[Funland] Nhà Vin khu Times City lên giá chóng mặt

Tài mới

Xe tăng
E căn góc, tầng đẹp giá gần 66 rồi mà e chưa bán. 118 m họ trả em 8 tỷ. Tòa bên em rao 1-2 ngày sau là có người mua luôn. E lâu lắm chưa thấy đợi quá 3 ngày. Căn cạnh nhà em 70 m mới bán 3,8 tỷ.
Sao khiếp thế nhỉ? Em căn 3N 115m2 không phải góc nhưng ban công đông nam mát mẻ. Không biết giờ bán được bao nhiêu :(

KoenigseggPigani

Xe tăng
Sao khiếp thế nhỉ? Em căn 3N 115m2 không phải góc nhưng ban công đông nam mát mẻ. Không biết giờ bán được bao nhiêu :(
Em để ý thấy nhà vin ở các dự án thì căn góc đều là những căn đẹp và lên giá mạnh nhất, cũng giữ giá nhất khi thị trường xuống
Các căn thường ko lên dc nhanh như các căn góc
Ngày xưa thời tt xg vd ở Royal thì các căn cắt lỗ đại đa số đều là các căn thường/xấu, chứ căn góc đẹp ít ng bán và có bán giá cug rất cao
Kinh nghiệm 1 thời săn căn góc để ở ở Royal ở của e
Căn dễ thanh khoản nữa của vin là Studio

ncs67

Xe tăng
E căn góc, tầng đẹp giá gần 66 rồi mà e chưa bán. 118 m họ trả em 8 tỷ. Tòa bên em rao 1-2 ngày sau là có người mua luôn. E lâu lắm chưa thấy đợi quá 3 ngày. Căn cạnh nhà em 70 m mới bán 3,8 tỷ.
Bán nhanh thế thì cứ tăng thêm 3-5 giá.Căn của cụ có người trả 66 thì được 70 cụ mới bán.Nếu họ cũng chấp nhận thì cụ yc họ trả tất cả chi phí mua bán.

Tài mới

Xe tăng
Em để ý thấy nhà vin ở các dự án thì căn góc đều là những căn đẹp và lên giá mạnh nhất, cũng giữ giá nhất khi thị trường xuống
Ngày xưa thời tt xg vd ở Royal thì các căn cắt lỗ đại đa số đều là các căn thường/xấu, chứ căn góc đẹp ít ng bán và có bán giá cug rất cao
Căn của em thì ông nào tây tư trạch vào thì như cậu với mợ mặc dù không đẹp như căn góc nhưng về phong thủy thì căng đét.

hadu

Xe tăng
Giờ 4 đồng cụ ah
Giá ổn phết cụ nhỉ. T18 tuy là khu T nhưng BQT rất mạnh. Đầu tư ốp tường, thang máy, sảnh, hệ thống cửa nhận diện khuôn mặt,... không khác gì khu Park, thậm chí có điểm còn hơn. Mà toà này phong thuỷ tốt. Các cụ ở đây sau một thời gian toàn thấy mua BT Vinhomes.

VIKO L

Xe điện
Park giờ lởm hơn T ở chỗ thiếu 50% chỗ đỗ xe. Chủ các căn hộ phải đi gửi xa, đội áo mưa phi xe máy ra lấy. Trong khi khu T gần như ko thiếu.

Chung cư mà phải mặc áo mưa đi lấy oto thì em cho là vứt
Mà chất lượng cuộc sống càng cao thì điều này càng quan trọng, nên khu này coi như vứt 😀😃😄

binhaminh

Xe hơi
Đợt rồi e tính đi xem Park mà sau hỏi sale có căn nào có lot để xe ko thì sale bảo bán nhà là chủ phải trả lại chỗ gửi nên ko thể sang ngang cho ng mua sau đc mà phải chờ có lot trống thì vào. Cái e hỏi là thế chưa có lot thì gửi đâu? Sale trả lời : bên quản lý họ sẽ sắp xếp 😄. Nói chung là cái vụ đỗ xe căng đó các bác. Mua căn có lot rồi cũng ko có chắc đâu.

binhaminh

Xe hơi
Căn góc thì e thấy dự án nào cũng hot, chả cứ Vin vì lợi thế vị trí nên ánh sáng nhiều và ít giáp với hàng xóm nhất nên ko gian thoáng nhất. Căn góc mà rộng lại còn nội thất đẹp thì càng lên giá tợn.
Nhưng cá nhân e ko hiểu cái chăn studio thì lên giá vì sao cơ. Ở cc của Vin mà ở studio ( nhất là mấy khu mới ) cảm tưởng như cái tổ chim kẹt giữa bụi cây ý. Cc mà có nhõn 1 phòng cả bếp cả ngủ chung, bé tí tẹo e thấy nó cứ bí rì rị ).

Chichi1988

Xe máy
Căn có lot đỗ xe ghi rõ trong hđ mua bán gốc với chủ đầu tư thì kể cả chủ nhà bán lại thì người mua sau cũng sẽ đc ưu tiên gửi xe. Khá ok đấy cụ
Chỉ có mấy (3 4 tòa là cùng) tòa times là hợp đồng có ghi lot oto thôi cụ ạ. Còn đâu giờ cả T Park Parkpremium đều phải trả lại lot xe nên khu nào cũng như nhau cả. Tất cả các căn đổi chủ đều phải đợi như nhau.

BARCA

Xe tăng
Times em mua lại của 1 cụ có hợp đồng gốc có lot đỗ xe. Sang tên em xong em xuống BQL báo đổi chủ, BQL xem hđ gốc thấy có lốt đỗ xe kêu ưu tiên bố trí cho em ngay.

Em ko ở mà khách thuê nên đki luôn biển xe của khách. Trong khi đầy các cụ khác phải xếp hàng

Em mua T5 nhé
Căn 2PN sáng T3 của em cũng đảm bảo có slot đỗ xe nên bán cũng tiếc phết cụ nhỉ, được giá em mới bán

alceste

Xe điện
Căn góc thì e thấy dự án nào cũng hot, chả cứ Vin vì lợi thế vị trí nên ánh sáng nhiều và ít giáp với hàng xóm nhất nên ko gian thoáng nhất. Căn góc mà rộng lại còn nội thất đẹp thì càng lên giá tợn.
Nhưng cá nhân e ko hiểu cái chăn studio thì lên giá vì sao cơ. Ở cc của Vin mà ở studio ( nhất là mấy khu mới ) cảm tưởng như cái tổ chim kẹt giữa bụi cây ý. Cc mà có nhõn 1 phòng cả bếp cả ngủ chung, bé tí tẹo e thấy nó cứ bí rì rị ).
Thì studio chỉ có một người ở chứ có phải cả gia đình 4 người đâu cụ mà bí, còn có xiền thì cứ 1 người mua căn 3 ngủ cũng đc ở cho đỡ bí. Nói chung em thấy như nhà em VGB thấy nhiều studio nhưng chẳng đông gì cả, cũng ko thấy người ào xuống các hạ tầng như lời đồn, chủ yếu họ đi làm cuối ngày về ngủ thôi.

tieuvuong

Xe buýt
He he em căn T6 1507 (2 ngủ sáng), diện tích 87.7m2 ban công hướng Nam thì h bán đc bao nhiêu các cụ nhỉ 🙄
Ps: căn của em hợp đồng có ghi rõ có chỗ đỗ xe nhé ạ 😬

longloan

Xe tăng
He he em căn T6 1507 (2 ngủ sáng), diện tích 87.7m2 ban công hướng Nam thì h bán đc bao nhiêu các cụ nhỉ 🙄
Ps: căn của em hợp đồng có ghi rõ có chỗ đỗ xe nhé ạ 😬
Cụ có con cụ đặt tên .trước khi đặt tên cụ tham khảo mọi người.
Đắt quá ko dc.rẻ quá hớ

Sad Man.

Xe hơi
Khu Times thanh khoản quá tốt, giá thì tăng chóng mặt, nhà em cho đi là có thêm 2,5 tỷ so giá mua dưng mà ko biết cầm tiền rồi mua ở đâu nữa mà có cảnh quan tiện ích như Times:)

Khu Times thanh khoản quá tốt, giá thì tăng chóng mặt, nhà em cho đi là có thêm 2,5 tỷ so giá mua dưng mà ko biết cầm tiền rồi mua ở đâu nữa mà có cảnh quan tiện ích như Times:)
Giá tăng thì thường giá tăng chung. Bán của mình rồi cũng lại muốn mua chất lượng tương đương hay tốt hơn tí có khi lại vẫn huề.

Chichi1988

Xe máy
Giá tăng thì thường giá tăng chung. Bán của mình rồi cũng lại muốn mua chất lượng tương đương hay tốt hơn tí có khi lại vẫn huề.
Bán rồi mà ko mua ngay được nhà mới thì có khi ko mua lại đc căn tương đương ấy chứ. Vậy nên giá tăng nhưng ít nhà bán lắm. E định bán mà cuối cùng lại vứt đấy cho thuê tiếp lấy đồng ra đồng vào. Chung cư vẫn dễ cho thuê hơn nhà ngõ ngách.

BARCA

Xe tăng
Bán rồi mà ko mua ngay được nhà mới thì có khi ko mua lại đc căn tương đương ấy chứ. Vậy nên giá tăng nhưng ít nhà bán lắm. E định bán mà cuối cùng lại vứt đấy cho thuê tiếp lấy đồng ra đồng vào. Chung cư vẫn dễ cho thuê hơn nhà ngõ ngách.
Căn em 2 ban công, 2 PN sáng T3 thì cho thuê bây giờ được giá nào cụ. Em vẫn đang lưỡng lự nên bán hay giữ lại cho thuê

Chichi1988

Xe máy
Căn em 2 ban công, 2 PN sáng T3 thì cho thuê bây giờ được giá nào cụ. Em vẫn đang lưỡng lự nên bán hay giữ lại cho thuê
Giá thuê thì ko tăng. Ko đồ vẫn 11 - 13 củ. Có đồ 14 -15 củ cụ ạ

Chung cư cho thuê chắc lãi suất trung bình ngang hoặc hơn tiết kiệm chút, trừ đi hao phí, công sức chắc hoà hoặc lỗ. Nên chắc ăn nhau ở cái việc cái căn hộ mình vẫn muốn giữ để ở sau này, tạm không dùng thì cho thuê, hoặc kỳ vọng sau có thể tăng giá bán.