[Funland] Nhà LK Tasco Xuân Phương

vietlink

Xe tải
Các cụ cho hỏi, khu Tasco này sau quản lý an ninh, an toàn thế nào? Giữa các nhà tường rào thấp, cổng cũng vậy, đến mình nhảy vào cũng được, chưa cần "chuyên nghiệp". Hơn nữa, cổng nhà thiết kế vậy, xe rất khó (thậm chí ko thể) vào sân. Hỏi Tasco cũng chỉ được câu trả lời ờ ờ, ko rõ ràng. Theo minh, thiết kế Ko được tiện lắm, ai muốn xem nhà, thoải mái vào mà xem mà. Nhà cháu vào suốt. Từ nay đến cuối năm (hay sang đầu năm sau) giao nhà thì sao vào ở được, đường xá chưa đâu vào đâu, cái gì cũng giở giang, mà các đường 40m nó lại không ra tới đđừng THD kéo dài,
N
Các vấn đề về an ninh và an toàn của khu này về sau các gia đình phải làm việc với Ban quản lý hoặc đứng ra thuê Dịch vụ mới ổn được.
Có cái dở là khu này được tổ chức mở - theo kiểu khu Mỹ Đình chứ không phải khu đóng do đó bảo vệ và an ninh sẽ vất vả hơn.

Việc ngăn cách giữa các căn hộ cũng là 1 vấn đề do lỗi thiết kế gây ra, cái này hiện chưa ai có giải pháp đâu bác. Phải nghĩ tiếp :D

Bác nào mua XP Tasco rồi qua đây chém gió cho vui nhé! https://www.facebook.com/groups/1250629694994407/

Chỉnh sửa cuối:

dungptc

Xe hơi
Các vấn đề về an ninh và an toàn của khu này về sau các gia đình phải làm việc với Ban quản lý hoặc đứng ra thuê Dịch vụ mới ổn được.
Có cái dở là khu này được tổ chức mở - theo kiểu khu Mỹ Đình chứ không phải khu đóng do đó bảo vệ và an ninh sẽ vất vả hơn.

Việc ngăn cách giữa các căn hộ cũng là 1 vấn đề do lỗi thiết kế gây ra, cái này hiện chưa ai có giải pháp đâu bác. Phải nghĩ tiếp :D
Thay cửa + Lồng chim bảo vệ thôi cụ ah

vietlink

Xe tải
Định Giảng võ mới hả, mà phương án tự thuê bảo vệ nghe hài lắm, không ai tự làm/ tổ chức được.
Thì bác qua Mỹ Đình tham khảo thực tế mà xem, 4 5 nhà tự bỏ tiền thuê bảo vệ hàng đêm cho khu nhà của mình đó thôi. Chủ ĐT tử tế thì được nhờ còn không phải tự vận động hết.

Bác nào mua XP Tasco rồi qua đây chém gió cho vui nhé! https://www.facebook.com/groups/1250629694994407/

Chỉnh sửa cuối:

humer

Xe điện
Hôm qua mình đi tham khảo Quốc hội, tasco, Lídeco thì thấy thế này:
Lídeco nhà xây tốt nhưng rộng nên cao tiền và hơi xa được cái thoáng, đẹp
Quốc hội và tasco sau này ăn ăn nhập quần thể Mỹ đình sẽ đông dân, đi lại tiện lợi trong nhà chưa được vào tận trong xem nên ko biết thiết kế ra sao nhưng hàng rào trước mặt biệt biệt thự xây thụt giật ko đẹp cho ngôi nhà
chờ đường sắt trên cao là ổn hết cụ ợ, biệt thự tầm 140m giá gần 5 củ thôi cụ, tầm rẻ hơn thì có liền kề 86m giá hơn 3 củ thôi, có gara và chỗ lắp thang máy nếu có nhu cầu. Trên này nhiều cụ có nhà ở Lideco lắm.

vietlink

Xe tải
chờ đường sắt trên cao là ổn hết cụ ợ, biệt thự tầm 140m giá gần 5 củ thôi cụ, tầm rẻ hơn thì có liền kề 86m giá hơn 3 củ thôi, có gara và chỗ lắp thang máy nếu có nhu cầu. Trên này nhiều cụ có nhà ở Lideco lắm.
Vấn đề di chuyển có thể giải quyết bằng tàu nhưng cái quan trọng là giáo dục, y tế cùng tiện ích kết nối với khu Lideco thì rất yếu!

Chỉnh sửa cuối:

bacon

Xe hơi
Trên này có cụ nào có căn 140 -150m mà bán thì ae giao lưu xem có giao dịch dc ko nhé, mình đang có nhu cầu

ninhbac83

Xe hơi
Em hóng hớt ở đây. Em cũng ham giá rẻ mà lại cho xe vào nhà được, mỗi tội thấy hơi xa ạ.

HD67

Xe buýt
Em hóng hớt ở đây. Em cũng ham giá rẻ mà lại cho xe vào nhà được, mỗi tội thấy hơi xa ạ.
Vị trí, tiện ích của từng khu sẽ phản ánh vào giá cụ ạ. Còn khu LK Tasco XP này theo em thích hợp cho cụ nào làm việc hay có nhiều người thân tại khu Cầu Giấy, Nam- Bắc Từ Liêm và giá khu này so với các đây 1 năm tăng khoảng 20-30% rồi.

tepriu

Xe đạp
Tôi có căn BT5 167m nhìn ra mặt đường đôi hướng tây bắc muốn chuyển đổi. Cụ nào có nhu cầu mật thư nhé, tks các cụ.
Từ giờ đến cuối năm các cụ lên thăm quan khu này thì sẽ thấy thay đổi từng ngày vì bây giờ đang bàn giao nhà theo tiến độ rồi...

humer

Xe điện
Vấn đề di chuyển có thể giải quyết bằng tàu nhưng cái quan trọng là giáo dục, y tế cùng tiện ích kết nối với khu Lideco thì rất yếu!
Trường mẫu giáo,cấp 1,2,trung tâm thương mại trong khu Lideco đều có mà cụ, nhà mẫu giáo 2 cái thì xong 1 cái rồi. Dự kiến sắp tới sẽ làm nốt các hạng mục còn lại. Các cụ cứ yên tâm vì quanh khu này có rất nhiều khu đô thị nên hạ tầng, tiện ích không ngại. Nghe đồn sắp tới Vin group cũng sẽ khởi công khu đô thị phức hợp rất gần Lideco đó cụ.

tranhao

Xe hơi
Mấy hôm trước em qua xem LK Tasco XP, em thấy có một số bất tiện nên vẫn chưa quyết đinh mua
- Một số nhà LK xây không có gara oto.
- Cổng bằng gỗ
- Cửa trước và sau là kính nên hơi quan ngại về an ninh.
- Không có tường bao quanh khu đô thị lk

Chỉnh sửa cuối:

vietlink

Xe tải
Trường mẫu giáo,cấp 1,2,trung tâm thương mại trong khu Lideco đều có mà cụ, nhà mẫu giáo 2 cái thì xong 1 cái rồi. Dự kiến sắp tới sẽ làm nốt các hạng mục còn lại. Các cụ cứ yên tâm vì quanh khu này có rất nhiều khu đô thị nên hạ tầng, tiện ích không ngại. Nghe đồn sắp tới Vin group cũng sẽ khởi công khu đô thị phức hợp rất gần Lideco đó cụ.
Em nói GD và Y tế khu này yếu chứ không phải không có!
Trạm Trôi có đủ trường, TT y tế nhưng vấn đề là đó có phải lựa chọn của các gia đình bỏ tiền tỷ mua nhà ở Lideco hay không thôi.

Vin về thì ok, nhưng chỉ tốt cho dân ở tại Vin thôi, chứ chưa đảm bảo Lideco sẽ ngon.
Điển hình là Vinhome Reverside không giúp nhà ở Việt Hưng, Sài Đồng tăng dân cư, lên giá và bây giờ là Vin Nam An Khánh có vẻ cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Antilope

Xe buýt
LK 80m2 khu này cả xây thô giờ khoảng tầm bao tiền các cụ nhỉ? Trước em tham quan thấy công nhận khu này thiết kế kém, nhà 80m2 nhưng thực tế sử dụng chắc chưa được 60m2, CĐT để sân trước sân sau làm mất nhiều diện tích. Thiết kế thì không an toàn, chỉ hợp lí với khu kín, dân về ở lại sửa, rào chuồng sắt...rồi lại bôi nhếch như các khu dân cư phân lô khác.

vietlink

Xe tải
LK 80m2 khu này cả xây thô giờ khoảng tầm bao tiền các cụ nhỉ? Trước em tham quan thấy công nhận khu này thiết kế kém, nhà 80m2 nhưng thực tế sử dụng chắc chưa được 60m2, CĐT để sân trước sân sau làm mất nhiều diện tích. Thiết kế thì không an toàn, chỉ hợp lí với khu kín, dân về ở lại sửa, rào chuồng sắt...rồi lại bôi nhếch như các khu dân cư phân lô khác.
Cụ chê mà lại hỏi giá là sao? :D

Chỉnh sửa cuối:

vietlink

Xe tải
Nếu giá nó mềm bù lại các nhược điểm trên thì cũng ok cụ nhỉ :D Khu này được cái vị trí thì ngon hơn mấy khu loanh quanh như XP Viglacera, Vân canh HUD, Lideco.
Hehe. Cụ tìm ra ưu điểm lớn nhất của nó rồi đấy!
Mấy căn cỡ 80m2 giờ phải từ 45 đến 48tr/m2 chưa kể tiền xây khoảng 1 tỷ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

HD67

Xe buýt
Nếu giá nó mềm bù lại các nhược điểm trên thì cũng ok cụ nhỉ :D Khu này được cái vị trí thì ngon hơn mấy khu loanh quanh như XP Viglacera, Vân canh HUD, Lideco.
BDS quan trong nhất là vị trí cụ nhé, nó là cái không thể thay đổi được còn mọi cái khác đều có thể thay đổi được.

Chỉnh sửa cuối:

HD67

Xe buýt
Hehe. Cụ tìm ra ưu điểm lớn nhất của nó rồi đấy!
Mấy căn cỡ 80m2 giờ phải từ 45 đến 48tr/m2 chưa kể tiền xây khoảng 1 tỷ nữa.
Căn hơn 80m vị trí trung bình thì giá đã gần 50 rồi cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối: