[Funland] Nhà đất Hội An

Hự.

Xe điện
Cụ đợi ít nữa Casamia Cồn Tiến ra hàng khoảng tháng 4 thì siêu đẹp luôn cụ ạ. Ngay rừng dừa bảy mẫu, cảnh sắc sông nước lung linh. Nếu không đợi được thì đú tìm mua lại căn Casamia Võng Nhi như em, mỗi biệt thự có 1 bến du thuyền sau nhà, thông thẳng ra sông lớn Cổ Cò, đang có dự án nối Đà nẵng
Ngân sách độ bao nhiêu thì mua được căn Casamia Cồn Tiền có mặt sau sông kiểu như thế này hả cụ? mà đất này là sổ đỏ lâu dài hay sổ thời hạn 50 năm cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nhphuonghn

Xe tải
Ngân sách độ bao nhiêu thì mua được căn Casamia Cồn Tiền có mặt sau sông kiểu như thế này hả cụ? mà đất này là sổ đỏ lâu dài hay sổ thời hạn 50 năm cụ nhỉ?
Em cũng chưa rõ chủ đầu tư đặt giá như nào bác ạ. Có hỏi bạn sale ở đó nó bảo tháng 4 mới ra hàng, giá sẽ cao hơn Casamia 1 chút nhưng mà là dãy phía trên bờ giáp đường Võ Chí Công, còn dãy sông nước ra hàng sau

nhphuonghn

Xe tải
100% sổ lâu dài, mỗi lô có 1 sổ sẵn. Bên này có căn từ 7 tỷ đến 16 tỷ nhưng hôm em mua là căn cuối cùng rồi, giờ chỉ còn shophouse. Shophouse không có mặt sông phía sau nên view không sướng.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvv.us

Xe hơi
Em cũng tìm hiểu nhưng nó toàn kiểu shophouse san sát liền kề, mà lại cao vút 4-5 tầng nên em ko khoái lắm. Mà tiếng là view biển chứ bên kia đường là các khách sạn resort chẹn hết view biển rồi. Khu này ko có bãi tắm, phải phi qua đường đi tắm nhờ. Lại sát trục đường chính xe cộ tấp nập. Nhu cầu em là nhà thấp tầng, mục tiêu nghỉ dưỡng, sống chậm thư dãn nên khu đó ko hợp em. Căn bé nhất sàn 100 thì 4 tầng, bèo cũng phải đắp thêm 3 tỏi vào hoàn thiện mới ở được để khi cần kéo vào ở. Cứ giả dụ em có thời gian và công sức để kd từ xa quả hotel mini thì ko lại được với đủ loại ks từ cao cấp đến homestay ở phía bên biển. Cho thuê để người khác kd hộ thì em cũng nghi ngờ tính khả thi, ai sẽ mạnh dạn thuê kd khi Hội An đang ngày càng dư cung về phòng lưu trú, quy mô Hội An nhỏ, khách tây giờ ko biết bao giờ phục hồi, lại hàng loạt ks, resort, homestay, và bao nhiêu dự án đã ra, đang ra, sắp ra.
Đây kiểu khu đô thị nghỉ dưỡng cụ ạ. Được cái sở hữu lâu dài và nhiều tiện ích nội khu. Đi tắm biển thì có hầm đi bộ qua đường. Ở đây kinh doanh lưu trú thì đánh vào phân khúc 3* chứ bên phía biển là 4-5* rồi

Hự.

Xe điện
Đây kiểu khu đô thị nghỉ dưỡng cụ ạ. Được cái sở hữu lâu dài và nhiều tiện ích nội khu. Đi tắm biển thì có hầm đi bộ qua đường. Ở đây kinh doanh lưu trú thì đánh vào phân khúc 3* chứ bên phía biển là 4-5* rồi
Em thấy khái niệm "đô thị nghỉ dưỡng" nghe tuy hay nhưng chưa phù hợp lắm gđ hiện nay. "Đô thị" hàm ý sự cư trú, đối tượng là khách hàng ở như kiểu khu dân cư. "Nghỉ dưỡng" là khách lưu trú theo đợt du lịch. Hai tệp khách hàng này giờ độ trùng nhau rất ít. Vậy ai là người mua chủ yếu khu này? chắc là người ở nơi khác mua để đầu tư giá trị và người địa phương mua để kinh doanh dịch vụ cho tệp khách hàng lưu trú, và sẽ phải cạnh tranh với vô số ks resort homestay phía bên biển và trong Hội An. Như vậy mô hình đô thị sẽ rất lâu để thành hình được. Gián tiếp ảnh hưởng đến giá trị cốt lõi của khu này. Và quay lại ảnh hưởng đến sự tăng giá, mục tiêu của tệp khách hàng đầu tư.

Quan điểm cá nhân theo góc nhìn của em thôi. Chứ cái này ko có sai đúng, mỗi người 1 ý khác là bình thường.

nguyenvv.us

Xe hơi
Em thấy khái niệm "đô thị nghỉ dưỡng" nghe tuy hay nhưng chưa phù hợp lắm gđ hiện nay. "Đô thị" hàm ý sự cư trú, đối tượng là khách hàng ở như kiểu khu dân cư. "Nghỉ dưỡng" là khách lưu trú theo đợt du lịch. Hai tệp khách hàng này giờ độ trùng nhau rất ít. Vậy ai là người mua chủ yếu khu này? chắc là người ở nơi khác mua để đầu tư giá trị và người địa phương mua để kinh doanh dịch vụ cho tệp khách hàng lưu trú, và sẽ phải cạnh tranh với vô số ks resort homestay phía bên biển và trong Hội An. Như vậy mô hình đô thị sẽ rất lâu để thành hình được. Gián tiếp ảnh hưởng đến giá trị cốt lõi của khu này. Và quay lại ảnh hưởng đến sự tăng giá, mục tiêu của tệp khách hàng đầu tư.

Quan điểm cá nhân theo góc nhìn của em thôi. Chứ cái này ko có sai đúng, mỗi người 1 ý khác là bình thường.
Đúng là những khu như thế này thì mấu chốt là làm sao ông CĐT phải làm tiện ích nhanh cũng như có thời gian buộc người mua phải hoàn thiện sớm để biến nó thành khu sầm uất và thu hút khách du lịch. Như vậy thì giá trị sẽ tăng lên rất nhiều

hero Vu

Xe tải
Nhìn Casamia đẹp quá các bác nhỉ :)

Quan điểm e Hà Nội Đà Nẵng SG thì Đà Nẵng là nhất khí hậu con người môi trường vv... Giá lại rẻ hơn hai đầu HN và HCM. Các dự án của Hội An giá e thấy khá cao tầm 70tr/m nên mua ở các khu vực ven giá rẻ đó là dành cho các nhà đầu tư đất hay Second Home còn để kinh doanh thì vô cùng nhu cầu KS hay Café Homestay hay nhà hàng thì phải nhắm vị trí chính xác và giá vô cùng.

casauking

Xe tăng

Em cũng cùng nhận định với bác, muốn có lãi thì phải trực tiếp quản lý mà còn chưa biết lãi lủng thế nào chứ thuê ng quản lý từ xa thì thất thoát hết ko quản đc. Bà bác em dạng đại gia đầu tư mấy căn biệt thự nghỉ dưỡng kiểu này từ chục năm trước, chủ đầu tư vận hành trọn gói đc vài năm tính ra tiền lãi trừ đầu trừ đuôi, trừ tiền bảo dưỡng này nọ cũng chỉ bù lại đc lạm phát mỗi năm, chán quá giải tán hết quay về gom biệt thự khu đô thị với toà nhà trên phố cổ rồi.

Em thì tay bé, ăn chắc mặc bền nên chả bao h chơi món nghỉ dưỡng này, toàn chơi khu đô thị trong nội đô, mua xong cho cty nó thuê lấy tiền hàng tháng, ăn ít ít thôi nhưng nó chắc và lúc cần thanh khoản cũng dễ hơn đội nghỉ dưỡng này. Lúc cần nghỉ dưỡng thì cầm tiền cho thuê nhà vào thuê bất kì khu nào mình thích cho sướng :D em trình độ còi nên người ở đâu tài sản cứ phải ở đó quản lý cho nó dễ chứ người 1 nơi tài sản 1 nẻo quản lý khó lắm :D

nhphuonghn

Xe tải

nhphuonghn

Xe tải
Em cũng cùng nhận định với bác, muốn có lãi thì phải trực tiếp quản lý mà còn chưa biết lãi lủng thế nào chứ thuê ng quản lý từ xa thì thất thoát hết ko quản đc. Bà bác em dạng đại gia đầu tư mấy căn biệt thự nghỉ dưỡng kiểu này từ chục năm trước, chủ đầu tư vận hành trọn gói đc vài năm tính ra tiền lãi trừ đầu trừ đuôi, trừ tiền bảo dưỡng này nọ cũng chỉ bù lại đc lạm phát mỗi năm, chán quá giải tán hết quay về gom biệt thự khu đô thị với toà nhà trên phố cổ rồi.

Em thì tay bé, ăn chắc mặc bền nên chả bao h chơi món nghỉ dưỡng này, toàn chơi khu đô thị trong nội đô, mua xong cho cty nó thuê lấy tiền hàng tháng, ăn ít ít thôi nhưng nó chắc và lúc cần thanh khoản cũng dễ hơn đội nghỉ dưỡng này. Lúc cần nghỉ dưỡng thì cầm tiền cho thuê nhà vào thuê bất kì khu nào mình thích cho sướng :D em trình độ còi nên người ở đâu tài sản cứ phải ở đó quản lý cho nó dễ chứ người 1 nơi tài sản 1 nẻo quản lý khó lắm :D
Chuẩn rồi cụ. Em nghĩ thứ nhất là mua nội thị hoặc vùng ven có thể vào nội đô trong vòng dưới 15 phút, thứ 2 nữa là thị hiếu giờ cũng thay đổi như nước ngoài rồi, Đất riêng lẻ dân, đất phân lô, bán nền sẽ dần không được ưa chuộng bằng các khu đô thị quy hoạch bài bản và có tiện ích. Các cụ cứ nhìn những cánh đồng phân lô bạt ngàn ở Đà Nẵng sẽ thấy có vẻ đây cũng là sai lầm của 1 giai đoạn lịch sử

Excavator

Xe hơi
Chỗ nào cũng ngon hết nếu cụ chọn đúng thời điểm ạ.

Em sửa cmt, up thêm 2 lô đất liền kề, sát biển cho cụ nào có nhu cầu đầu tư ạ: 1 lô 205m2, MT 9,14m, nở hậu 9.85m. Lô bên cạnh 210m2, MT 9,5m. Mặt đường Nguyễn Phan Vinh, Cẩm An, Hội An.

Cụ nào quan tâm ib em nhé!
đất này cụ còn ko, Ib cho e

t2b

Xe tải
cụ nào rảnh tư vấn giúp em casamia cồn tiến nhé

trankhangred

Xe tải
Thích ngôi nhà thứ 2 ở Hội An thì mình khuyên các cụ là cứ vào thuê phòng ở An Bàng 1 tuần, rồi thuê cái xe máy đi lượn xem thực địa. Chỉ sợ ở An Bàng rồi các cụ chẳng đi đâu tìn đất nữa cứ loanh quanh An Bàng thôi 😋 ..

Hự.

Xe điện
Thích ngôi nhà thứ 2 ở Hội An thì mình khuyên các cụ là cứ vào thuê phòng ở An Bàng 1 tuần, rồi thuê cái xe máy đi lượn xem thực địa. Chỉ sợ ở An Bàng rồi các cụ chẳng đi đâu tìn đất nữa cứ loanh quanh An Bàng thôi 😋 ..
Second home khi còn khoẻ mạnh, tinh thần vui vẻ thích trải nghiệm thì 1 ngôi nhà như vậy ở biển quá tuyệt. Nhưng đến giai đoạn về già rồi thì vấn đề nó lại khác. Nhu cầu khác, sức khoẻ khác, trạng thái tinh thần khác.

trankhangred

Xe tải
Second home khi còn khoẻ mạnh, tinh thần vui vẻ thích trải nghiệm thì 1 ngôi nhà như vậy ở biển quá tuyệt. Nhưng đến giai đoạn về già rồi thì vấn đề nó lại khác. Nhu cầu khác, sức khoẻ khác, trạng thái tinh thần khác.
Già mệt mỏi rồi thì bán thu 1 mớ tiền về HN thôi cụ ơi 😋😁

GeleximcoD

Xe tải
Biển An Bàng quá đẹp về không gian, vị trí và hạ tầng, vào Hội An cũng gần, ra Đà Nẵng cũng tiện. Giá cũng đang hợp ví hơn nhiều bđs biển khác

tung1311 .

Xe điện
Ngắm bão ở đây phê phải biết