Ngứa nghề, em mở topic tư vấn sử dụng, bảo dưỡng và sửa chữa điều hòa oto

thangpicanto

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi. Xe em lúc mới nổ máy, để vài phút xong mói bật điều hòa, thì cảm giác là phần taplo, có thể là cả vô lăng nữa, rung nhẹ. Tắt điều hòa đi, hoặc đi 1 quãng thì lại hết.
Thế là xe em bị bệnh gì ạ?

legeant

Xe đạp
Xe m morning Trường Hải 2011 gần đây điều hòa chạy lúc mát lúc không, chỉ ra gió. Có mát cũng ko sâu. Bạn tư vấn cho m nhé.
Thanks.

autojp.vn

Xe tải
EM xin phép các cụ các mợ. CỤ NÀO MÀ MUỐN THAY ĐIỀU HÒA CỨ BÁO EM NHÉ Ạ
Bên em chuyên phụ tùng chính hãng nhập Nhật, Mỹ .... các dòng xe toyota
Đây là trang web bên em: http://autojp.vn. CCCM có thể tự tay vào tra giá theo mã phụ tùng hoặc gọi điện theo số hot line: 090.222.1691 để em tư vấn trực tiếp thêm.
TIêu chí: Hàng chính hãng nhưng luôn thấp hơn 2/3 giá hãng

linhtrang261

Xe tải
E chạy Cerato 2011 điều hoà cơ.thi thoảng bật điều hoà có tiếng kêu reo réo như nước sôi,nhưng lạnh vẫn bình thường.Nhờ Cụ phán hộ e với ạ.e cũng chưa dám đi sửa ở đâu.

Cụ cho cháu hỏi xe cháu CARENS 2007 dầu sau khi cháy lốc đã thay lốc và vệ sinh dàn nóng nhưng ko lạnh sâu như trước nữa là bị sao ạ, trước để 20 độ lạnh buốt tay mà giờ 20 độ chỉ hơi lạnh thôi ạ

Vinhthayboi

Xe buýt
Lốc kêu tè tè có khả năng sửa được cụ nhé , nắng to lạnh kém thì còn nhiều yếu tố để dẫn đến trường hợp như thế lắm , để kiểm chứng xem có phải dàn nóng
không giải nhiệt kịp không hôm nào nắng to cụ đỗ xe ngoài nắng nổ mà thấy kém lạnh cụ tưới nước vào dàn nóng xem xe có lạnh không là kiểm chứng được ạ
Sắp mùa đông rồi, e đào lên, hóng cụ cách sửa lock kêu tè tè.Mong cụ chỉ giáo.

Vinhthayboi

Xe buýt
EM xin phép các cụ các mợ. CỤ NÀO MÀ MUỐN THAY ĐIỀU HÒA CỨ BÁO EM NHÉ Ạ
Bên em chuyên phụ tùng chính hãng nhập Nhật, Mỹ .... các dòng xe toyota
Đây là trang web bên em: http://autojp.vn. CCCM có thể tự tay vào tra giá theo mã phụ tùng hoặc gọi điện theo số hot line: 090.222.1691 để em tư vấn trực tiếp thêm.
TIêu chí: Hàng chính hãng nhưng luôn thấp hơn 2/3 giá hãng
Chắc không có lock điều hòa hàn xẻng rồi. Nếu có cụ pm nhé

dotung

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi. Xe em lúc mới nổ máy, để vài phút xong mói bật điều hòa, thì cảm giác là phần taplo, có thể là cả vô lăng nữa, rung nhẹ. Tắt điều hòa đi, hoặc đi 1 quãng thì lại hết.
Thế là xe em bị bệnh gì ạ?
Xe cụ nếu loại máy yếu thì không sao đâu vì khi bật điều hòa nó thêm tải rung là chuyện bình thường

dotung

Xe tải
Xe m morning Trường Hải 2011 gần đây điều hòa chạy lúc mát lúc không, chỉ ra gió. Có mát cũng ko sâu. Bạn tư vấn cho m nhé.
Thanks.
Nhiều nguyên nhân cụ ạ
- bị hao ga
- dàn nóng tản nhiệt kém
- lốc kém

Nói chung phải kiểm tra trực tiếp mới biết chuẩn bệnh ạ.

dotung

Xe tải
Cụ cho cháu hỏi xe cháu CARENS 2007 dầu sau khi cháy lốc đã thay lốc và vệ sinh dàn nóng nhưng ko lạnh sâu như trước nữa là bị sao ạ, trước để 20 độ lạnh buốt tay mà giờ 20 độ chỉ hơi lạnh thôi ạ
Nếu chết lốc thì phải làm lại hết, nếu không chạy 1 thời gian lại chết lốc tiếp : vệ sinh dàn lạnh, hệ thống đường ống, van tiết lưu.

Cụ kiểm tra thật kỹ lại nhé.

thangpicanto

Xe buýt
Xe cụ nếu loại máy yếu thì không sao đâu vì khi bật điều hòa nó thêm tải rung là chuyện bình thường
Em kính cụ 1 ly. Em cũng hơi lăn tăn vụ này. Cụ nói thế em yên tâm rồi.
Cụ cho em hỏi thêm là nếu muốn vệ sinh điều hòa tổng thể, thì cần làm những gì? Em tí toáy theo mấy cụ trên này, mới chỉ chui xuống hộp để đồ, tháo lọc gió điều hòa ra vệ sinh thôi ạ :D

dotung

Xe tải
Em kính cụ 1 ly. Em cũng hơi lăn tăn vụ này. Cụ nói thế em yên tâm rồi.
Cụ cho em hỏi thêm là nếu muốn vệ sinh điều hòa tổng thể, thì cần làm những gì? Em tí toáy theo mấy cụ trên này, mới chỉ chui xuống hộp để đồ, tháo lọc gió điều hòa ra vệ sinh thôi ạ :D
Cụ không phải thợ thì tháo lọc gió vệ sinh là ok rồi, nhớ là chỉ xì khô nhé, nếu giặt ướt nó sẽ bị mất lớp than hoạt tính.

Ngoài ra khi rửa xe thi thoảng cụ để nổ máy và xịt cho sạch dàn nóng phía trước, dàn nóng sạch sẽ tỏa nhiệt tốt hơn.

Đệ Tam

Xe đạp
E chạy Cerato 2011 điều hoà cơ.thi thoảng bật điều hoà có tiếng kêu reo réo như nước sôi,nhưng lạnh vẫn bình thường.Nhờ Cụ phán hộ e với ạ.e cũng chưa dám đi sửa ở đâu.
xe của cụ có 2 khả năng " 1 là do van kém nên kêu _ 2 là do thiếu ga " cụ nên đánh xe đến gara để kiểm tra cho chính xác nhá .

linhtrang261

Xe tải
xe của cụ có 2 khả năng " 1 là do van kém nên kêu _ 2 là do thiếu ga " cụ nên đánh xe đến gara để kiểm tra cho chính xác nhá .
Vâng,e cảm ơn Cụ.dạo này bật hầu như lúc nào cũng kêu Cụ ạ

dungthutrang

Xe hơi
Xe em huyndai aceent mới mua được 3 năm .Đang đi tự nhiên máy lịm dần không đi được nữa. Nổ máy vẫn nổ được nhưng được 1 tí thì lại chết lịm, lúc nổ máy vòng tua lên 1000 xong lịm luôn sau mấy giây. Vào hãng thợ mang máy móc ra đo rồi phán là hỏng lốc điều hòa. Em chả biết gì hỏi sao hỏng lốc mà lại chết máy thợ giải thích nôm na cho e dễ hiểu là đáng nhẽ máy nó chỉ tải 15kg nay lốc của anh có vấn đề bắt máy kéo tận 150kg nên quá tải khiến chết máy. Thay lốc là cách duy nhất. Giá hãng 10 củ nên xót quá. BÁc bắt bệnh cho em hộ cái. Đội ơn bác nhiều.

dotung

Xe tải
Xe em huyndai aceent mới mua được 3 năm .Đang đi tự nhiên máy lịm dần không đi được nữa. Nổ máy vẫn nổ được nhưng được 1 tí thì lại chết lịm, lúc nổ máy vòng tua lên 1000 xong lịm luôn sau mấy giây. Vào hãng thợ mang máy móc ra đo rồi phán là hỏng lốc điều hòa. Em chả biết gì hỏi sao hỏng lốc mà lại chết máy thợ giải thích nôm na cho e dễ hiểu là đáng nhẽ máy nó chỉ tải 15kg nay lốc của anh có vấn đề bắt máy kéo tận 150kg nên quá tải khiến chết máy. Thay lốc là cách duy nhất. Giá hãng 10 củ nên xót quá. BÁc bắt bệnh cho em hộ cái. Đội ơn bác nhiều.
Nếu lốc chết hẳn thì có khả năng đúng như thợ nói với cụ.

Dòng accent rất hiếm lốc bãi, lốc mới chắc cũng cỡ 8 củ nên giá hãng 10 củ em nghĩ cũng hợp lý.

Nhưng chủ yếu phải tìm hiểu kỹ xem nguyên nhân chết lốc là vì sao để khắc phục triệt để, nếu ko thay xong rồi vẫn sẽ bị lại.