[Funland] Nhà hàng nào ở Bãi Cháy Hạ Long đồ ăn ngon, có view biển đẹp hả các cụ?

Jeep2017

Xe tăng
em không phải dân quảng ninh nhưng em thấy dân ở đây bảo muốn ăn ngon phải sang hồng gai

GiaLinh3214

Xe tải
E dân 14 vào hóng các cụ đánh giá chất lượng và dịch vụ quê nhà

bolide

Xe tải
E dân 14 vào hóng các cụ đánh giá chất lượng và dịch vụ quê nhà
Bao giờ thì cao tốc Hà Nội - Hạ Long thông đường vậy cụ? Cụ chủ nhà theo dõi vụ này rồi thông báo sớm cho a e ở xa được vui. Nghe nói thông đường xong HN đi HL chỉ còn 2 tiếng. Hóng ghê

VietCK

Xe tăng
Bao giờ thì cao tốc Hà Nội - Hạ Long thông đường vậy cụ? Cụ chủ nhà theo dõi vụ này rồi thông báo sớm cho a e ở xa được vui. Nghe nói thông đường xong HN đi HL chỉ còn 2 tiếng. Hóng ghê
Hình như 2/9 này cụ ạ

loveme

Xe máy
Cụ còn số điện thoại đặt bàn ở nhà hàng Phương Nam cho cháu với. Cháu đang lên plan cho công ty du lịch ở Hạ Long
Số đặt bàn của Phương Nam đây cụ nhé 0901 599 598 . Sr cụ hôm nay em mới ghé OF, em ko vào thường xuyên nên ko biết cụ hỏi.

bolide

Xe tải
Thông đường rồi các cụ ơi. Chiều nay em vừa lượn xong. Chớp mắt đến HL

kitasata

Xe hơi
Em vote Phương Nam và Hồng Hạnh
Nhưng ưu tiên số 1 là Phương Nam vì:
- view đẹp xuất sắc
- phục vụ chu đáo
- đồ ăn ngon tuy nhiên hôm nay ngày lễ nên chờ hơi lâu
- chỗ để xe rộng dãi thoải mái
Tặng các cụ mấy cái ảnh để các cụ tự thẩm

Diễn sâu tí

Mái nhà em chết mê với không gian quán này

bolide

Xe tải
Em vote Phương Nam và Hồng Hạnh
Nhưng ưu tiên số 1 là Phương Nam vì:
- view đẹp xuất sắc
- phục vụ chu đáo
- đồ ăn ngon tuy nhiên hôm nay ngày lễ nên chờ hơi lâu
- chỗ để xe rộng dãi thoải mái
Tặng các cụ mấy cái ảnh để các cụ tự thẩm

Diễn sâu tí

Mái nhà em chết mê với không gian quán này
Đẹp quá cụ ơi
Cụ bắt được khoảnh khắc này tuyệt vời quá

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em chia sẻ knh nghiệm nhà em vừa ăn ở Hồng Hạnh ngày hôm qua nhé. Đúng nghĩa là ăn uống trong sự "uất ức"! Lúc ăn thì ức vì mình yêu cầu gì thì cũng như ném đá xuống ao sâu, nhân viên ậm ừ để đấy chẳng thèm tiếp thu, cũng chằng thèm đáp ứng. Như nhà em ngay từ lúc gọi thực đơn đầu tiên đã có 1 yêu cầu rất đơn giản là cho cơm và mắm tép lên đầu tiên để trẻ con nhà em ăn trước. Vậy mà nhắc đi nhắc lại cả chục lần, cả nhân viên phục vụ lẫn quản lý chỉ ừ ừ rồi việc họ họ làm. Con nhà em còn bé, ko ăn uống đc gì, chờ vêu mồm gần tiếng rưỡi sau khi các món chính của người lớn ra thì mới có đồ cho các con. Cảm giác nhà hàng ko thèm quan tâm đến yêu cầu cuả khách, phục vụ như kiểu ban phát cho khách. Các đồ dùng bát thìa gọi thêm thì ôi thôi, mình tự tìm tự lấy còn nhanh hơn.

Lúc ăn đã thế, lúc tính tiền thì còn uất hơn. 2 con cua bé tí chưa to bằng lòng bàn tay phụ nữ mà tính đến 1kg. Em khiếu nại thì quản lý trả lời là nhà em tính cua cả dây nên 1kg là đúng rồi chị ah... vâng cân tính cả dây thì đúng là em ko biết đằng nào mà lần rồi! Lúc đầu khi ăn em bảo cho em đi cân cùng thì ậm à ậm ừ đi luôn ko quay lại. Mà em thấy đông quá nên cũng nản ko đòi đi theo bằng đuợc. Cua thì 880k/kg cả cua gạch lẫn cua thịt... cái này thì em ko í kiến vì em đã hỏi giá trc và đồng í.

Hn15

Xe tải
Em chia sẻ knh nghiệm nhà em vừa ăn ở Hồng Hạnh ngày hôm qua nhé. Đúng nghĩa là ăn uống trong sự "uất ức"! Lúc ăn thì ức vì mình yêu cầu gì thì cũng như ném đá xuống ao sâu, nhân viên ậm ừ để đấy chẳng thèm tiếp thu, cũng chằng thèm đáp ứng. Như nhà em ngay từ lúc gọi thực đơn đầu tiên đã có 1 yêu cầu rất đơn giản là cho cơm và mắm tép lên đầu tiên để trẻ con nhà em ăn trước. Vậy mà nhắc đi nhắc lại cả chục lần, cả nhân viên phục vụ lẫn quản lý chỉ ừ ừ rồi việc họ họ làm. Con nhà em còn bé, ko ăn uống đc gì, chờ vêu mồm gần tiếng rưỡi sau khi các món chính của người lớn ra thì mới có đồ cho các con. Cảm giác nhà hàng ko thèm quan tâm đến yêu cầu cuả khách, phục vụ như kiểu ban phát cho khách. Các đồ dùng bát thìa gọi thêm thì ôi thôi, mình tự tìm tự lấy còn nhanh hơn.

Lúc ăn đã thế, lúc tính tiền thì còn uất hơn. 2 con cua bé tí chưa to bằng lòng bàn tay phụ nữ mà tính đến 1kg. Em khiếu nại thì quản lý trả lời là nhà em tính cua cả dây nên 1kg là đúng rồi chị ah... vâng cân tính cả dây thì đúng là em ko biết đằng nào mà lần rồi! Lúc đầu khi ăn em bảo cho em đi cân cùng thì ậm à ậm ừ đi luôn ko quay lại. Mà em thấy đông quá nên cũng nản ko đòi đi theo bằng đuợc. Cua thì 880k/kg cả cua gạch lẫn cua thịt... cái này thì em ko í kiến vì em đã hỏi giá trc và đồng í.
Dịch vụ HL kém quá, lại đắt lòi.

kitasata

Xe hơi

Em ăn cua bên Phương Nam có 620 cụ ơi

Cho các cụ bảng giá tham khảo luôn

7years

Xe điện
Hồng hạnh giờ xuống cấp nhỉ

dung21489

Xe tải
Cụ chịu khó chạy quay về phía đường 18 một tí, Nhà bè Minh Tinh ạ. Em đáng giá ngon, giá tốt & chỗ ngồi trên bè :)

bolide

Xe tải
Dịch vụ HL kém quá, lại đắt lòi.
Chắc ngày lễ đông quá nên bị thế thôi cụ ạ. Dạo này em hay xuống Hạ Long thấy ổn lắm.
Đi lại giờ tiện có 1.5 tiếng nên dự là Thanh Hóa, nghệ An thất sẽ thu vì HL mất

dung21489

Xe tải
Chạy về phía HN hay Cẩm Phả hả cụ?
Hướng Hà Nội cụ ơi, qua cả viện sản nhi hạ long. Nhà bè đấy ngay dưới gần của đường cao tốc QN-HP. Cụ hỏi đường là ra ngay. Mấy nhà bè trong vịnh bị dẹp hết mất rồi hau sao :(