[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mustang91

Xe máy
Idol quỳnh trần đó cụ, nhà mua 150m2 5 tỷ ;))
Thế rốt cuộc là ngân sách cụ dg có bao nhiêu tiền? E có em nhận làm cò bên đấy, nhưng bên hokkaido. :))
Chứ nếu lương thấp như cụ nói, lại mới làm 5 năm, thì chưa mua dc nhà tokyo thì có gì lạ?

Đi làm 5 năm lương thấp như cụ mà ngắm mua nhà mấy năm rồi e mới thấy lạ ;))
E cũng có buôn bán thêm kiếm ngoài chứ lương thì chỉ đủ ăn thôi ạ.
Tính mua trả góp thôi cụ ơi. Nhưng mà thực sự đợt trước dịch những căn nhà cũ xa xa ga tí
cả nhà với vườn nhỏ hoặc nhà ống cũ có chỗ đỗ xe dưới nhà cũng k bằng căn nhà ngõ ngách ở HN đâu ý. Dịch ở nhật làm viên onl nhiều nên dân đổ đi mua nhà nhiều + yên rẻ người nước ngoài cũng đổ đi mua nên nó tăng mạnh nhưng k đỡ được với BDS ở nhà.
Ngày xưa nghĩ qua đây cày cuốc rồi về sẽ có cơ ngơi ổn ổn mà giờ k mua nổi mà về ý cụ ạ.
Mà vỡ mộng tập 1 luôn sau đợt vừa rồi ạ.Mà có gì mật thư cụ nhé còm dạo lại bị các cụ mắng chết ạ.

anphudong

Xe buýt
Nhật 2-3 năm gần đây e thấy những căn e xem giá trước đều tăng 30% rồi đó cụ ơi.Chẳng thấy cắm xuống tí nào và các căn giá rẻ cho người nước ngoài k có mà mua luôn ạ.
Uh, chắc cũng tùy quốc gia thôi, báo chí đăng ở Úc, Canada, Mỹ, Thụy Điển....chứ ko nói đến Nhật. Mà Sao bác ko chọn cho mình mấy căn rẻ như cho thế này ah:

dongnd3

Xe buýt
Uh, chắc cũng tùy quốc gia thôi, báo chí đăng ở Úc, Canada, Mỹ, Thụy Điển....chứ ko nói đến Nhật. Mà Sao bác ko chọn cho mình mấy căn rẻ như cho thế này ah:
Rẻ mà nó cách nơi làm cách thủ đô xa ở vùng thôn quê thì chỉ có để nghỉ dưỡng =))

anphudong

Xe buýt
Rẻ mà nó cách nơi làm cách thủ đô xa ở vùng thôn quê thì chỉ có để nghỉ dưỡng =))
VN thì khác đấy, Nhiều vùng sâu vùng xa mà mấy năm nay tăng giá kinh hoàng, giờ mới bắt đầu đi xuống.

Mustang91

Xe máy
Về quê ở bên này nhiều khi được hỗ trợ có đợt 500 vạn yên tầm 1 củ to.
Cả nhà đất vườn+ combo máy móc nông cụ ý ạ.Nhưng khổ là như bọn e về thì lấy đâu ra thu nhập với lấy visa gì mà ở lại ạ. Giờ số đông là đi xóa đói giảm nghèo lấy đâu ra mà nghỉ dưỡng cụ ơi .
Mua trả góp nhà bên này lãi xuất cực thấp nhưng hồ sơ xét thì cũng cực chặt+ hồ sơ tín dụng cá nhân nó lưu trữ 5 hoặc 10 năm cụ chỉ có tí phốt thôi là k lên xe được đâu ạ.Chưa kể là ngân hàng lớn đa phần chỉ duyện cho những người đã có xin được vĩnh trú mà để dc vĩnh trú ở nhật thì cơ bản phải ở 10 năm liên tục và đi làm đóng thuế...trên 5 năm mới đủ dk cơ bản để nộp hồ sơ ạ.

candino8984

Xe máy
sáng nay lướt mấy Group FB đất ven đô "thổ đu", đúng là cười vãi đái
Một chú cò đăng tin bán, sau đó cả đống cò vào comment bên dưới Inbox với xin giá, với "quan tâm", y như thật, cứ gọi là chết cười :)) Rồi còn dùng mấy cái account cờ lôn đăng tin tầm tiền xxx tỷ muốn mua đất... =)) Toàn lũ cò vạc kẻ tung người hứng, tự thổi tự đẩy giá chứ méo có ai quan tâm, làm méo gì có cầu, Đúng chất cò mồi khốn nan, "tài năng có hạn mà thủ đoạn thì có thừa" :))

Chúng làm như ai cũng ngu lắm, ai cũng là gà để vặt lông không bằng =))
Cụ nói hơi phũ, mà tôi công nhận đúng..kkkk!

dongnd3

Xe buýt
sáng nay lướt mấy Group FB đất ven đô "thổ đu", đúng là cười vãi đái
Một chú cò đăng tin bán, sau đó cả đống cò vào comment bên dưới Inbox với xin giá, với "quan tâm", y như thật, cứ gọi là chết cười :)) Rồi còn dùng mấy cái account cờ lôn đăng tin tầm tiền xxx tỷ muốn mua đất... =)) Toàn lũ cò vạc kẻ tung người hứng, tự thổi tự đẩy giá chứ méo có ai quan tâm, làm méo gì có cầu, Đúng chất cò mồi khốn nan, "tài năng có hạn mà thủ đoạn thì có thừa" :))

Chúng làm như ai cũng ngu lắm, ai cũng là gà để vặt lông không bằng =))
Chuyện này bth mà cụ. Có j mới đâu :D

LeonLai

Xe hơi

dongnd3

Xe buýt
VN thì khác đấy, Nhiều vùng sâu vùng xa mà mấy năm nay tăng giá kinh hoàng, giờ mới bắt đầu đi xuống.
Thế nên đt bds nội đô ven đô gần có bao h sợ lỗ đâu. Cứ đâm đầu đi xa rồi bds nghỉ dưỡng... sớm muộn cũng đứt.

anphudong

Xe buýt
Thế nên đt bds nội đô ven đô gần có bao h sợ lỗ đâu. Cứ đâm đầu đi xa rồi bds nghỉ dưỡng... sớm muộn cũng đứt.
Ờ ờ, có cung mà ít cầu nhưng nhà đầu tư họ đánh sóng lên ăn đủ, khi họ rút là ai vào sau thì chết thoai.

thanhtu7676

Xe tải
Tình hình TG có vẻ ban căng.....:D
Các thị trường bất động sản 'hot' nhất thế giới bắt đầu sụt giá, nhiều người lao đao vì nợ thế chấp
2 năm rồi covid suy thoái nên các quốc gia bung tiền ra để ngăn suy thoái, bđs vs chứng khoán ăn theo, nên giá ảo tung chảo, cách đây 3-4 năm giai đoạn 2018-2019 giá vẫn còn thấp giờ tăng điên cuồng là vì có vốn của bank, nên tụi đầu cơ đẩy giá tạo sóng
giờ bank siết, thì tắc tử
em dự là thời gian tới sẽ có văn bản nữa đập thẳng vào dân đầu cơ. Gì chứ bác Tổng trọng nói là làm chứ méo phải nói đùa nói cho vui

Link lại cho các cụ đọc, còn ai ngu cố chấp ko chịu chạy thì ráng mà chịu

KeanuR

Xe tăng
2 năm rồi covid suy thoái nên các quốc gia bung tiền ra để ngăn suy thoái, bđs vs chứng khoán ăn theo, nên giá ảo tung chảo, cách đây 3-4 năm giai đoạn 2018-2019 giá vẫn còn thấp giờ tăng điên cuồng là vì có vốn của bank, nên tụi đầu cơ đẩy giá tạo sóng
giờ bank siết, thì tắc tử
em dự là thời gian tới sẽ có văn bản nữa đập thẳng vào dân đầu cơ. Gì chứ bác Tổng trọng nói là làm chứ méo phải nói đùa nói cho vui

Link lại cho các cụ đọc, còn ai ngu cố chấp ko chịu chạy thì ráng mà chịu
Kaka e chỉ nhớ đầu năm cụ bảo oánh ck bds thế là a Qýt a THM ra đi
đà này năm sau sửa luật các cụ mua lướt sóng chắc gặp toàn Megalodon hết

Rishi

Xe tăng
Các Bank bắt đầu đưa danh sách dài dằng dặc các BĐS thế chấp để thu hồi nợ vay rồi

Trà đặc

Xe buýt
Các Bank bắt đầu đưa danh sách dài dằng dặc các BĐS thế chấp để thu hồi nợ vay rồi
Cũng phải thôi, huy động tiền gửi thường ngắn hạn còn cho vay bđs chủ yếu dài hạn. Nếu ko thu về đc thì ngồi chơi xơi nước vì hết hạn mức mà dây dưa là nợ xấu....

Rishi

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng