[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Em chả rõ. Thấy cụ hỏi đổ vào đâu thì em mạnh dạn đưa ra lựa chọn của mình thôi. Dù em cũng chã có tiền đang úp mỳ tôm chống đói ạ :D
Em nhớ hồi 2008-2009 lạm phát cao, lãi bank cũng cao mà có thấy mấy ai đem tiền gửi bank đâu?

prado2012

Xe điện
Lãi bank cao nhất cuối 2011 cụ. Chắc nhiều cụ chưa quên kỷ niệm đó đâu. :) tiền đang tràn ngập tự nhiên đi đâu hết.
Hồi 2010 mình ra hàng và hưởng thụ chế độ khách VIP ngân hàng sau này khi ls huy động tăng lên 16-18%|năm. Năm 2010 bỏ Trần lãi suất và lãi vay 16-20% mà bds đắt như tôm tươi vì lạm phát là 12% .

Trongxanh2022

Xe buýt
Hồi 2010 mình ra hàng và hưởng thụ chế độ khách VIP ngân hàng sau này khi ls huy động tăng lên 16-18%|năm. Năm 2010 bỏ Trần lãi suất và lãi vay 16-20% mà bds đắt như tôm tươi vì lạm phát là 12% .
Cụ nào làm quả gửi 3 năm thì x 1.7 tài khoản sau đó nhặt xác anh em bán cắt lỗ 2013 2014 thì thành công nhất. :)

thanhtu7676

Xe tải
chết cười với tư duy của mấy cụ đang kẹp đất lòi săm nhưng không thoát đc hàng vì có ai mua đâu.
"cầm tiền sốt ruột", cứ gọi là cười ko nhặt đc mồm =))
tầm này có tiền thì ăn chơi nhảy múa hoặc gửi ngân hàng chứ có điên đâu mà ném vào đất cát để giải cứu cho các ông đang kẹp lòi trĩ à =))

đất cát trong downtrend 10-15 năm mà cứ gồng chống lại nó, như câu cả thiên hạ vẫn hay thường dùng "ngu thì chết chứ bệnh tật gì".

các đại gia ôm hàng, kẹt đống hàng khổng lồ còn chưa chạy đc, ngân hàng thanh lý tài sản thế chấp giảm 50% còn không ai mua, mà mấy cụ ôm đất vẫn còn ảo tưởng, chết cười =))

Dấu hiệu đầu tiên của downtrend bđs là đóng băng, ko có thanh khoản, tiếp theo sẽ là các giai đoạn xả hàng, làn sóng cắt lỗ của các đại gia, nhỏ lẻ cắt lỗ theo. Và sẽ có N lần như thế. Các cụ ôm đất sẽ từ từ được nhâm nhi cảm giác trym bị cụt mỗi ngày một ít, chứng khoán nó gọi là cưa bàn chân =))

HAFAN

Xe tải
chết cười với tư duy của mấy cụ đang kẹp đất lòi săm nhưng không thoát đc hàng vì có ai mua đâu.
"cầm tiền sốt ruột", cứ gọi là cười ko nhặt đc mồm =))
tầm này có tiền thì ăn chơi nhảy múa hoặc gửi ngân hàng chứ có điên đâu mà ném vào đất cát để giải cứu cho các ông đang kẹp lòi trĩ à =))

đất cát trong downtrend 10-15 năm mà cứ gồng chống lại nó, như câu cả thiên hạ vẫn hay thường dùng "ngu thì chết chứ bệnh tật gì".

các đại gia ôm hàng, kẹt đống hàng khổng lồ còn chưa chạy đc, ngân hàng thanh lý tài sản thế chấp giảm 50% còn không ai mua, mà mấy cụ ôm đất vẫn còn ảo tưởng, chết cười =))

Dấu hiệu đầu tiên của downtrend bđs là đóng băng, ko có thanh khoản, tiếp theo sẽ là các giai đoạn xả hàng, làn sóng cắt lỗ của các đại gia, nhỏ lẻ cắt lỗ theo. Và sẽ có N lần như thế. Các cụ ôm đất sẽ từ từ được nhâm nhi cảm giác trym bị cụt mỗi ngày một ít, chứng khoán nó gọi là cưa bàn chân =))
:D :D :D nhận cọc 100triệu, lãi được vài trăm triệu, ở nhà biệt thự 35M2 mà vỗ ngực tự đắc quá nhỉ, chê hết người này người khác, lo giấc ngủ miếng ăn cho cả Tỷ phú , đúng loại rẻ rách, tiểu nhân tự đắc , hehe

casauking

Xe tăng
:D :D :D nhận cọc 100triệu, lãi được vài trăm triệu, ở nhà biệt thự 35M2 mà vỗ ngực tự đắc quá nhỉ, chê hết người này người khác, lo giấc ngủ miếng ăn cho cả Tỷ phú , đúng loại rẻ rách, tiểu nhân tự đắc , hehe
Lúc đầu đọc em cũng tưởng bác ý thoát hàng phải lãi được mấy chục tỷ nên giọng comment mới đao to búa lớn vậy, giờ biết tình hình thực tế qua thớt chung cư vs nhà đất thì thôi chả thèm quote bác ý nữa :))
Trên này đâu thiếu người chốt lãi tiền tính bằng đơn vị chục tỷ nhưng bác ý lại cứ thích dạy đời mấy người đó cơ :))
Thường thì mấy ông mới ăn được 1 lần đầu là hay như vậy lắm, may mắn chốt đúng lúc được giá rồi nghĩ mình là cao thủ đầu tư bđs, rất hào hứng lên chê bai hết người này đến người nọ =)) Nghĩ mình nắm thị trường trong lòng bàn tay, phán thị trường như chuyên gia vậy =)) nhưng mấy ông đó đâu biết những người lãi gấp cả chục lần như vậy thì họ im im chứ mấy ai bô bô ra, càng bô bô ra càng chứng tỏ ông còn non và xanh lắm :))

Chỉnh sửa cuối:

thanhtu7676

Xe tải
chết cười các cụ đang kẹp hàng =))
hết moi móc các topic lại chê ít tiền với nhiều tiền =))
suy nghĩ của loser dó thì nói thật là e ko thèm để ý, và em cũng ko thèm quote, ko thèm rep lại, vì nó ko đáng để e phải tốn thời gian với mấy thành phần loser như vậy. Kiểu tư duy ngây ngô như vậy chưa đủ tuổi để tranh luận đc vs em đâu

thôi cứ tiếp tục lên gồng thủ dâm, AQ tự sướng nữa đi các cụ =)), để xoa dịu bớt nỗi đau đang kẹp lòi trĩ =))

thanhtu7676

Xe tải
Từ hôm chốt, giá rẻ tẹo nào chưa a thớt?
cụ chắc mới từ sao hỏa xuống hoặc cũng đang kẹp lòi trĩ =))
các trang trước của topic này có hết
còn muốn hỏi kiểu cà khịa em thì cụ chưa đủ tuổi, vì tầm cà khịa của em nó là đỉnh của cái forum này rồi cụ nhé =))

Honghen2008

Xe container
chết cười với mấy cụ loser, kẹp lòi trym ko rút ra được lại đòi so bì với người thoát ra được ngay đúng đỉnh, nói cho nhanh và vuông là chưa đủ tuổi dc e tiếp chuyện đâu =))

ko biết phản biện e bằng cách nào, đành lôi mấy bài của e lên rồi chê bai, chết cười với tư duy loser, kẹp hàng vùng vẫy mà ko thoát đc =))
Em thì thấy Cụ thật thà, nhà 35m bảo là 35m chứ lắm ông chui rúc lòi phèo ra nhưng vẫn bảo nhà to lắm🤪 Nhưng mà Cụ bảo đang ở nhà 200mx9 tầng thì cãi nhau lại ko to lắm🤪 Mà không thích CC thì bảo không thích là xong. Không lằng nhằng😂

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
cụ chắc mới từ sao hỏa xuống hoặc cũng đang kẹp lòi trĩ =))
các trang trước của topic này có hết
còn muốn hỏi kiểu cà khịa em thì cụ chưa đủ tuổi, vì tầm cà khịa của em nó là đỉnh của cái forum này rồi cụ nhé =))
Kiểu nhà 35m2 xây 5 tầng cao ngút và sướng hơn cc 6.5 tỉ á =)).

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy Cụ thật thà, nhà 35m bảo là 35m chứ lắm ông chui rúc lòi phèo ra nhưng vẫn bảo nhà to lắm🤪 Nhưng mà Cụ bảo đang ở nhà 200mx9 tầng thì cãi nhau lại ko to lắm🤪 Mà không thích CC thì bảo không thích là xong. Không lằng nhằng😂
Ko thích thì có ng ở nhà c4 cũng ko thic penhouse luôn mợ á.
Cơ mà a thớt muốn nổi nên vẽ ra 1 mớ thic ko thic đè chết mọi loại cc bằng căn 35m2 của a ấy.
Hài chỗ đó.
Nhà thớt 5.9 tỏi, e cầm hơn 6 tỏi và khỏi ngó nhà đất nào như của a thớt, e múc cc tận hưởng dịch vụ tiện ích 5* chứ ngu j e chui vào cái nhà tin hin như chùa 1 cột và cưỡi 2 bánh vè vè cất t1 đợi 1 ngày xấu trời nó hun cả nhà :)).
Nhà trong phố của e dân h ko ai đăt xe vào nhà riêng nữa đâu. Để sân ven đường đi 100%.

Tuệ Châu

Xe hơi
công nhận em cũng thấy cụ này thật thà,ở nhà 35m thì nói 35 mét,chứ nhiều ông còn chui rúc bỏ xừ mà toàn bốc phét.hôm lâu em đọc được cụ nào đó bảo có bao nhiêu biệt thự,liền kề,bds đủ loại dòng tiền,nếu cho thuê tháng cũng dc vài trăm triệu,nhưng ko thèm cho thuê mà để không ở đấy.em nghe mà thấy mắc ị quá.đã thế còn bảo em có bảo nhiêu tiền mà đòi mở mồm ở đây.hóa ra lên OF phải có tiền mới được còm chắc.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
công nhận em cũng thấy cụ này thật thà,ở nhà 35m thì nói 35 mét,chứ nhiều ông còn chui rúc bỏ xừ mà toàn bốc phét.hôm lâu em đọc được cụ nào đó bảo có bao nhiêu biệt thự,liền kề,bds đủ loại dòng tiền,nếu cho thuê tháng cũng dc vài trăm triệu,nhưng ko thèm cho thuê mà để không ở đấy.em nghe mà thấy mắc ị quá.đã thế còn bảo em có bảo nhiêu tiền mà đòi mở mồm ở đây.hóa ra lên OF phải có tiền mới được còm chắc.
Chả thật thà lắm đâu mợ à.
Nhà mà ngon thế, đẹp thế, đáng tự hào thế thì a ấy cần j tả văn mỏi tay làm j. Chụp ảnh trong ngoài quăng lên đây luôn chứ. E sợ chụp lên lại ăn cả đoàn tàu gạch ấy chứ :)).

thuyhtt

Xe tăng
Em cũng ghét các đồng chí đã nhiều nhà đất còn ko thèm cho thuê lắm, chưa kể các bác chỉ có nhà ở mồm.

thanhtu7676

Xe tải
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm nhiều thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 29/7/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Dài dòng nó thành lèm bèm.
Chụp cho mớ ảnh nhà đẹp 35m2 lên đây đi a thớt?

Đạt 196

Xe tải
Mảnh gần đây nhất em bán là được giá x3 so với giá lúc em mua 2017

Trạng thái
Thớt đang đóng