NguyÊn NhÂn KÍnh BỊ Ăn MÒn - CÁch KhẮc PhỤc

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thưa các Bác - trên đây Em thấy có rất nhiều quan điểm. Nhưng qua thực tế sử dụng Em thấy công nghệ này dùng được, xứng đáng đồng tiền mình bỏ ra.
Thưa các Bác - cũng nhờ những bài viết trên diễn dàn thì những người ít cập nhật thông tin như Em mới có điều kiện biết đến những công nghệ mới và được sử dụng, tất nhiên là phải trả bằng tiền..:21:
Nhưng theo Em các Bác Ko quan tâm thì cũng ko nên đả phá - vậy thì nguồn thông tin mới phong phú đươc.
Cảm ơn các Bác đã đọc
Mọi người không khỏi nghĩ bác chính là quân xanh của đám phiu sần, bác nghĩ thế nào là đả phá ? Mọi người vạch ra chuyện bỏ ra 1,5 chai để đắp phiu sần vào kính thì cũng đem lại kết quả khả quan như việc bỏ ra 1,5 nghìn để mua giấy ráp đánh kính, đây là việc bình luận khách quan, ai bỏ ra 1,5 chai thì cứ bỏ, ai chỉ muốn mất 1,5 nghìn thì làm theo, thế gọi là đả phá phỏng ?

Bác nên nhớ diễn đàn này khác hẳn nhiều nơi như TTVNOL hay câu lạc bộ mô hình...mọi người hình thành cách nghĩ việc nhà ai làm ăn thì kệ họ, mình không dây vào, ai gà mắc bẫy thì tại ngu dốt. OF này không giống như chợ xe máy cũ ở dịch vọng đâu

Ở đây mọi người vào là để giúp đỡ chia sẽ trên tinh thần phi lợi nhuận, kết gắn qua hệ...không phải là nơi rừng rậm đồi cao cho lũ mèo hoang chó dại xông vào kiếm chác. Ở đây mọi dữ kiện đều phải chịu sự đánh giá thông tin đa chiều, nếu SP hay dịch vụ thực sự tốt thì mới có thể tồn tại

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em cũng không đả phá mà em chỉ nêu lên để mọi người tham khảo thôi.Ngày nay ta đang sống ở thế kỷ 21 ,có quá nhiều cái hiện đại mà không biết có những cách làm rất đơn giản mà lại hiệu quả.
Tất nhiên ,tuỳ theo từng Bác ,từng túi tiền chọn cách nào là việc của từng người !

giomat

Xe đạp
Xin lỗi các Bác - trước hết phải xác định diễn đàn nay là vui thôi :21: . Nhưng ẩn dưới mỗi cái nick đều ẩn chứa 1 con người cụ thể, 1 tính cách cụ thể.
Thưa Bác VietVoi nếu Bác xem lại ngày Em tham gia diễn đàn và qua 1 số người đã biết Em thì chắc Bác ko có những ý kiến như Bác đã nêu..Bác nên bình tĩnh: nghe, nhìn và ngẫm nghĩ trước khi phê phán và đánh giá về 1 vấn đề, 1 ai đó - như Bác đánh giá về Em..
Chúc cả nhà vui..:21:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xin lỗi các Bác - trước hết phải xác định diễn đàn nay là vui thôi :21: . Nhưng ẩn dưới mỗi cái nick đều ẩn chứa 1 con người cụ thể, 1 tính cách cụ thể.
Thưa Bác VietVoi nếu Bác xem lại ngày Em tham gia diễn đàn và qua 1 số người đã biết Em thì chắc Bác ko có những ý kiến như Bác đã nêu..Bác nên bình tĩnh: nghe, nhìn và ngẫm nghĩ trước khi phê phán và đánh giá về 1 vấn đề, 1 ai đó - như Bác đánh giá về Em..
À em không nhằm vào bác, đây là em nói khách quan, em có nói là " mọi người có thể nghĩ..." chỉ là một giả thiết bác ợ. Em vẫn biết là bác tham gia từ 2006 thuôc diện mũ cao áo dài mờ

namquang

Xe buýt

Mua xe ngày: Jul 2006
Đoạn đường: 18
giomat
Đã chạy được 1000 km

Ngày tháng tham gia chả nói lên được cái gì cả, bác xem lại bác viết được bao bài. Nói thật bỏ ra 1,5tr để làm thì thà mua mịa kính mới còn hơn.

giomat

Xe đạp
Thưa các Bác - Thưa Bác NamQuang: các Bác hiểu sai ý của Em rồi.
Đúng là ngày tháng tham gia ko nói lên điều gì - nhưng ở trương hợp này nó là minh chứng cho Em:
.1 là Em ko phai là người của 1 dịch vụ nào liên quan đến oto (lĩnh vực này Em kém nhất đấy:21: ) Nhận xét của Em là hoàn tòa khách quan
.2 Em tham gia vào diễn dàn để vui và âm thầm học hỏi là chính (nên ko co nhiều bài viết). Em ví mình như ếch ngồi đáy giếng - và lái xe lâu nhưng tay lai vẫn còn non:21: mong được học hỏi các Bác.
Thưa các Bác - qua loạt bài này nếu Em sai đâu các Bác cu mắng...Em xin ghi nhận:41:

giomat

Xe đạp
Thưa các Bác
Em cũng chỉ là người sử dụng cái dịch vụ này thôi, thực tế Em thấy:
-Sau khi tráng - kính xe lâu bám bụi hơn, xe Em toàn đỗ ngoài đường mà 4,5 hôm kính vẫn sạch.(cái này đã được kiểm chứng)
-Đặc biệt hiệu quả khi đi trời mưa vì lúc đó bề mặt kính như lá khoai ko dính nước, tầm quan sát được cải thiện đáng kể - hiệu quả này là Em thích nhất đấy:21:
-Còn về khoản chống nấm mốc và ố kính thì còn chờ kiểm chứng vì Em mói làm
Xe Em mới lấy ở chỗ Bác Hùng Co..(Rexton) nên Em làm luôn (phòng bệnh hơn chữa bệnh mà) - theo ngu ý của Em thì 1.5 triệu cho từng ấy tác dụng suốt 1 đời xe thì cung ok phai ko các Bác.
Các Bác lại hiểu lầm Em là quân xanh của ai đó và hiểu lầm cái dịch vụ này chỉ là tẩy vết bẩn lỗi trên kính nên Em phải đính chính cho rõ.
Cảm ơn các Bác đã đọc

tuannano

Xe đạp
Mọi người không khỏi nghĩ bác chính là quân xanh của đám phiu sần, bác nghĩ thế nào là đả phá ? Mọi người vạch ra chuyện bỏ ra 1,5 chai để đắp phiu sần vào kính thì cũng đem lại kết quả khả quan như việc bỏ ra 1,5 nghìn để mua giấy ráp đánh kính, đây là việc bình luận khách quan, ai bỏ ra 1,5 chai thì cứ bỏ, ai chỉ muốn mất 1,5 nghìn thì làm theo, thế gọi là đả phá phỏng ?

Bác nên nhớ diễn đàn này khác hẳn nhiều nơi như TTVNOL hay câu lạc bộ mô hình...mọi người hình thành cách nghĩ việc nhà ai làm ăn thì kệ họ, mình không dây vào, ai gà mắc bẫy thì tại ngu dốt. OF này không giống như chợ xe máy cũ ở dịch vọng đâu

Ở đây mọi người vào là để giúp đỡ chia sẽ trên tinh thần phi lợi nhuận, kết gắn qua hệ...không phải là nơi rừng rậm đồi cao cho lũ mèo hoang chó dại xông vào kiếm chác. Ở đây mọi dữ kiện đều phải chịu sự đánh giá thông tin đa chiều, nếu SP hay dịch vụ thực sự tốt thì mới có thể tồn tại
em chào bác Việt
Em không hiểu bác là ải ghét em ở điểm gì mà nói kinh khủng thí
Bác có quyền nói, nhưng phải nói đúng ,
Sản phẩm trên thị trường có nhiều, mỗi loại đều có tính năng ưu và nhược điểm riêng, không có sản phẩm nào là tốt, là xấu cả
Sản phẩm tồn tại được nó phải có lợi thế riêng của nó như chất lượng sản phảm, chất lượng dịch vụ hay giá cả
Em phân tích về vật liệu, nếu phân tích của em sai bác hãy chỉ ra và nên "cư sử như những người có học"
Chúng ta trên diễn đàn là mang đến cho khách hàng thông tin tốt, đúng và đầy đủ để khách hàng không bị nhầm khi chọn lựa
Nếu bác muốn tranh luận về "phim dán kính chống nóng cách nhiệt" bác gặp ẹm
Em tự hào là biết gần hết các sản phẩm ở Việt Nam và trên thế giới (windowfilm)
Còn ở Việt Nam em thuộc gần hết thông số kỹ thuật của các hãng cũng như nhà máy sản xuất của họ
Bác hãy tranh luận với em, đừng "chỉ trích" bâng quơ như thế nhé
Em tư vấn tốt cho khách hàng, khách hàng của em có thể chọn sản phẩm bên công ty em nếu không em sẽ tư vấn sản phẩm của công ty cùng ngành theo sự hiểu biết của em mà em cho là tốt nhất cho khách hàng
Cám ơn bác đã tham gia vào theat của ẹm
Tuan Nguyen

tuannano

Xe đạp
Bác ơi, thế kính xe em bị mờ hơi nước thì cái cục của bác có xử lý đc kô ạ, bác mua ở đâu đấy, chỉ em với
Bác à
Kính bị mờ hơi nước cũng có thể làm trong lại gần như ban đầu
Nó không phải là mài mà là "phủ" với công nghệ NaNo
hiiii
"mài sẽ làm thay đổi cấu trúc bề mặt của kính" em nghĩ không ổn

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
em chào bác Việt
Em không hiểu bác là ải ghét em ở điểm gì mà nói kinh khủng thí
Bác có quyền nói, nhưng phải nói đúng ,
Sản phẩm trên thị trường có nhiều, mỗi loại đều có tính năng ưu và nhược điểm riêng, không có sản phẩm nào là tốt, là xấu cả
Sản phẩm tồn tại được nó phải có lợi thế riêng của nó như chất lượng sản phảm, chất lượng dịch vụ hay giá cả
Em phân tích về vật liệu, nếu phân tích của em sai bác hãy chỉ ra và nên "cư sử như những người có học"
Chúng ta trên diễn đàn là mang đến cho khách hàng thông tin tốt, đúng và đầy đủ để khách hàng không bị nhầm khi chọn lựa
Nếu bác muốn tranh luận về "phim dán kính chống nóng cách nhiệt" bác gặp ẹm
Em tự hào là biết gần hết các sản phẩm ở Việt Nam và trên thế giới (windowfilm)
Còn ở Việt Nam em thuộc gần hết thông số kỹ thuật của các hãng cũng như nhà máy sản xuất của họ
Bác hãy tranh luận với em, đừng "chỉ trích" bâng quơ như thế nhé
Em tư vấn tốt cho khách hàng, khách hàng của em có thể chọn sản phẩm bên công ty em nếu không em sẽ tư vấn sản phẩm của công ty cùng ngành theo sự hiểu biết của em mà em cho là tốt nhất cho khách hàng
Cám ơn bác đã tham gia vào theat của ẹm
Tuan Nguyen
Bác ngâm kíu lại bài của em đi, em không nói là bác không được quảng cáo (việc này do ác min đại nhân lo) em chỉ nói là quảng cáo kiểu keo dính chuột, cắm đầu cắm mặt dán như cái máy một văn bản đã soạn sẵn, điều này nó không phù hợp ở 4r này, vì ở đây không phải tường bệnh viện trường học. Trên này đầy người QC và bản thân em cũng quảng cáo, nhưng nó theo một cách khác, có học hơn, chứ không theo kiểu dội một thùng nước vào mặt người đọc như quảng cáo của bác

MayphatTV

Đi bộ
Bác ngâm kíu lại bài của em đi, em không nói là bác không được quảng cáo (việc này do ác min đại nhân lo) em chỉ nói là quảng cáo kiểu keo dính chuột, cắm đầu cắm mặt dán như cái máymột văn bản đã soạn sẵn, điều này nó không phù hợp ở 4r này, vì ở đây không phải tường bệnh viện trường học. Trên này đầy người QC và bản thân em cũng quảng cáo, nhưng nó theo một cách khác, có học hơn, chứ không theo kiểu dội một thùng nước vào mặt người đọc như quảng cáo của bác
Em thấy bác VIETVOI cũng đến là hay không hợp hay không cũng đâu phải việc của bác (việc đó có ác min đại nhân mà) em thấy bác là người rất hiểu biết, kiến thức phong phú nhưng cách nói của bác em thây...

tuannano

Xe đạp
Em thấy bác VIETVOI cũng đến là hay không hợp hay không cũng đâu phải việc của bác (việc đó có ác min đại nhân mà) em thấy bác là người rất hiểu biết, kiến thức phong phú nhưng cách nói của bác em thây...

Chào các bác, các bác hiểu nhầm sản phẩm em muốn nói, đó là sản phẩm phủ lên bề mặt chứ không phải "mài mặt" đâu nhé
Hiii
Nó là sản phẩm của DIAMON-FUSION do công ty GmG tại 185 Bà Triệu phân phối độc quyền tại Việt Nam
WDF chúng em là đói tác tại Hà Nội và chúng có trách nhiệm tư vấn, phát triển kinh doanh và chăm sóc khách hàng
Rât mong các bác quan tâm, nó là sản phẩm tốt và hiện tại bên em đang tiến hành cho hãng xe BUS tại Hà Nội và toàn bộ xe ở Cục V75 - Cục phục vụ ngoại giao đoàn

guidingstar

Xe tăng
he, lobby khá tốt phải không các bác? Chắc cái này ít bán cho cá nhân lắm. Mấy ông nhà nước mà không giải ngân được tiền thì cũng khổ.
Ơ quên, em kô nói ai đâu đấy nhé! Các bác lại xâu vào chửi mắng em thì em đến đem xe đi ra đường 70 cho người ta phá mất!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thôi cháu lượn, kẻo lại điều tiếng, cháu thề không thêm một bài nào vào thớt này nữa

Mà cháu nói thêm: Các dự án cho nhà nước như V75 hay xe bít gì đó, ặc ặc nó dựa vào Know Who chứ không phải Know How, các cụ OF tuyền dùng tiền túi thì các cụ ấy lại thích Know How cơ, cho nên cũng khó lấy V75 làm chuẩn mực

FeRAM

Xe điện
Thôi cháu lượn, kẻo lại điều tiếng, cháu thề không thêm một bài nào vào thớt này nữa

Mà cháu nói thêm: Các dự án cho nhà nước như V75 hay xe bít gì đó, ặc ặc nó dựa vào Know Who chứ không phải Know How, các cụ OF tuyền dùng tiền túi thì các cụ ấy lại thích Know How cơ, cho nên cũng khó lấy V75 làm chuẩn mực
Bác chán vội thế. Tiếp tục đi chứ, có em tiếp sức bác. Sao mà em ghét mấy cái loại quảng cáo toàn dùng đao to, búa lớn, làm người sử dụng hiểu lầm thế ko biết.

Công nghệ Nano là cái gì? Có phải thánh đâu mà cái gì cũng nano. Riêng về diamon fusion, đã có lần được hầu chuyện với mấy bác này trên topíc khác rồi thì phải. Mịa, khác đếch gì halotech, thuốc chuột Hoàng tiến, etc.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác chán vội thế. Tiếp tục đi chứ, có em tiếp sức bác. Sao mà em ghét mấy cái loại quảng cáo toàn dùng đao to, búa lớn, làm người sử dụng hiểu lầm thế ko biết.

Công nghệ Nano là cái gì? Có phải thánh đâu mà cái gì cũng nano. Riêng về diamon fusion, đã có lần được hầu chuyện với mấy bác này trên topíc khác rồi thì phải. Mịa, khác đếch gì halotech, thuốc chuột Hoàng tiến, etc.
Đây nhá, cháu quay lại là tại cụ Fe Râm xui chứ không phải cháu nuốt lời, cháu thì đếch có học về khoa học nên cháu không biết các công thức rắc rối mà cụ chủ thớt nêu ra, cháu chỉ biết nôm na tỉ như thịt chó bổ hơn thịt heo vì con chó nó có cuộc sống tinh thần màu sắc hơn con heo, còn nó có chất gì thì nhà cháu chệu

Cháu cũng biết thủy tinh là loại vật chất bền bậc nhất với tất cả cả hóa chất trên đời, chả thế phòng thí nghiệm dùng lọ thủy tinh đựng đủ loại hóa chất, vậy mà cái ôto nó có 3 vạn chín nghìn các chi tiết dễ bị hư hỏng hơn như như: sắt, nhựa, cao su...thì còn chả lo nó bị ăn mòn lại đi lo cái kính bị ăn mòn với phá vỡ cấu trúc phân tử với thủy phân thủy c... gì gì đó.
Ngài advertiser lại sắp bảo là tầm nhìn quan trọng này kia với an toàn, ờ nghe thì phải, tầm nhìn tốt nhưng đang ở tốc độ 90km/h mà cái ống dẫn dầu phanh nó thủng một phát thì hay nhỉ ?

Điều đó có nghĩa là cái gì mòn cũng lo hết, nhưng lo kính mòn là việc dở hơi nhất trong mọii việc, cháu có con xe Nissan đời 82 sau khi treating bằng giấy ráp thì kính của nó cũng nõn nà không kém Camry 3.5 điểm nào hết... là cháu cứ nói bâng quơ thế thôi chứ cháu chả dám ý tứ cụ nào đâu đấy

tuannano

Xe đạp

uh, bác Feram nghe chừng biết nhiều thật, mỗi thứ biết một tý, hôm nào bác viết một bài cho anh em tham khảo
Bác mà nói về Halotech thế không sợ "phạm huý "sao

ali_baba

Đi bộ
uh, bác Feram nghe chừng biết nhiều thật, mỗi thứ biết một tý, hôm nào bác viết một bài cho anh em tham khảo
uh nhỉ, em mà bán halotech thì em "hận" bác FeRam lắm đấy

FeRAM

Xe điện
Bác chán chứng minh về công nghệ rồi à? Lại chuyển sang chỉ trích cá nhân à? Hê hê, như vậy là ko tốt đâu.

Em chả được gì khi có phân tích này nọ vì em ko làm gì liên quan đến Auto cả, chỉ phân tích, thuần túy từ góc độ khoa học, kỹ thuật thôi. Có gì sai mong các bác chỉ giáo.

Còn chuyện dọa nạt linh tinh, em nghĩ là không cần thiết.

ali_baba

Đi bộ
Bác chán chứng minh về công nghệ rồi à? Lại chuyển sang chỉ trích cá nhân à? Hê hê, như vậy là ko tốt đâu.

Em chả được gì khi có phân tích này nọ vì em ko làm gì liên quan đến Auto cả, chỉ phân tích, thuần túy từ góc độ khoa học, kỹ thuật thôi. Có gì sai mong các bác chỉ giáo.

Còn chuyện dọa nạt linh tinh, em nghĩ là không cần thiết.
doạ gì đâu, em chẳng qua cũng giống bác thuiiii,
buồn vào xem, có gì hay thì nói và....