[Funland] Người già làm khổ con cái - Lê Hoàng gây scandal hay cái mồm |.| của một con đĩ ?

NonameNonick

Xe điện
Thật cả cơ quan em, tất cả bạn bè em, tất cả những ai biết em đều nể em ở khoản này đấy.

Mẹ em ốm không nói làm gì
Papa em, em chỉ kể 1 chuyện "rất nhỏ" thế này.

20 năm nay sáng nào em phải vào phòng Papa em đi đổ bô nước tiểu , lau chùi sàn.
Rồi em mới đi đánh răng rửa mặt.

Lý do mặc dù NHÀ VỆ SINH TRONG PHÒNG NGỦ.

Nhưng Papa em nhất định không tỉnh dậy đi 5 bước chân vào nhà vệ sinh.

Ông bảo vào đó, tung chăn ra là không ngủ lại được.
Mất ngủ là cao huyết áp tăng.
Thế là từ năm 60 tuổi.

Ông để 1 cái xô gần giường, ban đêm buồn tiểu quay sang đi tiểu vào xô. Sau đó quay lại đắp chăn ngủ bình thường.

Những lúc nằm viện em hoặc chị gái em nằm ở đó đêm Papa em gọi đưa cho Ông cái bô tiểu.

Thật là các bác sĩ và bệnh nhân cùng phòng ở Bệnh viện Việt Xô đều bảo là Bố chị khỏe thế , ăn ngủ tốt thế Ông chỉ vào điều dưỡng sao Em ở đó buổi đêm làm gì ?
Về sau Ai cũng biết nhưng ... bác sĩ còn nể em nữa là.

Về nhà em không mấy ai biết.
Em cứ 3 ngày em thay 1 cái ga giường vải, giặt như quần áo.
2 tuần em thay cả chăn gối luôn.

Các Cụ cứ nghĩ xem nằm trên giường đi tiểu có rớt ra ga giường không ?

Đồ gỗ em phải mua loại Gỗ Cẩm lì sơn bóng PU lau chùi cho dễ. Mỗi tuần em lau toàn bộ giường bằng dấm pha dầu oliu khử mùi.

Bọn bạn em bảo thế gian thật chỉ mình em làm được và chịu được.

Đã vậy sữa tắm dầu gội kem cạo râu em mua cho đủ hết hàng Romano đủ hết.
Vòi hoa sen em đã cẩn thận lắp loại để nhiệt độ đúng 40 độ.
Nhưng không bao giờ tắm ở nhà mùa đông.

1 tuần em phải đưa lên Elite tắm gội 2 lần.

Tổng kết lại 20 năm sáng đi đổ bô tiểu, lau chùi sàn.

Tuần thay ga giường 2 lần.
2 tuần thay hết toàn bộ chăn ga gối.
Để phòng lúc nào cũng gọn và sạch
1 tháng đi ăn nhà hàng 3 lần đi chơi xa 1 lần.
Xương cá không phải gỡ
Tôm chẳng phải bóc vỏ.
Làm đâu để đó có em đi dọn
Mợ đúng là người con hiếu thảo! Em nghĩ những việc mợ làm, các con mợ sẽ biết và chắc chắn các cháu cũng sẽ học được và cũng sẽ là những đứa con hiếu thảo như mợ!
Chúc mợ luôn mạnh giỏi!

tomnghe

Xe tải
Người già và con trẻ là 1 mà cụ

xegiacmo

Xe container
An ủi mỗi chuyện là sau này mình cũng già , rồi cũng trái tính trái nết như vậy . Chứ thực sự người già ấm ớ thiệt :))
Xưa em cãi nhau với bố suốt , từ ngày cụ mất mới thấy thương , thì đã muộn rồi :)

nhuataiche

Xe container
Em thì cho là LH nói đúng đấy, ko sai. Nhưng cách nói và thái độ khi nói chưa phù hợp.
Chú thích: bình thường em ko ưa gì ông này.

Dodge Ram

Xe điện
Có nhiều người già chăm chỉ, chịu khó nhất là các Cụ ở quê.
Em không biết Bố Mẹ các Cụ thế nào.
Nhưng Bố em có thể vì Mẹ em làm đủ, đến mức Bố em không làm gì.
Con cái cơm bưng nước rót, kính cẩn đưa hai tay từ chén trà đến cái tăm.
Vâng, chúc mừng hai Bác nhà Cụ còn minh mẫn.

Ở thành phố, nhiều Cụ sức khoẻ còn tốt nhưng tinh thần lại không được như vậy.
Ví dụ:
-con cái đi nước ngoài mua thuốc bổ cho uống thì đem đi cho. Phải mua của bọn đa cấp mới chuẩn.
-đòi mua bằng được cái giường mát xa 7-80 tr, khuyên bảo thì dỗi, nhưng nằm mấy hôm thì vứt xó.
-con cháu góp ý thì mắng chúng mài mất dạy, nhưng đem tiền cho bọn nịnh bợ bên ngoài “vay” rồi mất, hết lần này đến lần khác.
-chưa kể nhà nào có phụ huynh dính phải lô đề hụi họ ..... thì cụ hiểu cuộc sống trong nhà 3-4 thế hệ nó như nào rồi đấy.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đúng là người con hiếu thảo! Em nghĩ những việc mợ làm, các con mợ sẽ biết và chắc chắn các cháu cũng sẽ học được và cũng sẽ là những đứa con hiếu thảo
như mợ!
Chúc mợ luôn mạnh giỏi!
Ngày em còn nhỏ Bố em chiều lắm.
Em chưa từng bị 1 roi nào luôn hay 1 cái bạt tai nào.
Bố em đi công tác gì cũng chỉ nhớ mua quà cho em. Em thật là Bố em rất vụng không phải đàn ông khéo ăn nói, ông tốt bụng và yêu vợ thương con.
Cả đời mô phạm và đặc biệt yêu Đ yêu NN

Em vẫn còn giữ vòng đeo tay Bố em mua cho em hồi nhỏ - em đeo cổ chân được :D

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Thằng điên Lê Hoàng này chó cắn càn. Nó nghĩ đã đủ chuẩn để viết cái *** gì ai cũng nghe à. Viết một vế. Thế con cái đã làm cái *** gì cho cha mẹ gọi là đền ơn sinh thành chưa ? Mày thử đọc những điều công chức không được làm trước trong sau Tết xem. Những thằng nó đi đầu gối, rồi lễ hội, nó cầu cái gì ?.
Cá nhân tôi có những thời điểm phải nói là cực kỳ bất hòa với ba mẹ và gia đình, nhưng rồi đến khi mình cũng đầu 4, và con mình mới dăm ba tuổi thấy mình thật là có lỗi. Đừng đùa, tôi cơm nước đúng nghĩa phục vụ đầy đủ cả nhà và ít khi về nhà sau 10h tối hoặc qua đêm hẳn. Giờ muốn ba mẹ mắng cũng không còn sức nữa. Dme anh Hoàng.

X0000

Xe tăng
Ngày em còn nhỏ Bố em chiều lắm.
Em chưa từng bị 1 roi nào luôn hay 1 cái bạt tai nào.
Bố em đi công tác gì cũng chỉ nhớ mua quà cho em. Em thật là Bố em rất vụng không phải đàn ông khéo ăn nói, ông tốt bụng và yêu vợ thương con.
Cả đời mô phạm và đặc biệt yêu Đ yêu NN
Em vẫn còn giữ vòng đeo tay Bố em mua cho em hồi nhỏ - em đeo cổ chân được :D
Nói thật mất lòng, chứ mợ là một con người tuyệt vời, và kỹ tính
Nhưng bố mợ, thì có vẻ gia trưởng, hoặc thích được phục vụ. Chi tiết cụ 60 tuổi tè bô, nhưng sáng ko mang vào WC để đổ, thì em cũng ạ cụ, tầm tuổi ấy, mấy ông anh cùng làm với em vẫn đi làm sau hưu, vẫn rượu bia, gái gú abc như bọn em

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ:
-con cái đi nước ngoài mua thuốc bổ cho uống thì đem đi cho. Phải mua của bọn đa cấp mới chuẩn.
-đòi mua bằng được cái giường mát xa 7-80 tr, khuyên bảo thì dỗi, nhưng nằm mấy hôm thì vứt xó.
-con cháu góp ý thì mắng chúng mài mất dạy, nhưng đem tiền cho bọn nịnh bợ bên ngoài “vay” rồi mất, hết lần này đến lần khác.
-chưa kể nhà nào có phụ huynh dính phải lô đề hụi họ ..... thì cụ hiểu cuộc sống trong nhà 3-4 thế hệ nó như nào rồi đấy.
Đây là cái vòng tay quà của Bố em tặng em khi Ông đi làm chuyên gia Cambodia 2 năm.
Hồi đó em học lớp 6.
Em vẫn nhớ gương mặt Bố em hồi đó.
Khi Ông đưa quà cho em sau đó thì rất sửng sốt vì nó quá to.
Em nhìn thấy Bố em rất tội nghiệp.
Em bảo không sao đâu Bố ạ, sau này lớn lên con sẽ đeo vừa.
Bao nhiêu năm em vẫn giữ. ( Zai toàn như Dở người thắc mắc, chất vấn sao em giữ cái vòng tay cũ kỹ này )
Em có nói không tin và tỏ vẻ nghi ngờ.

Em để trên bàn trang điểm để nhắc nhở mình rằng.
Bố mình là người đàn ông vụng nhưng tốt bụng và rất yêu thương mình.

Đến 1 giai đoạn nào đó, không phải Bố Mẹ hiểu con cái, con cái phải hiểu Bố Mẹ.

Bố Mẹ mình không phải là người hoàn hảo có nhiều tật xấu. Nhưng với mình Bố Mẹ đã cố gắng để cho mình cuộc sống hoàn hảo.

P/S Khi nào em 80kg em mới đeo vừa vòng tay này.

Maus

Xe điện
Lão thớt ạ.

Cụ Lê Hoàng năm nay 63 tuổi rồi, là một ông già theo đúng nghĩa đen.

Cụ ấy viết bài đó theo đúng nghĩa trào phúng (sở trường của cụ dưới bút danh Lê Thị Liên Hoan) để tự châm biếm và nhắc nhở chính bản thân mình và các cụ khác... đồng trang lứa.=))

Nhưng ẩn sau những lời tự trào đó cũng là một lời kêu gọi sự cảm thông của lớp con cháu trước các loại "bệnh mặc nhiên khi già".

Mỗi loại văn phải được hiểu theo đúng cách của nó. Có ai ăn cơm bằng nĩa đâu?

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Thằng mồm nồn chấp làm gì nó, con mẹ thằng Xướng Ca Vô Loài ngày xưa thời phong kiến còn bị xếp dưới cả Cô Đầu, Nhà Thổ như thời nay gọi là xếp dưới cả phò thế mà cứ tưởng mình tài giỏi lắm

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chị Liên Hoan nói có sai tẹo nào đâu mà gạch đá???

Chị ấy chỉ tổng kết tính nết của các Cụ già, để cho ai chưa chăm người già thì chuẩn bị tinh thần mà lựa!
Chị này ngày xưa viết trên TTC đọc thấy sượng lắm, kiểu cố nặn ra bài. Lâu rồi em không đọc TTC nữa vì những chuyện đời thường đã quá hài rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ làm em nhớ đến em hồi nhỏ, mới biết tập đi cũng lao ra đường kinh bỏ mợ, rồi bố mẹ cũng để cho đi.
Rồi lớn chút đi oánh nhau với hàng xóm, xin xỏ xin lỗi nhục bỏ mợ, rồi bố mẹ vẫn phải làm.
Còn chuyện bực mình với giận thì ko thiếu.
Nhưng cuối cùng cũng là con nên vượt qua hết, chỉ bảo mày ngày xưa quá nghịch.
Giờ ông bà có trái tính thì em cũng chỉ nghĩ đó là điều ĐƯƠNG NHIÊN, em sống chung với điều đó và coi như một phần của cuộc sống. Ko cần phải liệt kê làm gì để bọn trẻ nó nghĩ là “làm khổ”
Em kính cụ lớn tuổi nên ko chấp việc cụ nói em đầu đất. Em đọc tất nhiên hiểu nó nói gì, em chửi nó vì nó lấy chủ đề này, cố tình gây tranh cãi.
Cụ nns văn phong như vậy mà cụ nghĩ nhiều tuổi?

Bò lốp

Xe lăn
Quan tâm del gì cái thèng Lộn Hột thế nhỉ? Các cụ vô tình làm nó nổi phềnh hơn là đúng bài của nó đới ạ

Hai_75

Xe điện
Cá nhân em thấy các vấn đề anh Hoàng đưa ra là đúng.
31 vấn đề giữa người già & con cháu, thực tế nhà em gặp quá 3/4.
Và để giải quyết các vấn đề đó đúng là nhiều lúc cũng khổ sở tìm giải pháp thật.
Nhiều khi ước rằng văn hoá phương đông gần với phương tây trong những vấn đề như thế này.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thằng điên Lê Hoàng này chó cắn càn. Nó nghĩ đã đủ chuẩn để viết cái *** gì ai cũng nghe à. Viết một vế. Thế con cái đã làm cái *** gì cho cha mẹ gọi là đền ơn sinh thành chưa ? Mày thử đọc những điều công chức không được làm trước trong sau Tết xem. Những thằng nó đi đầu gối, rồi lễ hội, nó cầu cái gì ?.
Cá nhân tôi có những thời điểm phải nói là cực kỳ bất hòa với ba mẹ và gia đình, nhưng rồi đến khi mình cũng đầu 4, và con mình mới dăm ba tuổi thấy mình thật là có lỗi. Đừng đùa, tôi cơm nước đúng nghĩa phục vụ đầy đủ cả nhà và ít khi về nhà sau 10h tối hoặc qua đêm hẳn. Giờ muốn ba mẹ mắng cũng không còn sức nữa. Dme anh Hoàng.
Có câu " Có con mới hiểu lòng cha mẹ ".
Cụ quá tình cảm và hiếu thuận.

ghét ô tô

Xe tải
Cụ có gia đình chưa ạ ?
Cụ có mấy cháu rồi ạ ?
Lão thớt nhảy dựng lên kiểu trẻ trâu rồi.
Xã hội nam nữ già trẻ mỗi cái đều có những đặc điểm xấu tốt cả. Những cái xấu này đều hay có cả, và có thể còn thiếu thì đã sao nào. Có thể ai đó sẽ có một vài đặc điểm như vậy chứ ko phải tất cả.
Hỏi kiểu lão thớt, chê người già thì hỏi ông có bố mẹ không, chê thanh niên thì hỏi ông có bạn bè không, chê trẻ trẻ con thì hỏi ông có con cái không vu vơ quá

Hai_75

Xe điện

Ví dụ:
Em thấy các gạch đầu dòng của cụ quen quen.

Thì ra nhà em... Tuyền thế!

ghét ô tô

Xe tải
Khi nào nó 90 hoặc sắp chết, nó liệt kê bảo đấy, bố mày già bố mày có nhiều tính xấu như thế đấy thì ok.
Đằng này nó lấy cái nhìn của con cháu để nói về người già thì em là bố nó em cũng thấy tủi.
Xã hội phát triển lên, nên nhìn theo hướng tích cực.
90 rồi thì không nghĩ được như thế đâu, rồi lại như trước thì xã hội dậm chân tại chỗ hết
Cụ hãy nghĩ rằng những con người 50-60-70 viết ra được như thế này là để tự nhắc nhở bản thân sau này có già cố gắng tránh nó mới phải
Xã hội mới đi lên được.
Cốc nước còn nửa, người tích cực bảo còn nước uống, người tiêu cực bảo đổ mất nửa cốc mất rồi. Chắc cụ tuộc típ 2.