[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

hgb

Xe container
Gần trước nhà CT Pumzen có các trò chơi dân gian ... Nhảy sạp sòn sòn sòn đô sòn...

Nhảy dây đôi ...

Ô ăn quan ...

Và các mợ ...sồn sồn .... :))

Các cháu ...nhảy lên nào ...

Các mợ sồn sồn ...thua :D

Thế mà ko gặp nhau nhỉ ;). Anh ở đó buổi sáng t7 và cn.

Seduxen

Xe điện
Chính xác! Dưng lúc nào xông xênh mới vào đây thôi nhé,1 lần nhà cháu cùng gđ a bạn ngồi ở đây CF,trà bạc hà,1 vài cốc sinh tố hoa quả như bơ,dưa hấu,đứng dậy...thanh toán hơn 1 củ. :))
Đc cái CF ở đây rất tuyệt!
Một lần em được vào đây uống sinh tố, gặp cô Hồ Ngọc Hà cũng vào đó, em hơi ngỡ ngàng 1 chút vì thấy ko đẹp như ở trong TV và trên báo. :D

0fer

Xe tăng
Chính xác! Dưng lúc nào xông xênh mới vào đây thôi nhé,1 lần nhà cháu cùng gđ a bạn ngồi ở đây CF,trà bạc hà,1 vài cốc sinh tố hoa quả như bơ,dưa hấu,đứng dậy...thanh toán hơn 1 củ. :))
Cũng tùy đồ mình gọi ạ. Có lần, năm 2008, nhà em 4 người lớn + 3 trẻ em gọi kem, nước cam, hai chai Ken...hết hơn 400k. Tuy nhiên có loại kem gần 700k/ cốc.

Cay đắng nhất là lần em và gấu cho f1 ăn kem ở Big C Long Biên, cái hàng kem đối diện KFC. Gọi 3 ly hết 750k. Ngã ngửa người, hỏi con bé thu ngân: sao ghi 50k/c....thì nó trả lời: đấy là cốc " 1 viên kem ", đây bọn cháu lấy 5 viên/ cốc cho nhà chú. Một viên tương đương quả chanh ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Cũng tùy đồ mình gọi ạ. Có lần, năm 2008, nhà em 4 người lớn + 3 trẻ em gọi kem, nước cam, hai chai Ken...hết hơn 400k. Tuy nhiên có loại kem gần 700k/ cốc.

Cay đắng nhất là lần em và gấu cho f1 ăn kem ở Big C Long Biên, cái hàng kem đối diện KFC. Gọi 3 ly hết 750k. Ngã ngửa người, hỏi con bé thu ngân: sao ghi 50k/c....thì nó trả lời: đấy là cốc " 1 viên kem ", đây bọn cháu lấy 5 viên/ cốc cho nhà chú. Một viên tương đương quả chanh ạ.
Khủng nhất là những đợt ngày lễ có bắn pháo hoa hoặc đón giao thừa,phải order trước,mỗi xuất hơn 400k. Nhiều người ko biết 1 điểm view còn đẹp hơn ở chỗ này,toà nhà Hồng Vân- Long Vân đối diện với Hàm cá mập,từ tầng 5 view nhìn ra thông thoáng hết cả hồ,đã thế 1 xuất buffet hải sản cũng chỉ gần 500k cho những đợt lễ ( có bắn pháo hoa),còn những ngày bình thường kể cả thứ 7 CN,giá ổn định 320k/xuất.

chuot08

Xe lăn
Cách hơn chục năm trước, đi VN Delay em còn hay lên phòng vé Tràng Thi vì tiện lấy vé và có xe đưa thẳng ra sân bay. Có lần đi cùng anh bạn trong Ban Mê, chờ giờ đòi ra bờ Hồ uống cafe, ngồi cái quán sát hồ có cái bốt làm quầy ở góc hồ ngay đầu Tràng Thi. Uống xong ông bạn thanh toán cứ kêu cà phê nhạt mà bằng mấy chục cốc trong Ban Mê, được cái cốc to, nhiều sữa khỏi ăn cơm! :))
Em giờ hay cafe tại nhà, tự pha. Hàng gửi trỏng ra, tính cả nước sôi, nhạc nhẽo đèn đóm chắc chưa đến 5k! Thèm không khí thì ra quán cafe gọi ấm trà, Cộng hay có kèm kẹo lạc thanh. Em chưa bao giờ gọi đến phích nước sôi thứ 3! :D

Pumzen

Xe ba gác
Cách hơn chục năm trước, đi VN Delay em còn hay lên phòng vé Tràng Thi vì tiện lấy vé và có xe đưa thẳng ra sân bay. Có lần đi cùng anh bạn trong Ban Mê, chờ giờ đòi ra bờ Hồ uống cafe, ngồi cái quán sát hồ có cái bốt làm quầy ở góc hồ ngay đầu Tràng Thi. Uống xong ông bạn thanh toán cứ kêu cà phê nhạt mà bằng mấy chục cốc trong Ban Mê, được cái cốc to, nhiều sữa khỏi ăn cơm! :))
Em giờ hay cafe tại nhà, tự pha. Hàng gửi trỏng ra, tính cả nước sôi, nhạc nhẽo đèn đóm chắc chưa đến 5k! Thèm không khí thì ra quán cafe gọi ấm trà, Cộng hay có kèm kẹo lạc thanh. Em chưa bao giờ gọi đến phích nước sôi thứ 3! :D
OF hình như đang bị lỗi phần up ảnh,a có ảnh quán đó,up lên nó cứ quay quay chóng cả mẹt mà vẫn chưa đc.
Quán này nằm trong hệ thống Hapro thuộc tổng công ty thương mại HN. Hội Hapro này trước đây quản lý toàn điểm vàng đắc địa ở những tuyến phố cổ. Quán này chủ yếu phục vụ cho khách du lịch nước ngoài,khách vãng lai đến HN và còn có cả những cụ mợ khơ khớ tuổi,lấy đây làm điểm hẹn hò.
Buổi tối ngồi nhâm nhi li CF với 1 mợ,xung quanh cây cối um tùm,phía trước mặt là hình ảnh của Tháp rùa được hệ thống đèn chiếu sáng làm cho nổi bật giữa màn đêm,bóng của nó soi xuống mắt hồ lung linh rực rỡ thật huyền diệu. Những cơn gió mát lành thổi từ hồ vào làm tóc của mợ kia bay phấp phới dính cả vào mặt cụ ngồi cạnh. Từ ánh mắt rạng ngời mãn nguyện,thoáng lấp lánh bóng của ngọn nến đang chập chờn trên bàn.....vv.
Chỉ vài chục K đổi lấy khung cảnh lãng mạn dư lày,thì a nghĩ là quá hạt dẻ rồi. :D

tt0812us

Xe điện
Buổi tối ngồi nhâm nhi li CF với 1 mợ,xung quanh cây cối um tùm,phía trước mặt là hình ảnh của Tháp rùa được hệ thống đèn chiếu sáng làm cho nổi bật giữa màn đêm,bóng của nó soi xuống mắt hồ lung linh rực rỡ thật huyền diệu. Những cơn gió mát lành thổi từ hồ vào làm tóc của mợ kia bay phấp phới dính cả vào mặt cụ ngồi cạnh. Từ ánh mắt rạng ngời mãn nguyện,thoáng lấp lánh bóng của ngọn nến đang chập chờn trên bàn.....vv.:D
Chỉ vài chục K đổi lấy khung cảnh lãng mạn dư lày,thì a nghĩ là quá hạt dẻ rồi.
Dạo này em lại thích ngồi những quán cafe kiểu Coffee house, Star Bucks, Angel in us hơn ngồi ngoài vì trời lạnh ;;)

197716102003

Xe container
Em chào cả nhà!

lighter

Xe tăng
Ha ha, cháu cũng dính như lão nhưng ở big c Trần Duy Hưng. Cháu với f1 lượn, f1 nhìn kem thấy thèm :P, vào làm 2 ly, 4 "quả chanh", cháu ko ăn ngồi vuốt điện thoại. Sau thanh toán 200k, giật mình giống lão. Nó cũng giải thích 50k là một quả chanh :D

0fer

Xe tăng
Chị chưa.Hôm nay mới xong mọi việc.
Chào mợ! Mong mọi chuyện sẽ dần ổn thỏa với gia đình mợ.

Ha ha, cháu cũng dính như lão nhưng ở big c Trần Duy Hưng. Cháu với f1 lượn, f1 nhìn kem thấy thèm :P, vào làm 2 ly, 4 "quả chanh", cháu ko ăn ngồi vuốt điện thoại. Sau thanh toán 200k, giật mình giống lão. Nó cũng giải thích 50k là một quả chanh :D
Hóa ra nó giăng bẫy khắp nơi, em tưởng mỗi vùng sâu bên em. Dã man ở chỗ ngay đối diện, KFC bán 5k/ chiếc ốc quế phủ socola rất ngon.

Pumzen

Xe ba gác

Cuối cùng thì nhà cháu cũng tìm ra cách up ảnh lên ( bằng Ipad).

197716102003

Xe container
Em chào cả nhà.Em đang đi tìm thằng phi công.

Pumzen

Xe ba gác
Rét lạnh dư lày,không biết có ảnh hưởng đến tinh thần ọp của cccm nhà mình ko nhỉ? :))

hgb

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng