[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gừng

Xe container
Hôm qua ngồi chà đá với bạn làm đầu chủ bên BDST...123, bạn kêu chán lắm vì 6 tháng nay team của bạn ấy ko chốt được căn nào...các bạn ấy vất vả ra phết.

bên Tuan123 là nhà phố, bên đó mà ko giao dịch dc thì cả nước đi bụi đất nền, đất tỉnh các thể loại

Rishi

Xe tăng

Rishi

Xe tăng

Quê bầm

Xì hơi lốp
tăng vào mắt cụ à, hay là cụ đang lỡ kẹp lô nào ở vùng ven :))
ở các vị trí trung tâm huyện hoặc chục chính, tin rao trên facebook của sales nhiều tháng nay có trôi đâu
- trục chính, kinh doanh đỉnh, kinh doanh đa nghề (lời yêu thương của sales :D)
- đường rộng 7-10 m2
thể loại này sales rao đầy như quân nguyên, ngay cả các khu đấu giá ven đô, hạ tầng đẹp như mơ cũng đang đua nhau cắt lỗ còn chưa trôi.

Em nói rồi, giảm là tất yếu, vấn đề nằm ở cung cầu, cung thì quá nhiều cầu thì quá ít, giá thì ảo, trong khi đó nguồn tín dụng bank thì bị siết....thì chỉ có giảm chứ làm sao mà lên được.
Đất cũng như chứng, dòng tiền nó thông minh nó tự tìm đến nơi mà nó có thể sinh lời. Mua bđs hiện nay cầm chắc lỗ. Trong 3-4 năm nữa xu hướng vẫn là đi xuống thì ai dại gì mà ném tiền vào mua để chôn vốn rồi lại còn lỗ vốn nữa. Mà đất cát có phải là kim cương với đá quý đâu, thích mua bao nhiêu mà chả có :D
Em cũng như tiền của em ko có nhiều và ko được thông minh như người/tiền khác nên ko dám ôm đất nơi đồng không mông quạnh hay kiểu chia lô chuồng bò, đất dự án ven biển hay mấy đại hay siêu đô thị nên chỉ dám mua mấy mảnh con con khu đông dân cư, mặt đường huyện hay chỗ nào người địa phương muốn và sẵn sàng mua lại thôi, em
Mong mấy loại đất đó nó giảm mạnh vào để em nhập thêm để đc kẹp thêm nữa ạ

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng như tiền của em ko có nhiều và ko được thông minh như người/tiền khác nên ko dám ôm đất nơi đồng không mông quạnh hay kiểu chia lô chuồng bò, đất dự án ven biển hay mấy đại hay siêu đô thị nên chỉ dám mua mấy mảnh con con khu đông dân cư, mặt đường huyện hay chỗ nào người địa phương muốn và sẵn sàng mua lại thôi, em
Mong mấy loại đất đó nó giảm mạnh vào để em nhập thêm để đc kẹp thêm nữa ạ
đấy, e nghe giọng là biết mà, chúc cụ mai mắn :D

Xu Hào

Xe tải
Tầm Tết thì có mấy bạn sale bđs có quen sơ sơ thấy vẫn thi thoảng rao bán đất. Giờ đa số mấy bạn đó không thấy rao đất nữa mà chuyển hết sang bán túi, bán thực phẩm chức năng .........

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Ơ sao em toàn nghe câu: người đẻ chứ... à mà thôi, há há
ở topic bên kia em thấy cụ bắt bài hết bài vở của sales rồi, cụ già đời rồi nhưng lại cứ làm trò...vui tính quá :))
Em bổ sung thêm:
- Ô tô đỗ cổng: Cổng chung của mấy nhà bên trong chứ ko phải cửa nhà
- Ngõ ô tô tránh: Cái ngõ để vào khu có nhà đấy ô tô tránh chứ không phải cái ngách trước nhà
- Cách 1 nhà ra ô tô tránh, ô tô đỗ sát nhà, 3 bước ra ngõ ô tô: xác định phải tầm 100-200m mới ra đến ô tô
- Ô tô đỗ cửa: morning + lái lụa + lúc nửa đêm
- Nhỉnh 4 tỷ: tầm 4.8-4.9 tỷ
- Chính chủ bán nhà: Chính chủ muốn bán nhưng tôi là môi giới đăng hộ
- Nhà xây tâm huyết: Nhà thương mai xây theo lô rôi bán.

Các cụ bổ sung tiếp nhé

Rishi

Xe tăng
ở topic bên kia em thấy cụ bắt bài hết bài vở của sales rồi, cụ già đời rồi nhưng lại cứ làm trò...vui tính quá :))
Úi, em còn non trẻ cụ à. Bài vở của sale nó dày cộp, muôn hình vạn trạng. Em mà bắt bài hết thì em đi làm sales BĐS kiếm ăn chứ ko lên đây chém gió với các cụ cho vui đâu, há há

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Úi, em còn non trẻ cụ à. Bài vở của sale nó dày cộp, muôn hình vạn trạng. Em mà bắt bài hết thì em đi làm sales BĐS kiếm ăn chứ ko lên đây chém gió với các cụ cho vui đâu, há há
e thì lại hơi ngu ngơ, cụ biết gì cứ chém tiếp để em còn học cụ :D

Rishi

Xe tăng
e thì lại hơi ngu ngơ, cụ biết gì cứ chém tiếp để em còn học cụ :D
Vâng cụ, em cũng chỉ hóng hớt, biết gì thì chia sẻ để mọi ng tránh thôi. Thị trường càng nhiều ng ngu ngơ thì đội thổi giá, mg ko có tâm càng dễ lộng hành.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
hội người cùng khổ góp sức nhau đùn lên 128 trang mà đất vẫn chả sập, rõ khổ!
đất cát thì làm sao mà sập đc cụ, đất mà sập thì trái đất nổ tung à, cụ gở miệng quá :D
cụ yên tâm, không sập được đâu, hiện tại mới chỉ giảm 30-50% thôi, và mới chỉ trong 1 năm, còn các năm kế tiếp giảm tiếp bao nhiêu nữa thì hạ hồi phân giải :D

BìnhMinh89

Xe tăng
đất cát thì làm sao mà sập đc cụ, đất mà sập thì trái đất nổ tung à, cụ gở miệng quá :D
cụ yên tâm, không sập được đâu, hiện tại mới chỉ giảm 30-50% thôi, và mới chỉ trong 1 năm, còn các năm kế tiếp giảm tiếp bao nhiêu nữa thì hạ hồi phân giải :D
Như bên ck thì gọi là cưa chân bàn cụ nhỉ, thốn hơn là sập phát một ấy chứ :))

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Căng cụ ạ! bên Tàu đi trước nhà mình 2 năm mà vẫn đang trong cuộc đua xuống đáy - đáy ở đâu thì… chịu.
Còn bên ta thì nhà iem không dám phán…

zangzang80

Xe buýt
giờ vtv tếu phết, xem như tấu hài mà đau phết...chắc nhiều cụ thấy thốn.cụ trả lời phỏng vấn này lại là ng thành công
Thế các ông không kể những anh bán hết đất, tiêu vài năm hết. Sau đó chắc biết lấy gì mà sống hay ý đài truyền hình muốn nói: Nhờ các bác thành phố chia tiền cho nông dân? Em dại nên ko lĩnh hội hết ý của nhà đài. Đất nước lại chỉ mong tiền bán đất trả nợ của Xã!

Dzung vu1305

Xe hơi
Mảnh vườn 1000m2 nhà em bán cách đây hơn 1 năm 900tr giờ ông mua đang gạ bán lại cho bố em giá 500. Em bảo với bố là giá đấy thì thôi bao giờ dow giá về 300-400tr như giá nhà mình rao bán 3,4 năm trước mãi không bán được thì mới chốt :D
Nhà bác ở đâu thế? Em cũng muốn mua mảnh vườn

Ruby Rain

Xe hơi
giờ vtv tếu phết, xem như tấu hài mà đau phết...chắc nhiều cụ thấy thốn.cụ trả lời phỏng vấn này lại là ng thành công
Cộng nhận vs bác. Chính họ bây h là là ng thành công chứ ko phải mấy ô so đi tính lại cuối cùng lao đầu xuống hố

Trạng thái
Thớt đang đóng