[Funland] NHÀ BÓNG 15 -Offline mừng tổng kết WC 2018

Trạng thái
Thớt đang đóng

beomap2

Xe container
Đúng ra câu truyện trên phải có đầu đề là Sự tích chim cánh hẫng, vì cánh không cụt hẳn.
Còn Sự tích chim cánh cụt là truyện khác.

Seduxen

Xe điện
Hoa sữa ở chỗ em làm (em chụp = đt cùi)

Bình thường hoa sữa nở nhiều và nồng nhất vào tháng 11. Lần đầu tiên em thấy nó nở vào ngày giữa tháng 5. Đúng là cuộc đời! Điều gì cũng có thể xảy ra.
"Phượng và Hoa Sữa còn có thể nở cùng nhau. Tại sao chúng tai lại không thể? "

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay nhà cháu khá bận bịu cả buổi chiều.
Phải thay cho G cái ổ khoá xe:

Nó bị gẫy mấy cái khoá đồng bên trong dư lày:

Mắt thì mù dở đeo kính viễn mà vẫn phải lọ mọ lắp cho xong để G còn có xe đi.

Rốt cuộc thì cũng xong:

Nguyên nhân là do ô em Xe nhảy đến chơi:
:D

0fer

Xe tăng
Hôm nay nhà cháu khá bận bịu cả buổi chiều.
Phải thay cho G cái ổ khoá xe:

Nó bị gẫy mấy cái khoá đồng bên trong dư lày:

Mắt thì mù dở đeo kính viễn mà vẫn phải lọ mọ lắp cho xong để G còn có xe đi.

Rốt cuộc thì cũng xong:

Nguyên nhân là do ô em Xe nhảy đến chơi:
:D
May quá, tý toi 7-80 củ. Ăn mừng đi anh!

Năm 2014 e cũng dính phát tương tự. Khách mới mua con Exciter nên rủ nhau đến nhà em khao bạn. Lúc về tra mãi chìa k đc, soi đèn thấy ổ khóa nát như tương. Thỏa thuận với khách là nhà em đền 100%, call lên hãng nó đòi 3tr, xe phải tự chuyển đến. Tham khảo thấy có bán ở ngoài nên em quyết định tự mua về thay. Phi đến cửa hàng phụ tùng xe máy ngã tư Phố Huế - Nguyễn Công Trứ mua 670k, về loay hoay tự thay mất 30'. Xe ngon choét.

Pumzen

Xe ba gác

Năm 2014 e cũng dính phát tương tự. Khách mới mua con Exciter nên rủ nhau đến nhà em khao bạn. Lúc về tra mãi chìa k đc, soi đèn thấy ổ khóa nát như tương. Thỏa thuận với khách là nhà em đền 100%, call lên hãng nó đòi 3tr, xe phải tự chuyển đến. Tham khảo thấy có bán ở ngoài nên em quyết định tự mua về thay. Phi đến cửa hàng phụ tùng xe máy ngã tư Phố Huế - Nguyễn Công Trứ mua 670k, về loay hoay tự thay mất 30'. Xe ngon choét.
Ổ khoá này là loại có bấm nút trên chìa khoá để tìm xe (kiểu để xe dưới hầm Tham xi ti :)) ) có thêm cả cục IC to như bao thuốc lá. Bố tiên nhân thèng trộm, nó làm a mất 1 buổi chiều loay hoay vặn với tháo cùng 1,5 củ bộ ổ khoá Auth đấy! :(

Lầy à

Xe buýt
Chả có ai gọi bia nhỉ,mình thì cần mấy phút đi bộ là ra 6LPH,chán thật
Chẹp

Lầy à

Xe buýt

Đã biết tin trong phây của anh,chúc mừng anh đã quay vào ô may mắn

beomap2

Xe container
Ổ khoá này là loại có bấm nút trên chìa khoá để tìm xe (kiểu để xe dưới hầm Tham xi ti :)) ) có thêm cả cục IC to như bao thuốc lá. Bố tiên nhân thèng trộm, nó làm a mất 1 buổi chiều loay hoay vặn với tháo cùng 1,5 củ bộ ổ khoá Auth đấy! :(
Bọn đấy không lấy xe đâu, bọn nó chỉ bán khóa xe thôi.

Seduxen

Xe điện
Hic, ko hiểu sao hôm nọ em bị Mark Zuckerberg nó khóa phây, rồi mất pass.
Vì cái phây này đc registered bằng mail yahoo thời xa xưa hay chat chit. Cần phải vào mail đó để lấy mã xác nhận mà ko tài nào nhớ nổi pass tk yahoo đó. Chỉ nhớ pw là số điện thoại bàn của 1 anh mà em đơn phương thích thầm suốt 4 năm ĐH. :(
Loay hoay mãi đành muối mặt nhắn tin cho ông đó hỏi lại số đt bàn nhà anh trước đây là gì. Bị vặn vẹo mãi đành nói sự thật là em lấy nó làm pass Yahoo nhưng lâu quá ko dùng nên quên. Nhục không chịu nổi. :((

Chỉnh sửa cuối:

Lầy à

Xe buýt
Hic, ko hiểu sao hôm nọ em bị Mark Zuckerberg nó khóa phây, rồi mất pass.
Vì cái phây này đc registered bằng mail yahoo thời xa xưa hay chat chit. Cần phải vào mail đó để lấy mã xác nhận mà ko tài nào nhớ nổi pass tk yahoo đó. Chỉ nhớ pw là số điện thoại bàn của 1 anh mà em đơn phương thích thầm suốt 4 năm ĐH. :(
Loay hoay mãi đành muối mặt nhắn tin cho ông đó hỏi lại số đt bàn nhà anh trước đây là gì. Bị vặn vẹo mãi đành nói sự thật là em lấy nó làm pass Yahoo nhưng lâu quá ko dùng nên quên. Nhục không chịu nổi. :((
Nàng sống ngoắt ngéo phết nhỉ ? He he

0fer

Xe tăng
Nắng rụt cả lưỡi. Chẳng biết chiều nay nhà mình có làm tý không nhỉ? Có thì hú em với để em còn cho lũ f1 đi bơi sớm.

Pumzen

Xe ba gác
Nắng rụt cả lưỡi. Chẳng biết chiều nay nhà mình có làm tý không nhỉ? Có thì hú em với để em còn cho lũ f1 đi bơi sớm.
Hôm nay a dễ bị đội giề hú lắm,chắc phải bước sang tuần mới ngồi đc.

beomap2

Xe container
Hôm nay a dễ bị đội giề hú lắm,chắc phải bước sang tuần mới ngồi đc.
Tuần sau nhà cháu lang thang Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình đón gió Lào ấm cúng, may ra về kịp dự đám cưới cụ Buông Xuôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng