[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

puskinvina

Xe tải
à, vậy ra đã tìm được người "đu đọt" để an ủi không chỉ có mỗi 1 mình mình đang "đu đọt" hả cụ :))
comment đó là ý là thằng quỹ to nó múc thì chứng tỏ éo sập đâu , vì nó quỹ to nó khôn lắm , đâu như mấy ông otofun nghèo kiết xác phán . cái lí luận đó ngu si vãi hàng ra thiếu gì thằng quỹ to tổ bố phá sản hay mất tiền vì đầu tư ngu đâu , 1 giao dịch lớn chả nói lên được điều gì cả . em đất cũng đủ dùng , game tài chính em cũng chơi vài game ck , bds và crypto ( em gọi vui với bọn bạn là lừa đảo , đa cấp ) thì việc sụp đổ của thị trường nào đó khi nó ở đỉnh là quá bt , và đa phần thấy người tham gia nó đều chấp nhận như 1 phần cuộc chơi , bds cũng chẳng nằm ngoài quy luật đó dc , cơ mà chỉ có mỗi ở vn thì mới có 1 số người ôm hàng ko chấp nhận thực tế và đi chửi bới hay nói mỉa những người bảo đóng băng hay sập .

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
ca
comment đó là ý là thằng quỹ to nó múc thì chứng tỏ éo sập đâu , vì nó quỹ to nó khôn lắm , đâu như mấy ông otofun nghèo kiết xác phán . cái lí luận đó ngu si vãi hàng ra thiếu gì thằng quỹ to tổ bố phá sản hay mất tiền vì đầu tư ngu đâu , 1 giao dịch lớn chả nói lên được điều gì cả . em đất cũng đủ dùng , game tài chính em cũng chơi vài game ck , bds và crypto ( em gọi vui với bọn bạn là lừa đảo , đa cấp ) thì việc sụp đổ của thị trường nào đó khi nó ở đỉnh là quá bt , và đa phần thấy người tham gia nó đều chấp nhận như 1 phần cuộc chơi , bds cũng chẳng nằm ngoài quy luật đó dc , cơ mà chỉ có mỗi ở vn thì mới có 1 số người ôm hàng ko chấp nhận thực tế và đi chửi bới hay nói mỉa những người bảo đóng băng hay sập .
Đâu chửi nhau đấy cụ chỉ e hóng với

sieunhancutchan

Xe tăng
à, vậy ra đã tìm được người "đu đọt" để an ủi không chỉ có mỗi 1 mình mình đang "đu đọt" hả cụ :))
Em phận tép riu mua đất từ 3 4 năm nay chưa thoát được hàng, làm sao so được với anh temasek bị vin úp bô vào thời điểm này được =))

sieunhancutchan

Xe tăng
Bác nghĩ mình bác có đất, ck hay crypto đủ dùng còn người khác thì không có hả bác :D tư duy vậy thôi em cũng ko cần phản bác gì nhiều :D

Còn chuyện temasek hay hoà phát đang đổ tiền vào bđs thì nó là chuyện thực tế rồi, quỹ lớn hay cty lớn nó làm ăn thua lỗ là chuyện bình thường nhưng dù sao nó lớn thì nó cũng có phòng ban nghiên cứu tiếp cận được nhiều thông tin dữ liệu hơn mấy ông chiên da trên này là cái chắc.

Chỉnh sửa cuối:

ncs

Xe buýt
Vấn đề không phải to hay nhỏ, vấn đề là thằng cần bán và thằng có đủ tiền để mua không nhiều. Mua giá nào mới quan trọng. Kể cả tamasec nó dự đoán giá còn xuống khoảng 30% nữa so với hiện tại nhưng Vin chấp nhận bán cho nó giảm 50-60% thì nó vẫn múc ngon và chờ thị trường hồi phục.

VCBBank

Xe hơi
2025 rồi tung tiền mua vào BĐS TP lớn trung ương nhé các cụ
Còn 2022-2024 là thời điểm gửi Bank OCB SCB 10%

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp
lạm phát đã đạt đỉnh với gần cuối con đường rồi cụ, lộ trình tăng ls của fed sẽ kết thúc cuối năm nay.
Ô, đợt này cụ Múa Bên Trăng cũng quan tâm đến lạm phát Mẽo ạ? Em thấy lúc trước cụ tuyên bố là FED hết thời rồi cơ mà? ;))

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp
Chính xác là vậy, quả này vin úp bô được thành công thằng temasek của Sing rồi :)) Tay to như temasek của sing mà cũng ngu nhỉ, nhảy vào mua lại tốn cả đống tiền trong khi mấy năm tới còn giảm cực mạnh :))
Vậy là cụ Vờ bán xong cái cty VMI cho Xinh hôm rồi ạ?

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
công ty Temasek thuộc bộ tài chính Sing, có vợ của Lý Hiển Long từng làm chủ tịch. Công ty này cũng thuộc dạng đầu tư mạo hiểm hay gọi là liều đấy, thực lỗ cả 275 triệu $ cho crypto năm ngoái. Trước mua cả cổ alibaba, và các c.ty khác ở TQ nữa.

sieunhancutchan

Xe tăng
công ty Temasek thuộc bộ tài chính Sing, có vợ của Lý Hiển Long từng làm chủ tịch. Công ty này cũng thuộc dạng đầu tư mạo hiểm hay gọi là liều đấy, thực lỗ cả 275 triệu $ cho crypto năm ngoái. Trước mua cả cổ alibaba, và các c.ty khác ở TQ nữa.
Quan trọng muốn mua hàng rẻ giá mềm, có lợi thế khi đàm phán thì phải mua lúc thị trường khó khăn chứ còn mua lúc đang uptrend ai cũng nhìn thấy thì lấy đâu ra mà deal được giá tốt. Temasek nó đầu tư đa ngành, rủi ro là cái chắc chắn sẽ có. Quan trọng nó là thằng đủ khả năng cứu được vin lúc này chứ có phải thằng nào cũng đủ sức bỏ tiền ra cho vin bây giờ đâu.
Đã đầu tư là có rủi ro, muốn an toàn chắc chỉ có cầm tiền gửi ngân hàng thôi bác.

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Chính xác là vậy, quả này vin úp bô được thành công thằng temasek của Sing rồi :)) Tay to như temasek của sing mà cũng ngu nhỉ, nhảy vào mua lại tốn cả đống tiền trong khi mấy năm tới còn giảm cực mạnh :))
Biết nó mua giá bao nhiêu đâu mà đánh giá được? nó mua bằng 1/3 giá Vin bán cho dân thì sao?

ORIJEANS

Xe container
Ơ lại đu đọt thì lại phải dã. :))
Qua e đón con học thêm viet elite ở trung hoà, trêu cô bé quản lý học sinh là a mà mua nhà ở gần đây thì đỡ cảnh đưa đón 2 đứa e nhỉ. Nó bảo gần đây có căn bán, a sang hỏi xem. Thì sang, 140m, song lập, mở cửa hông đập mặt vào 1 dàn cục nóng nhà hàng xóm. Hỏi giá: BỐN MƯƠI BẢY TỶ.
:))

Zin 2 cầu

Đi bộ
Chúc mừng cụ chủ thớt bán đc giá,hy vọng tới đây cụ lại mua đc rẻ!

sieunhancutchan

Xe tăng
Biết nó mua giá bao nhiêu đâu mà đánh giá được? nó mua bằng 1/3 giá Vin bán cho dân thì sao?
Chắc chắn nó mua ở thời điểm vin đang khó khăn và mua số lượng lớn thì giá nó phải rẻ hơn rất nhiều so với giá dân thường có thể mua được rồi. Câu hỏi nên đặt ra là tại sao nó lại mua ở thời điểm này, chấp nhận giá có thể còn giảm nữa trong khi theo các chiên da dự báo thì thị trường sắp tới còn sập mạnh, sao nó ko đợi đến 1 2 năm tới thị trường sập mạnh xuống, lúc đó mới mua thì còn rẻ hơn bây giờ rất nhiều mà nó lại bỏ tiền ra mua cái lúc còn chưa sập mạnh?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn nó mua ở thời điểm vin đang khó khăn và mua số lượng lớn thì giá nó phải rẻ hơn rất nhiều so với giá dân thường có thể mua được rồi. Câu hỏi nên đặt ra là tại sao nó lại mua ở thời điểm này, chấp nhận giá có thể còn giảm nữa trong khi theo các chiên da dự báo thì thị trường sắp tới còn sập mạnh, sao nó ko đợi đến 1 2 năm tới thị trường sập mạnh xuống, lúc đó mới mua thì còn rẻ hơn bây giờ rất nhiều mà nó lại bỏ tiền ra mua cái lúc còn chưa sập mạnh?
Dân mình thì lúc rẻ k mua đắt mới mua, cái gì cũng thế chứ k fai bds ))

ORIJEANS

Xe container
Sao lại đợi 1-2 năm nữa. Các chiên gia bảo qua tháng cô hồn là sập thôi. :)