[Funland] Người giàu có nhiều nhà rồi nhưng vẫn cứ miệt mài gom thêm nhà đất, để người nghèo không thể với tới cái nhà

Jonhy

Xe buýt
Khinh lũ có tiền không đem đi sản xuất kinh doanh suốt ngày ôm đất ôm cát làm giá nhà tăng người thường không mua được
Cụ phát biểu rõ buồn cười. Cụ khinh người ta thì cụ có sang hơn hay giàu hơn được đâu. Cụ biết được người ta không mang tiền đi sản xuất kinh doanh ah. Còn nói thật em là em chỉ lo cho vợ con cái nhà đàng hoàng tử tế, tài chính gia đình dư dả để vợ con không khổ chứ em lo hộ thế nào được cho các cụ “nghèo”. Các cụ kêu “nghèo” thì các cụ cố mà giàu đi thôi chứ bắt cả xã hội “nghèo” theo các cụ hay bắt người “giàu” phải lo hộ các cụ vậy?
Có thể nhiều cụ sẽ bảo em thế nọ thế chai, em ok vì sức em chỉ lo được đến vợ con em thôi ah 😑

Chỉnh sửa cuối:

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Khinh lũ có tiền không đem đi sản xuất kinh doanh suốt ngày ôm đất ôm cát làm giá nhà tăng người thường không mua được
Cụ khinh éo đúng đối tượng, thằng nhiều tiền cũng chỉ là quân cờ cho thằng làm cái mà thôi.

chichbong08

Xe buýt
BĐS là thị trường khốc liệt, chắc chỉ thua crypto; các tay chơi trong đó - nhà đầu tư/đầu cơ, CĐT, môi giới, nhà thầu - đối xử với nhau ít quý hóa, điều mà dân gian thường gọi là "bạc". Tạm xong giao dịch tiền nong là lạnh như tiền, thậm chí nuốt lời cam kết.
Nói chung, người nghèo luôn bị thị trường này hắt hủi, quẳng ra ngoài lề. Thời bao cấp sống trong các khu tập thể tắm chung, ị chung, ít mua bán xào xáo... cũng có cái vui.

prado2012

Xe điện
Mình vừa đọc phỏng vấn ông chủ sở hữu 30000 căn nhà tại Mẽo, ông nói ông cứ mua và tăng giá nhà cho thuê lên 30-40% so với giá của chủ cũ. Hiện ông là một trong số market maker, dựng cuộc chơi. Vậy nên Việt năm mới là thưở Hồng hoang thôi. Trong video đó có phỏng vấn đôi vợ chồng trẻ đã từ bỏ ý định sở hữu nhà và vừa nhận thông báo của ng cho thuê tăng giá thuê 30% vì lạm phát và cầu đang g lớn hơn cung.Cả nước Mỹ đều vậy nên họ phải chấp nhận. Vì lý do sụp đổ của bds cách đây 10 năm nên Mỹ giảm đầu tư xây mới bds và nay giới trẻ lĩnh đủ vì thiếu cung.
So sánh với VN thì xem ra cũng còn dễ thở chán vì hầu như ai cũng có nhà. Nhưng chính phủ thử bo cung xem, ít năm nữa hn sg hai thành phố lớn lại thiếu nhà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Mình vừa đọc phỏng vấn ông chủ sở hữu 30000 căn nhà tại Mẽo, ông nói ông cứ mua và tăng giá nhà cho thuê lên 30-40% so với giá của chủ cũ. Hiện ông là một trong số market maker, dựng cuộc chơi. Vậy nên Việt năm mới là thưở Hồng hoang thôi. Trong video đó có phỏng vấn đôi vợ chồng trẻ đã từ bỏ ý định sở hữu nhà và vừa nhận thông báo của ng cho thuê tăng giá thuê 30% vì lạm phát và cầu đang g lớn hơn cung.Cả nước Mỹ đều vậy nên họ phải chấp nhận.
So sánh với VN thì xem ra cũng còn dễ thở chán vì hầu như ai cũng có nhà.
Thế nên mới nói sở hữu BĐS, đặc biệt BĐS ở trung tâm các thành phố lớn, không phải là cuộc chơi của người nghèo. Các cụ trên này cứ kêu giá cao hơn thu nhập là ảo, BĐS sẽ sập là quá ngu ngốc. BĐS ở quê khi ho cò gáy thì sập ok, chứ BĐS trung tâm thì việc 1 gia đình trung lưu mua trả góp 30 năm là chuyện bình thường ở tất cả các nước phát triển.

Rồi không mua đất chuyển qua mua vàng cụ lại bảo, bọn giàu mua hết vàng làm tao không mua dc cho con. Họ chuyển qua ăn tiêu cụ lại bảo ăn hết đồ ngon làm cụ không mua được,... Xã hội cái gì cũng thế, người giàu chán chê thì mới đến người nghèo. Mà cùng là con người, nhu cầu giống nhau. Họ động đến cái nào mà chả là lấy mất phần của người nghèo.
Thôi cố mà kiếm tiền để giành được những cái mình cần cụ ạ. Chứ cay cú làm gì

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Rồi không mua đất chuyển qua mua vàng cụ lại bảo, bọn giàu mua hết vàng làm tao không mua dc cho con. Họ chuyển qua ăn tiêu cụ lại bảo ăn hết đồ ngon làm cụ không mua được,... Xã hội cái gì cũng thế, người giàu chán chê thì mới đến người nghèo. Mà cùng là con người, nhu cầu giống nhau. Họ động đến cái nào mà chả là lấy mất phần của người nghèo.
Thôi cố mà kiếm tiền để giành được những cái mình cần cụ ạ. Chứ cay cú làm gì
Câu cuối cụ nói đúng đấy. Thay vì cay cú thì cố gắng kiếm tiền để đạt được ước mơ :D
E chứng kiến nhiều đứa e và bạn bn năm cày cuốc chỉ vì mục tiêu cố bám trụ ở Thủ đô và có nhà HN. Cuối cùng đã thành công và khá hơn nữa.
Dù lý do j đi nữa thì để có đc bds cũng phải bỏ mồ hôi công sức ra mới có đc. Trừ tham nhũng vs ăn cướp. :))

Kaka1984

Xe tải
Đầu tư đất nhiều ông bạc tóc, cũng ko dễ xơi đâu. Ngồi trách thằng giàu ko SXKD. Có phải ai cũng tài năng để sxkd đâu.

Chỉnh sửa cuối:

vqcuong

Xe hơi
Đem đi sxkd hướng nào bây giờ cụ tư vấn đi ạ, bao nhiêu thằng tâm huyết phá sản gần hết rồi cụ có bảo họ ngu rồi nhảy ra khinh nốt ko ạ?
Chính sách tốt thì cũng đổi mầu cụ ah, nhưng làm to tý thì đủ các ô vào quần thảo thanh kiểm tra trong khi dn nước ngoài đủ các ưu đãi. Nói chung ô nhà nước quyết thôi, mà nhà nước cụ thể là ai thì lại liên quan lợi ích.

casauking

Xe tăng
Đầu tư đất nhiều ông bạc tóc, cũng ko dễ xơi đâu. Ngồi trách thằng giàu ko SXKD. Có phải cũng tài năng để sxkd đâu.
Thằng sxkd xong rồi có tiền cũng lại mua đất thôi chứ làm gì có thằng sxkd nào ko có tí đất đai nào, đổ hết vào sxkd :)) Cuối cùng thì ông sxkd cũng vẫn thành đối tượng để các bác trên này chửi bới vì đầu cơ đất đai cả thôi :))