Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

JapanVIP

Đi bộ
Website
giaquasoc.com
ad cho em xin ý kiến về dòng Yaris đời 2014 với >>> cảm ơn ad

lucdaugiang

Xe buýt
Có thể bác à, chuột nhắt có thể vào được bên trong, bên em vệ sinh lọc gió điều hòa nhiều xe cũng đầy rác thải, giẻ lau, xương chuột tha vào mà bác. Cái này nếu gia công được chống chuột là tốt nhât, nhưng ko phải xe nào cũng làm được.
Xe của em là Fortuner liệu có sử lý được không cụ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe của em là Fortuner liệu có sử lý được không cụ?
Xe Fortuner thì khó làm bác à, bởi cái này gia công nên khó tránh 1 số hư hỏng khác, ở gara ngoài có thể họ có làm, cách khác đơn giản hơn là bác dùng băng phiến hay thuốc diệt chuột treo ở những nơi có dấu hiệu của chuột bác à, luôn vệ sinh sạch sẽ nội thất, nếu chuột đã vào thì nên vệ sinh toàn bộ hệ thống điều hòa để tránh mùi quen chuột quay lại.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Chào cụ TOYOTA MYDINH, em đang chạy Altis 2.0 2014 tậu chỗ bác. Nhưng em không ưng bộ body kit nguyên bản theo xe nên đang phân vân định tháo ra. Em băn khoăn là
1. Tháo ra thì nhìn bề ngoài lại giống hệt altis 1.8AT đúng không?
2. Đuôi cá có đèn ở đuôi xe, nếu tháo ra thì sẽ để lại các lỗ (bắt vít..) sẽ rất xấu hoặc nước mưa vào trong đúng ko? có cách nào ko?

Mong nhận được hồi âm.
1. Tháo ra thì nhìn tương đối giống nhau, chỉ khác nhau phần ba đờ sốc và ốp inox bác à.
2. Về phần đuôi cá thì sau khi tháo phải hàn và sơn lại thì mới tránh được nước mưa vào.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
ad cho em xin ý kiến về dòng Yaris đời 2014 với >>> cảm ơn ad
Dòng xe này nhỏ gọn, phù hợp di chuyển trong thành phố đông đúc, khá tiết kiệm xăng, công suất máy bình thường (1.3 L), hàng nhập khẩu nguyên chiếc, nội thất tương đối dễ chịu. Nếu bác không có nhu cầu di chuyển xa thường xuyên, chỉ thỉnh thoảng đi xa thì yaris là lựa chọn đúng đắn. Để xem thêm các thông số bác vào toyotamydinh.com.vn sẽ có các thông số chi tiết hơn.

banhdauxanh_82

Xe hơi
1. Tháo ra thì nhìn tương đối giống nhau, chỉ khác nhau phần ba đờ sốc và ốp inox bác à.
2. Về phần đuôi cá thì sau khi tháo phải hàn và sơn lại thì mới tránh được nước mưa vào.
Cảm ơn Cụ, chỗ cụ có nhận làm việc này không để em còn cân nhắc.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

Maserati

Xe hơi
E bảo dưỡng 4 vạn Camry 2.0 2010 nhập Đài Loan, thứ 7 em mang xe vào, cụ quan tâm giúp em tý nhá, trưa em vừa gọi số Hotline của Toy Mỹ Đình ạ.

Pajero2003

Xe đạp
Cần xin tư vấn về land gx4500 đời 2001 lắp trông nước.
Em đang cần nhờ các cụ tư vấn giúp xem khả năng ăn uống và mọi thứ về xe.
Ăn uống thì tầm 15l thì em nuôi đc, còn về chất xe thì nhờ các cụ đã sử dụng rồi tư vấn thêm.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
E bảo dưỡng 4 vạn Camry 2.0 2010 nhập Đài Loan, thứ 7 em mang xe vào, cụ quan tâm giúp em tý nhá, trưa em vừa gọi số Hotline của Toy Mỹ Đình ạ.
Bác @Maserati inbox em biển số xe để em check lại bác nhé, bác yên tâm bên em sẽ tiếp đón chu đáo nhất có thể :D

Pajero2003

Xe đạp
Ko thấy bác nào tư vấn về làn đời cũ nhỉ.

Gia nghi

Xe đạp
Cụ Toyota Mydinh cho em hỏi nhanh cái:
1- Có cách nào ngon bổ rẻ để có thể ngả được ghế sau cho Camry E và G để giống như 2.5 Q không?
2- DVD của Cam 2.5 Q nguyên thủy trên xe là xuất xứ ở đâu ạ. Nếu muốn nâng cấp DVD cho E và G thì có thể dùng loại nào ở bên ngoài là tốt nhất, hay mua trong laọi của 2.5Q từ trong hãng là tốt nhất ?
Cám ơn cụ

banhdauxanh_82

Xe hơi
Bên em có làm đấy cụ ạ. Cụ cần chi phí cụ thể thì inbox em nhé!
Hi vọng được phục vụ cụ :D
Cảm ơn bác. Em đã inbox.
Em hỏi chút, vụ tháo này có phải mang ra đăng kiểm lại ko? Xe ko còn giống với ảnh chụp lúc đăng kiểm.

Em đang quan tâm vụ phủ nano toàn xe và kính. Vì xe dễ bám bụi xấu quá, dễ bị xước dăm nữa. E muốn hỏi
1. Phủ vào thì coa thể tha hồ chổi lông gà lau mà ko sợ xước đúng ko?
2. Xe màu đen, cách nào để lau phủ bụi mà ko sợ xước dăm giảm độ bóng ko bác?

Ín thở chờ phản hồi của bác.

banhdauxanh_82

Xe hơi
Cái vụ cruise control cho xe altis 2m0 2014, bên bác có lắp thêm ko? Nếu lắp thì chi phí ntn bác inbox em với. Lắp r thì xe vẫn được bảo hành chứ?

Mong tin bác

banhdauxanh_82

Xe hơi
Bác inbox luôn giúp em vụ cụp gương tự động khi tắt máy và khóa cửa với nhé. Nhưng vẫn giữ nguyên tính năng xòe cụp bằng nút trong xe. Nhiều khi tắt máy, khóa xe nhìn vẫn thấy gương. Lại lóc cóc vào xe, bật nguồn, cụp gương, tắt nguồn, khóa xe. Hicc

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cảm ơn bác. Em đã inbox.
Em hỏi chút, vụ tháo này có phải mang ra đăng kiểm lại ko? Xe ko còn giống với ảnh chụp lúc đăng kiểm.

Em đang quan tâm vụ phủ nano toàn xe và kính. Vì xe dễ bám bụi xấu quá, dễ bị xước dăm nữa. E muốn hỏi
1. Phủ vào thì coa thể tha hồ chổi lông gà lau mà ko sợ xước đúng ko?
2. Xe màu đen, cách nào để lau phủ bụi mà ko sợ xước dăm giảm độ bóng ko bác?

Ín thở chờ phản hồi của bác.
1. Phủ nano với xe màu đen thì phủi bụi bằng chổi lông gà ok cụ nhé, tuy nhiên nên rũ chổi đi không bụi bẩn bám vào chổi bác lại phủi lên xe thì vẫn có thể xước.
2. Để tránh xước thì bác xịt nước trôi đi các bụi lớn, rồi dùng khăn mềm chuyên dụng lau là được, chú ý là cũng giống như chổi thì khăn sạch ko còn dính đất cát, còn lâu dài độ bóng đảm bảo được thời gian nhất định.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cái vụ cruise control cho xe altis 2m0 2014, bên bác có lắp thêm ko? Nếu lắp thì chi phí ntn bác inbox em với. Lắp r thì xe vẫn được bảo hành chứ?

Mong tin bác
Bác inbox luôn giúp em vụ cụp gương tự động khi tắt máy và khóa cửa với nhé. Nhưng vẫn giữ nguyên tính năng xòe cụp bằng nút trong xe. Nhiều khi tắt máy, khóa xe nhìn vẫn thấy gương. Lại lóc cóc vào xe, bật nguồn, cụp gương, tắt nguồn, khóa xe. Hicc
bên em lại không lắp thêm cái cruise control bác ah, do có liên quan nhiều đến hệ thống điện và ga nên sẽ ảnh hưởng đến điều kiện bảo hành khi xe có vấn đề. Bác chú ý bác nhé. Còn cụp gương tự động là phải lắp thêm, nếu xe bác lắp rồi, tắt máy, khóa xe bằng điều khiển từ xa là xe tự động gập gương, việc lắp thêm không ảnh hưởng gì chức năng điều khiển bằng tay.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ Toyota Mydinh cho em hỏi nhanh cái:
1- Có cách nào ngon bổ rẻ để có thể ngả được ghế sau cho Camry E và G để giống như 2.5 Q không?
2- DVD của Cam 2.5 Q nguyên thủy trên xe là xuất xứ ở đâu ạ. Nếu muốn nâng cấp DVD cho E và G thì có thể dùng loại nào ở bên ngoài là tốt nhất, hay mua trong laọi của 2.5Q từ trong hãng là tốt nhất ?
Cám ơn cụ
1. Hiện tại thì bên em chưa có cách nào tiết kiệm bác àh.
2. DVD của các xe Toyota đều xuất xứ từ các hãng chuyên sản xuất đầu đĩa như JVC, Panasonic, Fujitsu...tùy từng dòng xe, trên camry 2.5Q thì là của hãng Panasonic. Nếu là loại Panansonic lắp theo xe camry 2.5Q thì khá là đắt, hoàn toàn có thể lắp loại khác được, ở bên em có sẵn 2 loại của Fujitsu 1 loại 9in và 1 loại 8in bác à, theo đánh giá là khá tốt.