[Funland] Người nhà mới báo nợ gần 2 tỷ

minh0075

Xe điện
Bệnh nghiện cờ bạc phải chữa, chứ ko chỉ phạt hoặc tù tội.
Chữa bởi 1 bác sỹ tâm lý( tâm thần) có trình độ, và thuôc an thần nếu cần. Nó là bệnh, ko pai người ta muốn vậy.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tưởng gì, chứ nợ có hai tỉ ăn thua gì.
Nó dám vay, thì nó sẽ dám trả, không trả được bằng tiền thì sẽ trả bằng sức lực.
Cụ yên tâm đi, nó giải quyết xong vụ nợ 2 tỉ này, thì nó sẽ biết cách nợ được 5-10 tỉ nữa.
Rồi cụ sẽ thành "tuổi tôm" so với nó. :P

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cái sai của cụ là trả nợ thay lần 1 rồi sẽ có lần 2;
Giờ không cứu thì cũng sai, cứu tiếp thì có lẽ sai với vợ con của cụ.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
E kể câu chuyện làng e ở nhé.
Ông bố sau khi hết lần này đến lần nọ trả nợ cho thằng con.
Và như mọi lần bọn chủ nợ đến uy hiếp để trả nợ cho thằng con.
Ông bố ko nói gì cầm giao chém thằng con một phát và chốt một câu bọn m thích thì chém nó. T nuôi nó đến giờ coi như phát chém kia là công t nuôi nó.
Cả bọn đái ra máu chỉ nói thôi chú đưa em nó vào viện còn tiền khi nào chú thu xếp được thì bảo bọn cháu.
Cả bọn cút.
Thằng con thì đái ra máu luôn, giờ thì làm ăn nghiêm chỉnh rồi.

binhsu7273

Xe cút kít
Khi nào chủ Thớt có sẵn trong tay 200 tỷ tiền mặt, thì hãy nghĩ đến chuyện trả nợ cho thằng E việc Cờ bạc.

duythanh_1710

Xe tải
Bảo em cụ trốn tạm ở đâu không ra ngoài nữa, trong thời gian đó thì:
- Lên mạng livestream thách thức mấy đầu gấu, bọn đầu gấu sẽ lên mạng live stream lại. 2 bên chửi nhau sẽ giúp tăng tương tác => kênh youtube sẽ tăng sub => lâu dần sẽ kiếm được rất nhiều tiền trả nợ

onlyone28

Xe hơi
Khi nào chủ Thớt có sẵn trong tay 200 tỷ tiền mặt, thì hãy nghĩ đến chuyện trả nợ cho thằng E việc Cờ bạc.
200 tỷ tiền mặt mà cứ cưu mang thì cũng nhanh chóng ra đi thôi cụ ah. Khi mà em của cụ ý đã nợ đến 2 tỷ thì em đoán 90% là bọn nó đã biết họ hàng hang hốc anh em thân thích của em cụ ý là như thế nào, có tóc để túm không. Nếu cứ trả nợ đậy như thế này thì lần này sẽ có thêm nhiều lần 2 tỷ nữa...

hatinh5760

Xe điện
Nghiện cờ bạc nó cũng như nghiện ma túy. Khác cái là nó không có cữ. Thuốc quá liều có thể sốc, có thể đi. Nghiện cờ bạc khủng khiếp lắm.
Đội cho vay luôn nhìn gia cảnh và cho bọn này vay. Dã man là chúng khủng bố ngườ thân, người liên quan.
E căm thù bọn cho vay, dù biết là bọn kia tự đến vay, và trong cơn mê, chúng chấp nhận hết.
Khủng khiếp.

duytrong

Xe lăn
Chả biết khuyên gì nhưng em chia sẻ chuyện có thật mà em biết, chứng kiến. Nhà có 3 chị em, thằng em phá gia chi tử hết mượn xe chị đặt tới đặt xe bạn. Nợ thì thì báo tới lần N, nhà nó cứ cung cúc trả thậm chí vay để trả.

Nhiều năm qua đi, cho tới 1 hôm xxx ập vài nhà ốp đi vì tội cá độ qua mạng. Nhà vẫn dấm dúi và loay hoay chạy chọt, vừa tốn tiền lại k hiệu quả. Kết cục là án 3,5 năm ngồi. Đi trả án nhưng không chắc ra sẽ thành người hay vẫn trượt sâu?
Giang sơn dễ đổi,
Bản tính khó dời.
Khó lắm, rồi đâu vẫn vậy thôi cụ ơi.

Vn-Index

Xe tải
Tình hình là thằng em trai ruột của mình mới báo nợ nhà gần 2 tỷ ( con số tạm khai ). Mình thì ở HN , phải cho nó tá túc sống tạm tại 01 căn nhà trong ngõ ở tỉnh ( mình mua tạm định đầu tư )
Số tiền nó nợ trong khả năng mình có thể trả hộ được nhưng lần này kiên quyết sẽ không hỗ trợ nó nữa vì cũng đã phải thanh toán cho nó rất nhiều lần rồi

Các bác cho xin lời khuyên xử lý trường hợp này nhé vì thằng em trai cũng toàn đi vay nóng của bọn XH đen ở TP
Cụ trả nhiều lần rồi thì trả nốt đi không sẽ có 2 phương án có thể xảy ra
1 là bọn xã hội thâm nó giết em cụ thì cụ sẽ ân hận cả đời.
2 là đường cùng em cụ nó quay sang thịt cụ để lấy tiền trả nợ vì đằng nào nó chả bị ép chết mà nó thấy cụ giàu có thấy chết mà không cứu thì cũng chả phải là anh em tốt gì

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Nói đến chuyện nợ nần thì thực sự đúng là chả biết góp ý thế nào. Bản thân em bị thằng ôn con quỵt nợ hơn 2 tỷ mấy năm nay. Tiền các bên liên quan thì em cũng giải quyết xong hết, nhưng hậu quả thì đúng thật khó lường, có gia đình tan nát, có đánh chém nhau, tiền ít hay nhiều, trước hay sau, lần 1 hay lần 2 hay lần thứ n cũng đều là mồ hôi nước mắt & máu. Thế nên là tùy thôi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

NNS

Xe ngựa
Cứu thì xác cmn định là nhà cụ chủ thread sẽ phải kíu đi cứu lại để chết chùm chung với nó

gacan

Xe buýt
Giống hệt trường hợp thằng bạn e, xử lý ntn này cụ tham khảo xem. Nó cũng bị nợ 3 tỷ, bố mẹ & ace dứt khoát k trả do trả quá nhiều rồi! Nhắn tin thẳng với xhd làm căn cứ khóa lại số nợ và chốt lãi! Sau đó bỏ quê ra HN cày cuốc trả nợ dần! Sau 1 thời gian nguôi đi thì đội xhd cũng chấp nhận tình huống này. Quan trọng là e cụ phải bỏ đc cơ, chứ cứ bết ntn thì mệt lắm!

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Các cụ ngoài cuộc cứ nói không trả mà được, không trả nó quấy cho bằng trả thì thôi vì thường độ lì của những người dân như anh em mình không bao giờ bằng chúng nó. Thằng em em cũng mới báo có 2 lít mà e đã ong hết sủ, mặc dù ko phải lo toàn bộ. Cờ bạc nó là bộ môn để kiếm tiền, cụ Sakai nói đúng đấy, nhưng thường những thằng đã ngu thì không bao giờ chúng nó nhận ra được là bộ môn đó cực kì khó kiếm tiền, mà kiếm được cũng chỉ là trong chốc nhát, trong từng tiếng bạc.