Nhà thổ cư không hoàn công

Hiện nay các nhà thổ cư mới xây hầu hết chủ xây không hoàn công nên không nhập dc nhà vào sổ đỏ. Như vậy coi như chỉ mua đất cho dù nhà có xây mới cứng 5 tầng. Vậy có đúng không các cụ? Xin ý kiến các cụ về việc này.

cobangchuacotien

Xe tăng
Hiện nay các nhà thổ cư mới xây hầu hết chủ xây không hoàn công nên không nhập dc nhà vào sổ đỏ. Như vậy coi như chỉ mua đất cho dù nhà có xây mới cứng 5 tầng. Vậy có đúng không các cụ? Xin ý kiến các cụ về việc này.
Nếu cụ mua người bán chỉ sang tên đổi chủ là đất thôi nhưng nếu họ xây hụt hay thừa ra cụ cũng không biết đc và nếu sau này qui hoạch thì cụ thiệt thòi vì họ bán cho cụ là bán nhà đất đấy ạ.

Nếu cụ mua người bán chỉ sang tên đổi chủ là đất thôi nhưng nếu họ xây hụt hay thừa ra cụ cũng không biết đc và nếu sau này qui hoạch thì cụ thiệt thòi vì họ bán cho cụ là bán nhà đất đấy ạ.
như vậy nhà vẫn phải hoàn công cụ nhỉ

cobangchuacotien

Xe tăng
như vậy nhà vẫn phải hoàn công cụ nhỉ
Vâng bác à, nếu hoàn công bác mua bán nó có nhà đất và thuế má khác ạ. Em thì thích như vậy tuy nhiên giờ chủ yếu là các khu đô thị nó chuẩn việc này chứ nhà dân ở em thấy ít hơn. Nếu làm đc nên làm nhưng như em xây nhà có đúng như giấy phép đâu vậy cũng bỏ qua hoàn công ạ. Hì, dân zan mà cụ!

Vâng bác à, nếu hoàn công bác mua bán nó có nhà đất và thuế má khác ạ. Em thì thích như vậy tuy nhiên giờ chủ yếu là các khu đô thị nó chuẩn việc này chứ nhà dân ở em thấy ít hơn. Nếu làm đc nên làm nnhưng như em xây nhà có đúng như giấy phép đâu vậy cũng bỏ qua hoàn công ạ. Hì, dân zan mà cụ!
cám ơn bác. Nhưng mua nhà không hoàn công coi như mua đất. Không tính tiền nhà. Ka ka
Tính