[Funland] Nhà e bị trộm.....cây

David Pham

Xe buýt
Nhà em năm ngoái còn mất cái ... giếng :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Kitcat

Xe container
Hoa giấy độ này đang mốt nên giá khá cao nhất là gốc lâu năm dư lày. Vẫn còn đoạn cành to đẹp, cụ cưa xuống rồi cắt từng khúc cỡ 50cm đem trồng nếu may mắn sống hết là có mớ tiền to đấy. Quê em giờ nhà nhà trồng hoa giấy có nhà doanh thu tiền tỷ 1 năm nhờ món này ạ :)
Nếu đúng thì sợ mấy hôm nữa nhà cụ ấy sẽ bị nó quay lại cưa thân cây tiếp.

dayaolang

Xe buýt
Em e là khó cứu lắm....
Cách đây mấy năm, hồi hoa giấy chưa thịnh như bây giờ, em đang đi đường thì gặp xe chở rác có 1 khúc cây hoa giấy. Em dừng lại xin thì họ mừng quá bảo còn 4 khúc nữa. Em mang về, mua cả xe cải tiến cát, mua thuốc giâm cành ở chợ Bưởi về ngâm theo hướng dẫn. Mấy tuần chả thấy tăm hơi gì, bỗng một hôm em thấy mầm nhú. Mừng thôi là mừng. Thế rồi sống hết cụ ạ. Ra hoa đẹp luôn.

Trâu Đất

Xe buýt
cụ hoaleo có cách nào ko ạ giúp cụ chủ đây cứu cây đi

Kµ.Çòi

Xe buýt
Giờ ở các vùng ven đang là mốt trộm cây đấy các Cụ ạ. Cây gì mà được bày bán nhiều, nhiều người mua là bị trộm hết, nhà E cũng mất liên tục

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây mấy năm, hồi hoa giấy chưa thịnh như bây giờ, em đang đi đường thì gặp xe chở rác có 1 khúc cây hoa giấy. Em dừng lại xin thì họ mừng quá bảo còn 4 khúc nữa. Em mang về, mua cả xe cải tiến cát, mua thuốc giâm cành ở chợ Bưởi về ngâm theo hướng dẫn. Mấy tuần chả thấy tăm hơi gì, bỗng một hôm em thấy mầm nhú. Mừng thôi là mừng. Thế rồi sống hết cụ ạ. Ra hoa đẹp luôn.
Cụ cũng khéo nhỉ, ( mát tay) đấy!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong các còm thớt này,cụ chủ tối nay bê chõng ra canh rồi.....he...he...

tungbeo

Xe tăng
Hic, nhà e 2 gốc to đấy cụ ạ :((

agrimeco

Xe lăn
Em nói thật mà cụ, họ toàn dâm bằng cành hết, những gốc to như này họ mua về nhân ra cả vài chục chậu. Cụ chủ thớt sớt gu gồ ra cả rổ hướng dẫn dâm cành hoa giấy đó ạ.

Kitcat

Xe container
Nhà em có 1 cây hóa giấy thế hơi bị độc, nhưng để cái chậu bé tý nên cũng chỉ to khoảng bắp chân, cây thì thấp tèn tẹt chỉ phủ hoa 1 đoạn (cây tỉa thế). Trộm vía cái cây, trên cao chưa lo mất trộm. Không biết giờ hoa giấy người ta bán bao nhiêu 1 cây to mà nó trộm cắp kinh thế ạ?

h_mdc

Xe điện
Bác cưa đoạn còn lại và làm theo bác này đi, để đấy bọn nó lại đến cưa tiếp đấy.
Nhà em cũng có cây hoa giấy to hơn cây này nhưng em trồng trong sân gara đêm đến khóa cổng giữ 4B nên cây hoa không nằm trong tầm ngắm của bọn trộm.

agrimeco

Xe lăn
Hic, nhà e 2 gốc to đấy cụ ạ :((
Nếu cụ ko làm thì cho em xin địa chỉ, em kêu cu em ở quê ra dọn nốt cho sạch. Sau khi dâm được thành công thì gửi lại cụ 2 gốc trồng vào chỗ cũ:))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có 1 cây hóa giấy thế hơi bị độc, nhưng để cái chậu bé tý nên cũng chỉ to khoảng bắp chân, cây thì thấp tèn tẹt chỉ phủ hoa 1 đoạn (cây tỉa thế). Trộm vía cái cây, trên cao chưa lo mất trộm. Không biết giờ hoa giấy người ta bán bao nhiêu 1 cây to mà nó trộm cắp kinh thế ạ?
Cũng tùy màu sắc,cây to nhỏ....loanh quanh từ vai triệu đến 3,4 mươi triệu. Hơn em chửa gặp!

dayaolang

Xe buýt
Cụ cũng khéo nhỉ, ( mát tay) đấy!
Hoa giấy dễ ra mầm nhất cụ ạ. Giờ cụ chủ thớt cắt xuống, mỗi khúc khoảng 1m. Để chỗ mát rồi ra chợ Bưởi mua thuốc, cứu được đấy ạ. Chỉ có điều để có được giàn đẹp như cũ, nhanh cũng mất vài năm.

Kitcat

Xe container
Em nói thật mà cụ, họ toàn dâm bằng cành hết, những gốc to như này họ mua về nhân ra cả vài chục chậu. Cụ chủ thớt sớt gu gồ ra cả rổ hướng dẫn dâm cành hoa giấy đó ạ.
Thế cụ cho cụ chủ cái cây info xem cụ ấy có muốn bán thân cây cho ông người quen cụ không. Sang cưa cây tiện thể thuê dâm 1 cây cho. Không khéo nó quay lại trộm hết thân đi thật đó nha.
Ôi giời hôm bị trộm mất cây mộc, mẹ e tiếc quá, tối 11h đêm còn loay hoay mang xích sắt ra khóa cái cây khác lại. :((
Giờ xem nó cưa cây thế này lại nghĩ khéo xích cũng chả ăn thua ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hoa giấy dễ ra mầm nhất cụ ạ. Giờ cụ chủ thớt cắt xuống, mỗi khúc khoảng 1m. Để chỗ mát rồi ra chợ Bưởi mua thuốc, cứu được đấy ạ. Chỉ có điều để có được giàn đẹp như cũ, nhanh cũng mất vài năm.
Vâng! Em cũng từng được vào một nhà vườn chuyên ươm cây rồi ạ! Hy vọng nhà bác chủ cứu đc chứ phí quá!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ cho cụ chủ cái cây info xem cụ ấy có muốn bán thân cây cho ông người quen cụ không. Sang cưa cây tiện thể thuê dâm 1 cây cho. Không khéo nó quay lại trộm hết thân đi thật đó nha.

Ôi giời hôm bị trộm mất cây mộc, mẹ e tiếc quá, tối 11h đêm còn loay hoay mang xích sắt ra khóa cái cây khác lại. :((
Giờ xem nó cưa cây thế này lại nghĩ khéo xích cũng chả ăn thua ạ.
Vâng! Của đau con xót!
Đúng là giờ lộm nhộm thật...chả cái gì mà không bị mất cắp.