Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi, hôm trc em có qua TMD vệ sinh kim phun, giờ khi để D mà dừng đèn đỏ là vòng tua chỉ khoảng 600 thôi, cảm giác máy hơi đuối. liệu có phải vào TMD chỉnh cho nó cao lên tý ko ạ. xe em altis 2009.
Hôm vừa rồi cụ có vệ sinh họng hút không cụ, có thể đấy là nguyên nhân gây ra tình trạng vòng tua thấp, cụ mang xe lại bên em để bên em kiểm tra xem sao.

kinhnhi

Xe tải
Hôm vừa rồi cụ có vệ sinh họng hút không cụ, có thể đấy là nguyên nhân gây ra tình trạng vòng tua thấp, cụ mang xe lại bên em để bên em kiểm tra xem sao.
Đúng là vệ sinh họng hút cụ ạ, bạn cố vấn dịch vụ tư vấn em làm mà vì lúc bảo dưỡng theo quy trình không có vệ sinh họng hút chỉ vệ sinh kim phun (cậu Hòa đuôi điện thoại đuôi 366 ý ạ).

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi để hiện số km còn lại đi được theo lượng xăng trong bình trên màn hình nhỏ ở taplo thì chỉnh thế nào ạ? Của e nó hiện số km đã đi và lượng xăng tiêu thụ trung bình ạ. Xe e camry 2.5q 2016 ạ
Cụ chỉnh ở phím trên vô lăng xem sao, theo em cụ nên theo dõi đồng hồ kim xăng thì chính xác hơn cụ ạ.

nguacondangyeu

Xe đạp
Cụ cho em hỏi xe số bán tự động đang đi chế độ số tự động chân ga giữ nguyên, số không thay đổi mà tự nhiên òa ga, vòng tua máy tăng lên, nguyên nhân có phải do dầu hộp số không?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi xe số bán tự động đang đi chế độ số tự động chân ga giữ nguyên, số không thay đổi mà tự nhiên òa ga, vòng tua máy tăng lên, nguyên nhân có phải do dầu hộp số không?
Hiện tượng òa ga có rất nhiều nguyên nhân như: van không tải bị bẩn, bị kẹt, bướm ga bị mòn dẫn đến tăng khe hở hoặc là do cảm biến vị trí bướm ga báo sai... để biết chính xác nguyên nhân do đâu theo em cụ nên mang xe qua các đại lý chính hãng kiểm tra trực tiếp để tìm nguyên nhân.

nguacondangyeu

Xe đạp
Hiện tượng òa ga có rất nhiều nguyên nhân như: van không tải bị bẩn, bị kẹt, bướm ga bị mòn dẫn đến tăng khe hở hoặc là do cảm biến vị trí bướm ga báo sai... để biết chính xác nguyên nhân do đâu theo em cụ nên mang xe qua các đại lý chính hãng kiểm tra trực tiếp để tìm nguyên nhân.
Cám ơn cụ, lâu mà chưa thay dầu hộp số nó có bị thế không cụ hay tại côn nữa?

Dũng PQ

Xe tăng
Xe em Camry 3.5Q 2007, tư vấn dịch vụ báo là cọc lái kêu. Em đăng ký sửa chữa thì bạn ấy báo lại là không sửa được,phải thay cả cọc 33tr và đặt hàng sau 12 ngày mới có. Cụ tư vấn thêm em tí, liệu bên ngoài có sửa được không ạ, lỗi này có nặng không, ảnh hưởng đến xe ntn. Nghe 33tr em hãi quá.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em Camry 3.5Q 2007, tư vấn dịch vụ báo là cọc lái kêu. Em đăng ký sửa chữa thì bạn ấy báo lại là không sửa được,phải thay cả cọc 33tr và đặt hàng sau 12 ngày mới có. Cụ tư vấn thêm em tí, liệu bên ngoài có sửa được không ạ, lỗi này có nặng không, ảnh hưởng đến xe ntn. Nghe 33tr em hãi quá.
Cụ mô tả thế này thì em không thể tư vấn cho cụ được, em không biết hiện trạng của xe của cụ nó như thế nào, còn sửa bên ngoài thì cụ thử hỏi xem chứ cái này thì em cũng không rõ lắm.

Dũng PQ

Xe tăng
Cụ mô tả thế này thì em không thể tư vấn cho cụ được, em không biết hiện trạng của xe của cụ nó như thế nào, còn sửa bên ngoài thì cụ thử hỏi xem chứ cái này thì em cũng không rõ lắm.
Thưa cụ là khi đi vào chỗ xóc tay lái kêu lục cục ạ. TMĐ tư vấn em là bị mòn bộ phận nào đó (hình như bạc) không thể khắc phục được. Thợ cũng ghi rõ là nhiều xe vào nhưng k sửa đc cụ ạ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Thưa cụ là khi đi vào chỗ xóc tay lái kêu lục cục ạ. TMĐ tư vấn em là bị mòn bộ phận nào đó (hình như bạc) không thể khắc phục được. Thợ cũng ghi rõ là nhiều xe vào nhưng k sửa đc cụ ạ
Vậy là không có phụ tùng rời mà phải mua cả cụm rồi cụ ạ, cụ thử hỏi gara ngoài xem sao.

Dũng PQ

Xe tăng
Vậy là không có phụ tùng rời mà phải mua cả cụm rồi cụ ạ, cụ thử hỏi gara ngoài xem sao.
Vâng, cảm ơn cụ. Em chỉ thắc mắc là rất nhiều xe bị mà Toy cũng k có giải pháp gì cụ nhỉ. Hỏng một bộ phận mà phải thay cả cụm nghe chừng cũng chưa hợp lý lắm.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Vâng, cảm ơn cụ. Em chỉ thắc mắc là rất nhiều xe bị mà Toy cũng k có giải pháp gì cụ nhỉ. Hỏng một bộ phận mà phải thay cả cụm nghe chừng cũng chưa hợp lý lắm.
Cái này do nhà máy quyết định, chắc là cũng phải có lý do, còn lý do là gì thì em cũng như cụ, cũng không rõ cụ ạ.

Binhminh123

Đi bộ
Chào bác, bác cho em hỏi chút. Em mới mua xe toyota, trong biên bản bàn giao xe có những thứ gì bắt buộc phải có ạ. Vì em thấy có nhiều dòng trong biên bản không có theo xe, bên bán xe nói cái này do đại lý tuỳ chỉnh. Em cảm ơn bác nhiều

nguacondangyeu

Xe đạp
Cụ ơi, em đang đi vận tốc 80km/h thì tự nhiên trên tapno hiện mo (chữ N nhấp nháy) và hiện đèn bánh răng cưa cũng nhấp nháy, xe báo hiệu kêu tít tít. trong khi cần số thì vẫn đang ở D, gạt sang chế độ bán tự động ko đc. Dạo này đi xe hay bị oà ga, nhưng ko tăng tốc khi bị oà ga cụ ạ. Bực cả mình.

Chỉnh sửa cuối:

quên xinhan

Xe hơi
Xin hỏi TOYOTA MYDINH chỉ cho cách cài đặt để điều chỉnh cửa kính innova v 2016 một chạm? xe tôi đang không điều chỉnh được một chạm ở cả 4 cửa (Đã làm theo sách HD)
Trân trọng cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

HoangLan2016

Xe tải
em hỏi cụ acquy nước GS theo xe altis 2015 đi 3 vạn, tròn 2 năm đã hỏng thế là kém chất lượng hay bình thường ạ, xe e bảo dưỡng định kỳ đầy đủ, tháng trước vừa bảo dưỡng cấp 3 vạn trong hãng,ko thấy KTV bảo acquy kém, sáng nay đề xe ko nổ, thợ kiểm tra báo acquy đã tèo, cạn nước, e thay acquy khô hãng Arta liên doanh Đức gì đó 1 trieeuj4 có ổn ko cụ, e cảm ơn

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chào bác, bác cho em hỏi chút. Em mới mua xe toyota, trong biên bản bàn giao xe có những thứ gì bắt buộc phải có ạ. Vì em thấy có nhiều dòng trong biên bản không có theo xe, bên bán xe nói cái này do đại lý tuỳ chỉnh. Em cảm ơn bác nhiều
Cái này tùy từng đại lý, theo cả trên hợp đồng nữa cụ ạ.