[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

otothanglong

Xe điện
Em vang cụ Mũi Tên Bạc trong bài này mà cụ ý phải tìm bài em trong 1 top khác không liên quan để vang lại. Em xin phép cười thôi ạ.

Còn chú Đ trong bài này thì thôi, nhỡ làm rồi thì ráng chịu hậu quả. Hy vọng chú ý học được bài học cho mình.

View attachment 7174018
Vậy là chơi không đẹp hả cụ =))

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Gặp vấn đề để trẻ con tự giải quyết trong khả năng của con là tốt, sau đó về nên phân tích cho con là điểm này con làm là đúng, điểm kia là sai. Còn mà chênh lệch quá là phải can thiệp ngay, chứ ngồi ngoài bỏ mặc con là nguy hiểm lắm, có thể tổn hại cả thể chất và tâm lý.
Hơ , có bố mẹ nào ngồi ngoài thấy con bị nguy hiểm mà để kệ con đâu cụ . Chỉ là nhiều bố mẹ , hơi tý chằm chặp bênh con mình , lúc nào cũng con mình là nhất , nên rất nhiều lúc chuyện trẻ con mới thành chuyện người lớn. Như cái mụ Thuỷ Bi gì đó , lu loa phát khiếp trong khi nếu giải quyết nhẹ nhàng thì có khi mấy đứa trẻ lại còn quen nhau . Em giờ gần 4x , càng già càng hiền , chứ 18 20 cũng ngổ ngáo cáo chồn lắm .

MinhKhoi2007

Xe tăng
Công nhận ngày xưa trẻ con sợ người lớn một phép, giờ thì nhiều đứa sẵn sàng câng câng lên thách thức hay chửi lại. Đúng là cái gì cũng có hai mặt.

stone_lamp

Xe điện
CŨng là cư xử thôi, trẻ con hỗn thì giáo dục, có thể nhắc nhở hoặc tìm bố mẹ cháu mà nhắc, thậm chí đánh nhau với bố cháu.. Nhưng đánh trẻ con ko phải con cháu mình là bỏ mẹ rồi

ftts

Xe buýt
À, theo em thì hành vi đó nó làm rõ con người cụ ấy, ngoài những comment cụ ấy viết trong thớt này.

Chính vì hành vi ấy mà em hiểu tại sao cụ ấy lại đồng cảm và tìm được lý lẽ biện minh cho chú Đam đánh trẻ con trong thớt này.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
À, theo em thì hành vi đó nó làm rõ con người cụ ấy, ngoài những comment cụ ấy viết trong thớt này.

Chính vì hành vi ấy mà em hiểu tại sao cụ ấy lại đồng cảm và tìm được lý lẽ biện minh cho chú Đam đánh trẻ con trong thớt này.
Không phải biện minh đâu (mồm các cụ ấy nói :)) ) mà là chỉ ra nguyên nhân để tìm cách khắc phục. Đại khái đứa bé mà ngoan hiền thì đã không có chuyện gì xảy ra, đã không làm ông kia phải hành động bất đắc dĩ do tinh thần bị kích động mạnh (bình thường với người lớn ông ấy hiền lắm mà :)) )

pink89

Đi bộ
Thèng này nó cũng có con mà hành xử không bằng súc vật

uchihafuurin

Xe buýt
1 bé gái 4 tuổi đáng yêu, lễ phép, ko tranh giành bắt nạt bạn vvv
Em thật nhé, chuyện ko tưởng cụ ạ
Trẻ con mỗi đứa mỗi tính. Đứa nào lành thì gia đình nói 1-2 lần là nghe, còn ngang ngược như F1 nhà em chẳng hạn, nói lý suông nó nó lơ như ko nghe thấy ý. Khi gặp chuyện gặp việc nó mới rút kinh nghiệm từ đó. Thế nên người ta mới nói giáo dục trẻ con là 1 quá trình, ko phải chuyện nhìn 1-2 việc rồi phán xét được. Và đấy cũng là lí do trẻ dưới 18 tuổi có làm gì thì ngta cũng sẽ tìm người giám hộ để nói chuyện đầu tiên chứ chả ai lại đi động tay chân với tụi nhỏ hết.

ftts

Xe buýt
hình như cụ có vấn đề về khả năng đọc hiểu
mình chưa thấy ai biện minh, bênh vực hay ủng hộ, thậm chí chả ai tỏ vẻ thông cảm nào cho thằng súc vật đó cả, mặc mẹ nó chết nhục với pháp luật, với dư luận đi. Tất cả đều lên án hành vi đánh trẻ con, ok, nhưng những người có dân trí cao hơn, họ sẽ thấy cháu bé đc nuông chiều nên ko ngoan, chính cái ko ngoan đó làm hại cháu bé, loạng quạng nó tát cho nhỡ rách màng nhĩ, tổn thương thì sao vvv, và mong muốn cháu bé đc giáo dục tốt hơn, để là 1 bé gái 4 tuổi đáng yêu, lễ phép, ko tranh giành bắt nạt bạn vvv
thế, cụ nên đọc kĩ để hiểu
Em thấy cụ mới là người cần xem lại khả năng đọc hiểu và cần nâng cao (dân) trí. Người cần được giáo dục ở đây là chú Đam đánh trẻ con cụ nhé. Và chú ấy đang được giáo dục rồi đấy ạ.

Còn những người nghĩ rằng trẻ 4 tuổi cần phải ngoan không người lớn sẽ tát cho rách màng nhĩ thì em nghĩ cũng nên được giáo dục lại giống chú Đam đánh trẻ con kia. Khả năng họ bộc phát hành xử giống chú Đam kia cũng cao lắm đấy ạ.

Đây là lần cuối em rep cụ trong thớt này. Em đủ hiểu ý của cụ rồi ạ. Và em cũng nghĩ rằng em có giải thích thêm nữa với cụ thì cũng vô ích. Em xin phép.

raspberry

Xe tăng
Các cụ OF tài thật đề tài gì cũng vật nhâu đc.

NNS

Xe ngựa
Em thấy cụ mới là người cần xem lại khả năng đọc hiểu và cần nâng cao (dân) trí. Người cần được giáo dục ở đây là chú Đam đánh trẻ con cụ nhé. Và chú ấy đang được giáo dục rồi đấy ạ.

Còn những người nghĩ rằng trẻ 4 tuổi cần phải ngoan không người lớn sẽ tát cho rách màng nhĩ thì em nghĩ cũng nên được giáo dục lại giống chú Đam đánh trẻ con kia. Khả năng họ bộc phát hành xử giống chú Đam kia cũng cao lắm đấy ạ.

Đây là lần cuối em rep cụ trong thớt này. Em đủ hiểu ý của cụ rồi ạ. Và em cũng nghĩ rằng em có giải thích thêm nữa với cụ thì cũng vô ích. Em xin phép.
thôi em xin miễn lễ đáp chuyện với cụ ạ,
à mà cụ ít mách đi nhé, nhớn dồi =))

taiadau

Xe điện
.... nhưng những người có dân trí cao hơn, họ sẽ thấy cháu bé đc nuông chiều nên ko ngoan, chính cái ko ngoan đó làm hại cháu bé, loạng quạng nó tát cho nhỡ rách màng nhĩ, tổn thương thì sao vvv, và mong muốn cháu bé đc giáo dục tốt hơn, để là 1 bé gái 4 tuổi đáng yêu, lễ phép, ko tranh giành bắt nạt bạn vvv
Đoạn trước .... đồng ý với cụ, em ko thấy ai bênh thằng chó kia cả bao gồm cụ và 1 số cụ khác:
Những người có dân trí cao hơn, lại còn hiểu biết hơn và cẩn trọng hơn,... thì họ sẽ xem xét cẩn thận trước khi phát ngôn quy chụp hành vi cho người khác, đặc biệt là quy chụp cho 1 đứa bé mới 4 tuổi vốn ko thể tự bảo vệ mình bằng hành động hay thậm chí bằng lời nói và tất nhien là ko thể bằng phím trên OF rồi. Người có trình độ hơn nữa nữa..., họ sẽ xem xét mức độ hành vi của trẻ nhỏ ( kể cả chưa được chuẩn mực), rồi hoàn cảnh lý do,... để tránh việc quy chụp đến bố mẹ của đứa trẻ là nuông chiều hay giáo dục kém một cách thiếu cơ sở,... vì có thực tế rằng, đôi lúc sự giáo dục tử tế, của thày cô, bố mẹ,... chưa chắc đem lại kết quả ngay lập tức,... và trong hoàn cảnh cụ thể này, kể cả bé gái có sai (thực tế trong clip thì ko thể hiện gì) thì quy chụp bố mẹ nuông chiều,... là thiếu cơ sở.

Su Đình

Xe tăng
Các cụ cứ nói hình phạt cao nhất là xã hội khinh, họ hàng, đồng nghiệp khinh. Cái này đúng nhưng chỉ 1 phần thôi, ngay lúc này thì có thể thế thật, chứ dăm tháng, dăm năm nữa rồi chả ai để ý đâu. Như vụ chú gì bóp vếu ở thang máy, cứ bảo rồi cả xã hội khinh, tẩy chay các thứ, nhưng thử hỏi giờ còn cụ nào nhớ đến tên chứ chưa nói nhớ mặt đồng chí đấy. Hình phạt tốt nhất vẫn là pháp luật.

tieunhupha

Xe điện
Cháu bé 4 tuổi thì có cố tình ném vào mặt người lớn thì cũng có đau được đâu mà cơn dại nổi lên đến ngu người thế này cơ chứ.

Sent from iPhone via OTOFUN

fundraiser

Xe container
Chắc cụ xem lướt qua cái clip. Cụ xem kỹ sẽ thấy là con nhà "anh giai đánh trẻ con" kia ngồi 1 bên cầu trượt, vướng đường trượt của bọn trẻ con. Con bé kia nó trượt bên kia, không có tác động gì tới con anh giai kia, có lẽ chỉ có cái tay hơi quệt chút. Nhưng anh giai kia liền làm liên hoàn cước con bé luôn. Con bé kia đi thẳng ra ngoài, mặt mũi thảng thốt, và bắt đầu khóc. Bản thân mấy phụ huynh nữ bên ngoài cũng ngoái nhin theo. Em có thấy nó đứng dậy đi chơi binh thường gì đâu. Mà nó sợ quá, đi thẳng ra khỏi khu nhà bóng, và ra khỏi khung hình của camera luôn. Còn việc anh giai kia nói là con bé ném bòng vào mặt, anh giai nóng giận mất khôn, chỉ là lời nói một chiều của anh giai. Vì trong clip, từ lúc con bé nó trượt xuống, đến lúc anh giai ra tay, và con bé sợ quá, bỏ chạy ra ngoài, thì em không thấy lúc nào nó ném bóng vào mặt anh kia cả.
E xem cũng ko thấy chi tiết đó. Nên cái vụ đó chắc chỉ ngụy biện tự bào chữa cho thằng kia thôi.

fundraiser

Xe container
hình như cụ có vấn đề về khả năng đọc hiểu
mình chưa thấy ai biện minh, bênh vực hay ủng hộ, thậm chí chả ai tỏ vẻ thông cảm nào cho thằng súc vật đó cả, mặc mẹ nó chết nhục với pháp luật, với dư luận đi. Tất cả đều lên án hành vi đánh trẻ con, ok, nhưng những người có dân trí cao hơn, họ sẽ thấy cháu bé đc nuông chiều nên ko ngoan, chính cái ko ngoan đó làm hại cháu bé, loạng quạng nó tát cho nhỡ rách màng nhĩ, tổn thương thì sao vvv, và mong muốn cháu bé đc giáo dục tốt hơn, để là 1 bé gái 4 tuổi đáng yêu, lễ phép, ko tranh giành bắt nạt bạn vvv
Cụ có bị quá quắt ko. Xem cái clip đó em ko thấy tí gì của việc cháu bé 4 tuổi kìa là hư hỏng ko ngoan cả. Chỉ 1 chi tiết mà cụ dám cho rằng nó ko ngoan hay được nuông chiều thái quá thì bản chất cũng chỉ việc cụ đang biện minh cho thằng kia mà thôi. Cụ chỉ chăm chăm đi soi cháu bé mà ko nhìn rộng ra thì mọi ng đều hiểu và nghĩ rằng cụ đang đi bào chữa cho thằng kia. Nên đừng đổ cho mọi người về lỗi đọc hiểu. Tôi cũng nghĩ như cụ kia và vài cụ nữa vì nghĩ cụ đang cố đi ngược đám đông và bào chữa cho thằng kia quanh việc chỉ đi soi chuyện đạo đức chuyện giáo dục của 1 đứa trẻ 4 tuổi qua 1 đoạn clip bị đánh đó. Kiểu như nó bị đánh là đáng đời ấy.

haison8x

Xe hơi
Em vang cụ Mũi Tên Bạc trong bài này mà cụ ý phải tìm bài em trong 1 top khác không liên quan để vang lại. Em xin phép cười thôi ạ.

Còn chú Đ trong bài này thì thôi, nhỡ làm rồi thì ráng chịu hậu quả. Hy vọng chú ý học được bài học cho mình.

View attachment 7174018
Vang e cho đỡ buồn này

NNS

Xe ngựa
Cụ có bị quá quắt ko. Xem cái clip đó em ko thấy tí gì của việc cháu bé 4 tuổi kìa là hư hỏng ko ngoan cả. Chỉ 1 chi tiết mà cụ dám cho rằng nó ko ngoan hay được nuông chiều thái quá thì bản chất cũng chỉ việc cụ đang biện minh cho thằng kia mà thôi. Cụ chỉ chăm chăm đi soi cháu bé mà ko nhìn rộng ra thì mọi ng đều hiểu và nghĩ rằng cụ đang đi bào chữa cho thằng kia. Nên đừng đổ cho mọi người về lỗi đọc hiểu. Tôi cũng nghĩ như cụ kia và vài cụ nữa vì nghĩ cụ đang cố đi ngược đám đông và bào chữa cho thằng kia quanh việc chỉ đi soi chuyện đạo đức chuyện giáo dục của 1 đứa trẻ 4 tuổi qua 1 đoạn clip bị đánh đó. Kiểu như nó bị đánh là đáng đời ấy.
hãy khắt khe với trẻ nhỏ trong chuyện nó vâng dạ cảm ơn, ứng xử với người khác thì nó sẽ tránh được chính những rắc rối nguy hiểm như cháu bé trên cụ ạ.
thôi, nói chung em có nói các cụ cũng ko hiểu và e cũng ko có nhu cầu thuyết phục các cụ, nên miễn cho em còm tiếp chủ đề này :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Loại khốn nạn. Chẳng có bất kể 1 lý do gì mà nó có thể đánh đứa bé có 4 tuổi cả. Hồi con nhà em còn nhỏ, em cũng rất hay cho bọn nó đi chơi ở các khu vui chơi như thế này. Thường xuyên bị các cháu chạy nhẩy xô vào còn rơi cả điện thoại, các cháu ném bóng vào người là chuyện bình thường vì đang trong khu vực vui chơi của bọn nó. Thằng này khả năng có vấn đề tâm lý, chứ người bình thường không thể như thế được.
chắc cầm TCB lỗ quá nên thần kinh hơi căng thẳng, ra tay là tạo nghiệp rồi