[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

Lái xe máy

Xe tăng
ở giữa trung gian. em xem clip chưa cắt ( clip từ đầu, quay bằng điện thoại vào màn hình máy tính).
Thì em thấy như sau
1. Cháu bé nạn nhân 3 lần gây hấn với con thủ phạm ( lần 1 khi chưa trượt xuống, cháu NN ( nạn nhân) va vào tay CTP. không rõ là cấu véo hay là vô tình. Lần 2 là lúc cả hai bắt đầu cùng trượt, nạn nhân cố ý đảy CTP khi em bé này chưa sẵn sàng, khiến CTP ngã chúi đầu vào phía trước. Lần 3 là ném quả bóng vào mặt CTP nhưng trượt bay vào mặt TP.
2. Hành động của TP như vậy là sai lè, nếu là em thì tránh xa những em bé nghịch ngợm như vậy thôi.
3. NN là trẻ em, chưa ý thức được hành động của mình. Cháu bé đc yêu thương, nuông chiều nên có những hành động như vậy là bình thường. Cha mẹ cũng nên sát sao bao ban cháu.
Cụ có clip k cho mọi người xem.

red_dragon88

Xe buýt
Trẻ con mà không phải con hay người nhà mình ngoài xã hội có thái độ hư, hỗn thì nên nghiêm giọng nhắc nhở; nếu chúng không nghe thì nói chuyện với bố mẹ; không nên đánh trẻ con đặc biệt là mới có 4 tuổi vì bất cứ lý do gì. Đánh là sai rồi, các cụ phân tích nhiều chiều không cần thiết trong tình huống này.
Quan điểm của em là trẻ con xích mích đánh nhau là chuyện thường, hồi bé em cũng vậy. Phụ huynh xích mích cãi hay đánh nhau cũng ko lạ. Nhưng phụ huynh mà xông vào đánh trẻ con mà đặc biệt là trẻ nhỏ là không được.

phuongan

Xe điện
Mấy bác bảo bé con ghê gớm nên xem clip thằng kia nó quát nạt bé trong nhà bóng, sau khi đánh lần 1, còn đuổi theo tìm đánh bé lần sau ý:
- Con xin lỗi, con xin lỗi ạ
+ Bố mẹ mày đâu?
- Bố đang đi làm, mẹ đang đưa con đi chơi!
+ Ranh con!
Đấy, cái loại người lớn mày - tao bắt nạt trẻ con, trẻ con thì nó vẫn trả lời đầy đủ, xưng con đàng hoàng.
Chê bé ghê gớm tự hỏi mình xem đã dạy được con mình biết lễ phép như thế chưa!

vừa đi vừa láii

Xe container
Mấy bác bảo bé con ghê gớm nên xem clip thằng kia nó quát nạt bé trong nhà bóng, sau khi đánh lần 1, còn đuổi theo tìm đánh bé lần sau ý:
- Con xin lỗi, con xin lỗi ạ
+ Bố mẹ mày đâu?
- Bố đang đi làm, mẹ đang đưa con đi chơi!
+ Ranh con!
Đấy, cái loại người lớn mày - tao bắt nạt trẻ con, trẻ con thì nó vẫn trả lời đầy đủ, xưng con đàng hoàng.
Chê bé ghê gớm tự hỏi mình xem đã dạy được con mình biết lễ phép như thế chưa!
Đánh trẻ con là không được rồi.
Em có lần thấy 2 ông mãnh cầm que quệt lên xe mà cũng chỉ cười méo :(

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cái clip mà bị thằng kia tát ý, trước đó độ 5 giây, con bé trượt đến giữa cầu tụt thì ném bóng vào thằng kia. Em thấy là cố tình ném chứ vô tình cái gì. Cụ xem kỹ clip sẽ thấy. Nó hơi mờ mờ. Em nhìn mấy lần mới ra. Nhiều người như cụ, ko xem kỹ nên cứ nghĩ là vô tình rồi chơi đùa trong nhà bóng.
Đ'ek hiểu ông nghĩ gì nữa ? Nhà bóng thì để ném chứ hít hà nó à ? Đã bao giờ cầm quả bóng đó chưa ? Ném vào mặt nhẹ còn hơn gió thổi. Nghĩ nó là bóng sắt chắc ? Trẻ con trêu đùa vô thức quá là bình thường. 10 đứa vào đó thì có 9 đứa bị đứa khác ném.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cái clip mà bị thằng kia tát ý, trước đó độ 5 giây, con bé trượt đến giữa cầu tụt thì ném bóng vào thằng kia. Em thấy là cố tình ném chứ vô tình cái gì. Cụ xem kỹ clip sẽ thấy. Nó hơi mờ mờ. Em nhìn mấy lần mới ra. Nhiều người như cụ, ko xem kỹ nên cứ nghĩ là vô tình rồi chơi đùa trong nhà bóng.
Ném bóng nhựa kể cả vô tình hay cố tình thì cháu nó cũng còn nhỏ, lại là con gái. Với lại bóng nhựa thì đau đớn, thương tích gì đâu. Ông Đam kia điên, hâm, dở quá.

nhuataiche

Xe container
Túm lại là thằng kia ko lên báo nữa nhỉ ?
Mà nó làm ở cty hay văn phòng nào thế ?

NewVegas

Xe tải
Kể cả cố tình ném thì động cơ, suy nghĩ của trẻ con cũng rất vô tình: ném cho vui! Trẻ con tuổi này thường bắt chước người xung quanh, kể cả có cầm dao chém thì suy nghĩ cũng là: chém cho vui! Cụ cố gắng đọc thêm các tài liệu về tâm lý trẻ em để hiểu thêm ạ. Chứ áp đặt tư duy, suy nghĩ của người lớn vào thì sau này con cháu nhà cụ khổ lắm! Em thật!

tuangiga31mes2c

Xe container
Em ủn lên cho anh áo đen đi mớ xèng to và vài tháng cải tạo kkk

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Muốn được pháp luật bảo vệ thì phải tuân theo luật, trẻ con nó có giết người cũng xử khung kiểu trẻ con, đấy là luật rồi.
Giờ có nhiều người tự cho mình cái quyền thực thi công lý mà bản chất mình không được trao cái quyền đấy.
- Ra đường thấy ông đi làn khẩn cấp thì chạy lên tạt đầu dằn mặt, bảo mày đi thế là sai, tao chặn đầu cho mày nhớ.
- Thấy người ta đỗ xe dưới lòng đường thay vì báo công an thì lấy gạch kê vào, sơn rồi vẽ lên, xịt lốp xe các kiểu.
- Đi học thấy con bị đánh chưa hiểu gì lên mạng sỉ nhục đứa trẻ mười mấy tuổi, công khai danh tính con nhà người ta lên, hô hào cộng đồng mạng sấn sổ vùi dập.
- Và trong trường hợp này đứa bé kia có sai thì cũng không được đụng vào nó, nó được pháp luật bảo vệ, nó sai thì nói với bố mẹ nó, hay báo với quản lý khu vui chơi.
Cách đây một hai năm cũng có vụ con đi học bị cào cấu hay đánh xong tới tát con người ta, cũng cái kiểu tư duy đấy.

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện nọ xọ chuyện kia có vài cụ cứ tỏ ra nhân văn với hiểu biết. Đến lúc con các cụ bị thằng như trên nó tẩn thì lo mà ra xin lỗi nó và mang con về dạy lại nhé. Đứa trẻ con 4 tuổi nó ném bóng vào thằng người lớn ở chỗ trẻ con chơi chưa nói vô tình hay cố ý cũng ko nói lên sự giáo dục của nhà người ta như nào đâu. Em thì em thấy mấy đứa bạn em lúc bé toàn con ngoan với ít nghịch thì sau này đa số là lũ đần .
Cũng đúng thôi, dân trí mình chưa cao mà :)

hoangviet2811

Xe máy
Xem xong clip kia mới càng thấy phẫn nộ với thằng súc vật kia. Tội cháu bé cứ liên mồm xin lỗi mà nó ko tha. Giờ xem mấy ông kia có đổ lỗi cho con bé để bênh thằng súc vật kia nữa ko.

Roman

Xe điện
Vào of giờ cháu thấy có 1 số thành phần thích đi ngược bất kể đúng sai. Chắc có lẽ 1 loại bệnh. :(

Roman

Xe điện
Xem clip thì thằng đó xuống tay nặng đó cụ.
Nó phải ơn giời vì không / chưa bị gì nghiêm trọng đi. Tát rất mạnh.
Thi cháu có bảo ko nghiêm trọng đâu. Còn câu văn kia phóng viên viết. Chưa chắc là bố mẹ cháu bé nói. Viết theo kiểu bầy bài ấy.

Aminakie

Xe hơi
Em thấy cả cái thread này chẳng có ai bênh hành động đánh trẻ em của Đam cả, mà có vài cụ lao vào bình luận nghe tưởng nhân văn cao quý nhưng thật ra đọc như kiểu trẻ trâu vô văn hóa, chửi bới rồi gán ghép người ta súc vật này, súc vật nọ các kiểu. Có cụ còn "tư duy sâu" là người nhà "thằng Đam". Em nghĩ hẳn các cụ ấy có vấn đề về đọc hiểu chăng?

Em bỗng nhớ lại câu chuyện ở khu phố nhà em cách đây 14 năm. Bà chị họ qua chơi rồi chở 2 đứa con về, để thằng nhóc con ngồi đằng trước, chẳng may thằng nhóc túm cái tay ga thế là xe nó rồ lên là cả 3 mẹ con ngã. Chồng đứng ờ trong nhà chạy ra đỡ 2 mẹ con, bỗng một thanh niên ở vỉa hè từ đâu lao, không nói không rằng phi cước vào anh chồng với đấm cho mấy đấm, kiểu như cho mày ăn đòn vì làm 3 mẹ con kia ngã, chắc tưởng va chạm giao thông và lao vao bênh người yếu thế.

Thực lòng ra đường em rất ngại va chạm với những người như vậy, thích dùng hành động chân tay trước, đầu óc sau.

thangpq74

Xe máy
Cho thằng này đi cách ly vài năm