Thảo luận Nhà em đang phân vân Mit OUTLANDER và 1.8G ALTIS ..... Nên mua con nào hả các cụ

BoB87

Xe đạp
Nhà em đang muốn mua xe tầm 1 tỷ trở xuống... cũng xem rất nhiều loai như MAZDA 3, ALTIS 1.8G, Kia Rondo nhưng hôm nọ đi xem con Mit OUTLANDER thấy rất hợp lý trong tầm tiền. Có nên xúc không các cụ

dms

Xe máy
Hiển nhiên là nên. Outlander Sport cùng phân khúc với RAV 4 và CRV cơ mà

xebon banh

Xe tải
Tùy cụ là dân công chức hay dân đen thôi:38::38::38:. Cá nhân em thì vẫn thích gầm cao,ngồi thích hơn sedan ạ.

bubu88

Xe tăng
E quen 1 ông anh, mua 3 chiếc Mit để dùng (Pajero, Triton và Micra). Có vẻ cuồng Mit quá

maimitsubishi

Đi bộ
Nhà em đang muốn mua xe tầm 1 tỷ trở xuống... cũng xem rất nhiều loai như MAZDA 3, ALTIS 1.8G, Kia Rondo nhưng hôm nọ đi xem con Mit OUTLANDER thấy rất hợp lý trong tầm tiền. Có nên xúc không các cụ
Thích là xúc luôn đi cụ ơi. Tháng này đang có khuyến mại cực lớn đấy ạ.
Cụ gọi cho em để em báo giá tốt nhất cho cụ nhé.;;);;);;)

dinhbonbanh

Xe đạp
Outlander Sport là xe nhập nguyên chiếc từ Nhật Bản đó cụ, tầm tiền và các tính năng rất ok. Đi sướng hơn sedan nhiều. Em mời cụ bớt chút tg qua bên em nhé. Bên Em đang có chương trình tốt lắm đó Cụ ak.

CTV111

Xe máy
Thích là xúc luôn đi cụ ơi. Tháng này đang có khuyến mại cực lớn đấy ạ.
Cụ gọi cho em để em báo giá tốt nhất cho cụ nhé.;;);;);;)
MSS mai cho mình cái giá tốt nhất vào inbox mình nhé. mình cũng đang nghiên cứu con này

macadu

Xe tải
Website
giaxetot.vn
Cụ đang phân vân em nghĩ cụ nên tới Đại lý xe lái thử, được tư vấn, báo giá tốt nhất. Và như thế cụ hết phân vân.
Lái thử Outlander Sport; báo giá, ưu đãi tại thời điểm này - em mời cụ qua bên em: Mr. Dương 097 612 5467 ( 24 / 7 )

[YOUTUBE]https://youtu.be/t6N9Wep_2JI[/YOUTUBE]​

acd

Xe hơi
Cụ chủ làm 2 con chạy thử mới biết được, nhu câu mỗi người một khác. em fun tý. Em làm con OS từ trước tết rùi. Đến giờ chưa lăn tăn rề

Vietkid

Xe điện
Nếu so Altis, Mazda 3 với Outlander Sport ( cụ chủ đừng nhầm sang Outlander 7 chỗ ) thì không nên so làm gì vì Outlander Sport hơn đứt. Không nên so với Kia Rondo vì khác phân khúc.
Cụ chủ sang đây tham khảo này : http://www.otofun.net/threads/765957-mitsubishi-outlander-sport-bac-nao-mua-xe-roi-thi-vao-het-day-nhe/page200
Hiện giờ hội OSC Hà Nội có khoảng gần 30 thành viên tích cực, kể cả có mối sale để cụ mua giá hợp lý.

ntminh2301

Xe máy
Xúc thôi cụ ơi, em đi xe này rồi nên biết, cảm giác lái rất thick, xe đi rất êm

freewings2x2

Xe đạp
Hiển nhiên là nên. Outlander Sport cùng phân khúc với RAV 4 và CRV cơ mà
Bác nói chả chính xác tí nào, em cũng có quan tâm dòng SUV, cũng so kỹ OS với CRV 2.0, nhưng thấy OS mặc dù giá niêm yết rẻ hơn có 40 củ (968tr vs. 1.008tr) nhưng thua kém CRV 2.0 ở nhiều điểm quá, mà hầu hết toàn những điểm quan trọng và hầu hết không thể độ thêm. Cụ thể:
A. Những cái thiếu không thể độ thêm:
- Kích cỡ: OS nhỏ hơn khá nhiều (4.295 x 1.770 x 1.630) so với CRV 2.0 (4.580 x 1.820 x 1.685) --> Khoang hành lý bé hơn hẳn.
- Ít hơn: Túi khí (2 vs. 6)
- Không có: Cruise control, hệ thống cân bằng điện tử, hỗ trợ khởi hành ngang dốc, cửa gió hàng ghế sau, chế độ lái tiết kiệm (Econ mode), hộc đựng kính/găng tay trên trần xe.
B. Những cái thiếu có thể độ thêm (nhưng tốn xèng):
- Loa (4 vs. 6), tay lái tích hợp voice control, camera lùi.

Mặc dù, OS cũng hơn được CRV 2.0 một số cái, nhưng nhu cầu cá nhân của em không thấy quan trọng mấy (hỗ trợ phanh BA, cửa sổ trời) hoặc nếu cần thì vẫn độ thêm được (màn LCD 7"). Nói chung em thấy chênh lệch 40 củ là chưa đủ hấp dẫn. Đấy là em so giá niêm yết nhé (còn chiết khấu thực tế Mit làm được thì Honda cũng làm được). Em vẫn đang chờ sắp tới CX-3, HRV với ix25 xuất hiện xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

dms

Xe máy
Bác nói chả chính xác tí nào, em cũng có quan tâm dòng SUV, cũng so kỹ OS với CRV 2.0, nhưng thấy OS mặc dù giá niêm yết rẻ hơn có 40 củ (968tr vs. 1.008tr) nhưng thua kém CRV 2.0 ở nhiều điểm quá, mà hầu hết toàn những điểm quan trọng và hầu hết không thể độ thêm. Cụ thể:
- Kích cỡ: OS nhỏ hơn khá nhiều (4.295 x 1.770 x 1.630) so với CRV 2.0 (4.580 x 1.820 x 1.685) --> Khoang hành lý bé hơn hẳn.
- Không có: Cruise control, hệ thống cân bằng điện tử, hỗ trợ khởi hành ngang dốc, cửa gió hàng ghế sau, chế độ lái tiết kiệm (Econ mode), hộc đựng kính/găng tay trên trần xe.

Mặc dù, OS cũng hơn được CRV 2.0 một số cái, nhưng nhu cầu cá nhân của em không thấy quan trọng mấy (hỗ trợ phanh BA, cửa sổ trời) hoặc nếu cần thì vẫn độ thêm được (màn LCD 7"). Nói chung em thấy chênh lệch 40 củ là chưa đủ hấp dẫn. Đấy là em so giá niêm yết nhé (còn chiết khấu thực tế Mit làm được thì Honda cũng làm được). Em vẫn đang chờ sắp tới CX-3, HRV với ix25 xuất hiện xem thế nào.

Cụ freewings2x2: Em sợ là cụ mới nhầm đấy ạ. Ý của em là Outlander Sport CÙNG PHÂN KHÚC với CRV và Rav 4 cụ nhé, chứ ko phải cái xe cụ thể này hơn kém cái xe cụ thể kia cái gì. Nếu cụ chưa hiểu rõ thuật ngữ "phân khúc" là gì thì mời cụ Gúc ạ.

thuyphongthanh

Xe lăn
Nếu đang phân vân Mit OUTLANDER và 1.8G ALTIS ..... Nên mua con Mit cụ nhé.

doctormanhvn

Xe tải
Đúng là CRV rộng và cao hơn hẳn OS. Nhưng cả ngoại và nội thất thì OS trông có vẻ đẹp hơn, chau chuốt hơn. Nhưng CRV lại có mấy cái thuộc về công nghệ, kỹ thuật hơn chút.

freewings2x2

Xe đạp
Cụ freewings2x2: Em sợ là cụ mới nhầm đấy ạ. Ý của em là Outlander Sport CÙNG PHÂN KHÚC với CRV và Rav 4 cụ nhé, chứ ko phải cái xe cụ thể này hơn kém cái xe cụ thể kia cái gì. Nếu cụ chưa hiểu rõ thuật ngữ "phân khúc" là gì thì mời cụ Gúc ạ.
Em xin phép giải trình như sau ạ:

1. Khách quan mà nói, em thấy khái niệm "phân khúc" nó chả mẫu thuẫn gì với những cái em nói ở trên. Định nghĩa thì đây ạ: <http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/phan-hang-cac-dong-oto-2206077.html>

2. Còn từ quan điểm cá nhân mà nói, em cảm thấy cái từ "phân khúc" nó chỉ là khái niệm khá mơ hồ do các hãng xe vẽ ra để 'tự sướng' với nhau và với sâu. Còn người tiêu dùng như bọn em, mua xe bằng tiền túi của mình thì phải thực tế hơn nhiều, so sánh xe là nhìn thẳng vào những cái nhìn/sờ/ngửi thấy được và ảnh hưởng trực tiếp bản thân, bao gồm: giá tiền, kích cỡ xe, kiểu dáng, trọng lượng, công suất động cơ, tiện nghi/options, mức tiêu hao nhiên liệu. Theo tiêu chí đó thì em thấy OS chính xác là tương đương CX3, HRV, ix25, Kx3.

Chứ cứ mơ màng với khái niệm phân khúc rồi xếp OS ngang CRV như cụ phán thì nó chả khác gì chuyện anh võ sĩ Pacquiao mặc dù đồng cân đồng lạng với Mayweather nhưng lại cứ thích lên TV chém "cỡ em phải đấm nhau với Mike Tyson hay Evander Hollyfield thì nó mới cùng phân khúc" 8-> => Nghe nó buồn cười bỏ mợ, phỏng cụ?
Ấy là em ví dụ chơi vậy cho ló dễ hình dung thôi, chứ thực tế thì anh Pacquiao cũng đếch ảo tưởng sức mạnh đến cỡ ấy. :-|

Chỉnh sửa cuối:

CTV111

Xe máy
em thấy Cruise control độ được rồi mà với cả phím trên vô lang cung duoc roi. rổ giá như thế thì nó cũng được như vậy mà thôi

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net

Khiển vô lăng => Done
Cruise Control => Done
Loa theo xe vứt đi thay bộ khác (loa CRV cũng thế thôi) => Done.
Điều hòa Mitsu với ko cần cửa gió hãng ghế sau cũng đủ lạnh sun roài => Done
Econ Mode là công nghệ của Honda còn OS là động cơ MIVEC với hộp số CVT với Sport mode. => Done
Hộc kính và găng đã lắp xong hàng OEM với chi phí 200k => Done
Mui kính của OS hơi bị ngon đới (độ thế nào đc mà độ) , lẫy chuyển số vô lăng cũng rất tiện, DVD của OS là hàng xịn cao cấp nhất của JVC chứ ko phải hàng OEM Trung Quốc sản xuất như CRV hay CX-5 đâu. Rộng thì CRV rộng nhất phân khúc rồi nhưng ồn vòm bánh thì CRV cũng ồn nhất, ồn hơn cả CX-5 trong khi CX-5 vành tận 19, lốp mỏng. OS có Start/Stop Smartkey cụ không tính hả? Đèn bi xenon góc cực rộng tự động điều chỉnh độ cao cụ cũng ko nói luôn :D
Cuối cùng quan trọng nhất là xe Nhập Made in Japan, lắp bằng robot chứ ko bằng cờ lê như CRV CKD thì cũng ko nói :))

lehai1122

Xe tải
Cụ Cóc nói hay quá! Chẳng tháy sai chữ nào!