[Funland] Người nhà mới báo nợ gần 2 tỷ

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 lựa chọn, chết chùm hoặc mình nó chết. Lựa chọn nào cũng có phương án cụ thể, tùy cụ chọn.

vneseman

Xe lăn
Kệ nó thôi chứ còn gì nữa. Báo vài lần rồi, nó sẽ không ngại báo vài lần nữa đâu.

HKCat

Xe buýt
Bố mẹ về hưu có căn nhà mặt phố đẹp, giá 10 tỷ. Nhưng bất hạnh có cô con gái lười làm, mải chơi bời lêu lổng... Thế là lọt vào kế hoạch chăn gà của xã hội thâm. Lúc đầu chúng cho thắng vài trăm triệu, rồi sau thua dài lên đến 3 tỷ. Bố mẹ muốn cứu con nên rao bán nhà. Nhưng bọn XHĐ dùng thủ đoạn bẩn nên không ai vào mua được. và cuối cùng phải bán cho chúng với giá 5 tỷ. Trả nợ xong còn hơn tỷ. Mua được mảnh đất nhỏ. Dựng cái nhà tạm ông bà sống cuối đời.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Tình hình là thằng em trai ruột của mình mới báo nợ nhà gần 2 tỷ ( con số tạm khai ). Mình thì ở HN , phải cho nó tá túc sống tạm tại 01 căn nhà trong ngõ ở tỉnh ( mình mua tạm định đầu tư )
Số tiền nó nợ trong khả năng mình có thể trả hộ được nhưng lần này kiên quyết sẽ không hỗ trợ nó nữa vì cũng đã phải thanh toán cho nó rất nhiều lần rồi

Các bác cho xin lời khuyên xử lý trường hợp này nhé vì thằng em trai cũng toàn đi vay nóng của bọn XH đen ở TP

Anh họ em trước cũng bóng bánh, nợ con số tỷ. Bác em trả đc vài lần rồi thôi, tuyên bố cấm cửa về nhà. Hôm Giao thừa, bà bác xin mãi, ông mới cho thằng con vào thắp hương gia tiên rồi đá đít đi luôn. Thế nào mà sau đó tu chí làm ăn, giờ giàu vãi.

Cụ chủ có lẽ nên để em cụ tự xoay sở, biết đâu lại thay đổi đc con người.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Khuyên bảo gì nữa. Để nó vay nó tự trả. Ko tự trả được thì trở về vạch xuất phát là chui vào bung mẹ nhưng là mẹ khác thôi chứ khuyên với bảo cái gì.

rongtrang

Xe buýt
Chả dám khuyên gì cụ, cụ động viên phụ huynh cho các cụ đỡ buồn.

Lilak

Xe tải
Tình hình là thằng em trai ruột của mình mới báo nợ nhà gần 2 tỷ ( con số tạm khai ). Mình thì ở HN , phải cho nó tá túc sống tạm tại 01 căn nhà trong ngõ ở tỉnh ( mình mua tạm định đầu tư )
Số tiền nó nợ trong khả năng mình có thể trả hộ được nhưng lần này kiên quyết sẽ không hỗ trợ nó nữa vì cũng đã phải thanh toán cho nó rất nhiều lần rồi

Các bác cho xin lời khuyên xử lý trường hợp này nhé vì thằng em trai cũng toàn đi vay nóng của bọn XH đen ở TP
Các bác cho em hỏi nợ nhiều thế này là do nguyên nhân j ah? Sao nhiều nhà lâm vào cảnh này vậy?☹☹☹☹

do làm ăn rồi vay XhĐ có thể nợ như vậy - thì có hợp lý ko? Dù gia đình đã họp bàn- khoanh vùng phần nợ- control để trả rồi- thì 5 năm sau lại tiếp tục??? 😥😥😥
Vậy do làm ăn? Hay do lý do nào nữa ah ???

Dan du an

Xe cút kít
Chắc lô đề, bóng bánh chứ ma tuý chả hết nhanh và nhiều như thế. Ma tuý hết 2 tỏi có khi xong rồi.

Dan du an

Xe cút kít
Ngày xưa ở đâu đó có nhà rất giầu, con thì nghiện còn doạ giết cả mẹ khi không đưa tiền. Ông bố điên lên cho hẳn một tỉ gửi tiết kiệm, bảo cứ lấy ra dần mà tiêu, gia đình vào Nam sống. Thằng kia mới tiêu đâu được 700 thì đã thăng rồi vì quá liều....

provtc

Xe container
Đối tác của em giàu lắm, nhưng có ông con trai đánh bạc thì thôi rồi, mua cho con lx 350 đỏ mới cứng 3 hôm bay luôn, trả cho cứ sòn sòn cỡ cũng phải 2-3 chục tỉ. Mà ông này có mỗi mình nó thương yêu vô cùng, đẹp trai cao ráo sáng sủa, mà rất thông minh. Cầm vali tiền đi trả cho con tức quá lao vào đá đấm mấy cái, xong xuôi lại chở đi ăn uống. Haiz thương con kiểu này rồi bán gia sản vài trăm tỉ chắc cũng không đủ cho nó.

CarlVinson

Xe tải
Cơm nó không ăn mà đòi ăn kưt
Thì cho nó ăn .
Lo cho nó rồi lúc ông bà nằm xuống , vợ con mình ai lo
Máu trên máu dưới xót thì xót, nhưng nó có biết nghĩ đến người khác đâu .

Sao Mai

Xe tăng
Thằng cháu ruột em sau 3 lần gia đình giải cứu thì nó vẫn vậy kg thay đổi và giờ đang ngồi tù, còn bố mẹ nó từ nhà cửa rộng rãi, trang trại heo ngon lành thì giờ phải đi thuê trọ và làm công nhân. Kết luận là kê mẹ mấy thằng này, chết bớt cho nó thoáng.

Moriarty

Xe container
Các bác cho em hỏi nợ nhiều thế này là do nguyên nhân j ah? Sao nhiều nhà lâm vào cảnh này vậy?☹☹☹☹

do làm ăn rồi vay XhĐ có thể nợ như vậy - thì có hợp lý ko? Dù gia đình đã họp bàn- khoanh vùng phần nợ- control để trả rồi- thì 5 năm sau lại tiếp tục??? 😥😥😥
Vậy do làm ăn? Hay do lý do nào nữa ah ???
Lúc đầu thua thì chúng nó gạ cho vay tiền để chơi gỡ lại, ông nào cũng say máu nên nhắm mắt kí vay, thua tiếp + lãi mẹ đẻ lãi con thì ra 2 tỉ

1.25 ton

Xe điện
Em thấy lạ cái là mấy đồng chí cờ bạc, rất hào sảng, coi tiền như rác, ăn nói rất trượng nghĩa. Nha em có ông đồng hao, bán hàng ăn sáng mà nợ cũng vào trăm triệu. Suốt ngày mở mồm là nói chuyện ăn gì, chơi gì ( ngày nhậu 2-3 lần ), chê người keo kiệt . Duy mỗi kiếm tiền là tiệt không đả động gì, vợ mỗi tháng oằn lưng trả nợ 7-8 triệu tiêng lãi, nhưng coi như không biết, vẫn chơi bời được mới tài.

tit0e

Xe buýt
sát nhà em có nhà con một phải bán hết đất đai nhà cửa vì cờ bạc
giờ đi ở trọ phòng bé tẹo mà vẫn chẳng đi làm gì

vu nhat hung

Xe buýt
Cụ gửi 2 tỉ vào bank,lấy lãi hàng tháng nuôi thằng e,còn bắt thằng e phải đi làm kiếm tiền để trả nợ bọn xhđ,phải bắt nó chịu trách nhiệm về những việc nó gây nên thò may ra nó ms bỏ đc cờ bạc

seafish

Xe tải
Cần gì phải cờ bạc, lô đề,... chỉ cần mê mấy cái game online, rồi leo lên VIP này nọ, đua top mỗi ngày,... thì tiền tỉ là chuyện nhỏ

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Lại mấy ông xe đạp rặn chuyện rồi, cơ mà không hấp dẫn lắm.
Em cũng nghĩ như cụ, nhưng xem các cụ khác tư vấn cũng hay mà :P
Đi xklđ kiếm được 2 tỷ trả nợ cho em, chưa kể các lần khác thì cũng chả ngu và không hiểu giá trị của tiền để mà lên đây hỏi.

Phải em em tư vấn cụ chủ gặp luôn bọn chủ nợ rồi làm kèo 3 tỷ. Thắng thì chúng nó phải trả thêm mình 1 tỷ mà thua thì cũng chả có gì khác =))

Chỉnh sửa cuối: