[Funland] Nhận định tình hình bds hiện nay

Hung Phuc

Xe điện
Vậy trend tới là Đồng Nai Bà Rịa Bình Phước. H bình dương mấy cty thuê đất 25 năm tới hạn phải đi rồi. Từ bình phước ra cảng cát lái-cái mép thì chi phí quá cha. Công nhân tập trung ở bình phước cũng ko có. Vầy Long Thành Nhơn Trạch cụm khu công nghiệ phước bình 640 ha sẽ lên rồi tới Bà rịa nhĩ bác
Hết hạn thì xin ra hạn thuê tiếp chứ có vấn đề gì đâu cụ, đầu tư BĐS công nghiệp yếu tố quan trọng nhất là con người, nguồn lao động khu vực đó có đông hay không, còn mặt bằng nhà xưởng thì đầy, không thuê chỗ này thì thuê chỗ khác, chứ thuê ở chỗ mà DN họ không tuyển được người làm thì cho không họ cũng không vào, và có một yếu tố nữa là các công ty nước ngoài họ thích đầu tư ngoài bắc hơn vì công nhân ngoài bắc làm việc cần cù, gắn bó với nhà máy lâu dài hơn người miền nam và ngoài bắc giáp với nhiều cửa khẩu của Trung Quốc rất thuận tiện trong việc mua nhập các nguyên phụ liệu phục vụ SX

LeeNgoc

Xe hơi
Website
khoiphatland.com
Hết hạn thì xin ra hạn thuê tiếp chứ có vấn đề gì đâu cụ, đầu tư BĐS công nghiệp yếu tố quan trọng nhất là con người, nguồn lao động khu vực đó có đông hay không, còn mặt bằng nhà xưởng thì đầy, không thuê chỗ này thì thuê chỗ khác, chứ thuê ở chỗ mà DN họ không tuyển được người làm thì cho không họ cũng không vào, và có một yếu tố nữa là các công ty nước ngoài họ thích đầu tư ngoài bắc hơn vì công nhân ngoài bắc làm việc cần cù, gắn bó với nhà máy lâu dài hơn người miền nam và ngoài bắc giáp với nhiều cửa khẩu của Trung Quốc rất thuận tiện trong việc mua nhập các nguyên phụ liệu phục vụ SX
Binhduongdongnai vẫn thủ phủ công nghiệp. Hết hạn thuê đất, aeql lấy xẻ lô hết. Bác vào binhduong thì thấy. Hằng ngày e vẫn thấy bắc vào nam ko thấy nam ra bắc. Ở bắc h chỉ đi nhathandai china nga. Ko đi được thì lại vào nam. Chứ tỷ lệ ở bắc ít lắm bác.

lac007

Xe tăng
Bán trên này thì có mà chờ đến mùa quýt. Kinh nghiệm tôi đã trải qua với 2 trường hợp:
- Trường hợp 1: mảnh đất cạnh biển, bán trên này 400tr, 1 lô 1 lốc các cụ vào chê kèm theo các loại phán. Mảnh đó giờ này đã 4 tỷ và may mắn là tôi không bán cho cụ nào trên này.
- Trường hợp 2: mảnh đất ở khu Hòa Minh, cũng 1 lô 1 lốc các cụ kêu đắt, kêu thị trường không lên. Ngay hôm sau tôi gửi cho 1 cò thì có người mua luôn không cần trả giá, miếng đó bán còn bị rẻ mất 150tr so với giá thị trường. Tôi cứ nghĩ các cụ trên này kiến thức thâm sâu đã nói là chuẩn nên không tăng giá mảnh đất đó, hóa ra bị 1 phát mất 150tr.
Trường hợp miếng đất tôi bỏ ở chữ ký là ... chưa muốn bán nên tôi hầu như không gửi cho cò (miếng này định để xây nhà vì nó cạnh công viên). Tôi cứ để thế để một số cụ biết rằng, đối với thị trường này tôi không phải là kẻ ăn tục nói phét, chỉ biết phán trong khi chưa 1 ngày dấn thân vào và có nghiên cứu (đồng tiền xương máu của mình trong đó, không nghiên cứu là chết sặc ngay, anh em tôi mỗi người 3-4 mảnh đất đều phải có nghiên cứu mới mua cả).
cụ có lộc đấy tính lồi mắt ra mà vẫn chết đấy

lac007

Xe tăng
Bọn thổi giá nhà đất làm khổ người bình dân, người lao động, theo luật quả báo của Phật ở chùa 3 vàng, thì kiếp sau sẽ vô gia cư, không 1 tấc đất cắm dùi, lang thang đầu đường xó chợ ... =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
kiếp sau nó lại là giai cấp thống trị còn cụ là bị trị thì cụ lại mơ kiếp sau nữa nhé

mazda3_pro

Xe lăn

giangpajero

Xe máy
Nhơn Trạch lên thị trấn rồi, thế này có ảnh hưởng gì đến giá đất ko các cụ. Em đang định múc khu này.

city78

Xe đạp

Ko đến vài ha đâu cụ, tầm 3k-5k là đc rồi à, ví dụ như này: trên là 3k dưới đây là mảnh 5k

Em thích kiểu làm của cụ, vì em nhận thấy khách hàng của cụ chủ yếu là người có nhu cầu ở thực

Villianchen5

Xe hơi
Các cụ đánh giá thị trường sài gòn, phan thiết , vũng tàu ở thời điểm hiện tại đang như ntn ạ ?

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Khu này eim thấy trong dài hạn sẽ tốt.
Nằm trên trục ven biển nối Vũng Tàu- Long Hải- Hồ Tràm- Lagi- Phan Thiết.
Hiện nay phía bên Hàm Tân giáp Bình Châu cũng có một số DA khá lớn ở mé biển : Vin đã mua lại khu nuôi trại Đà Điểu Đồng Phú Hưng, FLC cũng nhắm 1 khu vài trăm ha, Cát Vân 50 ha...
Em vừa lượn Bình Châu về.
Theo đánh giá của em Bình Châu hiện có 3 loại hàng ở BC:
1. Đất dự án của 1 số CDT nhỏ, làng nhàng: đắt, quê và không hấp dẫn.
2. Một số đầu nậu mua mảnh lớn sau đó phân lô 500m2 để bán: câu hỏi là mua để làm gì ? Vì những vị trí này không đủ thuận lợi để kinh doanh nhà hàng or khách sạn.
3. Đất của dân: em chưa có thời gian tìm hiểu và tiếp cận nhưng có vẻ lượng hàng này không nhiều và đa phần không phải thổ cư, rủi ro bị thu hồi nếu dính dự án. Nhưng nếu đầu tư có lẽ em sẽ chọn loại này.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đánh giá thị trường sài gòn, phan thiết , vũng tàu ở thời điểm hiện tại đang như ntn ạ ?
Em làm Vũng Tàu mấy năm nay. Cuối năm vừa rồi em bán toàn bộ hiện thực hóa lợi nhuận, định đầu năm quay lại mà Vũng Tàu nó lên cơn điên. Đắt ngang HN với SG. Mặc dù rất thích VT nhưng em đã phải nói lời từ biệt.
Chắc em về SG thôi.

toyota88

Xe tải
nhơn trạch giá cao hwon thực tế quá nhiều

Vulcan V70

Xe trâu
Em vừa lượn Bình Châu về.
Theo đánh giá của em Bình Châu hiện có 3 loại hàng ở BC:
1. Đất dự án của 1 số CDT nhỏ, làng nhàng: đắt, quê và không hấp dẫn.
2. Một số đầu nậu mua mảnh lớn sau đó phân lô 500m2 để bán: câu hỏi là mua để làm gì ? Vì những vị trí này không đủ thuận lợi để kinh doanh nhà hàng or khách sạn.
3. Đất của dân: em chưa có thời gian tìm hiểu và tiếp cận nhưng có vẻ lượng hàng này không nhiều và đa phần không phải thổ cư, rủi ro bị thu hồi nếu dính dự án. Nhưng nếu đầu tư có lẽ em sẽ chọn loại này.
Loại 3 cụ ngược ra phía Thắng Hải, Tân Thắng ( Hàm Tân ) thì còn nhiều đấy.

scorp8x

Xe container
Vũng Tàu từ năm ngoái em đã thấy quá đắt roài :D nói chung là rủi ro cao
Em làm Vũng Tàu mấy năm nay. Cuối năm vừa rồi em bán toàn bộ hiện thực hóa lợi nhuận, định đầu năm quay lại mà Vũng Tàu nó lên cơn điên. Đắt ngang HN với SG. Mặc dù rất thích VT nhưng em đã phải nói lời từ biệt.
Chắc em về SG thôi.

Thanhvuóng71

Xe điện
Liệu bds có đi xuống dần đều theo thị trường ck như giai đoạn 2009 trước kia không nhỉ?

pingping2992

Xe tải
cho e lót dép hóng với ạ

Theo các cụ đánh giá Hoà Lạc thế nào ạ.

levux

Xe tải

toctoc

Xe buýt
http://cafef.vn/ngan-hang-trung-uong-nhieu-nuoc-chau-a-chuan-bi-ha-lai-suat-co-ban-hang-loat-20190512095833889.chn
Cả châu Á chuẩn bị bơm tiền, VN khả năng cao cũng ko ngoại lệ. vậy tiền nhiều để làm gì nhỉ, lĩnh vực nào hưởng lợi trực tiếp và gián tiếp, các cụ quan sát cho ý kiến xem khả năng tiền sẽ đổ vào đâu, có vào BĐS không nhé
Em nghĩ Việt mình thì tiền lại chảy vào ck và BDS thôi bằng cách này hoặc cách khác ạ.