Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Dạo này không có bác nào cần em hầu hạ nữa ạ? :D

Mr.Nam1987

Xe hơi
Land 2k14 có Chức năng tự động chốt khóa tất cả các cửa khi chuyển số ra khỏi chế độ P hoặc xe đạt đến tốc độ 20km/ và tự động mở chốt khóa tất cả các cửa khi về số P hoặc mở cửa lái trong vòng 10s sau khi tắt máy. Ko bác và nếu có setup ntn

thanhnvc

Xe máy
Cụ không cho e chính xác mình xe đời nào, số sàn hay số tự động thì khó cho e tra xem phụ tùng có sẵn không :D. Về giá Cái này thì tầm khoảng 1 triệu (xê dịch tuỳ vào loại xe). Cụ muốn hỏi chính xác thì cho e xin thông tin chi tiết cụ nhé ^^!
Xe em alltis 1.8AT 2011 cụ nhé

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe FT 2.7V SX 2010 của mình đi được hơn 5v dạo này mới có hiện tượng kêu uuu khi bắt đầu tăng tốc trong khoảng 20-40km/h, chỉ kêu khoảng 5-10s là hết nhưng khá khó chịu.Đã bảo dưỡng cấp 5v ở Toyata GP nhưng chưa phát hiện ra bệnh.Kụ chủ có cách nào sử lý giúp với.Thanks
Trong các loại cảm bệnh thì bệnh tiếng kêu là thuộc dạng khó bác ạ, đặc biệt bác miêu tả mà không khoanh vùng được tiếng kêu lại càng khó. Em nghĩ là tốt nhất bác qua chỗ em để anh em khám trực tiếp với mô tả cụ thể hơn của bác để tìm ra và khắc phục bệnh cho bác nhé!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Land 2k14 có Chức năng tự động chốt khóa tất cả các cửa khi chuyển số ra khỏi chế độ P hoặc xe đạt đến tốc độ 20km/ và tự động mở chốt khóa tất cả các cửa khi về số P hoặc mở cửa lái trong vòng 10s sau khi tắt máy. Ko bác và nếu có setup ntn
Land 2k14 đều không có chức năng khóa cửa tự động theo vị trí cửa số và theo tốc độ xe bác nhé (Chức năng này trang bị theo xe Corolla Altis, Camry, và theo cửa số: cần số chuyển khỏi số P sẽ chốt cửa. Theo tốc độ: trên 25 km/h sẽ chốt cửa. Còn về tự động mở khóa chốt tất cả cửa, khi về sô P hoặc chỉ mở chốt cửa lái khi về số P, sau khi cửa lái mở thì nó mở nốt các cửa còn lại không cần phải đợi 10s)

Chỉnh sửa cuối:

Chồn

Xe tải
Thớt này bổ ích cho mọi người, em sẽ đính lên đầu trang cho tiện theo dõi. Chủ thớt lưu ý dùm: cứ dính đến tiền nong, chào giá... là em xóa đấy :D Cụ nên sửa bài dần đi là vừa :|

bodua

Xe đạp
Em đã vodka cho cụ rồi ạ, hiện em đang có nhu cầu mua xe Atis số tự động, 1.8 hoặc 2.00 đều được đời 2010 trở lên , theo kinh nghiệm của cụ thì trước khi mua phải kt, nhưng nếu không vào đại lý của Toi thì các gara khác có kt đựoc không? Chỗ cụ có xe nào bán không? nếu có cụ PM giá và chi tiết cho em theo địa chỉ e-mail: viet.active@gmail.com. Cảm ơn cụ .

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Thớt này bổ ích cho mọi người, em sẽ đính lên đầu trang cho tiện theo dõi. Chủ thớt lưu ý dùm: cứ dính đến tiền nong, chào giá... là em xóa đấy :D Cụ nên sửa bài dần đi là vừa :|
Dạ vâng em cảm ơn bác nhắc nhở ạ!
Em đã rà soát thì thấy cũng ổn rồi, nếu bác thấy lỗi gì thì bác nhắc cho em sửa sai, rút kinh nghiệm chứ đừng xoá ngay tội em bác nhé :D

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em đã vodka cho cụ rồi ạ, hiện em đang có nhu cầu mua xe Atis số tự động, 1.8 hoặc 2.00 đều được đời 2010 trở lên , theo kinh nghiệm của cụ thì trước khi mua phải kt, nhưng nếu không vào đại lý của Toi thì các gara khác có kt đựoc không? Chỗ cụ có xe nào bán không? nếu có cụ PM giá và chi tiết cho em theo địa chỉ e-mail: viet.active@gmail.com. Cảm ơn cụ .
Nhận được vodka của bác em mừng lắm :D
Cảm ơn bác :D
Câu này em xin phép inbox riêng bác, ko dính dáng tiền nong em bị xoá thì khổ :">

emtaplai oto

Xe tăng
Em chào cụ
Cụ cho em hỏi chút xe altis đời 2003 có lọc gió điều hòa ko
nếu có thì vị trí lắp ở chỗ nào.

Haivenza

Đi bộ
em có gì mà nổ to, các bác chém em nhẹ thôi nhé

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

Codai85

Đi bộ
Cụ cho e hỏi, e mới lấy con Camry 2,4 G, đời 2012. Trên hệ thống điều hòa thấy có chữ Dual là chức năng gì vậy cụ. Em cũng thấy mọi người hỏi về gió trong gió ngoài, tiện cụ cho e vài lời cho nó rực rỡ được không cụ

hbu082

Xe container
Em hỏi chút, em mới lấy con yaris 2014 E, em muốn lắp thêm camera lùi, không biết là lắp thì có mất bảo hành không cụ?

Codai85

Đi bộ
e cũng mới vô, nhận lời cụ e kính cụ một ly, hehe

xecor

Xe đạp
Xe em Corolla XLi 1.6 sản xuất 10/2009 mà cũng không có ợ, em cũng muốn cái chức năng này. Còn đặc điểm nữa làm em bực mình là bình thường dùng remote key khóa là nó tự gập gương, nhưng quả bên phải nó cứ chập chờn lúc được lúc không. em vào Toy Thăng Long thì nói là các xe dòng nhập khẩu này không có chức năng gập điện, em phải ra gara, họ xác minh là nguyên bản như thế nhưng cũng không khắc phục được (xe em có cửa sổ trời, có cánh gió ở đuôi). Em đến Toy Long Biên họ cũng xác nhận là nguyên bản như vậy, cũng không khắc phục được. Khổ nỗi là khi vừa sửa xong thì ok, nhưng mấy ngày sau lại đâu vào đó.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em Corolla XLi 1.6 sản xuất 10/2009 mà cũng không có ợ, em cũng muốn cái chức năng này. Còn đặc điểm nữa làm em bực mình là bình thường dùng remote key khóa là nó tự gập gương, nhưng quả bên phải nó cứ chập chờn lúc được lúc không. em vào Toy Thăng Long thì nói là các xe dòng nhập khẩu này không có chức năng gập điện, em phải ra gara, họ xác minh là nguyên bản như thế nhưng cũng không khắc phục được (xe em có cửa sổ trời, có cánh gió ở đuôi). Em đến Toy Long Biên họ cũng xác nhận là nguyên bản như vậy, cũng không khắc phục được. Khổ nỗi là khi vừa sửa xong thì ok, nhưng mấy ngày sau lại đâu vào đó.
Bác ơi, em xin lỗi! Em không biết bác bắt đầu câu hỏi từ comment nào, bác quote lại giúp em với ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi, e mới lấy con Camry 2,4 G, đời 2012. Trên hệ thống điều hòa thấy có chữ Dual là chức năng gì vậy cụ. Em cũng thấy mọi người hỏi về gió trong gió ngoài, tiện cụ cho e vài lời cho nó rực rỡ được không cụ
Nút Dual trên hệ thống điều hòa camry 2,4 G là để bật chế độ điều hòa 2 vùng độc lập giữa khoang người lái và khoang hành khách, nghĩa là bật chế độ Dual thì có thể điều chỉnh nhiệt độ ở khoang lái có thể là rất mát, và bác điều chỉnh khoang hành khách nhiệt độ ấm hơn cũng được. Còn về gió trong gió ngoài thì nếu lấy gió ngoài lâu mát hơn và nếu đi qua vùng bụi bẩn hoặc có mùi thì sẽ rất bất tiện. Còn gió trong thì mát nhanh hơn, sạch hơn nhưng nếu lấy gió trong lâu cảm thấy hơi ngột ngạt, nên bác có thể lấy gió trong cho nhanh mát, sạch sẽ và thỉnh thoảng bạn lấy gió ngoài là ok bác ạ :D