[Funland] Người Việt có thể dùng Internet từ trời bằng vệ tinh của Elon Musk

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Thật, nasa ngu lòi trĩ.
Nasa nó dek ngu, nó lấy tiền thuế của dân mẽo rửa tiền qua cái dự án lừa đảo của anh xạo mút. Chỉ những thằng không hiểu được điều này mới ngu thôi.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

Anita Emi

Xe điện
Biết đâu có ngày cấm hết GG, FB và các mạng nước ngoài?
Trước mắt cái này cũng là cơ hội cho 1,5 tỷ dân TQ đỡ bị bịt mắt bịt tai!
Chảo ở đâu ra mà bắt sóng "tự do" của anh Mớt? ;))

Cụ thương dân Tàu bị bịt mắt bịt tai? Cụ không nghĩ họ hài lòng với điều đó à? Làm dân nước tự do dân chủ và cũng tự do ăn bom như Lybi, Siria hay dân nước độc tài trong 20 năm vươn lên thứ 2 thế giới về kinh tế?

beSuSu

Xe điện
Vấn đề là những ng đó có nhiều k, doanh thu có đủ chi phí k cụ ạ. E nghĩ những ng chịu chi hơn 7-8 lần để xem BBC thì khá ít đấy, số ng thích xem BBC cũng k nhiều đâu, ngoài ra họ có nhiều cách vượt tường lửa rẻ hơn nhiều
Cụ cứ gán với BBC để bác bỏ nó làm gì.
Nhiều nhu cầu khác mạng VN chập chờn ko đáp ứng đc.
Nếu chỉ đọc báo việt bt, xem youtube, of ... Thì như cụ nói.

AKAN_N

Xe buýt
Thằng Musk là thằng lừa đảo, nó lấy tiền thuế của dân Mẽo để bỏ túi riêng ......

chanthat123

Xe tăng
Mịa, tôi tưởng bắt sóng luôn như 4G chứ thêm cái chảo nữa thì thôi. Nhường anh Mút L

poiuy

Xe cút kít
Ở Vn thì cước internet rẻ vô đối rồi. Tuy nhiên hệ thống vệ tinh internet này vẫn có ích cho dù sẽ không nhiều người dùng.

baolac

Xe buýt
Chảo ở đâu ra mà bắt sóng "tự do" của anh Mớt? ;))

Cụ thương dân Tàu bị bịt mắt bịt tai? Cụ không nghĩ họ hài lòng với điều đó à? Làm dân nước tự do dân chủ và cũng tự do ăn bom như Lybi, Siria hay dân nước độc tài trong 20 năm vươn lên thứ 2 thế giới về kinh tế?
Ờ, tôi gặp bạn bè tàu toàn kêu ca khoản này đấy, nhiều đứa vẫn lập acc FB, GG mà mỗi lần vào rất khó khăn, giao lưu công việc vs thế giới bị đình trệ, cản trở.
Dân số 1,6 tỷ dân mà GDP tổng thế là quá kém, GDP đầu người thì xếp hạng nghèo phọt phẹt, có gì mà khoe khoang!

Huthasa

Xe container
Elon chắc sẽ không thi hành kiểm duyệt cụ mợ ạ :D
Kiểm duyệt là các nhà cung cấp nội dung chứ anh Mút anh chỉ là thằng kết nối thôi nên chả quan tâm đên cái gì đang chạy trong sóng của anh ấy đâu.

Wakeup

Xe điện
Giá cụ đưa là dịch vụ gì? Nếu là least line thì không thể so sánh được. Vì least line phải đảm bảo tốc độ cam kết.
Hơn nữa, vệ tinh vẫn phải giải quyết bài toán suy hao, mất gói, trễ, jitter trong khi đó, cáp quang không bị các vấn đề này.
Em tưởng là Leased Line chứ bác.

Anita Emi

Xe điện
Ờ, tôi gặp bạn bè tàu toàn kêu ca khoản này đấy, nhiều đứa vẫn lập acc FB, GG mà mỗi lần vào rất khó khăn, giao lưu công việc vs thế giới bị đình trệ, cản trở.
Dân số 1,6 tỷ dân mà GDP tổng thế là quá kém, GDP đầu người thì xếp hạng nghèo phọt phẹt, có gì mà khoe khoang!
Giao lưu với thế giới đình trệ cản trở thế nào em không biết, nhưng chắc chắn Tàu là nước có nhiều hoạt động giao thương, kinh tế với toàn thế giới thuộc top đầu (nếu không muốn nói là số 1) và chả cần GG hay FB :))

Khoe khoang gì ở đây? Em chỉ muốn nói với cụ là đừng thương cái thằng nó còn xếp bậc trên mình :))

baolac

Xe buýt
Cần có chảo thì cũng lích kích, nhưng người cần thì sẽ dùng.
Cái xì mát phôn cũng thế thôi, suốt ngày phải xạc pin mệt hết cả người, có ai vì thế mà từ chối dùng SM ko?

MrMilan

Xe điện
Biết đâu có ngày cấm hết GG, FB và các mạng nước ngoài?
Trước mắt cái này cũng là cơ hội cho 1,5 tỷ dân TQ đỡ bị bịt mắt bịt tai!
Cụ đi TQ chưa, hay là chỉ nghe nói, FB và Google bên TQ chạy tốt nhé, một khi đã muốn vào thì thiếu gì cách, VPN đầy

baolac

Xe buýt
Giao lưu với thế giới đình trệ cản trở thế nào em không biết, nhưng chắc chắn Tàu là nước có nhiều hoạt động giao thương, kinh tế với toàn thế giới thuộc top đầu (nếu không muốn nói là số 1) và chả cần GG hay FB :))
Khoe khoang gì ở đây? Em chỉ muốn nói với cụ là đừng thương cái thằng nó còn xếp bậc trên mình :))
Thế đừng thương bọn Mẽo nó ko biết kinh doanh, phát triển công nghệ kém dễ lỗ vốn nữa :))
Tàu hoạt động gì ko biết, thực tế là dân Tàu luôn kêu ca về khoàn bị chặn, kiểm duyệt internet quốc tế, ảnh hưởng đến công việc cá nhân và giao lưu cá nhân vs thế giới.

beSuSu

Xe điện
Nó y hệt luôn, giống cái chảo K+ ấy và tất nhiên là bị ảnh hưởng bởi thời tiết rồi.
Mưa gió là tịt
E ko hiểu upload lên kiểu gì. Chảo vệ tinh thì chỉ thu nhận data thôi.

baolac

Xe buýt
Cụ đi TQ chưa, hay là chỉ nghe nói, FB và Google bên TQ chạy tốt nhé, một khi đã muốn vào thì thiếu gì cách, VPN đầy
Đi rồi và đã thử, ko ăn thua.
Bạn tàu tôi hơi bị nhiều, chúng nó có lập tk FB dùng VPN nhưng vào rất hạn chế, bất tiện. Với lại có vào được cũng ko dám viết status nhiều, chắc sợ bị vào blist của khựa chăng.