[HĐCĐ] Nhà hàng ở Tam Đảo

NTamthu

Xe tải
Chào CCCM! Cuối tuần này nhà em lên Tam Đảo, CCCM cho em hỏi nhà hàng nào bình dân giá cả hợp lý trên đó ạ. Kinh nghiệm đi đường thế naco? Em cảm ơm CCCM!

Only Name

Xe đạp
Đường Tam Đảo hơi nhỏ, nên đi cần chú ý cẩn thận tốc độ các chỗ cua bác ạ. Vì lưu lượng xe khá nhiều, đường lại nhỏ hẹp

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Trên Tam Đảo giá đều niêm yết mà cụ, nói chung chẳng có gì đặc sắc nhưng giá phù hợp, cụ chịu khó lên đến nơi lang thang mấy quán chỗ dốc gần nhà thờ ấy, họ đưa menu có đủ giá, chụp lại nghiên cứu nhé, nhìn thế chứ ăn gia đình rẻ lắm cụ :) vì cái xiên thịt nướng nó to gấp nhiều lần ở HN, trẻ con ăn xiên đấy xong no luôn :)) . Tháng trước em đi thích phết ,đangở HN nóng bứcđến nơi mở cửa phòng KS mây nó lùa vào thích cực, cụ đặt phòng KS venus ấy có bể bơi nc ấm vui lâu đài đẹp phết

vitamint

Xe tăng
Trên Tam Đảo giá đều niêm yết mà cụ, nói chung chẳng có gì đặc sắc nhưng giá phù hợp, cụ chịu khó lên đến nơi lang thang mấy quán chỗ dốc gần nhà thờ ấy, họ đưa menu có đủ giá, chụp lại nghiên cứu nhé, nhìn thế chứ ăn gia đình rẻ lắm cụ :) vì cái xiên thịt nướng nó to gấp nhiều lần ở HN, trẻ con ăn xiên đấy xong no luôn :)) . Tháng trước em đi thích phết ,đangở HN nóng bứcđến nơi mở cửa phòng KS mây nó lùa vào thích cực, cụ đặt phòng KS venus ấy có bể bơi nc ấm vui lâu đài đẹp phết
KS venus giá phòng ntn hả cụ
e thấy ảnh trên mạng ok phết

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
KS venus giá phòng ntn hả cụ
e thấy ảnh trên mạng ok phết
Nó ok đó cụ. Ở 1 đêm nên chọn ở đấy hợp lý. Ăn sáng cũng ok. Giá thì e k rõ vì nóc nhà đặt chỗ quen. Cụ cần contact e nói bx gửi

longphamhoai

Xe tăng
3 Đảo nhà em hay lên ăn tối, ngủ 1 đêm thay đổi không khí, sáng hôm sau về. Đường đi bây giờ quá đẹp, thoải mái. Chỉ lưu ý khi xuống dốc xe AT thì chuyển chế độ S, L1, L2, tránh rà phanh nhiều. Ăn uống thì trên đó ăn uống như nhà hàng ở HN, nhà em chỉ thích mỗi món lẩu gà vs lá su su. Nhà em hay ăn ở nhà hàng ngay đầu đường vào cafe cổng trời nhà này làm ăn sạch sẽ, lẩu gà thì bắt gà sống làm, bao ngon, lần nào nhà em lên cũng ăn ở đây (em Thủy chủ quán: 0985063331), mời cụ thử thẩm. Năm nay em thấy trên đó rộ lên niêu cá kho ăn cơm, thấy nhà hàng nào cũng kho mấy niêu trước cửa.

haivina

Xe điện
Chào CCCM! Cuối tuần này nhà em lên Tam Đảo, CCCM cho em hỏi nhà hàng nào bình dân giá cả hợp lý trên đó ạ. Kinh nghiệm đi đường thế naco? Em cảm ơm CCCM!
Trên đó làm gì có nhà hàng nào giá bình dân, chỉ có bình thường và chán và đắt thôi bác.

longphamhoai

Xe tăng
chuẩn đấy cụ, em cũng biết nhà hàng ngay chỗ đầu dường vào cafe cổng trời này
Mấy năm trước nhà em ăn ở chỗ cầu gần thác Bạc, 2 năm nay mới chuyển thuê chỗ mới. Ngày xưa còn chợ 3 đảo chưa di chuyển, nhà em hay ăn lẩu gà đến mức xe đi qua chợ (7.30 tối) đã nghe nhà hàng hô nhau về bắt gà rồi. Không cần ăn gì đặc sản, nhà em cứ thấy chuẩn gà thả nó khác gà ở HN rồi. Ăn lẩu gà vừa hết 1 con lại kèm 1 đống tướng ngọn su su, bao phê.... Tán chuyện vs cụ thèm quá, chẹp chẹp, chẳng nhẽ về rủ gấu tối lên luôn. Thời tiết này, buổi tối vs sáng trên đó chắc mát lạnh.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Mấy năm trước nhà em ăn ở chỗ cầu gần thác Bạc, 2 năm nay mới chuyển thuê chỗ mới. Ngày xưa còn chợ 3 đảo chưa di chuyển, nhà em hay ăn lẩu gà đến mức xe đi qua chợ (7.30 tối) đã nghe nhà hàng hô nhau về bắt gà rồi. Không cần ăn gì đặc sản, nhà em cứ thấy chuẩn gà thả nó khác gà ở HN rồi. Ăn lẩu gà vừa hết 1 con lại kèm 1 đống tướng ngọn su su, bao phê.... Tán chuyện vs cụ thèm quá, chẹp chẹp, chẳng nhẽ về rủ gấu tối lên luôn. Thời tiết này, buổi tối vs sáng trên đó chắc mát lạnh.
à lại vụ ngọn susu, k cẩn thận lại ăn rau chuyển từ Hn or nơi khác về, nhà cháu hôm lượn ngay phía sau nhà thờ đá, có 02 vườn susu của bà gốc dân tộc trồng, ra đứng xem họ cắt luôn để mua mang về gần 10kg & lấy 1 ít ăn luôn buổi trưa trước khi về, vì vườn susu cả 10-15 ngày mới hái 1 lần nên đội bán rong toàn hàng đểu :D

caisua

Xe lăn
Nó ok đó cụ. Ở 1 đêm nên chọn ở đấy hợp lý. Ăn sáng cũng ok. Giá thì e k rõ vì nóc nhà đặt chỗ quen. Cụ cần contact e nói bx gửi
nhờ cụ xin giúp em số đt đặt phòng ở đây với ạ, để khi nào lên được em gọi trước cho chắc ăn
Mà lên Tam Đảo có chỗ nuôi cá tầm, cá hồi làm lẩu ăn tại chỗ luôn sao các cụ lại chỉ ăn gà nhỉ

longphamhoai

Xe tăng
à lại vụ ngọn susu, k cẩn thận lại ăn rau chuyển từ Hn or nơi khác về, nhà cháu hôm lượn ngay phía sau nhà thờ đá, có 02 vườn susu của bà gốc dân tộc trồng, ra đứng xem họ cắt luôn để mua mang về gần 10kg & lấy 1 ít ăn luôn buổi trưa trước khi về, vì vườn susu cả 10-15 ngày mới hái 1 lần nên đội bán rong toàn hàng đểu :D
nhà em cũng hay lang thang đi bộ, thấy vườn ngon vs đang hái thì mới mua. Còn công nhận ngọn su ssu xào hay cho vào lẩu gà trên đó nó hạp thật, nhất là trời hơi lành lạnh... chẹp chẹp

longphamhoai

Xe tăng
nhờ cụ xin giúp em số đt đặt phòng ở đây với ạ, để khi nào lên được em gọi trước cho chắc ăn
Mà lên Tam Đảo có chỗ nuôi cá tầm, cá hồi làm lẩu ăn tại chỗ luôn sao các cụ lại chỉ ăn gà nhỉ
quan điểm nhà em là cá tầm vs cá hồi thì về HN ăn được, gà trên đó mới ngon. Quan điểm cá nhân thôi cụ ơi. Các cụ khác vẫn chén bình thường đấy.

MaTeo

Xe tăng
Giá khách sạn ở đó bao nhiêu xèng vào cuối tuần cụ ơi. Em đang định cho cả nhà lên đó vì chưa bao giờ đi TĐ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Giá khách sạn ở đó bao nhiêu xèng vào cuối tuần cụ ơi. Em đang định cho cả nhà lên đó vì chưa bao giờ đi TĐ.
em đi giữa tháng 6 là 2,5tr/phòng/đêm cho 02 người lớn, bao gồm 01 bữa ăn ở ks. Tháng này chắc rẻ, vì nó gần nên cho trẻ con đi trải nghiệm 2 ngày 1 đêm cũng hay cụ ạ.

MaTeo

Xe tăng
em đi giữa tháng 6 là 2,5tr/phòng/đêm cho 02 người lớn, bao gồm 01 bữa ăn ở ks. Tháng này chắc rẻ, vì nó gần nên cho trẻ con đi trải nghiệm 2 ngày 1 đêm cũng hay cụ ạ.
Ăn sáng à cụ ơi hay Ăn trưa

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Tam Đảo sương mù hay phết. Lúc thì nắng, lúc thì sương mù.... Quả này em chụp từ cửa sổ phòng ks đây

NTamthu

Xe tải
Nhà em hay ăn ở nhà hàng ngay đầu đường vào cafe cổng trời nhà này làm ăn sạch sẽ, lẩu gà thì bắt gà sống làm, bao ngon, lần nào nhà em lên cũng ăn ở đây (em Thủy chủ quán: 0985063331), mời cụ thử thẩm.
Nhà hàng này tên gì và giá nồi lẩu 4 người khoảng bao nhiêu cụ, em cảm ơn ạ

longphamhoai

Xe tăng
Nhà hàng này tên gì và giá nồi lẩu 4 người khoảng bao nhiêu cụ, em cảm ơn ạ
Em không nhớ tên mới Thiên phúc hay gì đó, em chỉ nhớ tên cũ là Nghiêm Thủy, vợ tên Thủy, ngay đầu ngã 3 1 đằng rẽ xuống bãi đỗ xe của Venus, cua phải thì lên lên cafe cổng trời, nhà đầu tiên bên tay trái. Nồi lẩu 1 con gà sống, mổ làm thịt đâu 500k thì phải, nhà em 4 người (trẻ con nhà em tính bằng người lớn) ăn thoải mái đủ no. Cách đây khoảng 1 tháng, 2 vợ chồng em trốn con lên đó ngủ 1 đêm, đổi gió ăn nồi lẩu bò thịt ặc è, còn trần nốt đĩa bò về cho pet đi cùng mà tính 400k. Cụ cứ tham khảo hỏi giá trước cho yên tâm, em thì thích mỗi nồi lầu gà vì thực sự gà thả trên đó ngon và khác vs gà mổ sẵn ở HN.