Nhà 10 tỷ cho thuê được 50tr/tháng - Nhờ các cụ tư vấn

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không nên rỉa rói nhau thế.

Cụ mới nhìn ở thị trường Hà Nội
thôi, Việt Nam đâu chỉ có mỗi Hà Nội? Mà Hà Nội cũng có nhiều nơi, đâu phải có mỗi cái phố Trung Hòa? Nhà cũng có nhiều loại, đâu chỉ có mỗi nhà phố?
Một ví dụ thôi mà
Vậy tức là cu đã có câu trả lời rồi còn gì?
OF thì mạn phía Bắc. OS thì mạn trong Nam. Ngoài 2 khu vực trên thì hỏi sẽ hơi chéo giò.
Còn ở HN thì mặt phố cho thuê để kinh doanh thì mới được giá chứ mặt trong cho thuê được giá hơn hay sao?
Thường thì giá cho thuê sẽ phản ánh và tỷ lệ tương đương với giá trị của căn nhà.
Không ai muốn cái mà thị trường nó không thể có như thế được!

Chỉnh sửa cuối:

Snowhufs

Xe hơi
Ai cũng muốn khôn như cụ
Ví dụ nhà mặt phố Trung Hoà, trung bình 40-50 tỷ tuỳ căn giá cho thuê hàng tháng cũng chỉ 50-55tr/tháng.
Mức giá thuê phải trả cho chủ nhà thế này thì bên thuê nhà làm cũng đã rất khó khăn rồi
Cụ này hay nhỉ, đâu phải ai cũng thuê nhà để kinh doanh đâu cụ ơi. Như nhà mình cho khách Mỹ thuê, hay Nhật, Hàn, v.v... họ có housing allowance lên đến cả vài nghìn $ / tháng thì 50tr / tháng ko phải là bất khả thi. Quan trọng là cụ mua cái nhà gì và cho ai thuê thôi.

n12345

Xe hơi
Một ví dụ thôi mà
Vậy tức là cu đã có câu trả lời rồi còn gì?
Cụ không thể lấy 1 cái ví dụ để làm đại diện cho tất cả các phương án, cụ thông minh thì tự khắc hiểu?

Còn em có câu trả lời rồi thì không cần lên đây tham vấn.

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không thể lấy 1 cái ví dụ để làm đại diện cho tất cả các phương án, cụ thông minh thì tự khắc hiểu?

Còn em có câu trả lời rồi thì không cần lên đây tham vấn.
Cu muốn 1 cá nhân trên này trả lời cho tất cả các khu vực trên toàn đất nước Việt Nam này để cu thoả mãn hay sao???
Rồi cu lại đòi các đáp án phải thoả mãn căn nhà 10 tỷ nhưng phải có giá thuê gần gần 50tr tháng hay sao???
Thôi có dự án nào đưa luôn ra đi

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này hay nhỉ, đâu phải ai cũng thuê nhà để kinh doanh đâu cụ ơi. Như nhà mình cho khách Mỹ thuê, hay
Nhật, Hàn, v.v... họ có housing allowance lên đến cả vài nghìn $ / tháng thì 50tr / tháng ko phải là bất khả thi. Quan trọng là cụ mua cái nhà gì và cho ai thuê thôi.
Nhà cụ là nhà khu nào ạ?

Yeuphunu

Xe điện
Vụ này cũng hên xui vì giá thuê/cho thuê hiện rất ảo do đội cò thổi lên, muốn cho thuê được 50tr cần có 5 tầng, mặt tiền trên 5m, diện tích tầm 50m mặt phố chính.
Mà đạt các tiêu chí trên thì giá phải 14-15 tỉ. Khi BĐS phố cao thì lý thuyết tỉ lệ sẽ ở ngưỡng +/-28 năm cho thuê thì bằng giá trị BĐS (edit) hoặc cao hơn.
Suy ra 50x28= 14 tỉ.
Con số này do mình để ý và tính toán, mỗi giai đoạn có thể khác nhau chút nhưng gần chục năm nay thành quy luật rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Cụ này hay nhỉ, đâu phải ai cũng thuê nhà để kinh doanh đâu cụ ơi. Như nhà mình cho khách Mỹ thuê, hay Nhật, Hàn, v.v... họ có housing allowance lên đến cả vài nghìn $ / tháng thì 50tr / tháng ko phải là bất khả thi. Quan trọng là cụ mua cái nhà gì và cho ai thuê thôi.
Cụ nói khá đúng, thị trường giờ nở rộ, em nói câu chung chung là hên xui.
Bạn em mua nhà 5.2 tỉ, sửa sang thành 5.5 tỉ cho thuê 25tr riêng 1 tầng, nhưng đó là mua được rẻ, đúng giá trị hiện có người trả 7 tỉ rồi, 42m2, MT8m ngay phố chợ 8-3 cách Kim Ngưu 100m đường hai ô tô tránh nhau.
Cũng số tiền này mua nhà phố vùng ven quận Hoàng Mai, Thanh Xuân cho thuê cả nhà 4 tầng MT8m chưa chắc được 20tr.
Rồi đối tượng thuê nữa.
Một con số mà em tự tìm ra là tỉ lệ của BĐS nhà phố thường là 28-30 năm cho thuê sẽ tương đương giá trị BĐS, các cụ áp dụng và tính nhé.

update do sai chút câu từ, khái niệm

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói khá đúng, thị trường giờ nở rộ, em nói câu chung chung là hên xui.
Bạn em mua nhà 5.2 tỉ, sửa sang
thành 5.5 tỉ cho thuê 25tr riêng 1 tầng, nhưng đó là mua được rẻ, đúng giá trị hiện có người trả 7 tỉ rồi, 42m2, MT8m ngay phố chợ 8-3 cách Kim Ngưu 100m đường hai ô tô tránh nhau.
Cũng số tiền này mua nhà phố vùng ven quận Hoàng Mai, Thanh Xuân cho thuê cả nhà 4 tầng MT8m chưa chắc được 20tr.
Rồi đối tượng thuê nữa.
Một con số mà em tự tìm ra là khấu hao của BĐS nhà phố thường là 28-30 năm, các cụ áp dụng và tính nhé.
Cụ có biết “khấu hao bds” nói riêng và “khấu hao” nói chung là gì không ạ?

bocubau

Xe tăng
Nhà em đang cho thuê ở ngõ 28 Nguyên Hồng, căn góc (một mặt ngõ 28 NH, mặt kia ngõ 49 HTK) Tầng 1 cafe, người làm cfe ở t5, 6: 30 triệu. T2 3 4 cho 5 cty thuê: 20 triệu. 18 tỏi, cũng chỉ được 50 củ tháng. Nếu mình làm cfe, ở t5,6 thì ngon hơn, vì giờ mua được chỗ ngõ to như phố ở Nguyên Hồng, có vỉa hè như ngõ 28 mà chỉ để ở, k kd đc cũng trên mười mấy tỏi rồi.

dotcms

Xe tăng
Chào các cụ,

Như tiêu đề, em đang muốn mua nhà tầm 10 tỷ, có thể cho thuê được 50tr/tháng.

Liệu có khả thi không các cụ? Nếu mua thì mua khu vực nào?

Cám ơn các cụ tư vấn.
Em có căn 18ty cho thuê đc 80tr, của cụ chắc được

Snowhufs

Xe hơi
Ở đây em thấy cụ chủ hỏi là nhà 10 tỷ cho thuê được 50tr/ tháng thì nếu tính bài toán kinh tế (ko tính bài toán lâu dài, ở, v.v...) thì đầy cách các cụ ơi, thậm chí ko tới 10 tỷ cũng thu được 50tr rồi.

Đâu cứ chỉ là đi mua nhà phố cho thuê nguyên căn đâu, như em có đối tác thân chuyên mua tầng đế căn hộ Mường Thanh & các khu giá rẻ để cho thuê lại này, tỷ suất lợi nhuận thì cứ phải gọi là ôi thôi rồi lượm ơi :D. Lấy ví dụ cho các bác thôi nhé, họ mua 1 kiosk tầng 1 (giá đắt) và cả nguyên mặt sàn tầng 2 (giá rẻ) rồi đập thông cái tầng 1 lên tầng 2, kiosk chỉ là cửa để đi lên, cho thuê vài trăm củ 1 tháng các thương hiệu lớn, là chuyện bình thường ạ. Không chỉ ở HN mà còn ở các thành phố khác

n12345

Xe hơi
Ở đây em thấy cụ chủ hỏi là nhà 10 tỷ cho thuê được 50tr/ tháng thì nếu tính bài toán kinh tế (ko tính bài toán lâu dài, ở, v.v...) thì đầy cách các cụ ơi, thậm chí ko tới 10 tỷ cũng thu được 50tr rồi.

Đâu cứ chỉ là đi mua nhà phố cho thuê nguyên căn đâu, như em có đối tác thân chuyên mua tầng đế căn hộ Mường Thanh & các khu giá rẻ để cho thuê lại này, tỷ suất lợi nhuận thì cứ phải gọi là ôi thôi rồi lượm ơi :D. Lấy ví dụ cho các bác thôi nhé, họ mua 1 kiosk tầng 1 (giá đắt) và cả nguyên mặt sàn tầng 2 (giá rẻ) rồi đập thông cái tầng 1 lên tầng 2, kiosk chỉ là cửa để đi lên, cho thuê vài trăm củ 1 tháng các thương hiệu lớn, là chuyện bình thường ạ. Không chỉ ở HN mà còn ở các thành phố khác
Cám ơn cụ, đúng là sáng tạo thật.

puskinvina

Xe tải
10 tỉ vpcho thuê được 30 triệu là quá tốt. Cụ chỉ nhà cho em đầu tư nhé.
Em ở tỉnh lẻ cụ ơi . Nhiều cụ ạ , chẳng qua giờ họ ko bán nữa . ( 15 tỉ cho media mart thuê 70 triệu 1 tháng . Nó trả luôn phát 3 năm . Giờ nó ko bán nữa ) . Hay đất 50 năm ( 1 chỗ 16 tỉ cho thuê điện máy xanh và tgdd 70 củ hết hợp đồng lên 100 củ 1 tháng , chỗ em đang thuê 20 tỉ cho thuê được 200 củ ) . Chỗ điện máy xanh vẫn rao bán , còn chỗ em thuê 20 tỉ được 200 củ thì chủ ko bán nữa rồi