[Funland] Người nhà e bị lừa hơn 2 tỷ cần tìm các cụ có kinh nghiệm giúp đỡ

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Khó lắm cụ... Hình thức như cụ nói có năm cả nghìn người kêu bị lừa ngàn tỷ mà đã xong đâu ?

vanhai493

Xe điện
Nó chuyển tiền cho bọn lừa đảo, kiểu theo hình thức mua gói vip rồi được lãi cao ạ, e nhờ các cụ có kinh nghiệm giúp e với ạ
dự đoán là chuyển thêm cho chúng nó 2 tỷ, thì nó sẽ trả lại 2 tỷ lúc đầu đó cụ ạ :D
nói vậy chứ đi báo công an thôi. giờ biết chúng nó ở đâu mà đòi. báo công an rồi thỏa thuận luôn, nếu họ lấy lại dc thì chia cho họ mấy trăm, còn hơn là mất trắng.
đó là ngu ý của e.

Diep1979

Xì hơi lốp
Cụ chủ dành một phút mặc niệm cho số tiền đã mất chưa ạ?
Nói chung là do 'tham" thôi cụ chủ ạ. Ngay cả việc viết bài cụ cũng viết cũng chả hiểu gì

cuhaifus

Xe container
Nó chuyển tiền cho bọn lừa đảo, kiểu theo hình thức mua gói vip rồi được lãi cao ạ, e nhờ các cụ có kinh nghiệm giúp e với ạ
Cụ chuyển cho em cũng theo gói víp 3 tỷ, em sẽ tìm lại cho cụ được 2 tỷ nhé

binhsu7273

Xe cút kít
dự đoán là chuyển thêm cho chúng nó 2 tỷ, thì nó sẽ trả lại 2 tỷ lúc đầu đó cụ ạ :D
nói vậy chứ đi báo công an thôi. giờ biết chúng nó ở đâu mà đòi. báo công an rồi thỏa thuận luôn, nếu họ lấy lại dc thì chia cho họ mấy trăm, còn hơn là mất trắng.
đó là ngu ý của e.
Cái bài này nghe thì thông dưng lại mất thêm xèng đó, Tiền tươi Thóc tốt trưng ra trước, còn việc có đươc hay không thì đợi Vietlot. ;)) ;)) ;))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nhiều cụ kiên nhẫn quá, tít ko đầu đuôi, ko nội dung cụ thể, cũng vào tư vấn dẫn dắt tư vấn như chuẩn rồi :):):)

banmotnucuoi

Xe lăn
Gấu e cùng với mấy chị em gái năm rồi cũng góp vốn cho một đồng chí nào chơi chứng khoán gì đó. Thấy làm HĐ góp vốn hẳn hoi và thường xuyên gửi báo cáo lỗ lãi. Cuối năm tổng kết lãi được ít. Năm nay góp cả lãi lẫn vốn và bổ sung thêm tổng là 350tr. Hôm qua đang bảo sẽ bổ sung thêm 100tr khi cái sổ tiết kiệm hết hạn. Nó là cái trò gì hả các cụ. Em cũng chả hỏi cụ thể
À đội có tin mật tạo sóng đây, Nhiều người dính phết.
Bản chất là Broker muốn đạt KPI, nhờ 1 người kêu gọi đứng lên xong mua bán để đạt doanh số thôi, lời lãi tự chịu, biết đâu lại giầu.

đó là ngu ý của e.
Hợp đồng dạng góp vốn thì chịu rồi, nó là những luật sư mất day làm. Như cái BĐS Nhật nam gì đó lãi tới hơn 200% thì có mà việc gì phải buôn ma túy, thế mà có người tin

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Dạ ko phải kiểu này ạ, nó là 1 nhóm người ạ, nó cho stk để m chuyển cho luôn, e cũng check được chủ tài khoản r đang làm đơn r, mong là từ cái tên đứng chủ tk kia thì lần ra đc manh mối ạ
Tài khoản nó mua của sinh viên với mấy ông nghiện thì cụ đòi kiểu gì?
Kiều lừa nào thì chẳng phải chuyển tiền cho thằng cụ thể nào đấy? Không lẽ chuyển cho Ngân hàng nhà nước???
Thôi, coi như là học phí đi cụ.

cusao

Xe lăn
Nếu xác định lừa đảo thì nó đã có hành vi gian dối không theo bất cứ qui định chính thức nào và chả có lương tâm gì ngay từ đầu. Vì vậy, em khuyên thật là cứ báo chính quyền để hy vọng vợt lại đc tí nào hay tí đấy, không được thì đành chịu.
Chưa có ghi chép nào về việc người bị lừa tự lấy lại được tài sản từ kẻ lừa đảo bằng mưu kế mà không nhờ đến pháp luật.

Nên đừng trông chờ tư vấn, nếu chỉ để giải tỏa tâm lý thì ok

vanhai493

Xe điện
Cái bài này nghe thì thông dưng lại mất thêm xèng đó, Tiền tươi Thóc tốt trưng ra trước, còn việc có đươc hay không thì đợi Vietlot. ;)) ;)) ;))
ko, phải thỏa thuậ là lấy lại dc chứ cụ. giờ khóc lóc bảo bị nó lừa hết r, các anh lấy lại dc thì chia cho mấy trăm.
e cũng chưa gặp nhưng nếu là e chắc em làm vậy.
mất cái xe máy thì giá trị bé chắc các anh ko hào hứng, nhưng mà tìm lại 2 tỏi, kiếm dc vài trăm thì e nghĩ chắc các anh cũng hào hứng tìm lại cho

binhsu7273

Xe cút kít
ko, phải thỏa thuậ là lấy lại dc chứ cụ. giờ khóc lóc bảo bị nó lừa hết r, các anh lấy lại dc thì chia cho mấy trăm.
e cũng chưa gặp nhưng nếu là e chắc em làm vậy.
mất cái xe máy thì giá trị bé chắc các anh ko hào hứng, nhưng mà tìm lại 2 tỏi, kiếm dc vài trăm thì e nghĩ chắc các anh cũng hào hứng tìm lại cho
Cụ có nhiều Niềm Tin nhể...? ;)) ;)) ;))

imbatouch

Xe máy
Chỗ mô đấy bác, để êm thử rút $50.
Sàn rosystyle wealth cụ a, nhưng chắc giờ nó bị phốt nhiều nó đổi tên khác rồi, bọn này em nghi là nó lập team kiểu 40 người bị nhốt ở cam, xây dựng kịch bản để đi lùa gà

luyenok

Xe điện
cái này là tự nguyện tham gia ĐẦU TƯ chứ ai lừa mà cụ kêu :)

binhsu7273

Xe cút kít
Nhiều cụ kiên nhẫn quá, tít ko đầu đuôi, ko nội dung cụ thể, cũng vào tư vấn dẫn dắt tư vấn như chuẩn rồi :):):)
Cụ ấy ở Cao Bằng, nên văn vẻ cũng khác dưới xuôi Mợ à.

Conchuotnho

Xe tăng
trình báo với công an thôi cụ, số tiền lớn vậy khả năng công an sẽ thụ lý điều tra. không còn cách nào khác ngoài cách đó. Nhiều tiền mà dại dột ghê.

BacQuePhuong

Xe tải
có 2 nguyên lý chưa bao giờ sai:
- Lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng cao
- Không muốn làm mà vẫn muốn ăn thì chỉ ăn c....
các cụ bảo 1 là ngu 2 là tham nhưng cháu nghĩ là THAM thôi, khi lòng tham nổi lên thì người thông minh cũng sẽ thành ngu, mọi bài học đều phải trả giá và giá bằng tiền là rẻ nhất

Transit2010

Xe buýt
Nếu bị bọn nước ngoài lừa kiểu forex thì chắc là chịu thôi, trước em có đứa mời giao tiền cho sàn, nó khuyến mại cho 1000$ chơi thử lãi 50$ nó cho mình rút thử để chứng minh úy tín, em rút thử nó mời nạp thêm cho một số khuyến mại lớn để dụ, mình không nạp, nó mời mãi đến một hôm, tk nó bị zalo khóa chắc do bị nhiều người report
Thế là cụ lãi $50 rồi còn gì.