[Funland] NHÀ BÓNG 15 -Offline mừng tổng kết WC 2018

Trạng thái
Thớt đang đóng

Seduxen

Xe điện
Ai bảo viết hay quá cơ, cứ xào xáo viết linh timh ai thèm cóp :))
Em viết bình thường, không hay, thậm chí kém. Ai thích bay bổng, lãng mạn thì đọc bài của em khô như ngói, ko hạp. Kinh tế mà. :)

Pumzen

Xe ba gác
Tự dưng bồ của bồ cũ của sếp em gọi điện cho em ạ.
Lại còn hẹn em đi cafe và mời em sang cơ quan người ta chơi.
Em chả hiểu động cơ của người ta là gì.
Công nhận cuộc sống của dân công sở cũng giống như 1 dòng sông, chỉ là 1 dòng sông bình thường thôi, nhưng nước thì luôn luôn thay đổi. :))

Xế Độp

Xe điện
Haizz, anh ý bị người yêu đá. Nghĩ người yêu quay về với sếp em nên hỏi dò em. Rồi đãi môi hỏi em có muốn sang đó làm không.
Đàn ông gì mà phức tạp nhở. Muốn biết gì thì gọi điện trực tiếp cho tình địch mà hỏi, lòng vòng quá.
Dính dáng vào mấy cái yêu đương là hay hâm lắm.
Anh Độp dạo này có yêu ai hơm?
Anh coá, vẫn hâm như ngày nào hihi :D

Pumzen

Xe ba gác
Quên là quên thế lào, để anh gọi chủ tịch Pumzen vào lên lịch off cho khỏi quên nhá :))
Ọp tân niên phát thôi ! A đang chưa biết ọp ở điểm nào đây ? Chú kiếm điểm nào gần gần chút chư a với bác Mập bây giờ ngại đi xa lắm.

Seduxen

Xe điện
E thấy báo nào thó thuổng bài của mình, cứ chụp màn hình lại, lưu lại làm 1 box sưu tập, có khi lại hay đấy ! :D
Lại thêm 1 bài của em bị ăn cắp, mà do hẳn Sở hữu trí tuệ ăn cắp mới hài. Tất nhiên họ thay tít, nhưng vì ăn cắp nên họ ko hiểu bản chất, đặt tít hơi sai vấn đề ở vế 2.
Bài của em sau khi được đăng thì quan trên là thú trưởng 1 bộ alo nhờ gỡ. Nhưng các máy copy đã hoạt động khá nhanh.
Không biết anh thú trưởng kia gỡ được bài F0 của em, nhưng có xuể tay gỡ hết các bài F1, F2 không?
Bởi vậy mới nói, em chán bọn báo chí ăn cắp lắm rồi. Lại cân nhắc nghỉ làm.

Thêm một anh/chị khối C chuyên ngành ăn cắp, lấy hẳn 100% của em nhưng quên nguồn.

Chỉnh sửa cuối:

Seduxen

Xe điện
Từ lâu lắm rồi em ko xem mấy giải bóng đá trong nước.
Nay xem lại clip Hoàng Thịnh "chặt" Hùng Dũng trong trận HCM -HNFC thì thấy kinh hãi thật ý.
Nghe kể, HD bị gãy đôi xương chày và xương mác, có thể chấm dứt sự nghiệp ở đây.
Nhìn quả chân thế kia ... :(
hung dung.jpg

Pumzen

Xe ba gác
Từ lâu lắm rồi em ko xem mấy giải bóng đá trong nước.
Nay xem lại clip Hoàng Thịnh "chặt" Hùng Dũng trong trận HCM -HNFC thì thấy kinh hãi thật ý.
Nghe kể, HD bị gãy đôi xương chày và xương mác, có thể chấm dứt sự nghiệp ở đây.
Nhìn quả chân thế kia ... :(
hung dung.jpg
Các cầu thủ trưởng thành từ lò SLNA, khi đối đầu với các đội HN, họ thường đá rất máu lửa chém đinh chặt sắt, muốn dằn mặt các cầu thủ HN, như muốn tỏ ra mình ở cửa trên. :))
Thái độ này ko phải bây giờ mới có mà tồn tại từ thời xưa, ngay cả khi đội SLNA hành quân ra HN, mắc dù họ là khách nhưng cứ như chủ nhà í, trên khán đài cứ rợp 1 màu vàng tiếp lửa, họ càng hăng máu hơn. Các cầu thủ Thể Công hay CA Hà Nội vẫn rén cầu thủ xứ Nghệ, nên họ càng được thể phát huy. Và có lẽ kiểu đối đầu trước các cầu thủ HN đã trở thành nếp văn hoá nối truyền của các cầu thủ xứ Nghệ.

Pumzen

Xe ba gác
Ảnh chụp x quang của HD đây anh, gẫy cả 2 xương còn gì
Pumzen
A cũng khẳng định gẫy 2 xương và vị trí gãy gần nhau, vết gãy do lực tác động nhanh, bất ngờ, lại do bàn chân đang trụ vững dưới đất khiến nó như 1 điểm tựa (kiểu như dao sắc không bằng chắc kê) dễ dàng gãy cốt ngay khi có lực tác động vào. Túm lại, phân tích của a quá sát thực với tình huống diễn ra. :D
Đã thế a còn nhận định thêm, ca này sẽ không quá phức tạp, bs phẫu thuật sẽ ghép lại tốt. Đúng là " nhân bảo như thần bảo" ! \:D/
Ô em có tin ko, a còn nghĩ khoảng 2-3 tháng tới cậu H Dũng đã có thể tập nhẹ được rồi đấy.

Xế Độp

Xe điện
A cũng khẳng định gẫy 2 xương và vị trí gãy gần nhau, vết gãy do lực tác động nhanh, bất ngờ, lại do bàn chân đang trụ vững dưới đất khiến nó như 1 điểm tựa (kiểu như dao sắc không bằng chắc kê) dễ dàng gãy cốt ngay khi có lực tác động vào. Túm lại, phân tích của a quá sát thực với tình huống diễn ra. :D
Đã thế a còn nhận định thêm, ca này sẽ không quá phức tạp, bs phẫu thuật sẽ ghép lại tốt. Đúng là " nhân bảo như thần bảo" ! \:D/
Ô em có tin ko, a còn nghĩ khoảng 2-3 tháng tới cậu H Dũng đã có thể tập nhẹ được rồi đấy.
Vâng a, em thấy bs nói trường hợp này chỉ chấn thương xương thôi, gân cơ không vấn đề gì nên sẽ hồi phục nhanh;

Pumzen

Xe ba gác
Vâng a, em thấy bs nói trường hợp này chỉ chấn thương xương thôi, gân cơ không vấn đề gì nên sẽ hồi phục nhanh;
Cậu HD này vẫn còn trẻ (năm nay mới 28) lại là dân thể thao chuyên nghiệp nên sức đề kháng cực cao, tố chất để giúp hồi phục nhanh chấn thương có đầy ra. A nghĩ cậu ấy sớm hồi phục thôi, nhưng có thể phong độ khó đc như trước vì tâm lí tinh thần luôn đề phòng, giữ chân sẽ làm tốc độ lẫn nhiệt huyết suy giảm. Như con chim sợ cành cong vậy ! :(
A thích cậu này, sinh hoạt lành mạnh, chăm chỉ tập tành khổ luyện thành tài, tính tình thì khiêm tốn hoà đồng thân thiện. Rất hiếm thấy 1 cầu thủ ngôi sao hội tụ đủ mấy điểm này.

Pumzen

Xe ba gác
Em đang muốn nghỉ làm quá ạ. :((
Công nhận đi làm mà bị áp lực, môi trường ko thích ứng, đồng nghiệp ứng xử gây ức chế, mấy điểm này chắc chắn làm giảm đi sự say mê nhiệt huyết làm việc. Nhảy việc chỉ còn là vấn đề thời gian !
Trông thế thôi, chứ a cực kỳ khó tính, chỉ cần mối quan hệ đồng nghiệp, bằng mặt nhưng ko bằng lòng, gây ức chế là a " người ra đi đầu ko ngoảnh lại" ngay. Ngược lại, nếu công việc, môi trường đem lại cho mình tinh thần thoải mái, khơi dậy lòng đam mê thì a làm việc quên ăn quên ngủ luôn và chả cần đòi hỏi giá trị vật chất đem lại cho mình dư lào.
Nhưng Sen thì a nghĩ ko bị mấy điểm trên gây khó dễ, chỉ ngại lão sếp quan tâm chú ý quá thôi. :D

Getzcoi.

Xe tăng
Công nhận đi làm mà bị áp lực, môi trường ko thích ứng, đồng nghiệp ứng xử gây ức chế, mấy điểm này chắc chắn làm giảm đi sự say mê nhiệt huyết làm việc. Nhảy việc chỉ còn là vấn đề thời gian !
Trông thế thôi, chứ a cực kỳ khó tính, chỉ cần mối quan hệ đồng nghiệp, bằng mặt nhưng ko bằng lòng, gây ức chế là a " người ra đi đầu ko ngoảnh lại" ngay. Ngược lại, nếu công việc, môi trường đem lại cho mình tinh thần thoải mái, khơi dậy lòng đam mê thì a làm việc quên ăn quên ngủ luôn và chả cần đòi hỏi giá trị vật chất đem lại cho mình dư lào.
Nhưng Sen thì a nghĩ ko bị mấy điểm trên gây khó dễ, chỉ ngại lão sếp quan tâm chú ý quá thôi. :D
Em thì lại ngược Sen, cụ anh xem có chỗ nào có tiêu chí ấy thì bảo em để em đâm đơn tuyển mới :D
Em công việc vẫn ổn, dù rằng em chả thể thích nổi cái nghề này.
Ưu điểm là em ko phải đến cơ quan, làm ở nhà nên thoải mái thời gian. Sếp thì quý, coi như em gái, gi gỉ gì gi cài gì cũng tâm sự. Có gì đó ưu tiên hơn, nên em không bao giờ bị áp lực gì từ cv hay thu nhập.
Nhưng em bị áp lực từ con cái ạ. Tình hình hiện tại đòi hỏi em phải bên cạnh con gần như hoàn toàn. Mệt mỏi lắm.
Nhiều khi muốn viết bài cứ phải đợi đến đêm mới làm được. Thức thâu đêm kéo theo nhiều vấn đề ko hay lắm.
Mới đây, bên VinaCapital gọi em đi làm mà em cũng đành phải từ chối vì ko thể thu xếp đc thời gian.
Đôi khi nhìn vậy những không phải vậy đâu ạ.
:(
Sen ơi còn cái hẹn với chị đấy hihi

Seduxen

Xe điện
Em thì lại ngược Sen, cụ anh xem có chỗ nào có tiêu chí ấy thì bảo em để em đâm đơn tuyển mới :D

Sen ơi còn cái hẹn với chị đấy hihi
Sang tuần chị rảnh hôm nào ạ? Em sang bên chị cũng đc. Em cứ giờ con đi học thì đi đc ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng