[Funland] Người giàu tiêu tiền !

Patriots

Xe lăn
Mệ, Coca cola vào VN mấy chục năm, hốc bao nhiêu đất, đã đóng thuế cho NN được đồng nào chưa, hay toàn chơi bài kê khống giá nguyên liệu, khai lỗ, bóp chết liên doanh trong nước để thâu tóm đất, kinh doanh trên đất VN bao nhiêu năm, thu bao nhiêu tiền, đã đóng góp gì cho nhân dân, đất nước Việt Nam chưa. Nhà tôi cũng chả dùng đồ gì của a Vượng, chả bênh gì anh í, nhưng trong các anh to, anh ấy chơi khá đẹp, năm kia, không có anh ấy thì dân Việt đến WC còn chả có mà xem
Thu được thuế lương là được rồi, thằng nào chẳng thế cụ, cơ bản nó không phân lô bán nền, đất sx thì nó khác. Ngay Samsung mình cũng thu thuế lương là được rồi, nó có phân lô hay chung cư đâu, nó thuê đất để sản xuất

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ạ, bên Khối NN văn bản thông báo và việc thưc hiện đóng góp vẫn dựa trên tinh thần tự nguyện.
Thế thì tốt quá, chứng tỏ em thành kiến dựa trên trải nghiệm cũ, chỗ em làm trước đây, CĐ như bù nhìn ấy :(

hanoii30

Xe tải
Em đọc báo thấy năm 2018 Vin đóng góp thuế như thế này :
Về thực hiện các nghĩa vụ nộp thuế, tổng số thuế phải nộp trong năm 2018 của Tập đoàn Vingroup là 27.881 tỷ đồng, trong đó tiền sử dụng đất, thuê đất là 15.300 tỷ đồng, thuế thu nhập doanh nghiệp là 7.273 tỷ đồng, thuế giá trị gia tăng là 2.486 tỷ đồng, thuế thu nhập cá nhân là 1.093 tỷ đồng, các loại thuế khác là 1.729 tỷ đồng. - Tổng số thuế Tập đoàn Vingroup đã nộp cho Ngân sách Nhà nước trong năm 2018 là 17.294 tỷ đồng, trong đó tiền sử dụng đất, thuê đất là 6.712 tỷ đồng, thuế thu nhập doanh nghiệp là 5.761 tỷ đồng, thuế giá trị gia tăng là 2.260 tỷ đồng, thuế thu nhập cá nhân là 1.003 tỷ đồng, các loại thuế khác là 1.558 tỷ đồng.

Patriots

Xe lăn
Về thực hiện các nghĩa vụ nộp thuế, tổng số thuế phải nộp trong năm 2018 của Tập đoàn Vingroup là 27.881 tỷ đồng, trong đó tiền sử dụng đất, thuê đất là 15.300 tỷ đồng, thuế thu nhập doanh nghiệp là 7.273 tỷ đồng, thuế giá trị gia tăng là 2.486 tỷ đồng, thuế thu nhập cá nhân là 1.093 tỷ đồng, các loại thuế khác là 1.729 tỷ đồng. - Tổng số thuế Tập đoàn Vingroup đã nộp cho Ngân sách Nhà nước trong năm 2018 là 17.294 tỷ đồng, trong đó tiền sử dụng đất, thuê đất là 6.712 tỷ đồng, thuế thu nhập doanh nghiệp là 5.761 tỷ đồng, thuế giá trị gia tăng là 2.260 tỷ đồng, thuế thu nhập cá nhân là 1.003 tỷ đồng, các loại thuế khác là 1.558 tỷ đồng.
Thế là còn nợ hơn 10k tỷ thuế ạ?

hanoii30

Xe tải
Thế là còn nợ hơn 10k tỷ thuế ạ?
Trong bài báo không nói rõ thời để có đủ thông tin nợ 10k không. Nhưng theo em được biết trong những năm gần đây Vin không nằm trong danh sách các cty nợ thuế được công bố.

Tý phệ

Xe điện
các đại gia đều làm được như anh V thì tốt quá. Nói đâu xa chị gì bán nước sông Đuống ấy, những dịp như này có thấy bỏ đồng nào ra đâu.
Hết Trâu, lại Kem. 2’cái họ này giờ nhiều thế, rót điê

7years

Xe điện
Tốt, đừng có thấy sơ hở mà ngoạm 9k tỷ là được

7years

Xe điện
Cụ đưa số chi tiết đó, nhưng đúng ra

Tiền đất thì ông mua nhà trả ông kia thu hộ

Vat bản chất cũng thu hộ, người tiêu dùng trả

Có thuế tncn ae làm thuê cho ông vin có thu nhập cao và thuế tndn là do ông vin thôi.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Ông Vượng chỉ là 1 doanh nhân biết làm giỏi việc PR để kiếm lợi ích tối đa và hợp lý thôi. Cụ nào khen thật lòng thì... hơi trong sáng cũng tốt ko sao.
Còn đám ko trong sáng mà vì cơm áo hoặc đầu óc tối tăm nâng lên những là trái tim với tấm lòng thái quá kia nên nói bé thôi kẻo lợi bất cập hại cho ông Vượng.
Rồi ông ấy lại mắng cho,

Nhân gần đây Vin thôi quả đầu tư hàng không ko phải hứng bão Covid cũng giữ đc khối tiền. Đáng ra ông Vượng nên từ thiện máu hơn nữa.
:D
Đúng cụ, thực ra anh hùng hào kiệt xưa nay gây dựng cơ nghiệp tay ai chả dính máu. Nhưng vẫn giữ dc sự quân tử thì cũng k nhiều. Nên các cụ trên cõi OF khen chê đều có cái lý của họ.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Nhiều cụ vẫn hằn học bác V này nhỉ.
Chưa cần biết bác ấy “lấy” những gì của các cụ, của quê hương, của đất nước....
Nhưng....
Em rất hoan nghênh tinh thần và hành động của bác ấy lúc này.
Các cụ có câu: “ Một miếng khi đói bằng một gói khi no”
Trong lúc này bác ấy chung tay cùng chính phủ, cùng nhà nước chống dịch thế là quá tốt rồi, ít nhất là hơn ối cụ chỉ biết anh hùng bàn phím đến một tin nhắn ủng hộ 20k còn ko dám xuống tiền.

hanoii30

Xe tải
Cụ đưa số chi tiết đó, nhưng đúng ra

Tiền đất thì ông mua nhà trả ông kia thu hộ

Vat bản chất cũng thu hộ, người tiêu dùng trả

Có thuế tncn ae làm thuê cho ông vin có thu nhập cao và thuế tndn là do ông vin thôi.
Chuyên gia đầu tư đây rồi. Tiền VAT mà bản chất bảo là thu hộ thì cụ xem lại định nghĩa luật thuế VAT đi.

Kuu

Xe lăn
Tôi biết ông là ai nếu oing là cái thằng Thích đủ thứ kia, ko rõ ông có biết tôi ko,
Thì 100% ông nghèo hèn so với tôi ông ạ.

Còn đây đang nói chuyện Vượng hốc Vượng nôn.
Tôi ko có hứng nói chuyện thằng khác,
Oài, em xin góp ý với Cụ chút.
Cụ và cụ Thích đủ thứ không hề biết tí gì về nhau sao biết ai tài giỏi, ai giàu sang hơn ai :D. Có lẽ cả 2 Cụ chỉ vào đây chém gió cho đỡ buồn chứ chả có mục đích nào khác, tranh luận thì lúc thuận lúc nghịch là chuyện bình thường chứ có tranh giành, ảnh hưởng đến lợi ích tiền bạc tình ái gì đâu mà thù ghét nhau như kẻ thù như vậy.
Cụ rất dở khi lấy chính bản thân Cụ ra làm thước đo sang hèn cho người khác, Cụ căn cứ vào chuẩn mực nào vậy? Em ví dụ theo lời Cụ nói: có thể Cụ tài hơn; nhiều tiền hơn cụ Thích đủ thứ nên Cụ chê cụ Thich đủ thứ là nghèo hèn hơn Cụ (?), nhưng có thể em và nhiều Cụ khác tài hơn, nhiều tiền hơn Cụ thì sao? lúc đó em cũng nói Cụ là nghèo hèn à?
Xã hội (và cả mạng ảo) mà đem tài đem tiền ra để so đo sang hèn thì biết bao nhiêu cho nó vừa. Mà đâu phải cứ kém tiền kém tài là hèn hơn, hèn hay không chính là do cư xử chứ, có những thằng nhiều tiền nhưng hành xử lại rất là hèn mọn.
Em không thù ghét gì Cụ đâu nhưng đọc thấy còm này của Cụ nó lệch lạc và có phần xúc phạm cụ kia nên em góp ý với Cụ.

Các cụ ko nên tiêu cực quá, suy nghĩ tích cực để năng lượng tốt lan toả cuộc sống sẽ dễ dàng hơn đấy.

Everlost88

Xe máy
trước khi cãi nhau các cụ đọc link này trước nhá :D
Các lỗi ngụy biện thường gặp trong tranh luận
“Bạn cũng vậy“ (Ad Hominem Tu Quoque)[sửa]
  • Với lỗi ngụy biện này, người mắc lỗi sẽ chứng minh đối phương .sai bằng cách chỉ ra rằng những gì họ nói không đúng với những gì mà họ đã nói ( làm).
  • Ví dụ: "Bạn đã làm được những gì rồi mà chê bai bọn họ. Có giỏi thì làm như họ đi","Bộ cậu chưa vi phạm luật giao thông bao giờ hay sao mà nói vi phạm luận giao thông là sai".

le_petit

Xe tăng
Thế thì tốt quá, chứng tỏ em thành kiến dựa trên trải nghiệm cũ, chỗ em làm trước đây, CĐ như bù nhìn ấy :(
Chỗ cụ sướng nhỉ, Cđ vẫn hiệu quả bằng con bù nhìn.Chỗ tôi, nó là cánh tay nối dài của quan khi cần và là cánh tay thừa trong những lúc còn lại!

Kuu

Xe lăn
Vì cụ ra vẻ hoà nhã và tỏ ra có nhận thức nên tôi xin thêm 1 bài để lưu ý cụ xem lại còm đầu tiên của cái thằng la liếm ấy trích tôi. Nó đã dùng từ Loser khi chưa biết tôi là ai!
Thật ra khi cụ chỉ xúc động vì thấy tôi xúc phạm nó chứ ko có điều ngược lại, nên tôi đồ các cụ giống nhau, lê la trên đây nửa quen nửa ko. Còm thì đến 9/10 í ới rỗi việc.
Thôi chào cụ hoà nhã nhé,
:))
Không phải ra vẻ mà em thích chém gió có thể phang nhau tơi tả nhưng xong là thôi ko để bụng, lần sau lại chém tiếp Chun ợ.
Mỗi thằng một phương giời xa tít mù khơi, chả biết nhau là thằng nào thì thù oán làm cái gì cho nó nặng cái đầu :D