[Funland] Người giàu cũng khóc

windy1

Xe điện
Coin với chứng vẫn có hàng ngày thì dĩ nhiên còn ng chơi, bão to đi qua thì lại thêm bão nhỏ. Hết làm sao đc cụ
Đâm đầu vào mấy loại nầy, giống như đánh bạc. Thắng được vài ván, thì lòng tham nổi dậy, muốn được nhiều thêm.

Thua thì cố gở lại. Cuối cùng tạo ra hậu quả khó lường.

• Vodka
Reactions: dpl

dpl

Xe lăn
Đâm đầu vào mấy loại nầy, giống như đánh bạc. Thắng được vài ván, thì lòng tham nổi dậy, muốn được nhiều thêm.

Thua thì cố gở lại. Cuối cùng tạo ra hậu quả khó lường.
Hjz hôm nào e cũng gặp những bạn trẻ chứng sĩ và coin sĩ @@

windy1

Xe điện
Hjz hôm nào e cũng gặp những bạn trẻ chứng sĩ và coin sĩ @@
Nhìn ảnh chụp 3 bố con nhà cụ, thấy hạnh phúc quá.

Trẻ hay già đều như nhau, bước vào đường cờ bạc, dù là chứng, coin hay sòng bài, đều khó thoát ra, và ít có ai có được kết quả tốt đẹp. Trừ phi khống chế được lòng tham.

Có thể lúc đầu, không ai cho rằng mình đang cờ bạc, nhưng bổng dưng nhận ra, đã bị cuốn sâu vào trong đó mất rồi, bị lúc nào không hay, và không thể thoát ra. Đến khi làm tiêu tan hết sản nghiệp đã có.

Ngao5

Vũ Trụ
thế cụ nghĩ có xe để bán chục tỉ thì không nợ nần à, em biết có bà có cái ron roi xanh!
Cụ nói thẳng ra là Bạch Diệp
Từ một cô bán gạo mậu dịch ở Hải Phòng, vào Nam, có mối quan hệ với các anh, sống nhờ vào đất, phất lên, gọi là tài cũng được, mà bất tài cũng được, và dính lao lý. Trong kinh doanh mà dính lao lý là bất tài. "Tài" thì đã thoát

TSTA

Xe container
Các bạn có ý định tử tự nên dành 1 ngày để đến Viện K hoặc khoa hồi sức cấp cứu của bệnh viện nào đó để chứng kiến nghị lực sống của những người biết chắc chết nhưng vẫn phải sống thêm đc ngày nào hay ngày đấy.
Còn sức khỏe, còn đủ bố mẹ vợ con mà chọn nhẩy cầu thì hơi hèn nhát. Bố mẹ già sau ai chăm sóc, con cái ai nuôi.
Kể cả nợ trăm tỷ thì chủ nợ càng tạo điều kiện cho mình được sống để còn trả nợ, miễn là còn sức khỏe và nghị lực.
Nói lý thuyết thì vậy thôi.
Chả ai mạnh mồm bảo mình ko rơi vào trầm cảm đc đâu.

Mà mấy ông trầm cảm nhìn cảnh ng ta vật vã chống bệnh tật chắc gì đã nghĩ là phải cố tiếp tục sống.
Có khi họ lại nghĩ cố sống mà khổ thế, đau thế, tốn kém thế thì thôi, giải tán, xoá đi làm lại. Có khi càng động lực làm liều để kết thúc mọi thứ, tránh đau đớn có thể gặp sắp tới.

Ng ta có lẽ chỉ bỏ ý định khi có suy nghĩ chết rồi kiếp sau khổ cực hơn kiếp này đc làm người.
Cái này quá tầm em, nhường các cụ khác.

TSTA

Xe container
Bạn em đúng nghĩa người giàu cũng khóc luôn
Tài sản trăm tỷ, đùng phát cấm xuất cảnh, gọi lúc nào lên lúc đấy
Bây giờ tâm sự vào tù tốt hơn đụng xe, mà đụng xe tốt hơn bị điều tra
Mà lại cứ đến nhà bế đi lúc giữa đêm thì chắc chẳng đêm nào ngủ ngon, chợp mắt mà cứ thon thót. Quá khổ.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Sức ép từ con nợ thì kinh khủng lắm.

Cụ nào ơi vào hoàn cảnh cả ngày chỉ nghe điện, đọc tin nhắn đòi nợ thì không thể làm được gì luôn. Một vài ngày, chứ kéo dài 1 vài tháng chỉ "Cái chết" mới nghĩ là hết.

Em biết một vài chủ DN, Startup dự án nho nhỏ, vay mượn không quá nhiều. Rồi bị con nợ đòi, thúc, bôi xấu DN.... Cuối cùng đành phá sản,bán gia tài trờ về tay trắng, mà tuổi đâu còn trẻ để thử sức nữa.
Nhìn đâu xa thằng hoàng tử gió cũng dính vào sàn tiền ảo phải thắt côt chết kìa.Chủ nợ toàn loại khát máu vay dễ ko trả một hai lần lần 3 nó dằn mặt ngay. Đâm ra mấy cái thằng cho vay toàn phải đi làm từ thiện va đi chùa để giảm tội đấy

TSTA

Xe container
Vâng. Đợt nào stress là e tắt đt, đi bơi rồi làm 5,6 lon bia là ngon
Trừ khi nguyên nhân làm mình stress nó hết, đc giải quyết.
Chứ bơi chán rồi cụ lại gặp lại vấn đề đấy, phải lo xử lý thì vẫn stress.

Em đoán cái cụ bảo ko phải là stress. Chắc chỉ dạng buồn chán vì chả biết làm gì lúc đó, thì hợp lý.

dpl

Xe lăn
Trừ khi nguyên nhân làm mình stress nó hết, đc giải quyết.
Chứ bơi chán rồi cụ lại gặp lại vấn đề đấy, phải lo xử lý thì vẫn stress.

Em đoán cái cụ bảo ko phải là stress. Chắc chỉ dạng buồn chán vì chả biết làm gì lúc đó, thì hợp lý.
À kiểu việc nhiều + gia đình chiến tranh nên hơi căng thẳng, ko nghĩ ra là xử lý việc trc hay việc nhà trc. Gđ covid thì khó khăn chung cụ lạ gì, giờ ổn rồi ạ :D

Ông anh xã hội chức tước chỉ thua tứ trụ, bị ra tòa vài lần, bóc lịch kịch khung... giờ chăm cây cảnh trong trại, chờ ngày hỏa thiêu :(.
Loại án đó thì yên tâm là sau vài năm nữa cụ gì đó nghỉ hưu là khắc được giảm án mạnh và ra sớm thôi. Đời không có gì là chắc chắn đâu.

hoang26

Xe tăng
Nhìn đâu xa thằng hoàng tử gió cũng dính vào sàn tiền ảo phải thắt côt chết kìa.Chủ nợ toàn loại khát máu vay dễ ko trả một hai lần lần 3 nó dằn mặt ngay. Đâm ra mấy cái thằng cho vay toàn phải đi làm từ thiện va đi chùa để giảm tội đấy
Có thằng Nam trố NTEAM cũng lừa nhiều người mấy cái coin ngu mất một đống tiền, thế mà cuối cùng chả làm gì được nó.
Nó trốn đi ở trong khu biệt thự nhà giàu nào đấy là xong, mấy người bị lừa về hẳn quê nhà nó, đứng trước cửa nhà nó chửi rủa vớ vẩn nhưng chả đòi được nó xu nào cả.

hưvô

Xe lăn