[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

comiki

Xe lăn
Đấy là màu tím bên trong, còn bên ngoài phải đen trắng lạnh lùng ;;).

Mấy nick trên liệu có gây chú ý được ngay còm đầu không nhỉ ;;)?
Thêm cái avatar nữa thì chả sáng nhất OF :D

imk

Xe hơi
Em cũng giống với cụ Rosie LEE , nên cũng ráng đọc hết 55 trang rồi đăng ký nick mới vào còm dạo!

Em cũng 4x rồi, cũng đang rơi vào một mối tình như cụ MDPlaza2 (cô ý đang độc thân, và bọn em rất hợp nhau ở nhiều thứ, cả xxx nữa, nhưng chuyện đó cũng chỉ là 1 gia vị của tình yêu, chứ không phải chỉ lao vào nhau vì xxx), chỉ khác là mới kéo dài cỡ nửa năm.

Em lấy vợ cũng 15 năm rồi. Trước khi cưới thì rất ngoan. Tình đầu, yêu nhau cỡ 1 năm rồi cưới luôn, nên ngày đó cái gì cũng thấy rất là hấp dẫn. Bọn em đều có công việc ổn định, với công việc và thu nhập hiện tại, vợ em hoàn toàn có thể lo cho cô ấy và các con. Nhưng em vẫn cố bươn chải, lo đầy đủ cho cả gia đình, để cô ý không phải nặng gánh chuyện tiền nong. Nhà cửa, xe cộ cũng coi như đủ. Nhưng rồi thời gian, con cái, công việc dường như đã lấy đi gần hết những gì lãng mạn của vc em, từ tình cảm, suy nghĩ đến xxx - mà em thì lại là người rất hay bay bổng. Nên tình cảm vc cũng có những chênh vênh không nói được với ai. Đôi khi nói với vợ thì cũng bị gạt đi khẩn trương, kiểu "già đến nơi rồi, còn lắm chuyện!". Ngoài ra, vc em vẫn đối xử rất tốt với nhau, và hoàn thành trách nhiệm, nghĩa vụ với gia đình hai bên, con cái...

Em cũng đã chuẩn bị tinh thần và kịch bản như cụ kvboto nói. Em có nói đùa đùa qua ở nhà.
Gấu nhà em thì trước sau vẫn bảo: "Mình người lớn không sao, chỉ thương bọn trẻ con,đứa thì còn bé quá, đứa thì đang lớn. chúng nó là người bị ảnh hưởng nhiều nhất."
Mẹ em thì rõ ràng hơn "mày thế thì mày biến! Đi người không, mẹ con nó ở lại đây với tao!" - em không bao giờ tính toán vật chất với những người thân, nên dù có ra đi người không, em cũng không vấn đề gì, vẫn thoải mái để làm lại! (chắc có đi mang theo cái xe để còn đi off với các cụ OF - vợ em cũng có xe riêng, và xe em thì vợ em chê không lái! :D

Cuộc sống của cô gái kia cũng khá đầy đủ. Cô ý rất tự lập, và bọn em cũng chưa bao giờ phải lăn tăn với nhau về chuyện tiền nong, kinh tế khi đến với nhau. Nhưng cô ý không cho em quyết định như trên. Yêu nhau, nhưng lúc nào cô ý cũng nhắc em còn bọn trẻ, dù đôi khi, cô ý cũng ghen với những gì thuộc về gia đình em.

Về cô gái kia, ban đầu bọn em cũng chỉ là quen nhau, hợp chuyện, chia sẻ nhiều thứ. Thân nhau, thương nhau trước, rồi yêu nhau lúc nào không biết. xxx là hệ quả đến sau khi em thổ lộ tình yêu và cô ý cũng đồng ý. Cô ý cũng đã nhiều lần muốn dừng lại, nhưng thực sự là đến giờ em mới là người không dừng được.

Cho đến hôm rồi, thì em say, và tiếp tục vi phạm vào một trong những nguyên tắc của cô ấy. Dẫn đến cô ý chặn tất cả các kênh liên lạc với em. Trước đây cô ý đã làm vậy với mấy cậu nyc (có kể rất chi tiết cho em khi chưa yêu), và giờ là đến lượt em. Em cũng cố gặp, và cảm nhận là cô ý vẫn còn rất yêu em, thương em, nhưng có lẽ cái lỗi lần này của em chỉ là một thứ để cô ý lấy làm lý do và cố gắng dừng lại. Dừng lại không phải vì hết yêu, hết thương, mà dừng lại vì biết rằng có tiếp tục cũng khó đến được với nhau. Hoặc chí ít là cô ý không muốn xây dựng 1 gia đình mới theo cách làm tan vỡ một gia đình khác.

Đúng ra, đây là lúc em phải dừng lại. Nhưng em thuộc tuýp người lãng mạn cổ điển, yêu là yêu đắm đuối.

Giờ thì em vẫn mong chế độ ta áp dụng lại luật cũ của các cụ thời phong kiến. Em luôn tự tin là em có thể thu xếp được ổn thỏa cho cả 2 - từ cuộc sống vật chất, tinh thần đến xxx, và chắc cô ý với vợ em phải liên thủ lại trị em, thì em mới ngoan được. Ngoan theo 1 cách đúng nghĩa, khi mà gia đình đó có lẽ đủ những gì em mong muốn (chứ không phải em cần)

Hôm nay mới là tròn 1 tuần. Thêm cả sức ép từ chuyện công việc, tài chính lẫn tình cảm này, em xuống dốc về mọi mặt! Mất ngủ cả tuần rồi, ngày chỉ còn ngủ được 2-3 tiếng, sụt mất 3kg :D , mặt mũi lúc nào cũng như bánh đa ngâm nước...

Sáng nay dậy từ 2h, thấy topic này, ngồi đọc. Rồi nghĩ mãi, trưa rảnh. Reg nick mới và chém bậy, chia sẻ với cụ chủ thớt, chia luôn cả gạch đá của các cụ mợ khác ném vào ạ!
Đọc bài cụ này mới thấy nhiều a e giống cụ lắm

Rong rêu

Xe điện

hai.tranhr

Xe container
Ôi.. 109 tầng rồi, cho iem hỏi chủ thớt có "đớp" thêm lần nào nữa không? Hay vưỡn đấu tranh tư tưởng để vượt qua hình bóng ấy?

thngaylangthang

Xe ngựa

thngaylangthang

Xe ngựa
Em nên gợi ý như nào? Em k có kinh nghiệm cụ chỉ bảo em đi ạ :D
Em thì cũng như mợ thôi, cũng chưa có kinh nghiệm. Nhưng em chắc một điều là ko ai giống ai :D nên cũng cần sự chỉ bảo ah :)

Trạng thái
Thớt đang đóng