Ngứa nghề, em mở topic tư vấn sử dụng, bảo dưỡng và sửa chữa điều hòa oto

luannissan

Xe tăng
Nếu cụ thay lốc mới thì vào hãng cho yên tâm, còn nếu lấy lốc bãi để em hỏi lại giá rồi báo cụ sau.

Cụ lưu ý thay lốc thì phải biết nguyên nhân chính xác tại sao chết lốc để khắc phục trước khi thay, còn nếu chỉ thay thôi thì khả năng lại hỏng tiếp rất cao.
cảm ơn cụ, e hỏi để biết tầm giá trong trường hợp xấu nhất thì mới phải thay thôi ạ.Còn phải điều tra nguyên nhân đầy đủ nữa mới làm.
Mỗi tội chỗ cụ hơi xa chỗ e quá

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ cho em hỏi (everest 2016): bấm chìa khoá mở cửa lên xe ( chưa cắm chìa mở khoá), hoặc tắt máy : bên trong cửa gió bên phụ có tiếng kêu tạch tạch nho nhỏ, vài tiếng liên tục rồi hết.
Đã kiểm tra quạt gió máy lạnh ko vấn đề gì. Vậy là do cái gì?

dotung

Xe tải
Cụ cho em hỏi (everest 2016): bấm chìa khoá mở cửa lên xe ( chưa cắm chìa mở khoá), hoặc tắt máy : bên trong cửa gió bên phụ có tiếng kêu tạch tạch nho nhỏ, vài tiếng liên tục rồi hết.
Đã kiểm tra quạt gió máy lạnh ko vấn đề gì. Vậy là do cái gì?
Ca này của cụ chắc là không liên quan gì đến hệ thống điều hòa xe rồi vì điện chưa vào mà

Me^4ba'nh

Xe tăng
Ca này của cụ chắc là không liên quan gì đến hệ thống điều hòa xe rồi vì điện chưa vào mà
Cụ ơi bắm mở khoá là đèn taplo , màn hình đã khởi động rồi. Xe ford rút chìa khoá điện vẫn cấp sau 7-10 phút mới tắt.
Cụ cho em hỏi sau quạt gió còn mô tơ gì trước cửa gió không? Trộn gió chẳng hạn.
Cảm ơn cụ.

Beo2018

Xe hơi
Khả năng là rơ le nhiệt hỏng gây đóng đá dàn lạnh, cụ thử chạy lâu lâu chút rồi mở nắp capo máy lên xem có phải không
Cảm ơn cụ nhiều, để e thử xong báo cáo các cụ sau.

dotung

Xe tải
Cụ ơi bắm mở khoá là đèn taplo , màn hình đã khởi động rồi. Xe ford rút chìa khoá điện vẫn cấp sau 7-10 phút mới tắt.
Cụ cho em hỏi sau quạt gió còn mô tơ gì trước cửa gió không? Trộn gió chẳng hạn.
Cảm ơn cụ.
Sau quạt gió nào cũng có cái cục mô tở nhỏ nhỏ cụ ạ.

Cụ thử xem quạt gió có quay bình thường không?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Sau quạt gió nào cũng có cái cục mô tở nhỏ nhỏ cụ ạ.

Cụ thử xem quạt gió có quay bình thường không?
Quạt quay bình thường mà cụ, ý em cái mô tơ khác (đóng mở cửa trộn gió nóng - lạnh chẳng hạn) nếu có còn mô tơ của quạt gió thì gắn liền với quạt rồi. Mà nó chỉ kêu mấy lần rồi lại im phăng phắc.

sickotran

Xe đạp
Cụ cho em hỏi con escape 3.0 đời 2005 của e máy lạnh hay bị hỏng.
E đã thay dàn nóng, dàn lạnh, lốc, bơm ga đều
Mà dạo này xe lại ko mát bật lên chỉ có quạt :(

dcvu76

Xe tải
Cụ chủ cho e hỏi ngu tý: để xem xe có đóng đá hay ko thì xem chỗ nào cụ nhỉ. Xe em creta 2015.
Đa tạ cụ nhiều ah.

dotung

Xe tải
Cụ cho em hỏi con escape 3.0 đời 2005 của e máy lạnh hay bị hỏng.
E đã thay dàn nóng, dàn lạnh, lốc, bơm ga đều
Mà dạo này xe lại ko mát bật lên chỉ có quạt :(
Nếu xe của cụ chết lốc rồi thì phải làm rất cẩn thận không thì sẽ bị lại ngay.

Nói chung về điều hòa xe nếu hỏng hóc gì đầu tiên là phải tìm nguyên nhân trước, chứ chỉ hỏng rồi thay mới thì không ổn đâu cụ ạ.

sickotran

Xe đạp
Cụ ở đâu hnao e qua để cụ check thử

Chuotnha1984

Xe tải
E oánh dấu, hôm nào rảnh qua bác kiểm tra điều hoà xe e ko có nóng

NhaThongMinhSH

Xe đạp
Bác ở đâu ạ? Chiều em mới đem con xe ra gara oto gần nhà để nạp ga vì thấy gần đây nó lạnh không sâu như hồi xưa. Nhưng kiểm tra thì áp suất đủ. Bên đó đang tư vấn vệ sinh lại toàn bộ bác ạ ?

dotung

Xe tải
bên cụ có vệ sinh dàn nóng, lạnh mà không phải tháo tất cả ra không ạ.nếu có thì bao nhiêu vậy cụ ơi
Thường chỉ cần vệ sinh dàn nóng thôi cụ ạ, tháo ra vệ sinh ngoài và trong, thay phin lọc, thay ga. Còn dàn lạnh thì không cần cụ ạ vì nó có lười lọc. Thời gian tầm 2 tiếng tùy xe vì có xe tháo lắp dễ, có xe khó.

Giá trọn gói tầm 700 - 800k.

P/s: nếu xe cụ đã chết lốc rồi thì phải tháo ra toàn bộ dàn nóng, dàn lạnh, hệ thống đường ống để kiểm tra vệ sinh sạch sẽ. Cái này không tiếc công được cụ ạ, chết lốc mà làm ẩu là sẽ bị lại ngay. Tất nhiên giá sẽ tầm 1m2 - 1m3

dotung

Xe tải
Bác ở đâu ạ? Chiều em mới đem con xe ra gara oto gần nhà để nạp ga vì thấy gần đây nó lạnh không sâu như hồi xưa. Nhưng kiểm tra thì áp suất đủ. Bên đó đang tư vấn vệ sinh lại toàn bộ bác ạ ?
Nếu áp suất đủ thì xe cụ chỉ cần vệ sinh dàn nóng, thay phin lọc và vệ sinh ngoài két nước là đủ rồi cụ ạ. Đảm bảo làm xong sẽ mát sâu.

Giá cho toàn bộ tầm 700 - 800k

luannissan

Xe tăng
Thường chỉ cần vệ sinh dàn nóng thôi cụ ạ, tháo ra vệ sinh ngoài và trong, thay phin lọc, thay ga. Còn dàn lạnh thì không cần cụ ạ vì nó có lười lọc. Thời gian tầm 2 tiếng tùy xe vì có xe tháo lắp dễ, có xe khó.

Giá trọn gói tầm 700 - 800k.

P/s: nếu xe cụ đã chết lốc rồi thì phải tháo ra toàn bộ dàn nóng, dàn lạnh, hệ thống đường ống để kiểm tra vệ sinh sạch sẽ. Cái này không tiếc công được cụ ạ, chết lốc mà làm ẩu là sẽ bị lại ngay. Tất nhiên giá sẽ tầm 1m2 - 1m3
Cảm ơn cụ.Xe em chưa chết lốc, vì khi bật lên thì vẫn mát chỗ lái và phụ.Nhưng ghế sau thì không mát ( xe em không có 2 dàn điều hoà).Dưới ghế lái và ghế phụ có cái ống thổi hơi điều hoà nhưng em thấy yếu nên em nghĩ bị tắc ở đâu mà chưa tìm ra.

dotung

Xe tải
Cảm ơn cụ.Xe em chưa chết lốc, vì khi bật lên thì vẫn mát chỗ lái và phụ.Nhưng ghế sau thì không mát ( xe em không có 2 dàn điều hoà).Dưới ghế lái và ghế phụ có cái ống thổi hơi điều hoà nhưng em thấy yếu nên em nghĩ bị tắc ở đâu mà chưa tìm ra.
Vậy xe cụ chỉ là không lạnh sâu thôi. Cụ mang xe qua em kiểm tra cho.

ltu

Xe tải
Xe em bật điều hòa vẫn lạnh bình thường, đi 1 lúc tự nhiên mất điều hòa, không có cả gió, em tắt máy để một lúc khoảng 2-3p đề nổ rồi bật điều hòa lại được, cụ phán bệnh và phương án sửa hộ em cái