[Funland] Người tính cách như này có thể làm chủ DN được không ?

cadan

Xe container
Người giàu, người thành đạt bị trầm cảm đầy...

Năng lực thiên phú về tư duy, may mắn tận dụng cơ hội, cũng như các phẩm chất khiến người ta giàu có thành đạt...không nhất thiết phải đi kèm với một sự cân bằng, tự chủ, giỏi kiểm soát về tâm lý/tâm thần

Em chưa đọc bài báo, nhưng nếu chỉ hỏi mệnh đề là người có vấn đề về sức khỏe tâm thần /tâm lý có làm chủ DN được không, thì hoàn toàn có thể trả lời được rằng nếu các phẩm chất khác của họ ngon thì họ vẫn có khả năng thành công rực rỡ. Một số người nhìn vào như thế, như thế, một ngày nọ bất ngờ nhảy lầu...

...cũng không quá hiếm phải không ạ

skuadi

Xe điện
Người giàu, người thành đạt bị trầm cảm đầy...

Năng lực thiên phú về tư duy, may mắn tận dụng cơ hội, cũng như các phẩm chất khiến người ta giàu có thành đạt...không nhất thiết phải đi kèm với một sự cân bằng, tự chủ, giỏi kiểm soát về tâm lý/tâm thần

Em chưa đọc bài báo, nhưng nếu chỉ hỏi mệnh đề là người có vấn đề về sức khỏe tâm thần /tâm lý, hoàn toàn vẫn có thể thành công rực rỡ. Một số người nhìn vào như thế, như thế, một ngày nọ bất ngờ nhảy lầu...

...cũng không quá hiếm phải không ạ
Cũng hơi hiếm nhưng ko phải là ko có.
Em biết nhiều cháu 200x cũng đều là triệu phú đô la cả.
Ngay cả chuỗi nhỏ như đồng hồ xwatch thì chủ nó cũng chỉ sn 1992 mà doanh thu hơn 1,5 tỷ/ngày.

mà đấy chỉ là một trong số các cty của nó. cty nào cũng lãi cả.

Thuem

Xe buýt
Cụ hỏi bên cục thuế tp HCM năm ngoái có em gái sn 1998 riêng tiền bán mỹ phẩm online của em ý qua tk xác định đc là 250 tỷ. Số Ngoài ko tính đc nhé ;))
Em có bàn cái đó đâu, chỉ đang bàn cơ hội của Ofer tiếp cận ẻm nó, khó quá, vì em nó không thiết tha gì :P

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Scooterman

Xe tăng
E gọi vào số của em ý rồi. E ý chia cho em nửa!

limoux

Xe buýt
Cụ hỏi bên cục thuế tp HCM năm ngoái có em gái sn 1998 riêng tiền bán mỹ phẩm online của em ý qua tk xác định đc là 250 tỷ. Số Ngoài ko tính đc nhé ;))
Về kiếm tiền thì OK cụ.

Ý tôi là chủ Doanh nghiệp mà sao suy nghĩ tiêu cực vậy ?

skuadi

Xe điện

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Các cụ cứ khỏe chửi, có giỏi thì:

1. So găng với em nó về tiền.

2. Thủ dâm bút ra bài khác thô hơn thằng Lều này mà được đăng.

cadan

Xe container
Cũng hơi hiếm nhưng ko phải là ko có.
Em biết nhiều cháu 200x cũng đều là triệu phú đô la cả.
Ngay cả chuỗi nhỏ như đồng hồ xwatch thì chủ nó cũng chỉ sn 1992 mà doanh thu hơn 1,5 tỷ/ngày.

mà đấy chỉ là một trong số các cty của nó. cty nào cũng lãi cả.
Sợ nhất là ở đời không có gì độc đáo cả

cứ nhàn nhạt, vo tròn, hành động theo khuôn mẫu...

Típ người như thế mới khó mà thành công được.

lalala1122

Xe tải
E chả thấy bài báo này đúng cái mẹ gì cả
Các cụ cứ tỏ vẻ biết vài người rồi áp đặt linh tinh, bài này đĩ báo 100% ạ

skuadi

Xe điện
Sợ nhất là ở đời không có gì độc đáo cả

cứ nhàn nhạt, vo tròn, hành động theo khuôn mẫu...

Típ người như thế mới khó mà thành công được.
Đúng rùi ạ. Đọc những còm trên cũng thấy cứ chê bai, chửi, hay bảo ko thật....

Theo freud thì họ bị bức tường thành kiến - định kiến khiến cho không tiếp thu đx cái mới, cái ngoài tư duy của họ mà họ mặc định.

Xét như thế ai cũng có vấn đề tâm thần cả kể cả a Vượng, a Quảng, anh Masan ;))

limoux

Xe buýt
Tôi cũng đang là chủ DN, mà nợ nần đầm đìa, tình hình kinh doanh bi đát vụ đại dịch Covid ...lại công thêm chuyện bồ bịch suốt ngày quấy phá....chưa biết bao giờ mới nhìn thấy ánh sáng phía cuối đường hầm mà còn không bi quan như em này.
27 tuổi, có tất cả, tài sản, tiền bạc, doanh nghiệp....chỉ gặp mỗi chuyện tình cảm hơi éo le tý....Thế mà đã có ý tưởng buông xuôi !? Bó tay với thế hệ trẻ, họ thành công dễ dàng quá, giờ có gặp tý trục trặc trong cuộc sống là đã muốn phá bỏ luôn tất cả thành quá của mình sao ?! :D

skuadi

Xe điện
E chả thấy bài báo này đúng cái mẹ gì cả
Các cụ cứ tỏ vẻ biết vài người rồi áp đặt linh tinh, bài này đĩ báo 100% ạ
Miễn bàn việc đúng sai hay đĩ báo, điếm bút. Câu hỏi ở đây là người như thế có làm chủ dn đc ko?
Em bảo đc.

skuadi

Xe điện
Tôi cũng đang là chủ DN, mà nợ nần đầm đìa, tình hình kinh doanh bi đát vụ đại dịch Covid ...lại công thêm chuyện bồ bịch suốt ngày quấy phá....chưa biết bao giờ mới nhìn thấy ánh sáng phía cuối đường hầm mà còn không bi qua như em này.
27 tuổi, có tất cả, tài sản, tiền bạc, doanh nghiệp....chỉ gặp mỗi chuyện tình cảm hơi éo le tý....Thế mà đã có ý tưởng buông xuôi !? Bó tay với thế hệ trẻ, họ thành công dễ dàng quá, giờ có gặp tý trục trặc trong cuộc sống là đã muốn phá bỏ luôn tất cả thành quá của mình sao ?! :D
Bỏi vì cụ kinh doanh theo cách của cụ. Còn em nó kinh doanh theo cách của em nó. Voins dĩ nó chưa chắc liên quan một tí gì với nhau :D

lalala1122

Xe tải
Miễn bàn việc đúng sai hay đĩ báo, điếm bút. Câu hỏi ở đây là người như thế có làm chủ dn đc ko?
Em bảo đc.
E bảo ko ạ. Mở cửa hàng đã trăm ngàn thứ việc, ko năng động sao mà làm được cụ. Trong bài có nói rõ là người ko thích làm gì cả, người ta khen còn ko thích thì ko muốn nói chuyện. Mở công ty ra tự khắc mọi thứ nó đến à cụ.

Gagarose

Xe điện
làm chủ, làm lãnh đạo, có rất nhiều áp lực, và đối mặt với sự cô đơn (mặc dù có rất nhiều mối quan hệ)
Elon Musk bảo có những lúc tưởng chừng như ngồi vô vọng và nhai kính vỡ vậy

Nên trường hợp này theo tôi nghĩ là thật, ngoài ra còn áp lực về mặt xã hội gia đình nữa (cô/cậu này là LGBT, bị áp lực trong các mối quan hệ xã hội tình cảm)

limoux

Xe buýt
Bỏi vì cụ kinh doanh theo cách của cụ. Còn em nó kinh doanh theo cách của em nó. Voins dĩ nó chưa chắc liên quan một tí gì với nhau :D
Ý cụ là sao tôi vẫn chưa hiểu lắm nhỉ ?

Tôi : chủ DN, gặp nhiều vấn đề với DN của tôi, nợ nhiều, kinh doanh không tốt, chuyện tình cảm có vấn đề. Tôi - Lạc quan vui vẻ, không hề bi quan.
Em gái 27 tuổi : có tất cả, chủ DN, không nợ nần, đang kiếm tiền tốt. Gặp 1 chuyện tình cảm không như ý. Em gái 27 tuổi - Muốn chết.

MiTa

Xe lăn
E đang cung cấp hàng cho 1 e(đúng ra là gia đình e ấy, ẻm làm chủ), nói ra con số nó bán chắc nhiều cụ giật mình ko tin. E nó bán hằm bà lằng các kiểu, chắc chỉ còn mỗi súng đạn võ khí là ko bán. E nó ở SG nhưng quốc tich mẽo hết rồi. Nhưng ẻm lạc quan yêu đời, ko có ý định tử tử.

DUONGLAM

Xe điện
Chết được thì nó đã chết lâu rồi, những thằng nhiều tiền là những thằng rất sợ chết, các cụ ko phải lo cho nó.