[Funland] Người Việt Nam văn minh trong covid19

Pumzen

Xe ba gác
Túm lại thông điệp của lão thớt là:
Đừng nhổ vãi lung tung
Tránh xa mợ tên Nhung ...phỏng?
:D

slaz8

Xe ba gác
Ở VN thì khó đấy cụ ợ, vì chưa thể văn minh lịch sự trong tình trạng khủng hoảng đc.
Mới có tý mà sáng nay đã vơ vét tranh giành ầm ầm.
Giả sử dại mồm mấy hôm nữa cách ly vài phường thì e tin sẽ có oánh nhau, cướp giật...chứ đừng nói là nhường nhịn, xếp hàng.
Đúng là thế, nhưng không phải tất cả mọi người cụ ak. Vì nếu để ý thì đa phần người HN đều có quê, nên việc nhờ bà con mua hộ gạo và nhu yếu phẩm ở quên rồi gửi lên vẫn được. Đâu cần phải chen lấn xô đảy? Với cả chính phủ sẽ có chính sách bình ổn mạnh tay.
Cccm nên tin tưởng điều này

slaz8

Xe ba gác
Hôm nay em thấy mọi người đổ xô đi mua dự trữ thức ăn kinh khủng quá.
Mơi chỉ một vài nơi tự Phát
Các chuỗi siêu thị sẽ được chính phủ uỷ quyền bình ổn gia. Cccm yên tâm nhé

slaz8

Xe ba gác
thực phẩm trừ thiên tai chứ VN thiếu j mà phải gom. Gom nhiều lại giúp thương gian chém
Chuẩn ạ. Người HN đều có quê mà
Đúng là thế, nhưng không phải tất cả mọi người cụ ak. Vì nếu để ý thì đa phần người HN đều có quê, nên việc nhờ bà con mua hộ gạo và nhu yếu phẩm ở quên rồi gửi lên vẫn được. Đâu cần phải chen lấn xô đảy? Với cả chính phủ sẽ có chính sách bình ổn mạnh tay.
Cccm nên tin tưởng điều này

PnO

Xe tải
2 tháng dịch rồi mà vẫn mông lung nhỉ. Dịch rồi sẽ đến, đến vì cách nào mà thôi. Nhung là ca 17 chứ không phải đầu tiên. Đừng hoảng loạn, nên tìm cách để nó đến càng chậm càng tốt.

momoyama68868

Xe điện
Ngược dòng. Cháu lội.
Con covid17 này là người có tiền, có trình độ, đi nhiều chắc cũng hiểu biết về covid19.
Nhà nước đã khuyến cáo trung thực. Đi đâu, có qua vùng dịch không?. Sao cml này không chấp hành.
Nó coi thường tất cả mọi người. Kể cả pháp luật, lẫn luân thươngg.
Vậy sao lại không chửi.
Nếu là dân lao động, trình thấp có thể tha thu đc. Nhưng một người như cô này thì không thể tha thú đc.
Chửi để cho những người có ý tưởng coi thường cộng đồng ,coi thường pháp luật, thiếu trung thực, hãy soi lại mình.
Còn lúc này hãy bình tĩnh. Nhất là các men hãy lý trí. Bình tĩnh.
Đoàn kết. Ủng hộ chính quyền thành phố.
Tin tưởngChính phủ. Chấp hành tốt những.hướng dẫn của các cấp các ngành.
cùng nhau vượt qua khủng hoảng
Đôi khi Giàu có/Tiền bạc không tỷ lệ thuận với Văn minh và Ý thức.

Cộng đồng OF """Hãy Bình tinh cùng Chính Phủ, Chính quyền TP HN Quyết Tâm Vượt qua Dịch bệnh COVID-19"'

Không Hoang Mang Hoảng Loạn, Không đưa tin đồn thất thiệt. Giữ ổn định Xã Hội là góp phần Chiến Thắng Dịch
Hà Nội Cố lên
Việt Nam cố lên, Chiến thắng dịch bệnh!!!!
Chúc cả nhà mạnh khỏe bình an!!!

NQN

Xe tăng
Khó ! Toang thật rồi cc.

Mr met

Xe tăng
Em thấy đúng là công tác tuyên truyền người dân bình tĩnh trong thời điểm này là quan trọng nhất, cứ tranh nhau vào siêu thị mua đồ sẽ càng làm lây lan nhanh và hàng tăng giá làm người dân nghèo ko có nhiều tiền mua đồ tích trữ càng hoang mang sợ hãi. Khu nhà e siêu thị cũng đông nghẹt người rồi nhưng nhà e chưa đi mua gì cả. Các cụ ở đây hãy làm tấm gương đầu tiên, nói với vợ,chồng, với gia đình hãy bình tĩnh, đừng tích trữ lương thực. Dân mình có tâm lý đám đông, nếu các cụ mợ góp phần vào việc làm giảm tâm lý hoang mang lúc này thì các cụ cũng đang góp phần vào công cuộc chống dịch cùng với cp. Em tin là Hà Nội sẽ vượt qua đợt dịch này thành công.
nhà em chả mua gì vì gạo còn 10k hai thùng mỳ tôm với mắm muối dầu mỡ đủ rồi!? Nhà em cảnh giác nhưng không hoang mang!?

slaz8

Xe ba gác

dongnat123

Xe container
Em vẫn bình tĩnh để vượt qua giai đoạn này, nhiều người lo thái quá chưa chắc đã tốt mà còn bị tiểu thương tăng giá làm hỗn loạn thị trường

slaz8

Xe ba gác
Em vẫn bình tĩnh để vượt qua giai đoạn này, nhiều người lo thái quá chưa chắc đã tốt mà còn bị tiểu thương tăng giá làm hỗn loạn thị trường
Sai lầm của mọi người là dồn vào ngày nay mua gom, thực ra đây là mù quáng, chống dịch chứ đâu phải thiên tai mất mùa?
Hãy bình tĩnh vì chỉ hôm sau là hàng hoá ê hề.
Hôm nay có the họ mua nhiều hơn 1 chút là do ngày nghỉ..
Cảm ơn cụ chia sẻ.
Cccm nên chỉ ra các sai lầm của cộng đồng như cụ này nhé. Cảm ơn ạ

cuongdiv

Xe container
Thấy dân đổ xô đi mua gạo và thực phẩm dự trữ
Phố nhà e chỗ đại lý gạo đông nghẹt, tắc cả đường. Nếu e ko nhầm thì có đọc đc thông tin là một trong những lý do Vũ Hán lây lan nhanh là do người dân đổ xô vào siêu thị, cửa hàng mua đồ tích trữ

cưỡi chổi

Xe lăn
Phố nhà e chỗ đại lý gạo đông nghẹt, tắc cả đường. Nếu e ko nhầm thì có đọc đc thông tin là một trong những lý do Vũ Hán lây lan nhanh là do người dân đổ xô vào siêu thị, cửa hàng mua đồ tích trữ
Tâm lý đám đông, hoang mang do lo sợ

fanmu1234

Tháo bánh
Em chào tất cả cccm offer! Thế là sau 2 tháng chúng ta lại phải bắt đàu từ đầu, lần này khó khăn gấp bội.
Tuy nhiên trong khó khăn mới thể hiện bản lĩnh. Em kêu gọi cccm ủng hộ tinh thần otofun đã khởi xướng chúng tay chống dịch.
Đây mới chỉ là khởi đầu.
Chúng ta xần cho cả thế giới thấy người VN là ai
Khi mà Người Nhật tranh nhau mua giấy,
Người Hàn đi biểu tình đập phá bệnh viện trong dịch
Người châu Âu nổi tiêng văn minh thì lại kì thị đeo khẩu trang.
Hôm nay Người Hà Nôi đã có những nạn nhân đầu tiên. Chúng ta sẽ đại diện cho những người Việt Nam văn minh. sẽ phải cho cả thế giới thấy tinh thần VN
Không sợ hãi như người Hàn biểu tình
Không hoảng loạn như người Nhật mua giấy
Không kỳ thị nhưng cần cảnh giác, đừng chủ quan như người châu Âu mà không đeo khẩu trang
Luôn tự chủ đừng để bị bất ngờ như người Iran
Vì cộng đồng, đừng như người TQ khác nhổ lung tung.
Hãy dũng cảm, đừng để những người bên cạnh bạn như cô gái tên Nhung.( Ai ở đâu , cứ nguyên đó. Hãy xem Nhung là tấm gương, đừng hành xử như bạn ấy)
EM lập thớt này hi vọng cccm cùng tâm huyết với gia đình mình , cộng đồng của mình. cùng chung tay chia sẻ ý tưởng này với cộng đồng
Xin cảm ơn và tri ơn cccm
Chỉ cần 10 triệu HN đẹo khẩu trang liên tục 24/24 (khẩu trang vải cũng được), thì 10 ngày sau là xử lý xong những người dương tính

Chĩm111

Xe điện
Cảm ơn cụ
nếu chúng ta sáng suốt và có trách nhiệm, sẽ hạn chế bớt cụ ạ.
Khẩu trang không giúp ngăn covid. Chỉ giảm thiểu 1 phần nguy cơ. Chúng ta có thể dùng khẩu trang vải đúng cách. Giặt nước sôi và phơi dưới nắng để tái sử dụng.
Chủ yếu là phải hiểu cơ chế lây của covid
- Không tụ tập tiếp xúc
- Không đưa tay vào mũi miệng
- Rửa tay liên tục trên 20' với hoá chất hoặc xà phòng mỗi khi ra ngoài về hoặc trước khi ăn uống
- Không lạm dụng không gian điều hoà không khí, nếu có thể thì nên tắt điều hoà kk, bật quạt cưỡng bức, và làm thông thoáng môi trường .
Khi nghi ngờ bị phơi nhiễm nên tự cách ly ngay, va báo với người thân và bác sỹ tư vấn để tiện theo dõi..

Mời cccm tiếp ạ
Tinh thần và phương pháo phòng dịch của cụ rất chuẩn rồi, em ủng hộ!
Sáng nay dậy, thấy bà con xung quanh xôn xao và nhao nhao là mua được từng này đồ ăn, từng này thùng ăn... Mà ở đâu xa xa cho cam, chứ dân thủ đô lại giữa thủ đô luôn mới chán chứ!

slaz8

Xe ba gác
Cụ chia sẻ 1 thông tin cực kỳ quan trọng mà em chưa nghĩ ra. Cảm ơn cụ