[Funland] Nguyễn Chí Thanh có vụ gì đấy các cụ !!

xelulu

Xe buýt
Trên OF nhiều Thông tấn xã nhạy tin phết, các PV OF đi khắp các nẻo đường " day and night ", tin gì cũng đi trước cả truyền thông. =))
Thế cái vụ chung cư báo công an nhăn răng của anh tổng biên tập nàm thơ về hưu giờ các anh chị em công an mòn mỏi cụ nhỉ

xebetong

Xe container
Thế là chung tường chung móng như mấy căm thợ bđs xây bán à cụ ? Em tưởng trò này bỏ lâu rồi chứ ạ ?
Thợ bđs bố bảo giám xây chung tường (móng thì xây trộm) chỉ tay to mới giám làm vậy

Vietex

Xe điện
Sao cụ "khôn" thế. Ô Phúc là TT thì ô ấy phải chịu trách nhiệm các vđ của đn.
Trình độ nhận thức xh bằng 0.
Thế mà cg có thằng like :))
Đâu phải thế đâu bác, chính phủ phân công nhiệm vụ, tranh chấp kiện cáo thì ra tòa, trộm cắp tội phạm thì gọi công an, quân bác Phúc giải quyết những chuyện như này.

xelulu

Xe buýt
TNR Stars Đồng Văn (Hà Nam): Người dân bỏ tiền tỷ mua đất trên giấy
‼️

Sáng ngày 11/1/2021, giữa cái giá lạnh như cắt da cắt thịt của tiết trời miền Bắc, gần trăm người dân tụ tập, căng băng rôn trước trụ sở công ty CP Đầu tư và Phát triển Bất động sản TNR Holdings Việt Nam (TNR) tại 54 Nguyễn Chí Thanh (Hà Nội). Họ đều là khách hàng của dự án TNR Star Đồng Văn – những người đã đóng 95% giá trị hợp đồng chuyển nhượng nhưng chờ mãi vẫn chỉ có những mảnh đất trên giấy tờ.
Theo thông tin từ những người dân trong đám đông nay, suốt nhiều năm, hàng trăm khách hàng đã tìm cách đối thoại với chủ đầu tư Công ty Cổ phần phát triển Hà Nam (HNC) cũng như Công ty CP Đầu tư và phát triển Bất động sản TNR Holdings Việt Nam (TNR Holdings) - đơn vị triển khai dự án nhưng chưa tìm được tiếng nói chung.
Trong số những người dân có mặt tại trụ sở TNR vào sáng nay có nhiều người lặn lội từ các tỉnh xa tới Hà Nội, trong đó chủ yếu ở Hà Nam - nơi có TNR Đồng Văn. Có những trường hợp đã bán nhà, bán đất, vay ngân hàng rồi phải "ngậm đắng" suốt nhiều năm nay.
Trước đó, khoảng giữa tháng 8/2019, loạt bài viết “Miếng đất đầy cỏ dại chôn tiền tỷ ở khu đô thị TNR Stars Đồng Văn”, “Dự án THR Stars kêu cứu đề nghị Thanh tra Chính phủ vào cuộc” đã được đăng tải trên các phương tiện thông tin đại chúng, với những nội dung mà khách hàng của TNR Stars Đồng Văn đang kêu cứu. Như vậy, đã hơn một năm nữa trôi qua, người dân vẫn không biết làm gì ngoài tiếp tục kêu cứu và chờ đợi câu trả lời từ các cơ quan chức năng??!!

tieufudoncui

[Tịch thu bằng lái]
Lại bị bọn đa cấp BBĐS nó xơi rồi...
‼️

Sáng ngày 11/1/2021, giữa cái giá lạnh như cắt da cắt thịt của tiết trời miền Bắc, gần trăm người dân tụ tập, căng băng rôn trước trụ sở công ty CP Đầu tư và Phát triển Bất động sản TNR Holdings Việt Nam (TNR) tại 54 Nguyễn Chí Thanh (Hà Nội). Họ đều là khách hàng của dự án TNR Star Đồng Văn – những người đã đóng 95% giá trị hợp đồng chuyển nhượng nhưng chờ mãi vẫn chỉ có những mảnh đất trên giấy tờ.
Theo thông tin từ những người dân trong đám đông nay, suốt nhiều năm, hàng trăm khách hàng đã tìm cách đối thoại với chủ đầu tư Công ty Cổ phần phát triển Hà Nam (HNC) cũng như Công ty CP Đầu tư và phát triển Bất động sản TNR Holdings Việt Nam (TNR Holdings) - đơn vị triển khai dự án nhưng chưa tìm được tiếng nói chung.
Trong số những người dân có mặt tại trụ sở TNR vào sáng nay có nhiều người lặn lội từ các tỉnh xa tới Hà Nội, trong đó chủ yếu ở Hà Nam - nơi có TNR Đồng Văn. Có những trường hợp đã bán nhà, bán đất, vay ngân hàng rồi phải "ngậm đắng" suốt nhiều năm nay.
Trước đó, khoảng giữa tháng 8/2019, loạt bài viết “Miếng đất đầy cỏ dại chôn tiền tỷ ở khu đô thị TNR Stars Đồng Văn”, “Dự án THR Stars kêu cứu đề nghị Thanh tra Chính phủ vào cuộc” đã được đăng tải trên các phương tiện thông tin đại chúng, với những nội dung mà khách hàng của TNR Stars Đồng Văn đang kêu cứu. Như vậy, đã hơn một năm nữa trôi qua, người dân vẫn không biết làm gì ngoài tiếp tục kêu cứu và chờ đợi câu trả lời từ các cơ quan chức năng??!!
Thì lại giống bọn đa cấp BĐS rồi

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
em hóng ..................

Vietex

Xe điện
Thế cái vụ chung cư báo công an nhăn răng của anh tổng biên tập nàm thơ về hưu giờ các anh chị em công an mòn mỏi cụ nhỉ
Em thấy toàn đó sơn đẹp đẽ mấy năm nay rồi mà vẫn chưa bàn giao ạ. Khổ người mua quá.

bachanhpm

Xe tăng
lương của ông ấy để làm việc khác, mỗi ng mỗi nhiệm vụ. Có vấn đề thì mang ra tòa mà giải quyết. Ông ý dc trả lương đâu phải làm việc này.
Trách nhiệm quản lý đất nước càng nặng hơn. Doanh nghiệp phốt để bung ra auto lỗi giám đốc điều hành.

azazzuj

Xe tải
Toà này Vin làm, đầu 2016, Vin bán cho TNR Holdings Việt Nam với giá hơn 110tr US và đổi tên thành TNR Tower
Vậy là lâu nay em bị lừa ạ :(
Cứ mở mồm ra là Vin Nguyễn Chí Thanh, em thành thật cáo lỗi với anh Tuấn :D

donduong

Xe tải
E lại tưởng 1 nhóm các tồng chí TNV, DLV tập đứng vẫy cờ biểu ngữ dọc đường chào đón chuyên xa các đại bỉu dự HNTW đản VN

sontranvu

Xe điện
Chỗ Goldmark có sổ hết chưa vậy các cụ nhỉ?

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Thế lương bác Phúc ko phải tiền thuế của dân ah? Hay ý ********* của cụ là ko phải
Có nhiều cụ đã trích còm của em cũng giống như cụ.

và đã có nhiều cụ thay em trả lời.

Mà các cụ vẫn thích hỏi thì em cũng trả lời các cụ:

Lương bác Phúc chả liên quan gì đến việc này. Nếu kêu bác Phúc sao ko kêu bác Tr bác V bác Ch bác TL luôn đi cho có sức nặng.

Ăn có nơi, chơi có chỗ. Thỏa thuận hợp đồng dân sự, trường hợp không may bị sai bị lừa thì kiện ra tòa chứ kêu cứu cái gì. Còn trường hợp biết nó sai mà vẫn lao vào để tính cửa liều ăn nhiều thì lúc rủi ro càng chả có cớ gì đi kêu 1 ông chả liên quan gì đến hành pháp.

hoviethung

Xe lăn
‼️

TNR ở Nha Trang cũng vậy

Seven up

Xe buýt
Chỗ Goldmark có sổ hết chưa vậy các cụ nhỉ?
Đóng xong xiền mua, hoàn thành hết phí dịch vụ là có sổ trong 1 nốt nhạc. Cơ mà ko hiểu sao cái chỗ sát đường Nguyễn Cơ Thạch kéo dài vẫn toàn cột với cọc mấy năm nay, ko thấy nhúc nhích gì thêm. Mà cái đường chỗ cổng trg Newton sáng nào cũng tắc đường chít luôn.

xuanha_ng

Xe điện
Em nghe thấy tiếng loa: "Tập đoàn TNR lừa đảo, lừa đảo, lừa đảo. Yêu cầu bác Phúc vào cuộc cứu dân, cứu dân, cứu dân". Em không biết có chuyện gì vì em không nhìn được phía tòa nhà đó.
Lúc mua được bán chênh thì éo thằng nào gọi bác Phúc ơi cháu gửi quà cho bác nhỉ

8828

Xe buýt
Vậy là lâu nay em bị lừa ạ :(
Cứ mở mồm ra là Vin Nguyễn Chí Thanh, em thành thật cáo lỗi với anh Tuấn :D
Ở đây thì vẫn có Vin mà. Tòa Chung cư bên trong thì là Vinhomes NCT, Đế thì là Vincom NCT, Còn tòa vp mới là TNR Tower.