[Funland] Nhà chung cư bị đẩy giá lên cao quá, có nên mua tại thời điểm này không các cụ

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nói chung nhàn rỗi thì bds thôi. Còn vay ngân hàng thì phải thật nhạy bén Ko thì toi.
Mua đc cái dù to hay nhỏ nó cũng an tâm và tâm lý gia đình nó vững hơn, nếu mua ở hay cái đầu em vẫn vay 30-40%. Nếu ai có cơ hội lướt những căn nhỏ như kiểu chung cư 2-3 tỷ dễ thanh khoản vay cũng đc mà cụ

cunglatruong

Xe container
Mua đc cái dù to hay nhỏ nó cũng an tâm và tâm lý gia đình nó vững hơn, nếu mua ở hay cái đầu em vẫn vay 30-40%. Nếu ai có cơ hội lướt những căn nhỏ như kiểu chung cư 2-3 tỷ dễ thanh khoản vay cũng đc mà cụ
Thì rứa. Ý e là vậy

AcidS

Xe điện
Đất vùng ven giờ khét lẹt đó cụ Đông Anh đấu quanh 60 triệu, Hoài Đức 80-120, mà tầm nhìn chắc 10-20 năm cụ ạ
Đất đấu đều ô tô vào được. Giá 60-80 thì bằng giá mua từ đế của thằng Vinsmart chứ mấy, mà chỗ để ô tô không có. Nội thành giá 60-80 cũng toàn tòa không có chỗ để, thậm chí tiện ích phọt phẹt

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
các cụ buôn bds đừng vào góp phần đẩy nhé. Em hỏi tham khảo thêm cho đứa em thôi vì có tiền mua thì khoogn sao. có cái nhà để ở. Đây vay mươn rồi lãi suất cũng đau đầu lắm nếu mà lại vay muonj mua ở thời điểm cao cũng xót ruột lắm ạ. người nghèo tìm cái chỗ chui ra chui vào để an cư khổ lắm
Em đang đẩy, nhà nước còn lơ là thì còn đẩy, cửa kiếm ăn dại gì... Đại gia còn để sổ đỏ đầy cả két, không bị ăn thuế bất động sản hệ số thì còn mua..

AcidS

Xe điện
Cụ chủ đã nói mục đích mua để Ở chứ không phải để BUÔN
Mua nhà để ở thì được, vào tiền 30-50%, xong đi vay của chính chủ đầu tư miễn lãi khoảng 3-5 năm, sau thời gian đó khó thì vay giật xung quanh họ hàng miễn lãi. Kinh tế cũng hết ngáp dài rồi, hầu như đợt vừa rồi công nhân viên không nhảy việc, các công ty tạm gọi là có gì đó để giữ chân người lao động.
Còn đủ tiền để mua lại nhà chung cư nội đô (xuống tiền 100%) thì thà mua đất xa còn hơn.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Chung cư đoạn này có rủi ro. Nhưng rủi ro thấp hay cao nó phụ thuộc vào chỗ cụ định mua là chỗ nào. Cứ nhắm mắt đưa thân thì may ăn, ko may thì chết. Em thấy cụ còn đang lấn cấn giữa mua đầu tư và mua để ở thì tốt nhất ngồi ngoài. Mong là đến cuối hành trình fomo, cụ vẫn ngồi ngoài được.

TungThoc

Xe điện
CC gọi là tăng tí ti, so với tăng giá của nhà đất thì khác gì mưa phùn so với bão táp.
Người nhiều tiền cứ mua rồi bỏ hoang hoặc cho thuê và lâu lâu thấy chỗ nào tăng giá cao quá lại bán, họ lại mua chỗ tiềm năng, cứ nhấp nho hoài trên đỉnh các con sóng. Người ít tiền cứ kiếp đi ở thuê vì giá nhà tăng nhanh hơn thu nhập, cũng nhấp nhô nhưng là long đong trôi nổi bên dòng đời, thỉnh thoảng lại khăn gói chuyển chỗ ở.

moly

Xe tăng
Chung cư đoạn này có rủi ro. Nhưng rủi ro thấp hay cao nó phụ thuộc vào chỗ cụ định mua là chỗ nào. Cứ nhắm mắt đưa thân thì may ăn, ko may thì chết. Em thấy cụ còn đang lấn cấn giữa mua đầu tư và mua để ở thì tốt nhất ngồi ngoài. Mong là đến cuối hành trình fomo, cụ vẫn ngồi ngoài được.
mua để ở cụ ạ không phải đầu tư đâu. nhưng vay mượ quá mà trả lãi cũng ốm

moly

Xe tăng
nếu cụ cần mua ở thì cứ mua chứ sao phải nghĩ
vay cả đống tiền, và trả lãi. nếu đây là thời điểm cao sau đó khoảng 1,2 năm nó hạ ví dụ nhà 2 tỷ còn 1,6 tỷ chăng hạn thì đỡ hơn lại đỡ khoản trả lãi nhiều

merc-pro

Xe hơi
Căn hộ chung cư là quyền sở hữu tài sản ko như đất là quyền sử dụng. Gần đây giá trị tiền việt giảm (vàng tăng, đô tăng) nên các tài sản hạn chế rủi ro và có sinh lời như chung cư sẽ tăng theo thôi; cộng với nguồn cung ko có, chung cư mini trong ngõ ngách bộc lộ hạn chế nó lại càng tăng. Tất nhiên là tăng tỷ lệ thuận đến mức độ nào đó thôi ko thể tăng quá nhiều được

lodudu

Xe điện
Quan trọng có hàng ko mà mua. Tầm này hở ra là có người múc, nếu có thì nên mua vì còn tăng và để an cư sớm

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Căn hộ chung cư là quyền sở hữu tài sản ko như đất là quyền sử dụng. Gần đây giá trị tiền việt giảm (vàng tăng, đô tăng) nên các tài sản hạn chế rủi ro và có sinh lời như chung cư sẽ tăng theo thôi; cộng với nguồn cung ko có, chung cư mini trong ngõ ngách bộc lộ hạn chế nó lại càng tăng. Tất nhiên là tăng tỷ lệ thuận đến mức độ nào đó thôi ko thể tăng quá nhiều được
:)) Tài sản trên đất là quyền sở hữu. Nhà mặt đất với chung cư đâu khác gì nhau. Khác ở chỗ là đất nhà ở riêng lẻ là quyền sử dụng riêng, còn đất nhà ở chung cư là quyền sử dụng chung thôi

merc-pro

Xe hơi
:)) Tài sản trên đất là quyền sở hữu. Nhà mặt đất với chung cư đâu khác gì nhau. Khác ở chỗ là đất nhà ở riêng lẻ là quyền sử dụng riêng, còn đất nhà ở chung cư là quyền sử dụng chung thôi
Tay nhanh hơn não. Ai nói đến tài sản trên đất. Cùng tầm tiền 4-5 tỷ mua miếng đất ở xa và chung cư nội đô thì dòng tiền và thanh khoản ntn? Muốn cho thuê 15 triệu 1 tháng thì nhà đất tầm 10 tỷ nhé

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Tay nhanh hơn não. Ai nói đến tài sản trên đất. Cùng tầm tiền 4-5 tỷ mua miếng đất ở xa và chung cư nội đô thì dòng tiền và thanh khoản ntn? Muốn cho thuê 15 triệu 1 tháng thì nhà đất tầm 10 tỷ nhé
Xin lỗi vì e cũng không hiểu cụ lảm nhảm cái gì :v Mà phải so tăng lên của giá đất và nhà chứ lại so cái tiền cho thuê à :v Buồn cười quá

butchikim

Xe ba gác
Sợ lên cao quá thì mua ngay đi, cháu thì chả có tiền để mua, vay chả đâu cho nữa rồi

mylam86

Xe tải
Như tiêu đề, em có đứa em nó thấy nhà chung cư cao quá, sợ còn lên nưa rồi không mua được vi nghe nói là khoogn có dự án xây dựng thêm tính vay mượn mua. Vay nhiều quá trả lãi cũng chết mà không mua lại sợ còn lên cao nữa thì không có khả năng mua. Có người nói đây là thời điểm bị đẩy giá lên cao rồi rất nhiều nguoiw bán tháo chung cư. Em cũng thấy nhiều gia đình rao bán hơn. Cũng không biết khuyên nó thế nào vì nếu nó còn lên cao nữa mà không hạ thì cũng chết, Mà bị đẩy lên cao tạo sốt sau đó hạ đột ngột xuống thì mua vào thời điểm này cũng khổ vì vay mượn nhiều
giá cc đang bị đẩy lên cao quá, cao đến mức bất hợp lý vì sao thì mn đâu đó cũng biết dc. Nên nếu để ở ko quan tâm đến tài chính, có tiền sẵn thì mua cung dc cụ ạ. Còn không thì từ từ, hoặc đầu từ mua xa xa tý lợi hơn a