Ngứa nghề, em mở topic tư vấn sử dụng, bảo dưỡng và sửa chữa điều hòa oto

jun2

Xe tải
Xe e cứ nghe tiếng cạch cạch dưới gầm mà tắt điều hoà đi lại k nghe thấy gì có phải là hỏng điều hoà hay quạt gió không bác? Gió và lạnh vẫn bt ạ

Xe e spark van AT đời 2012 ko hiểu sao cứ bị hiện lỗi cá vàng( cảnh báo động cơ khí thải) e đã xử lý nhiều lần nhưng sau đó cứ bị tái lại mong các bác giúp đỡ

Namkhanh3008

Xe hơi
Xe e spark van AT đời 2012 ko hiểu sao cứ bị hiện lỗi cá vàng( cảnh báo động cơ khí thải) e đã xử lý nhiều lần nhưng sau đó cứ bị tái lại mong các bác giúp đỡ
Cái chính lỗi đấy la lỗi gì thì mới có hướng chứ bác . Hiện cá vàng la hệ thống động cơ có vấn đề rồi bác

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Xe e cứ nghe tiếng cạch cạch dưới gầm mà tắt điều hoà đi lại k nghe thấy gì có phải là hỏng điều hoà hay quạt gió không bác? Gió và lạnh vẫn bt ạ
Nhiều khả năng lốc lạnh của bác bị kêu rồi xe bác là xe dòng nào ? E tư vấn cho hoạc Alo 0977149689 e tủ vấn trực tiếp cho e chuyên lạnh

jun2

Xe tải
Nhiều khả năng lốc lạnh của bác bị kêu rồi xe bác là xe dòng nào ? E tư vấn cho hoạc Alo 0977149689 e tủ vấn trực tiếp cho e chuyên lạnh
Xe e Sportage 2016, thay cái món ấy có tốn không bác? Không phải do quạt mà do lốc ạ?

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Xe e Sportage 2016, thay cái món ấy có tốn không bác? Không phải do quạt mà do lốc ạ?
Nếu thay lốc thi hoi tốn cụ ah. Khắc phục thi ko tốn đâu ạ. Cụ Alo 0977149689 e tư vấn cụ thể cho cụ. Dảm bảo bác se hài lòng . Vì dòng này nhiều xe cũng hay bị tình trạng như vậy bác ah. ☎

jun2

Xe tải
Nếu thay lốc thi hoi tốn cụ ah. Khắc phục thi ko tốn đâu ạ. Cụ Alo 0977149689 e tư vấn cụ thể cho cụ. Dảm bảo bác se hài lòng . Vì dòng này nhiều xe cũng hay bị tình trạng như vậy bác ah. ☎
Thay thì chi phí ntn và khắc phục được thì chi phí ntn vậy cụ ơi? E ở tỉnh lẻ ạ

Chíp_Bông

Xe máy
Kính gửi cccm!
Xe em là Kia Cerato 2010. Dạo này bị bệnh là thi thoảng chạy chậm, hoặc tắc đường chừng 5-7’ là kim báo nhiệt độ của máy tăng vọt lên, điều hoà k mát. E tắt điều hoà thì kim báo nhiệt lại trở lại bình thường (vạch giữa). Em bị mấy lần rồi, đã súc rửa, nạp ga, bảo dưỡng xe cấp 10v, gara check thì chạy 2h liền đứng im 1 chỗ thì k sao, kim báo nhiệt vẫn bt. Đã qua 2 gara mà vẫn bị.
Cccm thông thái cho e hỏi xe e bị như vậy là sao ạ? E chỉ sợ cho bạn bè mượn xe, họ k biết họ cứ chạy, dàn máy nóng quá nó hỏng thì toi.
Em cảm ơn cccm nhiều!

linkkaka

Xe buýt
Xe Em là Altis 2010. Điều hòa lạnh hoạt động bình thường, nhưng bên nóng thì xịt, xoay núm sang vị trí nóng nhất vẫn thổi phà phà hơi lạnh? như vậy là bị sao hả các Cụ?

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Xe Em là Altis 2010. Điều hòa lạnh hoạt động bình thường, nhưng bên nóng thì xịt, xoay núm sang vị trí nóng nhất vẫn thổi phà phà hơi lạnh? như vậy là bị sao hả các Cụ?
Khả năng bị tắc két sưởi bên trong của bác rồi do lâu ngày tạp chất bẩn bám vào .2 là mô tơ chia gió nóng của bác bị hỏng rồi.bác có thể ghé thăm gara e chuyen lạnh e kt sơ bộ cho hoác Alo e tư vấn cho 0977149689. E khu vực cầu giấy. Chúc bác thanh công

glai11.h

Xe tải
Em chào cụ chủ. Em có điều nầy muốn cụ chủ giúp:
Xe em Daewoo Gentra 2007. Hệ thống máy lạnh không lạnh. Đến gara thợ phát hiện van trên ống ga nhỏ bị xì. Thợ nói là van trên ống ga nhỏ không cần thiết (Chỉ dùng van trên ống ga lớn), nên tháo ống ga nhỏ ra ngoài và mang đến thợ cắt bỏ van nầy và hàn kín lại. Lắp vô xe và bơm ga (bơm theo van ở đường ống lớn). Khi vận hành máy lạnh vẫn mát tuy không mát nhiều lắm. Cụ chủ cho em hỏi tác dụng của van ở đường ống nhỏ? Thợ phát biểu là van nầy không cần dùng và cắt bỏ thì có đúng không?, có ảnh hưởng gì không? Mong cụ chủ giúp. Cảm ơn cụ chủ

Namboyv

Xe hơi
Chào cụ chủ tốt bụng, em nhờ cụ chút ạ

Chả là hôm nay tháng ngâu trời mát, mưa nhẹ, em đi chơi trên con altis 2009 bật điều hòa số 2 thì quá lạnh. Em chuyển về số 1 thì được 1 lúc lại thấy nóng. Em có chuyển lại sang số 2 thì không thấy mát lạnh nữa, chỉ có gió thổi ra chú không có hơi lạnh (hoặc ít hơi lạnh). Em có thử tắt bật AC, tắt bật nguồn, tắt máy xe, tháo cái lọc không khí đập đập cho bớt bụi. Kết quả là mát được 1 lúc (không lạnh được) rồi lại hết mát.

Xe em vệ sinh điều hòa được hơn 2 năm, mấy tháng trước đã rửa máy rồi, không biết rửa máy có rửa giàn điều hòa không ạ.

vậy nhờ cụ chủ và các cụ thông thái phán bệnh và tư vấn giúp em phải làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

NHTXX

Xe máy
Tiện mục sửa điều hòa, em xin chia sẻ câu chuyện của em. Xe em gentra 2009. Điều hòa ko mát cũng đc lâu lâu e mới có dịp mang đi sửa. Sau khi các bác thợ bơm ga bơm nhớt thử lốc các kiểu phán lốc chết phải thay, em chưa có tiền nên mang về đi tạm.
Bắt đầu từ đây nó bị òa ga, liên tục lên 3k rpm rất lộn ruột, em thử các cách ( tháo cục ac quy, vệ vinh bướm , cảm biến ...) vẫn ko hết.
Điều lạ tiếp theo là em ko chịu đc nữa đi thay lốc, thế là khỏi bệnh òa ga ????????
Cái bệnh mãn tính đc chưa khỏi bởi việc thay lốc điều hòa, thật là bí hiểm.

Tiện đây em hỏi thay lốc bãi gentra mà 1tr3 thì đắt hay rẻ ạ?

Hệ thống điều hòa ô tô thì bảo dưỡng ntn và sau khoảng thời gian bao lâu thì cần bảo dưỡng ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Em chào cụ chủ. Em có điều nầy muốn cụ chủ giúp:
Xe em Daewoo Gentra 2007. Hệ thống máy lạnh không lạnh. Đến gara thợ phát hiện van trên ống ga nhỏ bị xì. Thợ nói là van trên ống ga nhỏ không cần thiết (Chỉ dùng van trên ống ga lớn), nên tháo ống ga nhỏ ra ngoài và mang đến thợ cắt bỏ van nầy và hàn kín lại. Lắp vô xe và bơm ga (bơm theo van ở đường ống lớn). Khi vận hành máy lạnh vẫn mát tuy không mát nhiều lắm. Cụ chủ cho em hỏi tác dụng của van ở đường ống nhỏ? Thợ phát biểu là van nầy không cần dùng và cắt bỏ thì có đúng không?, có ảnh hưởng gì không? Mong cụ chủ giúp. Cảm ơn cụ chủ
Như vậy là sai cụ nhé . Có thể bỏ cái đầu van nạp cũ bị rò rỉ đi nhưng phải hàn cái khác vào chứ ạ. Tác dụng theo dõi dk , áp suất gas tình trạng ban bệnh của hệ thống trên đó cụ nhé.nó sinh ra dều có mục đích cả. Nếu cần cụ ☎0977149689 e tư vấn giúp . Chúc cụ thành công

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Chào cụ chủ tốt bụng, em nhờ cụ chút ạ

Chả là hôm nay tháng ngâu trời mát, mưa nhẹ, em đi chơi trên con altis 2009 bật điều hòa số 2 thì quá lạnh. Em chuyển về số 1 thì được 1 lúc lại thấy nóng. Em có chuyển lại sang số 2 thì không thấy mát lạnh nữa, chỉ có gió thổi ra chú không có hơi lạnh (hoặc ít hơi lạnh). Em có thử tắt bật AC, tắt bật nguồn, tắt máy xe, tháo cái lọc không khí đập đập cho bớt bụi. Kết quả là mát được 1 lúc (không lạnh được) rồi lại hết mát.

Xe em vệ sinh điều hòa được hơn 2 năm, mấy tháng trước đã rửa máy rồi, không biết rửa máy có rửa giàn điều hòa không ạ.

vậy nhờ cụ chủ và các cụ thông thái phán bệnh và tư vấn giúp em phải làm gì.
Trường hợp này của cụ nhiều khả năng liên quan đến lốc rồi ạ. Lốc nó chia làm 3 phần. Bộ đầu lốc , than lốc , van duôi lốc. Đối với xe của cụ atis là như vậy dòng này chạy = van điện roi. Rất nhiều xe bị cụ nhé camry cụ bị tình trạng này rất nhiều ạ.bác có thể ☎0977149689 e tư vấn cho ạ. Hoạc qua garra trực tiếp e kt miễn phí rồi cho bác liệu trình sử chữa ạ. Chúc bác thành công

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Tiện mục sửa điều hòa, em xin chia sẻ câu chuyện của em. Xe em gentra 2009. Điều hòa ko mát cũng đc lâu lâu e mới có dịp mang đi sửa. Sau khi các bác thợ bơm ga bơm nhớt thử lốc các kiểu phán lốc chết phải thay, em chưa có tiền nên mang về đi tạm.
Bắt đầu từ đây nó bị òa ga, liên tục lên 3k rpm rất lộn ruột, em thử các cách ( tháo cục ac quy, vệ vinh bướm , cảm biến ...) vẫn ko hết.
Điều lạ tiếp theo là em ko chịu đc nữa đi thay lốc, thế là khỏi bệnh òa ga ????????
Cái bệnh mãn tính đc chưa khỏi bởi việc thay lốc điều hòa, thật là bí hiểm.

Tiện đây em hỏi thay lốc bãi gentra mà 1tr3 thì đắt hay rẻ ạ?

Hệ thống điều hòa ô tô thì bảo dưỡng ntn và sau khoảng thời gian bao lâu thì cần bảo dưỡng ạ?
E chuyên về lạnh xin dk tư vấn cho bác trương hợp này là bác chưa tìm hieu về chế độ Oà gas. Rất nhiều xe bị đặc biệt là hãng này.e khảng định cho bác là ko liên quan đến lốc điều hoà nhé.và cụ thay lốc 1,3 củ thì tức là ko thay hoặc abc gi đó là việc của họ.cụ nhập lốc điều hoà của nó cũng đã gấp 3 số tiền đó rồi. Vì cái bệnh oà gas này cũng dẫn đến tình trạng vông tua ko ổn định. Thi đièu hoà sao chạy nổi.cụ a lo ☎0977149689 e tư vấn cho noi cho cụ hiểu cái bệnh Oà gas nhé noi trên này ko tiện . Chúc cụ thành công