[Funland] Nhà mất nóc các cụ ạ

MTD

Xe buýt
Em đưa cho vợ đủ tiêu, còn lại em giữ phòng việc cần thiết

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Con gà trống kiếm được hạt thóc, nó mời con mái ăn. Nhưng ngược lại thì không bao giờ có.
Đàn bà nó luôn nhìn lên. Khi nó ngước mắt lên mà không nhìn thấy mặt chồng, vì chồng không cao hơn nó, thì nó sẽ nhìn thấy những người đàn ông khác.
Vợ cao hơn chồng về chiều cao hình học, về tiền, về chức vụ, về bằng cấp,... đều là "đũa lệch". Và vợ ngoại tình chỉ là vấn đề thời gian.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cụ ạ đầu e bị làm sao, nếu như vợ em nó làm sổ tiết kiệm đứng tên vợ em thì bình thường, nhưng mang tiền cho mẹ vợ, cho thằng em mượn tiền mua xe, là cụ cụ chấp nhận được người vợ luôn mang tiền về nhà ngoại không ạ
Sau đây là chuyện nhà tôi, đó là thằng em vợ nó hỏi chị gái nó (là vợ tôi):" Chị về bàn với anh, cho em vay vài trăm, em muốn mua ô tô".
Vợ tôi trả lời:"Chị đã đồng ý là được, không phải hỏi ai. Ông ấy móc đít 7 ngày không thấy thối, là đ.éo gì có tiền mà hỏi".

halloween142

Xe tải
Ko phải nói xấu chị em đâu. Nhưng nhiều bà chán lắm
Mụ vợ e ở nhà 6 năm, 1 mình e đi cày. Đến khi mụ đi làm được 7 củ 1 tháng đã tinh tướng rồi.
Hôm em đang ngủ vì cả mấy tuần mới được nghỉ 1 hôm mụ gọi dậy trông con cho mụ đi làm. Em ko dậy bảo "cho nó xem tivi 1 tý rồi a dậy" mụ liền quăng con vào giường bảo "trông nhau đi tôi còn đi làm". Tính chó e nổi lên 1 phát em đưa con về nội và mang đồ qua văn phòng ở. Mụ phải đến khóc lóc xin lỗi e mới tha cho :D. Đấy là lương em còn gấp đôi mụ đấy nhé. Việc dạy con học buổi tối e cũng phải lo mà mụ còn láo vậy nữa là bác chủ

kingfun

Xe đạp
Con gà trống kiếm được hạt thóc, nó mời con mái ăn. Nhưng ngược lại thì không bao giờ có.
Đàn bà nó luôn nhìn lên. Khi nó ngước mắt lên mà không nhìn thấy mặt chồng, vì chồng không cao hơn nó, thì nó sẽ nhìn thấy những người đàn ông khác.
Vợ cao hơn chồng về chiều cao hình học, về tiền, về chức vụ, về bằng cấp,... đều là "đũa lệch". Và vợ ngoại tình chỉ là vấn đề thời gian.
Cụ nói chuẩn

vikingloveu

Xe buýt
Chỉ có 1 cách duy nhất. Tự nâng cấp mình lên đầu tiên là về tài chính thì mới tiếp tục được.

xecon

Xe điện
Các bác cho em hỏi, giả sử thôi nhé. Hoàn cảnh tương tự nhưng thu nhập chồng 15, vợ 60, sổ 750 thì các bác khuyên thế nào, có vẫn giữ quan điểm cũ không? Ý em ở đây là chồng không đến nỗi thấp quá, đủ chi tiêu gia đình, vợ vẫn x4.
Gióng nhỏ nhân viên của em ở HN, chồng nhà nước 10t, vợ 60++
Thấy gia đình nó happy lắm. Nhỏ người HN, chồng ở tỉnh. Nhưng nó hãnh diện về chồng lắm, khoe suốt:D
Chắc mình đàng hoàng nên nó bắt chước:))

Rong rêu

Xe điện
Thật lòng chả muốn viết bài đâu, nhưng thực sự em mệt mỏi quá các cụ ạ. Vợ chồng e lấy nhau cũng được 5 năm rồi, cũng có 1 thằng cu 3 tuổi, e thì công chức, vợ em làm doanh nghiệp, chuyện chẳng có gì to tát đến khoảng 2 năm trước vợ em được lên chức, thu nhập tăng cao gấp khoảng 4 lần e, em chỉ được 5 triệu. Thời gian đầu mọi chuyện bình thường nhưng gần đây vợ em nó dở chứng các cụ ạ, kinh tế chi tiêu như thế nào em ko nắm được, tiền lương các thứ của vợ cũng giấu em. Thôi thì e nghĩ tiền vợ làm ra vợ nó có quyền quyết định. Nhưng có một chuyện e không chấp nhận được, hôm nọ rửa xe cho vợ e, e thấy sao kê ngân hàng vợ e để quên trong cốp xe máy, sổ tiết kiệm 250 triệu đứng tên mẹ vợ em các cụ ạ. Vì chuyện này mà vợ chồng em chiến tranh mấy hôm nay, thực sự rất chán, em cảm giác bị phản bội các cụ ạ. Rồi vợ em nó tính cho cậu em quý tử nhà bố mẹ vợ e mượn tiền mua ô tô, bố mẹ vợ em cực chiều cu này. Nhà nghèo nhưng nó thích gì nó đòi bằng được. Mới làm ở trường dạy lái xe chưa được 1 năm mà đã đòi mua ô tô, tính cu này thì thích sỹ diện, nói là mua xe để dạy lái xe nhưng ông công tử bột này sống dựa dẫm bố mẹ anh chị từ nhỏ, em nghĩ chả làm lên được việc gì, trong khi vợ chồng em chưa có nhà, phải ở nhà bố mẹ em. E thực sự chán. Nhiều lúc tự động viên trăm sự tại thân, lựa chọn vợ như thế thì phải chấp nhận, cũng do bản thân bất tài, làm nhà nước mấy năm lương ba cọc ba đồng.
Còn các cụ phải trong hoàn cảnh e mới hiểu được, vợ e đi làm xa cuối tuần mới về, con cái trong nhà e chăm bẵm hết, giờ e nhảy ra ngoài thì con vứt cho ai, bố mẹ già cả rồi. Cái nữa là e nghĩ đã là vợ chồng phải tôn trọng nhau, cái đầu tiên phải vì gia đình nhỏ của mình đã, chưa gì đã lo tích cóp lo hết cho đằng ngoại, rồi một ngày e ra đường tay trắng không biết chừng. Các cụ đặt mình trong hoàn cảnh e rồi hãy phán xét

Chia sẻ với cụ, nếu em trong trường hợp của cụ em sẽ làm thế này.
-Việc tiền nong của vợ, không nên để trong đầu, vợ làm bao nhiêu, cho ai, cụ đừng nên suy nghĩ.
-Chăm lo cho con cái tốt nhất để vợ yên tâm làm việc (trường hợp xấu nhất mà vợ có bỏ thì cụ vẫn còn có trai-cụ xem phim này chưa "The Pursuit of Happyness").
-Quan tâm đến vợ nhiều hơn, nếu nghĩ theo cách vợ đang vất vả để kiếm tiền cho gia đình thì cụ sẽ thấy thương vợ hơn. Khi cụ quan tâm đến vợ, thì tự nhiên cụ cũng thấy thanh thản, không sân si gì nữa, cho chính là nhận mà.
-Cố gắng để xem có cách gì tăng thu nhập, với em vợ kiếm bao nhiêu không quan trọng, nhưng em phải kiếm đủ để lo các nhu cầu cơ bản của con cái và gia đình mà không cần đến tiền của vợ, cụ thu nhập 5 triệu thì chắc là hơi khó khăn.

Rambo199x

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cuộc sống mà

beamerhonk

Xe tải
tình hình sao rồi Thớt ơi?

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ này lấy vợ mà để vợ đi làm xa cuối tuần mới về, lỗi của cụ rất nhiều và giờ là hệ quả của nó.

Maverick.

Xe hơi
Chia sẻ với cụ, nếu em trong trường hợp của cụ em sẽ làm thế này.
-Việc tiền nong của vợ, không nên để trong đầu, vợ làm bao nhiêu, cho ai, cụ đừng nên suy nghĩ.
-Chăm lo cho con cái tốt nhất để vợ yên tâm làm việc (trường hợp xấu nhất mà vợ có bỏ thì cụ vẫn còn có trai-cụ xem phim này chưa "The Pursuit of Happyness").
-Quan tâm đến vợ nhiều hơn, nếu nghĩ theo cách vợ đang vất vả để kiếm tiền cho gia đình thì cụ sẽ thấy thương vợ hơn. Khi cụ quan tâm đến vợ, thì tự nhiên cụ cũng thấy thanh thản, không sân si gì nữa, cho chính là nhận mà.
-Cố gắng để xem có cách gì tăng thu nhập, với em vợ kiếm bao nhiêu không quan trọng, nhưng em phải kiếm đủ để lo các nhu cầu cơ bản của con cái và gia đình mà không cần đến tiền của vợ, cụ thu nhập 5 triệu thì chắc là hơi khó khăn.
Đang nóng chuyện thu nhập thì khó nghĩ cái gạch đầu dòng thứ 3 của cụ lắm, dù nó đúng :'(

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Thuyền to thì sóng nhớn , thu nhập như thế được là tốt ( Đỡ phải nã đồng lương còm cõi của mình ) Tuy nhiên cũng nên an ủi để kiếm được tầm ấy cũng phải ngồi trên đống nợ , không cẩn thận toi lúc nào không hay ý chứ chẳng đùa . Mình đàn ông nên bao dung một tí cho nhẹ lòng Cụ thớt ạ .

TungThoc

Xe điện
Ai mà chẳng có lúc sai, Thấy Vk thì ân cần khuyên bảo động viên để sửa chữa.

xegiacmo

Xe container
Nhiều khi là vấn đề tâm lý nữa , em thu nhập thấp hơn vợ nhưng thu nhập của em cũng đủ để sống nên cảm giác thấy bình thường , cửa lấy vợ 2 như anh Chí Trung vẫn sáng nên không ngại =))

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Mình cố làm ra nhiều tiền hơn nó đi, không một thời gian nữa trên đầu còn mọc ra mấy cái gì là toi đấy

7usd

Xe điện
Chỉ có 1 cách duy nhất. Tự nâng cấp mình lên đầu tiên là về tài chính thì mới tiếp tục được.
Vcl các ông. Làm như nâng cấp dễ lắm. Nhiều ông tầm ngoài 35 giờ muốn thay đổi cũng khó lăm. Thực tế nghe lời ông chủ chắc ngọn lửa âm ỉ đã lâu chứ chẳng phải việc này. Nghĩ chán nhỉ.