xe mình rồi đỗ im trước đầu xe em khoảng 1 phút. E nghĩ bỏ mẹ gặp phải chí phèo rồi. Trên xe là vợ và 2 con gái. E chỉ nghĩ dc là nếu nó xuống thì nhẹ nhà nói đang đèn đỏ làm sao vượt dc. Nhưng sau cỡ 1 phút nó k xuống mà rồ ga phóng đi. Đèn đỏ của ngã tư tiếp nó cũng k dừng lại mà vượt luôn. Chẳng hiểu nó thuộc thể loại gì nữa.

Người Trời

Xe hơi
Em cũng có lần chở rau (hồi em mới mò lên HN kiếm sống) thì bị 1 thằng va chạm ngoài đường rồi lấy xích đuổi theo quật em. Chắc là nó không nhìn thấy BS xe của em (biển 16). Quả đấy em dựng xe định tay không phang cho thằng kia tởn rồi nhưng rau sợ quá kêu la khóc lóc ầm ĩ nên em thôi.

Cụ gì nói đúng ấy, giờ xã hội chẳng ai sợ ai cả. Thằng nào kg muốn chết sớm thì đừng cố tình hổ báo gây sự ngoài đường

Tuanphim

Xe điện
Em còn bị 3 chú chim lợn quây mặc dù người va chạm nhẹ với em giải quyết bắt tay bắt chân xong từ lâu roài.
Ghét nhất bọn chim lợn, còn người trực tiếp va chạm sẽ có nhiều cách để ứng xử.

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

Xe tải
Em thề với các cụ, mấy cái loại xã hội thâm này em cực ghét, chỉ được cái gọi hội thôi, *** chúng nó thử gặp em xem, em chẳng xuống xe xin lỗi chúng nó luôn ý chứ

tiensa

Xe buýt
Anh em số má họ cũng mát tính và không muốn dính vào mấy chuyện vặt vãnh.Người Nam mình có cái thói xấu là đè được ai thì đè,chưa biết đúng sai phải trái thế nào cứ chửi dọn giọng cái đã thành ra lắm ông nom hổ báo nhưng chỉ có mỗi bộ da.Xử lý những ca này phải có kinh nghiệm và bình tĩnh thôi chứ cũng chẳng có phép tắc nào cả.Nếu quả thực có phép tắc thì nước mình đã chẳng mạt thế này.
Vote cụ, thằng này mà gặp cụ Daxong hồi trẻ thì đi = mít=)). Loại này ko phải XHT, mà là húng máu tuất vớ vỉn, phải dùng võ mắm tôm mà xơi nó (Xán sát người nó xin lỗi, 1 là để nó ko đủ khoảng không để giơ tay ném gạch đc, 2 là để nó chủ quan, rồi thôi sơn vào giữa mặt tiền, em đảm bảo đến lượt nó xin lỗi mình. Xin lỗi - xin lỗi = 0. Hòa nhá, há há). Người bản lĩnh ko ai làm như nó

SoDepCatTuong

Xe điện
Nếu xác định thì ngày mai mua cái bảo hiểm nhân thọ của bản thân, người thụ hưởng là F1; mua cái An sinh giáo dục cho F1; ... Mua mấy cái bảo hiểm y tế suốt đời cho ông bà già; dành 1 khoản cho vợ; ... sau đó ra đường, gặp tình huống, nhịn được thì nhịn, không nhịn được thì ... xem thằng nào thích đổi mạng với mình thì chơi luôn!

Quanlypg

Xe máy
Hic, ngồi yên trong xe có khi vẫn ăn gạch tiếp

trancongdung

Xe điện
cái này khó lắm cụ ạ, tùy tình tưng huống và cách xử sự của mỗi người. em thì cũng máu c.h.o lắm ạ, chả biết như thế nÀO

chevroletcruz

Xe điện
chả biết như nào. nếu minh sai thì mình xin lỗi, thiệt hại thì đền. chứ cầm gạch phang em là em phệt vào mặt ngay ạ

The Civic Art

Xe tải
Em nghĩ trong trường hợp này không thể ngồi trên xe được.
Xuống xe, xin lỗi và nói chuyện nhẹ nhàng xem tình hình thiệt hại. Không tranh luận lỗi của ai cả vì càng nói càng rắc rối. Gọi 113 và nói to cho nó biết là XXX đang trên đường đến để nó không động thủ. Sau đó nếu có XXX đến thì ok rồi, dù gì thì cũng sẽ không đánh nhau

taxiabc

Xe buýt
Em nghĩ chắc taxi cũng đi sai nên không dám bật lại. Em mà sai cũng xin lỗi trước, nhưng đập xe em thì em mắc bệnh máu chó các cụ ạ, lại là chó điên nữa, lúc đấy thì năm cam với khánh trăng sống lại chắc em cũng cho bằng nhau hết.

domino_js

Xe tăng
Em nói phét đấy. Gặp mấy trường hợp củ chuối cứ ở trong xe gọi xxx tới vậy.
Lậy cụ, đợi đc xxx đến cụ cũng lên việt đức ruồi...không ăn gạch thì cũng ăn phớ...trừ khi cục có quả xe độ bọc thép như trong phim Fast Five thì hẵng ngồi. Mà phần lớn xxx cũng không lao vào lúc đang cao trào đâu...xong rồi mới vào cơ! Em gặp 1 lần ở thanh 3, phú thọ rồi, toàn thằng đầu trọc, xăm trổ. Sau nghe xxx bẩu trong đội có mấy thằng vừa ra tù. Sau vụ đấy tởn luôn. Phương án đề ra là : xin lỗi đc thì xin...còn không thì xác định là cứ húc thẳng mà chạy. Nó đuổi theo thì ép nó xuống ruộng. Bằng mọi cách ko cho nó dừng đc xe mình, nếu ko cắt đuôi đc thì phải cố chạy bằng đc đến đồn công an cấp phường, cá biệt, tùy độ đông và lưu manh có thể phải vào ca quận, thị.....và 100% sau đấy xác định là : thay biển số.
Chung kết : cách gì thì cách....Tẩu vị thượng sách. Làm gì thì cũng phải chạy nhanh nhất có thể.

nGageQD

Xe hơi
Nếu xe cụ có camera & quay được lúc anh XHT kia giơ dọa, giơ gạch & ném thì anh í lại có cơ hội quay lại nơi vừa được ra :D

Đối với người bình thường, mấy vụ phá hoại tài sản của người khác như này cũng mất một hai cái Tết. Sao với mấy anh XHT lại nhẹ nhàng thế nhỉ?

_MBBG_

Xe điện
Nếu là e e gọi ngay a 141 ra...trả lại e bó hoa cải đây

Bongbin2009

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ thớt đã vừa hỏi vừa trả lời rồi còn gì nữa ạ.
Lúc đầu là ngồi im, sau đó bước ra, sau đó là chạy, thế thôi.

Mít ổi

Xe tải
thôi cứ ngồi trong xe cho lành,đằng nào cũng vỡ kính rồi,ra ngoài lại ăn thêm ghạch nữa thì toi.