[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

GothicStyle

Xe hơi
tình hình này sang năm cũng chưa biết sao, không lạc quan nổi về dịch bệnh nữa :(

VuongPQ

Xe buýt
Cụ mợ nào kinh doanh thì đa phần 1-2 năm nay ung đầu vì Covid, bỏ cũng tiếc mà duy trì thì mệt mỏi.

toyota219

Xe tăng
Em thấy có người bị khỏi rồi bị lại sau 1 tháng. Có người thì bị rồi bs vỡn khuyên tim vacxim. Ông anh tim hồi Tết, tầm cuối năm chắc cũng phải tim nhắc lại. Đó là mấy trường hợp e bít.
Thế nên Vacxim nó cũng giống Bào thai dịch cân hoàng, em đợi thêm tg nữa xem sao.😊

huntermedia511

Xe máy
Nhà em cuối tuần rồi đi Nha Trang, nghỉ tại 1 resort 5 sao trung tâm đường Trần Phú, Resort này cách đây 2 năm em nghỉ giá quanh 10 củ/Villa nhưng vừa rồi em book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí. Cảm nhận đầu tiên đến resort là như có mỗi nhà em nghỉ, cảm nhận thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Đấy là về ăn uống, ở resort lúc nào cũng vắng, cảm giác như được bao nguyên resort. Đi ăn cũng có cảm giác được bao nguyên quán!
Đồ ăn Nha Trang ít hơn hẳn các năm trước chắc do nhà hàng cầm cự chứ ko có khách. Nha Trang rất đẹp, em thích nơi này và thật buồn với những cảm nhận sau chuyến đi vừa rồi, dịch Covid như cơn bão lớn quét qua, tàn phá khủng khiếp vào các loại hình dịch vụ. Em vào 3 ngày có thể cảm nhận chưa đầy đủ, nhưng thật sự buồn với những kỳ vọng ở thành phố du lịch đẹp này.
Có cho em xin tên resort và giá inbox nhé ! Thanks bác

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà em cuối tuần rồi đi Nha Trang, nghỉ tại 1 resort 5 sao trung tâm đường Trần Phú, Resort này cách đây 2 năm em nghỉ giá quanh 10 củ/Villa nhưng vừa rồi em book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí. Cảm nhận đầu tiên đến resort là như có mỗi nhà em nghỉ, cảm nhận thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Đấy là về ăn uống, ở resort lúc nào cũng vắng, cảm giác như được bao nguyên resort. Đi ăn cũng có cảm giác được bao nguyên quán!
Đồ ăn Nha Trang ít hơn hẳn các năm trước chắc do nhà hàng cầm cự chứ ko có khách. Nha Trang rất đẹp, em thích nơi này và thật buồn với những cảm nhận sau chuyến đi vừa rồi, dịch Covid như cơn bão lớn quét qua, tàn phá khủng khiếp vào các loại hình dịch vụ. Em vào 3 ngày có thể cảm nhận chưa đầy đủ, nhưng thật sự buồn với những kỳ vọng ở thành phố du lịch đẹp này.
Chả bao giờ được như trước cả. Năm 1992 em đưa gia đình vào Nha Trang thì lúc đó có mỗi nhà nghỉ BCA sát bãi biển, còn giờ đây....

Dr Thanh Bùi

Xe container
Hè này e định đi Nha Trang mà tan tành hết , trong đó giờ chắc vẫn ảm đạm các cụ nhỉ

j23

Xe container
Hè này e định đi Nha Trang mà tan tành hết , trong đó giờ chắc vẫn ảm đạm các cụ nhỉ
Nhiều người giờ em thấy đã và sắp lâm vào tình cảnh dư lày:
- Dân Hanoi không đủ tiền đi Cửa Lò
- Dân Xipho không đủ tiền đi Mũi Né
:(

Về quán ăn thì không phải tận Nha Trang mà ngay ở Hà Nội đây này, từ hồi dịch dã ăn ngoài cảm nhận khác hẳn, đa phần bán chậm nên đồ không tươi, ăn mấy quán quen mà thấy chất lượng giảm rõ rệt.
Chán chẳng muốn ăn luôn mà ko ăn thì chết đói

Cụ đi tầm này thì tất nhiên là như vậy rồi,vắng vẻ quá cũng buồn

Nhat nam 79

Xe hơi
cháu tin hè này NT sẽ khôi phục mạnh nhóm khách nội, có thể thêm cả khách TQ

về lâu dài NT sẽ pt rực rỡ, trung tâm vùng vì NN tập trung mạnh vào hạ tầng kết nối NT với các tỉnh lân cận, đầu Ninh Hòa Vân Phong sẽ rực rỡ nhất khi thành trung tâm công nghiệp, cảng biển...ô VP-1 60.000 tỉ đang làm mạnh rồi, sớm có VP-2 hoặc LNG VP1-2 thì NTrang càng khủng long..vài năm sau vùng này lên NT khỏe bất kể du lịch hay covid abc thế nào
Cụ lại lậm phim viễn tưởng rồi. Lợi thế cạnh tranh của Nha Trang rất kém, năm lỡ cỡ giữa Đà Nẵng và Sài Gòn. Về du lịch biển thì có rất nhiều lựa chọn ngoài Nha Trang. Ngoài Bắc xung quanh có rất nhiều địa điểm du lịch biển, xa hơn thì Đà Nẵng là 1 lựa chọn tối ưu cho kỳ nghỉ hè dài ngày. Xung quanh Đà Nẵng có quần thể du lịch Huế và Hội An, tua Huế - Hội An - Đà Nẵng hấp dẫn hơn nhiều so với Nha Trang vừa xa lại vừa ít địa điểm du lịch "hot".
Khu vực phía Nam thì có Phú Quốc và Vũng Tàu, ngoài ra còn có Đà Lạt (dành cho du khách thích lên núi).
Đó là so sánh tình hình thực tại, còn về tương lai, những dự án sân bay, cao tốc kết nối giữa Sài Gòn với những địa điểm du lịch gần Sài Gòn có rất nhiều. Cụ có thể google để tìm hiểu thêm. Vậy nên thời gian tới, nói riêng về du lịch thì Nha Trang sẽ càng yếu thế và lạc lõng.
Trên đây em mới phân tích thị trường khách trong nước, chưa nói tới khách nước ngoài, đặc biệt là lượng khách Trung Quốc.
Lượng khách Trung Quốc có tăng trưởng mạnh bắt đầu từ thời Trump, thời Obama rất ít. Vậy nên thời Biden theo cá nhân em cũng chẳng hy vọng gì nhiều. Chưa kể dịch bệnh còn chưa biết thời gian kết thúc nên em suy tính, khoảng 5 năm nữa Nha Trang mới nhộn nhịp lại như thời kỳ 2016.

j23

Xe container
Năm nay thu nhập của em cũng giảm nhiều mà các khoản tiêu lại tăng
Vâng cụ, nhiều người như thế lắm, em nghĩ chắc chỉ vài % người giàu (thực ra là rất giàu) là không bị ảnh hưởng thôi, còn càng nghèo càng bị nặng (nếu nói theo số đông dân số).
Năm ngoái giờ này đã sôi sục, người thì đang post ảnh du lịch, người chưa đi thì háo hức chờ ngày xuất hành, người chưa mua tour thì sốt sắng săn tour..Giờ thì chán hẳn, gần như không ai nhắc tới Kì Nghỉ Hè nữa :(

hamcuare!

Xe container
E mới ở nt tuần trước...
Đìu hiu, vắng vẻ, k khách dl.
Các hotel, căn hộ kiểu ở vs cho thuê dl cũng đóng cửa... nhiều toà cc, ks đang dở dang thì đắp chiếu luôn!
nhà hàng, quán ăn cũng k đc mở.
Người làm dv ăn theo dl cũng phải tìm nghề khác mưu sinh.
Mong cho covid đc kiểm soát để trở lại nhịp sống xưa.

Business2018

Xe buýt
Nha Trang vẫn là 1 điểm đẹp , chỉ là xem thời gian tới các Lđ và đội gian thương ở đây làm ăn thế nào để lấy lại hình ảnh đã mất thôi !

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Lần gần nhất em đi NT là Tết vừa rồi, vắng vẻ & thư giãn. Các lần trước không muốn đi vì đường SG-NT cũng hơi xa, quan trọng là quá nhiều khách TQ. Quán ăn ở NT cũng không nhiều hàng ăn ngon.

KeanuR

Xe tăng
Vâng cụ, nhiều người như thế lắm, em nghĩ chắc chỉ vài % người giàu (thực ra là rất giàu) là không bị ảnh hưởng thôi, còn càng nghèo càng bị nặng (nếu nói theo số đông dân số).
Năm ngoái giờ này đã sôi sục, người thì đang post ảnh du lịch, người chưa đi thì háo hức chờ ngày xuất hành, người chưa mua tour thì sốt sắng săn tour..Giờ thì chán hẳn, gần như không ai nhắc tới Kì Nghỉ Hè nữa :(
tháng 5 e đã đặt đi NT rồi, nhưng covid đến e còn suýt f1
Thường thì t5 đi đông, rồi tháng 6-7 khi trẻ con nghỉ hè thì là đỉnh của du lịch nhưng tình hình này thì chả rõ tháng 9 có mở cửa nội địa dc k, năm nay du lịch hè coi như bỏ
NT thì là nơi e thích đến nhất, thực sư NT thằng bỏ mẹ nào dỡ cái sân bay trong tp đi phân lô thì ko còn nhiều sự cạnh tranh với ĐN rồi, nhưng là nơi đáng sống với ai thích biển nhiều như e

matrix3011

Xe tăng
Về quán ăn thì không phải tận Nha Trang mà ngay ở Hà Nội đây này, từ hồi dịch dã ăn ngoài cảm nhận khác hẳn, đa phần bán chậm nên đồ không tươi, ăn mấy quán quen mà thấy chất lượng giảm rõ rệt.
Thật, buổi tối tầm 8h mà tìm chỗ mua về đã ko có chứ đừng nói Nha Trang. Lại về nhà ăn mỳ tôm :))