Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
e cứ 5000km bảo dưỡng, không biết như thế có tốn kém ko bác chủ
Theo khuyến cáo của Toyota nên bảo dưỡng ở mức 5000 km hay 6 tháng. Việc bảo dưỡng này sẽ ngốn của bác ít tiền trước mắt, nhưng nó sẽ tránh cho bác mất các khoản tiền to hơn cho những bệnh mà nếu bác không bảo dưỡng thường xuyên có thể gặp. Lúc mà bác gặp thì bác sẽ mất không phải là nhiều mà rất nhiều tiền. Chân thành mà nói em thấy việc bảo dưỡng sau 5000 km hay sau 6 tháng so về mặt kinh tế là và về lâu về dài theo có lợi hơn rất nhiều đấy bác ạ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
em hỏi. em có con cam GLX 208 muốn lên bộ đèn pha trc của cam le 209 dc ko cụ?
Báo cáo với cụ là cụ định độ bộ đèn pha trước thì em rất tiếc bên em không có dịch vụ độ này rùi cụ ah. Cái này do 2 đèn thiết kế cho 2 xe khác nhau nên để độ được không hề đơn giản, ảnh hưởng đến cả kết cấu, còn độ được hay không thì phải tùy thuộc vào khả năng các bên chuyên nhận độ xe.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho hỏi, em đang chạy Camry 2.0e 2013, em đọc hướng dẫn có thấy nói đến vụ cài đặt lên kính cửa tự động bằng khóa điều khiển từ xa. Không biết của em có cài đặt được không Cụ?
Em xin lỗi bác, em bị sót câu hỏi của bác! :">
Báo cáo cụ là quyển hướng dẫn sử dụng mà cụ đọc nó dành cho tất cả các option chung của Camry. Chức năng cụ nói chỉ có trên xe KZ 2.5 Q. Xe của cụ không có chức năng đấy nên không cài được đâu cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ cho e hỏi, e coi trên toyota.com phần phụ kiện thì có thấy bán engine remote starter dùng cho xe đã có sẵn smartkey. vậy mình đặt hàng được ko cụ? và lắp được cho camry 2.5Q được ko cụ?
Cái này e có thông tin với phụ tùng bên em rồi thì không thấy có phụ kiện này cụ ạ. em không biết cụ coi ở đâu hay trên trang nào của toyota có phụ kiện đó. Nếu cụ mua được phụ kiện này và có sách hướng dẫn sử dụng nó, cụ có thể mang vào đại lý và chúng em sẵn sàng lắp được cho cụ ạ.

Thai bp

Xe tăng
Altis 2010, SX trước tháng 10 dùng hộp số tự động ECT (dầu ATF-WS), SX sau tháng 10 dùng hộp số vô cấp CVT (dầu CVT-Fluid TC). Cả 2 loại này không phải thay thế trong điều kiện thông thường, chỉ bổ sung khi sửa chữa hoặc thay thế khi có biểu hiện bất thường về truyền lực của hộp số.
thank cụ rất nhiều, chúc cụ luôn mạnh khỏe, hôm nào e vào totamydinh chém gió với cụ tý. e hay làm xe ở tổ sửa chữa của Thắng. e không biết cụ ở bộ phận nào?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
thank cụ rất nhiều, chúc cụ luôn mạnh khỏe, hôm nào e vào totamydinh chém gió với cụ tý. e hay làm xe ở tổ sửa chữa của Thắng. e không biết cụ ở bộ phận nào?
Vâng khi nào cụ đến thì ới em, em xuống bắt tay bắt chân ạ :D Em không làm ở xưởng mà ngồi trực hotline tư vấn kỹ thuật như em đã giới thiệu đầu chương trình :D

30M60xx

Xe buýt
Em có ông anh đang muốn lấy một con xe cũ Altis 2.0 đăng ký 2010 xin hỏi cụ là nếu vào hãng để kiểm tra tình trạng xe thì mất bao nhiêu thời gian và cần check những hạng mục gì (chi tiết càng tốt) để phản ánh trung thực nhất tình trạng sức khỏe của em nó cụ nhỉ. Thanks cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

shinichi2105

Xe buýt
cụ cho hỏi , tại sao xe fotuner v , sx 2009 đi bị ù , nhất là lúc lấy đà tăng tốc hoặc khi lên dốc , nhưng đang đi mà thả chân ga ra thì không nghe thấy tiếng ù , em đoán do thiết kế của bô xe không biết có đúng không , và có cách khắc phục không ạ , thank's cụ nhiều .

acad66

Xe hơi
quá hay luôn, cám ơn cụ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em có ông anh đang muốn lấy một con xe cũ Altis 2.0 đăng ký 2010 xin hỏi cụ là nếu vào hãng để kiểm tra tình trạng xe thì mất bao nhiêu thời gian và cần check những hạng mục gì (chi tiết càng tốt) để phản ánh trung thực nhất tình trạng sức khỏe của em nó cụ nhỉ. Thanks cụ nhiều
Thời gian kiểm tra thì cũng nhanh thôi cụ ạ, tầm 20 đến 30 phút thôi.
Còn kiểm tra thì kiểm tra chung máy gầm điện thôi ạ. E cụ tỉ với cụ như sau:
Về phần máy, kiểm tra sơ bộ bằng mắt, nếu cụ kỹ càng thì xem có đúng số máy theo số khung đăng ký không. Còn việc kiểm tra đã bị đại tu hay chưa thì nhìn keo đi. Phần máy này nếu bác muốn kiểm tra kỹ thì có thể yêu cầu cắm cả máy chẩn đoán vào, nó sẽ hiện lên các lỗi hiện tại nếu xe có hoặc các lỗi quá khứ nếu chưa bị xóa.
Về phần điện thì bật các đèn kiểm tra ạ, còn các chức năng của nó thì cắm máy chẩn đoán sẽ có hết.
Phần gầm thì chỉ là nhìn và kinh nghiệm của người kiểm tra thôi. Cụ mua xe cũ quyết định mang xe kiểm xa là chuẩn rồi. Bởi vì ngoài kiểm tra các phần trên thì cụ có thể hỏi các kỹ thuật viên luôn coi xem đã từng bị tai nạn chưa, bằng kinh nghiệm nhìn qua là họ có thể biết xem xe bị tai nạn chưa, bị tai nạn tới đâu, ảnh hưởng đến các phần nào...i màu sơn hay sự khác biệt khi sửa chữa và khi nguyên bản mà chỉ có kinh nghiệm mới rõ cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ cho hỏi , tại sao xe fotuner v , sx 2009 đi bị ù , nhất là lúc lấy đà tăng tốc hoặc khi lên dốc , nhưng đang đi mà thả chân ga ra thì không nghe thấy tiếng ù , em đoán do thiết kế của bô xe không biết có đúng không , và có cách khắc phục không ạ , thank's cụ nhiều .
Báo cáo bác là e không thấy phản ánh là có nhiều xe fortuner V 2009 bị ù nên chắc không phải do thiết kế vậy đâu. Như vậy chắc xe bác có vấn đề thui, mà vấn đề cảm giác cũng khó nói lắm bác ạ. Như bác miêu tả thì khu vực bị kêu là khu vực gần ống xả của xe, lý do có thể ống là xả của bác bắt chưa chặt nên khi tăng tốc hoặc lên dốc có tiếng như vậy, hoặc lý do cũng có thể bị trong khu vực cầu xe của bác... Trường hợp này muốn khắc phục bác phải mang vào hãng loại trừ và tìm ra nguyên nhân chính xác bác ạ.

Gia_Khanh

Xe điện
Xe altils sản xuất trong nước không có chức năng như bác nói. Chỉ có ấn mở khóa cửa và nó mở cả 4 cửa thôi bác ạ :D
Cái này e nghĩ cắm máy vào nghiên cứu thì có thể set đc, có lần vào Toy MĐ hỏi cậu Hiếu béo (hình như giờ lên TP rồi) thì cậu ý bẩu có khả năng set đc, tỷ dụ như tiếng tít tít của seat belt là cắm máy vào có thể tắt đc

thanhnvc

Xe máy
Cụ chủ cho hỏi miếng xốp giảm chấn trong ba đờ sốc sau xe alltis giá bao nhiêu nhỉ..có hàng sẵn ko ah

30M60xx

Xe buýt
Thời gian kiểm tra thì cũng nhanh thôi cụ ạ, tầm 20 đến 30 phút thôi.
Còn kiểm tra thì kiểm tra chung máy gầm điện thôi ạ. E cụ tỉ với cụ như sau:
Về phần máy, kiểm tra sơ bộ bằng mắt, nếu cụ kỹ càng thì xem có đúng số máy theo số khung đăng ký không. Còn việc kiểm tra đã bị đại tu hay chưa thì nhìn keo đi. Phần máy này nếu bác muốn kiểm tra kỹ thì có thể yêu cầu cắm cả máy chẩn đoán vào, nó sẽ hiện lên các lỗi hiện tại nếu xe có hoặc các lỗi quá khứ nếu chưa bị xóa.
Về phần điện thì bật các đèn kiểm tra ạ, còn các chức năng của nó thì cắm máy chẩn đoán sẽ có hết.
Phần gầm thì chỉ là nhìn và kinh nghiệm của người kiểm tra thôi. Cụ mua xe cũ quyết định mang xe kiểm xa là chuẩn rồi. Bởi vì ngoài kiểm tra các phần trên thì cụ có thể hỏi các kỹ thuật viên luôn coi xem đã từng bị tai nạn chưa, bằng kinh nghiệm nhìn qua là họ có thể biết xem xe bị tai nạn chưa, bị tai nạn tới đâu, ảnh hưởng đến các phần nào...i màu sơn hay sự khác biệt khi sửa chữa và khi nguyên bản mà chỉ có kinh nghiệm mới rõ cụ ạ.
Mà bên em có trung tâm mua bán xe đã qua sử dụng đấy. Cụ quan tâm thì nghía qua cho an tâm, vì trung tâm duy nhất tại miền Bắc, lại kiểm tra, bảo dưỡng bảo hành theo chuẩn Toy không thua xe mới luôn :)
Đa tạ cụ đã chỉ giáo rất cụ tỷ ạ bỏ ra một đống tiền đi mua cái xe cũ thì cũng phải kiểm tra đầy đủ cho yên cái bụng ạ.Rất cảm ơn cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cái này e nghĩ cắm máy vào nghiên cứu thì có thể set đc, có lần vào Toy MĐ hỏi cậu Hiếu béo (hình như giờ lên TP rồi) thì cậu ý bẩu có khả năng set đc, tỷ dụ như tiếng tít tít của seat belt là cắm máy vào có thể tắt đc
Chắc cụ nhớ nhầm rồi ạ, hay cụ nhầm sang xe nhập hay là xe camry, chứ xe trong nước đã không có chức năng thì set sao được hả cụ ^^!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi miếng xốp giảm chấn trong ba đờ sốc sau xe alltis giá bao nhiêu nhỉ..có hàng sẵn ko ah
Cụ không cho e chính xác mình xe đời nào, số sàn hay số tự động thì khó cho e tra xem phụ tùng có sẵn không :D. Cụ muốn hỏi chính xác thì cho e xin thông tin chi tiết cụ nhé ^^!

Chỉnh sửa cuối:

bopbi

Xe hơi
Xe FT 2.7V SX 2010 của mình đi được hơn 5v dạo này mới có hiện tượng kêu uuu khi bắt đầu tăng tốc trong khoảng 20-40km/h, chỉ kêu khoảng 5-10s là hết nhưng khá khó chịu.Đã bảo dưỡng cấp 5v ở Toyata GP nhưng chưa phát hiện ra bệnh.Kụ chủ có cách nào sử lý giúp với.Thanks