[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhtu7676

Xe tải
Chúc mừng cụ thoát hàng thành công . Với nđt nhỏ lẻ ít kinh nghiệm thì đó là thành công lớn rồi .
em bị bầm dập năm 2011 rồi cụ ơi, thì đợt này mới quách tỉnh mà thoát đc hàng, ko thì 10 năm nữa em chưa về đc bờ =))
cám ơn cụ nhé :D

Trần Trường Hưng

Xì hơi lốp
Cháu thì ko có kỹ năng phân tích và cũng chả có miếng đất nào. Cháu hóng các cụ ở đây để biết thêm kiến thức, thi thoảng thì vào nhóm face xem thế nào. Và cháu thấy như này

ở đâu chẳng thế,cứ vào group nào đăng cần mua đất môi giới chào bét nhè,inbox liên tục,nhiều cụ bảo nguồn cung khan hiếm,mà em thấy cần loại gì có luôn loại đấy.

Anle1111

Xe máy
Đại phú gia thì đẹp nhất quy nhợbr cụ, khác gì long biên riverside của hà nội đâu....giá cũng chát lắm đấy ạ
Đại phú gia thì đẹp nhất quy nhợbr cụ, khác gì long biên riverside của hà nội đâu....giá cũng chát lắm đấy ạ
Quy nhơn giờ đẹp mà giá cũng chưa cao lắm khu nhơn hội pháp lý tốt cứ làm mảnh dưỡng già cụ ạ đại phú gia thì miễn chê rồi cụ a

thanhtu7676

Xe tải
nhẹ thì nói là giảm tốc, còn thực tế là dấu hiệu "đứt đừng đựt"
cụ nào bảo thủ, ngoan cố k chạy thì chỉ có đứt

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Quy nhơn giờ đẹp mà giá cũng chưa cao lắm khu nhơn hội pháp lý tốt cứ làm mảnh dưỡng già cụ ạ đại phú gia thì miễn chê rồi cụ a
Bình Định giờ đẩy mạnh xây dựng hạ tầng các khu ven biển nhỉ. Em thấy ngoài Nhơn Hội, các khu Cát Tiến, Cát Hải, Cát Khánh giờ cũng lắm dự án và triển khai xây dựng nhiều phết!

Trà đặc

Xe buýt
1,2 năm nữa mang tiền đi mua đất có khi lại nhàn các cụ nhỉ.
Chủ tịch UBND các quận, huyện, thị xã chịu trách nhiệm trước pháp luật và trước UBND TP trong tổ chức đấu giá quyền sử dụng đất, tài sản công trên địa bàn theo thẩm quyền.
UBND TP Hà Nội đề nghị Ngân hàng Nhà nước Việt Nam chi nhánh TP Hà Nội rà soát hoạt động cho vay vốn tín dụng của các tổ chức tín dụng để nhà đầu tư tham gia đấu giá quyền sử dụng đất trên địa bàn thành phố để kịp thời phát hiện; chấn chỉnh và xử lý nghiêm các hành vi vi phạm quy định của pháp luật về cho vay vốn.

thanhtu7676

Xe tải

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đầu tư BĐS lợi nhuận 30%/1 năm là ngon lắm rồi, x2 x3 toàn chém gió
30% là mua bán 2-3 căn nhà lướt cụ ạ. x2 x3 chỉ có mấy khu sóng thì có cơ hội. mà x2 x3 thì cũng có người âm mới bù lại được chứ

Trà đặc

Xe buýt
Tỷ lệ trái phiếu doanh nghiệp không có tài sản đảm bảo hoặc bảo đảm bằng tài sản rủi ro cao, như cổ phiếu chưa niêm yết, dự án, tài sản hình thành trong tương lai còn lớn... Việc này đã ảnh hưởng tới sự an toàn của thị trường.
Ngoài ra, Chính phủ cần làm rõ thêm về khả năng trả nợ của các doanh nghiệp khi lượng trái phiếu doanh nghiệp đáo hạn trong năm nay lên tới 145.500 tỷ đồng. Hơn 43% trong số này là đáo hạn trái phiếu của doanh nghiệp bất động sản; trái phiếu của các tổ chức tín dụng đáo hạn khoảng 20%...

thanhtu7676

Xe tải
Tỷ lệ trái phiếu doanh nghiệp không có tài sản đảm bảo hoặc bảo đảm bằng tài sản rủi ro cao, như cổ phiếu chưa niêm yết, dự án, tài sản hình thành trong tương lai còn lớn... Việc này đã ảnh hưởng tới sự an toàn của thị trường.
Ngoài ra, Chính phủ cần làm rõ thêm về khả năng trả nợ của các doanh nghiệp khi lượng trái phiếu doanh nghiệp đáo hạn trong năm nay lên tới 145.500 tỷ đồng. Hơn 43% trong số này là đáo hạn trái phiếu của doanh nghiệp bất động sản; trái phiếu của các tổ chức tín dụng đáo hạn khoảng 20%...

quả này thì đi bằng mông thật rồi :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
vừa xem mấy cụ bên thớt kia nói chuyện bảo thời gian gần đây mua mảnh đất trên hòa lạc sau 2 tháng lãi luôn 3 tỷ mà ko thèm bán,đọc xong mà em toát mồ hôi hột.
Xem cho vui thôi cụ, HL trên đỉnh phù vân rồi động vao lại ôm dài hạn bất đắc dĩ, khó xơi lắm. Đầu tư BĐS mà cứ được tầm 20%/năm trở lên đã OK rồi, còn x2, x3 là quá may mắn qua vài năm chứ it người ăn dày thế lắm và chủ yếu qua mồm cò thôi!

thuyhtt

Xe tăng
Xem cho vui thôi cụ, HL trên đỉnh phù vân rồi động vao lại ôm dài hạn bất đắc dĩ, khó xơi lắm. Đầu tư BĐS mà cứ được tầm 20%/năm trở lên đã OK rồi, còn x2, x3 là quá may mắn qua vài năm chứ it người ăn dày thế lắm và chủ yếu qua mồm cò thôi!
HL bia đá bao anh em lớp trc còn đó, mà lớp sau vẫn dính, tài thật.
mười mấy năm trc emđã nghe quy hoạch HL, giờ lại nghe, và emđồ là mười mấy năm sau vẫn bài ca quy hoạchấy. Bài ca đi cùng năm tháng, hihi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
HL bia đá bao anh em lớp trc còn đó, mà lớp sau vẫn dính, tài thật.
mười mấy năm trc emđã nghe quy hoạch HL, giờ lại nghe, và emđồ là mười mấy năm sau vẫn bài ca quy hoạchấy. Bài ca đi cùng năm tháng, hihi.
Trong tất cả các địa phương mà em đã từng mua - bán đất từ bắc vào nam, mặc dù chưa bị qua mặt bao giờ nhưng em khẳng định trên HL nhiều đội sale chán đời nhất. Chém thì thô mà như bố đời, kênh giá, ép giá, mè nheo phí các kiểu con đà điểu. Không khéo lựa chọn và va vấp trên cơ với tụi nó là béo cò hết!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
bài này hay nhưng vẫn chưa bằng bài này, đại khái lời bài hát như sau
anh khóc khi anh nhận ra a kẹp trym mất rồi
anh khóc khi anh nhận ra 10 mới về được bờ =))
Vâng, nhưng em thấy lời bài Quốc ca ngành này nó rất giống thực tiễn hay được tung hứng ạ:

Tích cóp nhiều tiền
Để đó làm gì
Đầu tư vào đất đi
Mua ngay phân lô cao nguyên, nông thôn hay thành đô

Ung dung thảnh thơi, ta đi chơi
Để đó cũng có lời

Chốt ngay đi vài lô
Có bao nhiêu anh chốt hết

Mỗi tấc đất là mỗi tấc vàng
Muốn ăn toàn là phải mua đất.

:)) :)) :))

Trạng thái