[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BabyAlo

Xe máy
Website
anninhtoancau.vn
Cụ chuacoxehoi kể chuyện trực đêm em mới nhớ một chuyện của em dư này! ;)

Lại chuyện khách sạn....: Ca trực nhớ đời !!!

Lúc đó em đã làm manager của FO lên một tuần theo lịch phải trực đêm 1 lần/1 tuần. Đêm đó khoảng 1h00am bỗng nghe thấy một em bộ phận HK giọng run như cầy sấy báo lên ngay tầng 5 có chuyện @-). Phi vội lên tầng 5 mặt em nhân viên tái mét nói không ra hơi .....Anh đến phòng 508 kiểm tra đi, em đi qua thấy cửa vẫn mở hờ và thấy có 1 người nằm dưới sàn, 1 người nằm trên giường ...đều lõa thể >-), mà em gõ cửa ko thấy có động tĩnh gì.....Ối cha mẹ ơi ^:)^^:)^^:)^ hay là có án mạng, em không muốn nghĩ như vậy cũng run bắn , rồi check thông tin khách ngay thì room này là của một đôi khách Nhật khá trẻ ở từ hôm trước. Chết thật, khách quốc tế nó mà sao thì phiền hà lắm đây! X_X Giờ phải bình tĩnh đã rồi gọi thêm 1 chú an ninh lên dồi ba anh em tiến đến room 508, cửa vẫn mở hé ngó vào thấy rõ một nam giới ở dưới sàn, một nữ ở trên giường, chăn ga lộn xộn. Em gõ 3 lần cửa mồm thì thông báo, vẫn ko thấy gì, em liều đẩy cửa bước vào thì hiện trường: X_X :-ss :-o Nam không mảnh vải che thân nằm sõng soài ngay trên sàn, nữ trên giường nằm sấp cũng không còn mảnh vài nào tay thì buông xuống đất! Ối dồi ôi...chả có nhẽ thật sao :((! Em nhân viên HK vẫn còn biết xấu hổ bảo anh lấy khăn che chỗ ấy của thằng kia đi. :">Em tiến tới lay lay thằng kia....ồ nó vẫn thở :-??, em thở phù rồi đập thật mạnh một phát vào vai thằng kia. Nó ú ớ dồi vùng dậy...cả em gái xinh tươi đang nằm trên giường kia cũng mở mắt vùng dậy vơ vội khăn gối che che đậy đậy :-|(Bọn tao nhìn thấy hết rồi nhá! 8-}) hốt hoảng như cảnh bắt quả tang. 2 đứa chúng nó xua bọn em ra khỏi phòng không cần biết là sao nữa! Sau 10 phút em gọi tel vào room của 2 đứa để nói rõ sự việc sao lại vào room của chúng nó như vậy! Tất nhiên phải hỏi có sao không ko ? Líu mệ nhà nó chứ x-(! nó bảo sau một trận ''liên hoan" quá nhiệt rồi bọn tao ngủ quên và ko đóng cửa. Tao xin lỗi.

Phù....Đến chết non với cách "liên hoan" của 2 bạn Nhật quá! Nồng nhiệt quá! quên hết cả trời đất làm bọn em được phen kinh hoàng.:(|)...Đúng là ca trực đáng nhớ! Sau thời gian đó cứ trêu em nhân viên HK là em thấy hàng Nhật khác hàng VN không? :)):)):))
cụ kể nghe như chuyện ma ấy =))

tuanzs

Xe container
Ối zời! lúc đó hồn vía lên mây rồi còn đâu mờ nghĩ đến chụp ảnh nữa 8-x

Em chả có dây với ...''điều 3'' cụ ợ 8-}. Dưng em đấy cũng chả vừa ạ, về sau em ý bảo: úi dời bé tí. :))
Nhận xét quá chuẩn, tưởng ngượng quá không nhìn chứ vẫn biết chính xác size thế này chắc cũng lén quan sát òi :))
"Liên hoan" hoành thế mà nó không bé tí mới lạ chứ - Dân Á mà.

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cái công ty đầu tiên em cống hiến cũng 5 năm, đi lên từ thằng sv ngo ngoe mới ra trường, được bác CT và TGĐ đào tạo rồi cất nhắc lên manager, giờ đến công ty thứ 3 rồi mà chẳng thấy đâu bằng chỗ cũ. Cám ơn cụ chủ đã cho cái thớt ý nghĩa.

bmw74

Xe buýt
Quả khách này khó đỡ thật đấy :)).
Chuyện khách Tây cũng có nhiều chuyện buồn cười. Hồi em làm cho 1 cty dịch vụ của Úc, một hôm khoảng 11h trưa có 1 gia đình người scôtland vào văn phòng, chúng nó vào hỏi thăm đường, hỏi thăm các địa danh ở HN để đi chơi (bon này là Tây ba lô). Em chỉ bảo chán chê cho gia đình đấy xong thì thằng bố bảo : mày cho bọn tao ngồi nhờ ở đây đến chiều. Em bảo ko đc, tao phải đóng cửa VP đi ăn trưa, nó xị mặt ra rồi bảo cho tao ít nước . Chả cần em đồng ý cả 4 người nhà nó ra cái bình nước Lavie của em rót đầy vào 4 cái chai 1,25lít chúng nó đang cầm trên tay rồi lượn mất :)

trungnn

Xe tăng
Chuyện khách Tây cũng có nhiều chuyện buồn cười. Hồi em làm cho 1 cty dịch vụ của Úc, một hôm khoảng 11h trưa có 1 gia đình người scôtland vào văn phòng, chúng nó vào hỏi thăm đường, hỏi thăm các địa danh ở HN để đi chơi (bon này là Tây ba lô). Em chỉ bảo chán chê cho gia đình đấy xong thì thằng bố bảo : mày cho bọn tao ngồi nhờ ở đây đến chiều. Em bảo ko đc, tao phải đóng cửa VP đi ăn trưa, nó xị mặt ra rồi bảo cho tao ít nước . Chả cần em đồng ý cả 4 người nhà nó ra cái bình nước Lavie của em rót đầy vào 4 cái chai 1,25lít chúng nó đang cầm trên tay rồi lượn mất :)
Bố bọn bựa. Bọn này kẹt xỉ nhất thế giới, thành giai thoại rồi. Chắc định ngủ trưa nhờ VP.

Sent from my iPhone using Forum Runner

babetnhe_no1

Xe buýt
Cơ quan em, mang danh ngân hàng đây ạ. thế mà sống còn tởm hơn cty cụ nhiều. Nào là sếp xách túi thì phải chạy lên mà tranh xách nhé, sếp nam thì thích ai mà k được đáp lại thì e đi phòng giao dịch xa xôi tí cho đỡ ngứa mắt nhé...vv và vv...nghĩ lại mà thấy sầu người, chỉ muốn chửi bậy thôi. May em là nam thì còn thoát được chứ chỉ khổ chị em phụ nữ, hát hò ăn uống thì lúc nào cũng phải uống bia rượu, rồi bị ôm ấp mà k dám ho he.haiz

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đó là game cụ ạ, gọi dân dã là " đế chế", nhà cháu cũng một thời chết mê mệt cái môn thể thao này.
cháu cũng dư cụ ạ, cơ nhưng mà chưa phải dân chuyên nên ko biết tới cụ chủ thới đức cao trọng vọng trong làng AOE, vodka cụ chủ nhé, kính cụ ngàn li ko say

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tên công ty là tên con của Sếp là TT (em viết tắt). Em thì làm phụ trách kinh doanh, thỉnh thoảng có khách đến làm việc với em có đòi gặp anh TT hoặc doạ em là anh toàn làm việc với anh TT làm bọn phòng em nó cười vỡ bụng, mấy lần đầu lịch sự em bảo cty em ko có ai tên thế cả, có lần em cáu em bảo đợi em tý em đi gọi anh TT vì anh ý đang ngồi BÔ.

cười vỡ ruột, gặp bố khách nào chém ác nhỉ, kha kha

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cơ quan em, mang danh ngân hàng đây ạ. thế mà sống còn tởm hơn cty cụ nhiều. Nào là sếp xách túi thì phải chạy lên mà tranh xách nhé, sếp nam thì thích ai mà k được đáp lại thì e đi phòng giao dịch xa xôi tí cho đỡ ngứa mắt nhé...vv và vv...nghĩ lại mà thấy sầu người, chỉ muốn chửi bậy thôi. May em là nam thì còn thoát được chứ chỉ khổ chị em phụ nữ, hát hò ăn uống thì lúc nào cũng phải uống bia rượu, rồi bị ôm ấp mà k dám ho he.haiz
E tò mò quá, ngân hàng gì vậy cụ ơi. Cụ viết tắt thôi cũng được :)

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đang chán, chả biết gửi gắm "tâm sự" vào topic nào, mượn topic của Cụ vào than phiền vài câu với ạ.

Chả là cách đây Mấy tháng rồi, cơ quan em góp tiền mua cổ phiếu, 9 người chung, mỗi người hơn 10 triệu. Em đóng tiền ngon lành cành đào xong xuôi, mấy tháng trôi qua. Cũng chả ký tá gì. Tự dưng hôm nay đồng nghiệp đòi tiền, bảo là em chưa đóng. Lý do là sổ của em ấy chưa ghi tên em. Hôm đó, em đóng cùng mọi người, em nhờ mọi người trong phòng làm chứng, thì mọi người bảo cùng thu tập trung, với lại, cũng thấy em cầm cọc tiền, không hiểu là em có đưa không thì mọi người không biết, vì lâu quá rồi, chỉ biết có cầm tiền lúc chuẩn bị đưa là nhớ. Đến khi em đi ăn trưa, mấy đồng nghiệp lại thi nhau điện bảo "hôm ấy chị cũng nhớ là em có đưa, nhưng chị ko dám khẳng định vì không chắc chắn lắm, đồng nghiệp với nhau, thấy em ấy kiên quyết bảo chưa đưa nên chị ngại"....

Số tiền không phải là lớn, nhưng nó không đúng sự thật như vậy, nên em làm rõ ràng. Nhưng giờ 1 bên bảo đưa, 1 bên bảo chưa đưa. Đồng nghiệp thân thiết mà lại vậy. Những người khác họ không dám công khai mình đã đưa vì nếu họ bảo thế thì hóa ra sẽ có 1 người trong số họ chưa nộp, vì em kia kiên quyết nói là có 1 người chưa đóng. Em nêu rõ ràng hoàn cảnh em đưa tiền thế nào.... nhưng em đồng nghiệp căn cứ vào "sổ theo dõi" của em ý bảo chưa có tên em, mà cái sổ này em ý lập bao giờ chả ai biết. Bọn em mua chung 1 lô CP, số tiền chia đều nên không thể có chuyện "quên" được, vì quên là thiếu tiền không đủ mua 1 lô.

Các cụ có cao kiến gì giúp em với, làm sao để không bị mất lòng đồng nghiệp (vì lâu dài, và gần nhau 8 h 1 ngày, nhiều hơn với vơ/chồng ở nhà), nhưng cũng phải rõ ràng và đúng sự thật với ạ.
Liên quan đến tiền em tí chết cụ ạ, Sếp Tổng đi công tác Tung cửa, em làm VP phải lo hết toàn bộ chi phí cho bác ấy đi, tiền mặt ứng ở công ty ra 150 củ, mang đi đổi chợ đen, mà em nhớ rõ ràng là tỉ giá 3295. Mang về cho ông ấy 45 ngàn tệ, may mà có ghi chú, vào định bẩu sếp kí nhận, sếp đang bận đuổi ra, đi công tác xong về sếp bảo mày đưa tao có 40 ngàn, chết em, may mà em có ghi lại, mới cả kế toán có nhớ kiểm với em 45 ngàn 600 tệ. Ko thì toi. Sau quả này em rút được bài học kinh nghiệm lớn lao.

bebi

Xe tải
Em thấy cái xanh và cái đỏ nó không khớp nhau lắm ạ!
IP bác ợ, thế mới là lạ, trồng kiểu gì?
Lại bác trung Tá: một lần 4-5 năm trước E có giúp chữa bệnh cho mẹ bác TT, bác tế nhị để người nhà "cảm ơn" nhưng E không nhận, sau đó cụ ra viện, E đi công tác bác gọi điện ko được, khi về thấy văn phòng gửi gói quà, ngoài có ghi " Trung tá gửi tặng thượng tá",đoán mãi không ra trung tá nào, mở quà ra là cái điện thoại có dòng ghi "....của nhà trồng được đừng từ chối nhé" mới đoán ra Đỗ Trung Tá. Chả hiểu trồng kiểu gì ??~X(

Anritsu

Xe buýt
Mấy năm trước (2008-2011) e hay đi qua ngã tư Liễu Giai - Kim Mã góc bên Daewoo thấy có con dở hơi hầu như chiều nào cũng gặp, đứng vỉa hè chỗ đèn xanh đỏ, ăn mặc khá teen, e đoán bị thằng nào chơi xong fắn nên thành ra dở. cứ đi đi lại lại như mẫu í. có cụ nào hay đi qua khu này chắc chắn biết. Liệu con dở hơi đấy có lên ks nhà cụ chủ thớt k nhỉ. hehe
Giờ vẫn còn bác, em này tên là Hồng, hay được gọi là Hồng "điên", em ý suốt ngày quần áo rất colorfull, đeo kính , đeo tai nghe, nhún nhảy. Địa điểm hoạt động di chuyển lungtung : bờ Hồ, góc Đào Tấn-Liễu Giai, sảnh tiễn sân bay Nội Bài....thi thoảng sáng em uống cafe Liễu Giai vẫn gặp đi qua

bmw74

Xe buýt
Bố bọn bựa. Bọn này kẹt xỉ nhất thế giới, thành giai thoại rồi. Chắc định ngủ trưa nhờ VP.

Vâng, nó bảo cho bọn tao ngồi nhờ để nghỉ trưa ở đây mà :)

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chuyện 23: 2 cô sinh viên tiếng Pháp.
Hồi hội nghị thượng đỉnh các nước nói tiếng Pháp tại Hà Nội năm 1997 thì an ninh cũng chặt chẽ vì nhiều nguyên thủ ở chỗ em. Nhớ là 1 đoàn nước XXX ở Châu Phi thì ông nào ông nấy như cột nhà cháy luôn nhưng cũng trắng được ........cái răng và mắt@-). Đoàn này có 2 cô sinh viên làm tình nguyện viên thì cao ráo trắng trẻo:-bd(2 cô này thấy nói là phải được chọn ghê lắm mới được đi). Hôm đó, khoảng 1h30 chiều thấy 2 em về mặt buồn rười rượi, trông như sắp khóc, ơ hay nhỉ! sao có chuyện gì nhỉ? hay bọn Tây đen nó sàm sỡ? chả có nhẽ nhưng chắc không phải, ai lại thế, mất thể diện quốc gia chếtL-). Bọn em doán già đoán non vậy.
Một lúc thì em cũng mon men ra hỏi chuyện thì được 2 em thổ lộ là .........bọn này nó ki bo lắm anh ạ, em dẫn đoàn nhà nó đi ăn trưa ở Indochine (16 Nam Ngư), lúc vào thì bọn nó gọi đò ăn, bọn em cũng gọi 2 suất bít tết và đồ uống. Trong lúc ăn thì cả đoàn ăn uống vui vẻ lắm nhưng lúc thanh toán thi..hu hu bọn nó nói là ...bọn em không có trong tiêu chuẩn và phải ......tự trả tiền mỗi suất 17 USD, ặc ặc. Hai cô móc túi trên túi dưới làm gì có tiền vì SV mà, thế là 1 cô phải phi về vay tiền để thanh toán. Em nghe vừa buồn cười vừa an ủi thôi thì rút kinh nghiệm, bọn nước ngoài là như vậy đó, sau có lấy chồng thì lấy Ta, đừng lấy Tây nhé.
(Bác nào là SV giai đoạn đó nhớ xem 1 suất cơm SV là mấy tiền để xem các cô này thiệt hại bao nhiêu bữa. Tỉ giá hồi đóa khoảng 11,500 đ/USD)
suất cơm 1997 em nhớ là 3k cụ à, sang hơn là bát phở nhiều thịt thì 5k, cả tháng tiêu 200k nhòe cổ, híc, giờ đổ xăng ko đủ ạ

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chuyện 25: Liều thế không biết.
- Này biahoihanoi, lúc nãy tao vừa trông thấy cái con gì lễ tân làm cùng với mày tối nay tự.....tiêm vào mông đấy:-&, một chị nhà bếp bảo với em như thế khi tranh thủ đi lên cantin uống nước. Em tròn mắt hỏi lại: Làm gì có ai liều thế? hay chị nhìn nhầm nó làm cái việc khác thì sao:D? Chi kia thì nhất quyết bảo chị nhìn đúng. Em tự hỏi em nào liều thế nhỉ? Nó mà chọc vào huyệt thì có mà cà nhắc, thọt là cái chắc.
Lúc xuống lễ tân thì đang vắng khách, em H mới thỏ thẻ: Cái bà bác sĩ KS hãm thế không biết, lúc nãy đưa cho bà ấy cái lọ kháng sinh nhờ tiêm hộ, bà ấy nhất định không tiêm[-X[-X. Bà ấy bảo là biết thuốc gì mà tiêm, nhỡ nó phản ứng cô lăn quay ra đấy thì tôi đi tù à. Thế có tức không chứ. Em mới bảo em H là đúng rồi đấy, phải mang thuốc ra chỗ nào mà kê đơn cho em ấy, ở đó người ta tiêm cho, mà còn phải thử phản ứng cẩn thận lắm. Em ấy có vẻ không hài lòng rồi nói là ôi giời, phức tạp, em ấy tự tiêm rồi. Ái chà, thì ra cô này, sao liều thế em? không sợ vào huyệt à? thọt thì khổ, em ấy vẫn bảo có gì đâu, em ấy vào phòng thay quần áo, tự pha thuốc, tụt quần, ngồi xuống cắm tiêm vào mông, chỗ ông bác sĩ tiêm hôm trước, thế là xong. Ôi giờ ơi, lạy mợ [-O<, số mợ may đấy, em nghe mà ghê cả người.
chuyện này nghi nghi cụ à, hay em này đá cho mancheter una chích rồi ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng