[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

leminhkhuong

Xe tải
Cụ chủ kể thêm đi nhé. Làm KS giao lưu nhiều nên nhiều chuyện hay thật.

Những năm 93 KS 5 sao ở VN chắc ít lắm. Metropole có lẽ là KS 5 sao đầu tiên liên doanh với với NN, hình như thuộc hệ thống KS Sofitel thì phải. Khi đó VN chỉ có 3 cái ở HN,SG và Đà Lạt. Năm 95 yêm có việc lên ĐL, mua vé vào tham quan không gian vườn cây xung quanh khách sạn Sofiitel Đà Lạt. Thấy mấy chú bảo vệ ăn mặc nghiêm lắm nhưng toàn đeo biển tên người tiếng Anh. Các chú ấy nói chủ người Mỹ không nhớ, không gọi được tên tiếng Việt nên đặt cho mỗi nhân viên một tên TA. Yêm thấy nó thế nào, có vẻ không hay lắm. Không biết bây giờ còn duy trì cái kiểu tên tây vậy không!

digital_copier

Xe tải
Cụ chịu khó đọc ghê.
Cái ấy em viết nghịch lâu rồi, cái hồi suýt ế vợ kia. May cái là viết xong, có một nàng đọc được, khen hay rồi tự nguyện theo em về nhà nuôn, khỏi mất công tán :D
Lâu đếch đâu mà lâu , theo các dữ kiện
trong đó thì lão mới ế vợ tầm năm kia là cùng :))

4banhhanoi

Xe tải
Các cụ hô hào nhiều thế mà chả viết lấy 1 dòng cho em cười phats, chờ mãi không thấy thôi em kể tiếp chuyện của em vậy.
Chuyện 31: 1 bữa được mời.
Ngày ngày, sếp Tây cứ ra rả cái mồm là chúng mày phải mời khách vào nhà hàng ăn đi chứ, trong KS nhà hàng Âu, Á đủ cả sao khách cứ đi ra ngòai ăn:-Lx-(. Ôi trời, ai chả biết là như vậy nhưng mà ngoài cái hình thù của nhà hàng ra thì bọn tao có biết món ăn nó dài méo ra sao đâu. Khách hỏi lại thì có mà đơ lưỡi rồi lại phải hỏi nhà hàng, rách việc, nhiều lần bọn em cũng à ừ cho xong nhưng cũng có lần nửa đùa nửa thật nói luôn như thế với Sếp cho nó vuông.
Không ngờ bọn Tây là Sếp nhưng cũng biết tiếp thu các bác ạ. Một ngày đẹp trời, Sếp thông báo đợt này KS có food promotion nên mời nhân viên lễ tân ăn 1 bữa để còn đỡ á khẩu khi khách hỏi. Ờ, tốt thôi, gì chứ cứ ăn là tốt rồi chứ thuồng luồng, hà bá từ trước đến giờ tao có sợ gì đâu, chén hết, phen nay tao phải đi rửa ruột mới được để mà chén cho thủng bát của nhà hàng KS thì mới thôi=P~:D. Thế là tối hôm đó khoảng chục nhân viên lễ tân ăn mặc chỉnh tề vào nhà hàng Âu ăn tối. Xem qua menu phát, ái chà, bọn này cũng biết điều phết, nào là salat rồi gan ngỗng Pháp, nào là hàu Nha Trang, nào là gỏi cá hồi, nào là bit tết bò Úc......và thêm rượu vang (năm chín mấy thì menu này hơi bị đắt tiền các bác nhỉ). Mở màn thì Sếp cũng nói mấy câu đại loại là ăn để biết (và hôm sau thì biết điều mà cong mỏ lên mời khách<:-P) Bọn em không quan tâm nó nói lắm mà chỉ chén nhiệt tình, hết khai vị rồi đến gan ngỗng, tiếp đến là hàu (sống) rồi gỏi cá hồi rồi ngồi chờ............:-w:-w8->8->:(:(. Sao lâu thế nhỉ, cái bọn nhà bếp này, làm ăn như mứt ấy! Thế rồi, thấy bưng ra uịch phát món......caramen tráng miệng. Ơ sao thế nhỉ? thế còn bò và mấy món nữa đâu? lúc đó thằng nhân viên bếp mới rỉ tai em là vì thấy mọi người không ăn hàu sống và gỏi cá hồi nên Sếp cắt hết rồi anh ạL-) (Sếp đểu quá, thấy không ăn được thì đổi món chứ có phải no đâu mà cắt). Em nhìn đĩa mấy người khác thì thấy mấy tên yếu bụng, đếch dám ăn đồ sống, vẫn còn nguyên xi. Bố khỉ, không ăn thì nói với nó lúc đầu hoặc....đưa đây chứ làm thế thì nó cắt suất là chết rồi. Từ nãy đã ăn được cá gì ra hồn đâu, mỗi món toen hoẻn bằng 2 ngón tay, làm 1 miếng là hết chứ ...vẫn đói lắmx-(. Bây giờ mang món tráng miệng ra rồi thì còn nói làm gì nữa. Ặc ặc.
Vậy là cười cười, nói nói thêm tí rồi về........... đi ăn phở. Mang tiếng là đi ăn tiệc chiêu đãi mà đói thối ruột.
Phí của giời cụ nhể. Đúng mấy món ngon mà e chắc thực phẩm bên cụ toàn nhập khẩu nữa. Mấy cái đồ hải sản ăn ở ks cụ là chuẩn nhất.

Nói về món Gan ngỗng (Fois Gas), có giai thoại như sau:

Chạy bàn: (lon ton đến bên) Chào ngài, ngài đã sẵn sàng gọi món chưa?
Khách: Cho tôi 1 Fois Gras
Chạy bàn: Vâng, thế còn đồ uống?
Khách: Cho 1 vang đỏ
...

Lúc sau, chú chạy bàn mang ra ........ bát Phở gà, khách trợn hết mắt mũi nửa cười nửa mếu. Hóa ra nvien mình tiếng A bập bẹ, tưởng gọi phở gà. Khách gọi quản lý chửi sao nv mày đào tạo kiểu gì? Mà đã dốt thì phải biết suy luận chứ ai ăn phở uống với vang bao giờ.

Giai thoại này có thật ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
Sáng nay OF bị tấn công DNS hay sao các cụ nhỉ?

hnvn1234

Xe điện
Đầu giờ chiều, trước khi đi có việc, em vào vẫn không được. Giờ lại bình thường rồi, không biết tại sao.

Thôi kệ, các cụ kể tiếp đê!!!!!!!!

biahoihanoi

Xe lăn
À, tấn công thì không nhưng có chuyện này.
Chuyện 32: Taxi airport.
Một tối đang trực thì có cái taxi airport đưa khách về. Bellboy thì mở của mang hành lý nhưng sao mà lại có thêm 1 ông......nông dân trong xe, cười cười nói nói (tất nhiên ông khách không hiểu gì) với khách như....người nhà:">:">:"> làm bọn em ngạc nhiên lắm :13::13::13: và càng ngạc nhiên hơn khi khách rút ra 100 USD cho ông nông dân kia. Lúc khách vào làm thủ tục check in thì bọn em tranh thủ hỏi lái xe sao lại như thế? Chú lái xe mới cười như mếu nói em đón khách ở SB, sau đó đi đường đê về KS. À, cái đường đê này tối om, heo hút thì anh biết rồi nhưng sao nữa? Nhưng khi em vừa vòng lên đường đê thì ông khách bảo dừng lại rồi mở của....... lao vút xuống sườn đê, xông vào nhà ông nông dân này và la toáng lên là cứu nó với, lái xe định đưa nó đi đâu không biết nhưng chắc là đi ..............giết:((. Em nói thế nào cũng không nghe sau nghĩ ra cách cho khách nói chuyện qua bộ đàm với trung tâm và mời ông nông dân này áp tải về khách sạn. Nhưng đấy anh xem, em chỉ được 20 đồng cước taxi còn ông nông dân này chả làm gì mà được ......1 vé. Chán quá anh ạ.

choega

Xe máy
Mấy năm trước (2008-2011) e hay đi qua ngã tư Liễu Giai - Kim Mã góc bên Daewoo thấy có con dở hơi hầu như chiều nào cũng gặp, đứng vỉa hè chỗ đèn xanh đỏ, ăn mặc khá teen, e đoán bị thằng nào chơi xong fắn nên thành ra dở. cứ đi đi lại lại như mẫu í. có cụ nào hay đi qua khu này chắc chắn biết. Liệu con dở hơi đấy có lên ks nhà cụ chủ thớt k nhỉ. hehe
Em biết em này, bị điên tình cụ ạ. Ăn mặc sạch sẽ, mùa hè mặc như mùa đông. Trông cũng ổn. Tội, cụ nhỉ

dungce912

Xe điện
Em biết em này, bị điên tình cụ ạ. Ăn mặc sạch sẽ, mùa hè mặc như mùa đông. Trông cũng ổn. Tội, cụ nhỉ
Có phải em này người hơi mập mập ko? Hay đeo tai nghe, mặc đồ thun bó hảng hơ chả giống ai đúng ko?

trungnc

Xe điện

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
cayenneturbo viết
Ở CC Vincom có e Á hậu có vẻ phù hợp với mô tả của cụ
Iem ớ hậu đó ngày trước iu thằng bẹn e đới. được vinh hoa pú quý xong là say goodbye luôn.

Bạn cụ có kịp chén k cụ?
Uầy chén chứ cụ, quen e í từ hồi đang học C3, nhà gần nhà nhau trong HĐ. nó còn mang tới giới thiệu tùm lum cơ quan ... hic hic giúp làm luân văn tốt nghiệp xong thì e í đi thi, xong về là tẻo tèo teo. hic mựa nó.

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng

tuxedo88

Xe hơi
Năm 2008 e làm lễ tân ks chỗ thái thịnh.làm ca đêm tú 17h-6hsang hôm sau
Lưong có 1tr5.thưởng 500k. E vs một ông anh nữa sn86 làm chung ca. Thu nhập ngoài mỗi tháng thêm khoảng 2cu tiền
Bán condom:)) nghĩ lại mà buồn cười. Mà e làm lễ tân ở đấy nhiếu chuyện gái mú hay lắm=))

TaiMV

Xe điện
Lưong có 1tr5.thưởng 500k. E vs một ông anh nữa sn86 làm chung ca. Thu nhập ngoài mỗi tháng thêm khoảng 2cu tiền
Bán condom:)) nghĩ lại mà buồn cười. Mà e làm lễ tân ở đấy nhiếu chuyện gái mú hay lắm=))
Cụ kể đi :-?

billabong2809

Xe hơi
Hóng cụ kể :D

Trạng thái
Thớt đang đóng